[Thảo luận] Bùm tốc độ, cuộc đấu tranh cân não với xxx và phần thắng dành cho công nghệ!

Michael Vu

Xe hơi
Kính các bác.

10h sáng nay em xuất phát ở Hà Nội, sau 30 phút em có mặt ở Cầu Chui bắt đầu gia nhập vào những dòng đời xô đẩy về Hải Phòng. Bạn đồng hành với em hôm nay là chiếc GLK, còn em Kia Buổi sáng cất ở nhà do đi xa nên hơi quá sức. Được truyền kinh nghiệm từ các cụ trên này, ngay sau khi vào đường 5, em đặt ngay "cruise control" ở mức 50km/h, để không bị mất oan mấy bức ảnh Bác yêu quý.

Vèo, vèo, vèo. Rất nhiều bác không biết là vội về Đồ Sơn giải quyết nhu cầu hay bận gì mà vượt phải em liên tục. Em nghĩ, thế nào trời đẹp như thế này thì lên kia cũng "dính" thôi. Y như rằng. Một bác Civic Hưng Yên, một bác Altis Hà Nội, vào hết. Nhưng mà, một con cạp nong cắm thẳng vào mặt em. Ô hay nhỉ, mình không vượt phải, không đi sai làn, đến đầu cầu Vĩnh Tuy còn chỉnh xuống 40km/h cơ mà. Được rồi, em cũng chẳng vội, xuống xem sao. Mới tích cóp đổi được con iPhone 4, bật cái ghi âm lên. Hùng dũng mở cửa.

Chủ con cạp nong là một bác 2 gạch 2 sao, thôi hơi già mà em cũng chỉ 3 xịch, gọi là chú cho lành:
xxx: Chào anh! Anh cho kiểm tra giấy tờ xe.
Em: Cháu chào chú! Chú cho cháu hỏi cháu vi phạm lỗi gì mà kiểm tra giấy tờ xe cháu.
xxx: Anh chạy quá tốc độ đối với đoạn đường nội thị.
Em: Chú xem lại hộ cháu. Cháu lúc nào cũng tuân thủ luật giao thông, đi đúng tốc độ quy định.
xxx: Anh cứ cho tôi kiểm tra giấy tờ. Còn cần bằng chứng lên trên kia gặp đội trưởng.
Em: Vâng, được thôi chú ạ.

Em lấy giấy tờ đầy đủ, vẫn hùng dũng cầm iPhone tiến đến con xe tải mà hai bác cũng 2 sao 2 gạch đang đứng.
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ xe. Anh biết vi phạm lỗi gì chưa? Lỗi này nặng lắm đấy.
Em: Vâng, giấy tờ cháu đây. Chú cứ kiểm tra đi. Nhưng cháu khẳng định là cháu không vi phạm lỗi chạy quá tốc độ.
xxx: Được rồi, giấy tờ đầy đủ. Anh chờ đấy, tôi bật bộ đàm gọi trung tâm kiểm tra lại tốc độ xe của anh. Alo, đề nghị trung tâm báo cáo tốc độ xe Mer màu bạc, BKS 30T-xxxx.
Tâm: Xe 30T-xxxx, tốc độ 55/50.
xxx: Anh có ý kiến gì không? Chấp nhận lỗi của mình chưa?
Em: Cháu vẫn khẳng định cháu không vi phạm. Chú nhìn xem, xe cháu có chệ độ kiểm soát tốc độ để tránh cho những người lái xe cẩn thận như cháu không vi phạm vào luật giao thông. Khi bắt đầu vào đường 5, cháu đã đặt cho xe ở tốc độ giới hạn là 50 km/h, khi đến cầu Vĩnh Tuy, cháu giảm xuống còn 40km/h. Hết biển cấm, cháu lại đặt lên 50 km/h. Cháu không tin hệ thống trên xe cháu có sai số lớn như vậy. Chú cho cháu xem ảnh, nếu đúng, cháu cũng xin cái ảnh này về để cháu đòi tiền của nhà sản xuất chứ làm cái sai số thế thì chết.
xxx: Anh cứ nói như đúng rồi ý. Chả nhẽ tôi nói sai. Bây giờ anh muốn thế nào? Anh muốn có bằng chứng thì về 54 Trần Hưng Đạo tôi cung cấp.
Em: Chú nói cháu vi phạm thì chú cứ lập biên bản lỗi vi phạm tốc độ, cháu đi mấy người ai cũng có bằng lái hết, chú giữ bằng cháu cũng được, nhưng ở phần ý kiến cháu sẽ ghi vào là cháu cần có bằng chứng.Cháu ngày nào chả phải đi đường này, các chú đứng ở đâu, giờ nào, cháu thuộc như lòng bàn tay ý chứ. Mà cháu đi đứng cẩn thận lắm, chú nhìn cái bằng của cháu đi, đổi hơn 1 năm nay rồi mà mới cứng như thế vì cháu không bao giờ phải lấy ra để trình cho các chú đấy.
xxx: Thôi được rồi, anh nói thế thì chúng tôi cũng chỉ nhắc nhở thôi. 55/50 cũng không lớn. Anh nhớ đi cẩn thận. Thôi anh đi đi.
Em: Vâng, cám ơn chú nhé.

