Thảo luận C200 bị mùi dầu trong cabin (mùi hôi hôi)

xe34

Xe đạp
  1. Xe em 16 tuổi, C200, 2002 ngồi trong xe có mùi dầu (hôi hôi) + nổ máy tại chỗ, đứng ngoài cũng ngửi thấy mùi. Đi nhanh đường trường thì còn hơi hơi.
    vậy các bác cao thủ, kinh nghiệm chỉ giáo em với:

- mùi ở đâu ra, khắc phục cách nào?
    - sao mùi vào cabin, và khắc phục kiểu gì?
    chỉ luôn chỗ nào làm và giá giúp em với ạ.

cảm ơn các bác nhiều.

peidemeng

Xe tải
Em cũng đang đi C200, mùi dầu là dầu động cơ, dầu nhớt hay mùi xăng dầu ạ? Cụ thử tắt chế độ gió ngoài đi (để chế độ gió trong) xem còn bị hôi nữa không. Do lọc gió ở trên khoang động cơ, nếu có mùi dầu động cơ thì chắc cụ bị ra dầu ở đâu đó. Còn nếu là mùi xăng, thì cụ xem có bị hở nắp ở bơm xăng trên mặt bình xăng phía dưới ghế sau, cụ lật ghế lên là thấy. Chúc cụ sớm tìm đc bệnh.

xe34

Xe đạp
Em cũng đang đi C200, mùi dầu là dầu động cơ, dầu nhớt hay mùi xăng dầu ạ? Cụ thử tắt chế độ gió ngoài đi (để chế độ gió trong) xem còn bị hôi nữa không. Do lọc gió ở trên khoang động cơ, nếu có mùi dầu động cơ thì chắc cụ bị ra dầu ở đâu đó. Còn nếu là mùi xăng, thì cụ xem có bị hở nắp ở bơm xăng trên mặt bình xăng phía dưới ghế sau, cụ lật ghế lên là thấy. Chúc cụ sớm tìm đc bệnh.
Cảm ơn cụ về hướng dẫn đó nha.
mùi dầu của em là mùi dầu máy, nhưng thỉnh thoảng cũng có mùi xăng (mùi thoang thoảng thôi).
để em kiểm tra rồi báo lại thông tin cho các cụ.

dzungnv79

Xe đạp
Xe em C200 2016 đợt trước cũng hơi có mùi xăng khi mới nổ máy - ra kiểm tra haxaco láng hạ thấy các bác kỹ thuật ở đó bắt bệnh là do đầu ống gioăn cao su nối với bơm xăng lâu ngày lão hóa nên có hơi xăng.

Xử lý tháo ra cắt một lát ống đó lắp lại đi đến nay trộm vía không thấy mùi gì cả.

NguyenBacKan

Xe đạp
Cảm ơn cụ về hướng dẫn đó nha.
mùi dầu của em là mùi dầu máy, nhưng thỉnh thoảng cũng có mùi xăng (mùi thoang thoảng thôi).
để em kiểm tra rồi báo lại thông tin cho các cụ.
Mùi xăng có thể do bình xăng hở. Nếu đổ đầy mới có mùi thì có thể do phần nhựa tiếp giáp với phần kim loại của bình xăng (ở điểm cao nhất ở bình xăng) lâu ngày lão hóa bị hở, trước xe em cũng bị, tháo bình xăng ra đổ keo vào, thổi khí vào kiểm tra hết dò mới lắp vào. Xong hết ngay mùi xăng.
Còn mùi dầu thì em chưa bị bao giờ. Chờ các bác sỹ khác phán bác nhé. Chúc bác sớm chữa lành bệnh.

xe34

Xe đạp
thank bác. em thử ktra xem, không biết tự mở ra được không?

xe34

Xe đạp
Mùi xăng có thể do bình xăng hở. Nếu đổ đầy mới có mùi thì có thể do phần nhựa tiếp giáp với phần kim loại của bình xăng (ở điểm cao nhất ở bình xăng) lâu ngày lão hóa bị hở, trước xe em cũng bị, tháo bình xăng ra đổ keo vào, thổi khí vào kiểm tra hết dò mới lắp vào. Xong hết ngay mùi xăng.
Còn mùi dầu thì em chưa bị bao giờ. Chờ các bác sỹ khác phán bác nhé. Chúc bác sớm chữa lành bệnh.
cảm ơn bác.
vụ này chắc phải nhờ gara mở hộ thôi nhỉ. em chưa mang đi được, cuối tuần em mang xe ktra, em báo cáo kết quả các cụ

hoangkha8487

Xe máy
Mer thì đê vào hãng cho chắc chứ tự làm dễ die lắm bác

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
  1. Xe em 16 tuổi, C200, 2002 ngồi trong xe có mùi dầu (hôi hôi) + nổ máy tại chỗ, đứng ngoài cũng ngửi thấy mùi. Đi nhanh đường trường thì còn hơi hơi.
    vậy các bác cao thủ, kinh nghiệm chỉ giáo em với:

- mùi ở đâu ra, khắc phục cách nào?
    - sao mùi vào cabin, và khắc phục kiểu gì?
    chỉ luôn chỗ nào làm và giá giúp em với ạ.

cảm ơn các bác nhiều.
Cụ hôi thì có

hoangkha8487

Xe máy
em có con xe từng bị kiểu giống bác, tới chừng tra ra là dô chuột cắn dây sensor cảm biến ôxy nên cân xăng gió ko đúng. Biểu hiện là xe hao xăng hơn và có mùi xăng dầu, hơi hôi, dễ mắc ói. Bác xem thử xem.

xe34

Xe đạp
em có con xe từng bị kiểu giống bác, tới chừng tra ra là dô chuột cắn dây sensor cảm biến ôxy nên cân xăng gió ko đúng. Biểu hiện là xe hao xăng hơn và có mùi xăng dầu, hơi hôi, dễ mắc ói. Bác xem thử xem.
cảm ơn kinh nghiệp quý báu của bác. Em ktra thử luôn. Hiện e cũng thấy tốn xăng thật.