Vậy là cuối cùng, em đi mà chẳng mất bức ảnh Bác nào, mà em cũng chẳng có lý do gì để mất. Em tin em đúng, còn 2 bác CRV và Altis thấy đưa cho xxx cái sổ đk phất phơ cái gì đó nên cũng được đi nhưng chẳng thấy nói chuyện lâu như em.

Các bác đi đường này chú ý nhé, không biết có bắn thật hay không nhưng xem chừng có vẻ là cứ tóm tất, ai yếu bóng vía thì hịu. Em tim to, mồm cũng rộng, mà cũng nhờ em GLK nên không bị oan. hehe:))

[K]evin[T]rinh

Xe tải
55/50 mới chỉ nhắc nhở thui chứ bác

tungkhuyen

Xe điện
Mà sao xxx cứ đòi về 54 mới cho xem nhỉ. Theo luật là mình phải được xem ngay bằng chứng rồi mới lập biên bản chứ?? Kể cả là phải đợi lâu để xxx mang ảnh lên.

gamevn

Xe buýt
Ảnh chụp lấy ngay không đẹp, mang về 54 chỉnh tí "photoshop" cho đẹp. :D Xe em ko có "cruise control" thì làm sao cãi nhau với xxx đc nhỉ? Mà làm sao đi cho chuẩn 50/50 đc nhỉ? :-o

CAP_bl

Xe điện
Như thế này, có khả năng bắn kiểu rung cây dọa khỉ thôi nhỉ.
Theo luật, phải đưa bằng chứng ngay, nếu ghi vào biên bản là tại thời điểm lập bb, phía CSGT không đưa ra bằng chứng thì chắc chắn CSGT sẽ gặp rắc rối.

ryannguyen712

Xe máy
Xe em cùi, ko có chế độ như bác. Chắc bị bùm thì tịt họng ko cãi đc :-s

CIVIC 30M

Xe buýt
Hôm em đi ở Hà Trung, xxx Thanh Hóa bắn mồm, gặp đúng phải hôm em thừa thời gian, xxx hẹn chờ 1h nữa sẽ có ảnh (vì lúc bắt em là 10h rồi, 11h hết ca thì tổ bắn súng sẽ mang súng về và sẽ cho xem ảnh trực tiếp). Em cũng chờ và cứ lẽo đẽo theo xxx để xem các anh xxx làm luật. Của đáng tội xxx thấy em không dám cầm tiền, khoảng 40 phút sau xxx đuổi em đi để còn tiện công tác :((

vihali

Xe container
À, lại cái bài 55/50 km đây. Em cũng có lần bị tóm ở sau sân bay Nội Bài, cũng y hệt thế này. Ban đầu, các đồng chí xem giấy tờ rồi gọi điện về chỗ bắn, cũng a lô và xin tốc độ xe em, cũng 55/50 trong khi em biết chắc không tới 55. XXX tỏ vẻ ân cần nhắc nhở rồi cho đi.

Em đồ rằng xxx bắn bằng mồm nhưng khi bị bật thì nói tốc độ giới hạn để cho đi đỡ ngượng.

BIM325

Xe hơi
Hôm nào bác lại đi Hải Phòng công tác ới e một câu nhé. Em cứ đi sau bác cho lành. :D

Matizcoi

Xe cút kít
giờ tuyền thế, đúng là bửn kinh khủng .... muốn nói 1 tiếng tốt cho các chú ý sao mà khó quá ....

hành_khất_đêm

Xe điện
Chắc chắn mình không sai, cứ đấu lý có sao đâu, XXX giờ cứ thấy cụ nào hơi rắn tý, có lý tý là ko làm gì được đâu. Đừng thấy xxx dừng xe mình mà run bắn lên nhé các cụ. Chúc các cụ lái xe an toàn, đúng luật.

Cái công nghệ ấy của Mẹc thì xxx vẫn có quyền nghi ngờ rằng bác đã không kích hoạt, nhà cháu lại chơi camera X-driven, tốc độ được ghi lại bởi tín hiệu vệ tinh, ảnh, video có thể lấy ra cho các chú ấy xem chứ không cần phải về 54 làm gì cho mất thời gian. Nếu nhà cháu dính vụ như thế này, nhà cháu chỉ cần hỏi địa điểm đặt súng, bắn đầu hay bắn đuôi, bảo chú xxx bộ đàm về làm văn tả cảnh là nhà cháu có ảnh ngay cho chú xxx xem làm bằng chứng.

102k9

Xe buýt
Hôm trước tôi đi HP về HN cũng bị chỉ xuống chỗ gần gà mạnh hoạch giáp gianh HP 20 km, sau biển hạn chế tôi vút lên 80 luôn, gặp các chú tôi giảm ga các chú tưởng co tật giật mình, cũng chỉ vào và đòi kiểm tra giấy tờ, chắc nhìn thấy bằng được chục năm rồi và xe thì cũng một nửa số đó cộng thêm mấy câu khẳng định không sai luật, Bác XXX còn bẽn lẽn nói là nhầm xe phía sau cơ
chẳng hiểu mắt mũi thế nào lại nhầm xe phía sau được, có chủng loại, màu xắc và biển số mà

xxx mà làm kiểm này, thì khác gì ăn cướp, có lỗi đã đành , không lỗi mà dọa để lấy tiền không có cai luật nào kiện được nhỉ, một giờ làm việc của em là 50 khìn, bắt các chú ý bồi thường 15 phút :D

wallbio

Xe buýt
[K]evin[T]rinh;4317744 nói:
55/50 mới chỉ nhắc nhở thui chứ bác
quá <=4 km thì mới nhắc nhở cụ à, 55/50 nếu mà nó chụp đúng ảnh thì ko chạy được với chúng nó đâu.

NewPeace

Xe điện
Cái công nghệ ấy của Mẹc thì xxx vẫn có quyền nghi ngờ rằng bác đã không kích hoạt, nhà cháu lại chơi camera X-driven, tốc độ được ghi lại bởi tín hiệu vệ tinh, ảnh, video có thể lấy ra cho các chú ấy xem chứ không cần phải về 54 làm gì cho mất thời gian. Nếu nhà cháu dính vụ như thế này, nhà cháu chỉ cần hỏi địa điểm đặt súng, bắn đầu hay bắn đuôi, bảo chú xxx bộ đàm về làm văn tả cảnh là nhà cháu có ảnh ngay cho chú xxx xem làm bằng chứng.
Chơi High-tech như cụ thì mấy người theo được. Dưng như cụ thì CS họ bảo thiết bị của cụ không hợp chuẩn thì sao ạ.

Chơi High-tech như cụ thì mấy người theo được. Dưng như cụ thì CS họ bảo thiết bị của cụ không hợp chuẩn thì sao ạ.
Cụ cứ nói quá lên, cụ cứ làm như em là đại gia thì mới chơi được ấy, em nói nhỏ nhé, xe của em đang chạy là xe đi mượn đấy, em chưa có xèng để chơi xe chính chủ cơ.
Việc họ không công nhận là đương nhiên vì lấy đâu đăng kiểm, mà chả đăng kiểm nào dám đăng kiểm cái vệ tinh ở trên trời, mà ít nhất là 3 cái thì mới định vị được nhá, vì thế nên nhà cháu mới nói là bằng chứng tốt hơn cái bằng chững mà cụ chủ thớt đã đưa ra.

longvu

Xe tăng
nghe bác chủ thớt có công nghệ cruise control mà em thèm quá cơ, xe em cũng có, nhưng điều khiển bằng .....cơm điện tử. Ngặt 1 nỗi, cái contermet lại sai số chút ít, đâu tầm gần 20 cây nên lần nào đi Đồ sơn, qua địa phận Kim Thành cũng dính chưởng^:)^. May 1 cái là cô thương nên các chú xxx cũng vẫn chỉ nhắc nhở: anh về thay contermet đi. Em phải công nhận, xxx HD rất tử tế

Website
www.facebook.com
Kệ hợp chuẩn hay không, quả này là hơn đứt mồm òi.:D

Nhà chùa cũng lắp Xdriven, ghi lại được ối thứ hay ho trên đường. Đại loại như quả này.

longvu

Xe tăng
Mai em đi HP, cụ nào đi cùng, alo em đi sau, nhờ vả tận hưởng hi-tech các cụ tí nhé 8-|