[Thảo luận] Bức xúc với việc đỗ xe.

lolotica

Xe điện
Sáng xuống gara đưa F1 đi học thì thấy đêm qua có cụ Yaris đỗ cạnh xe em như thế này:

chẳng biết do cụ ấy say hay mới lái mà chơi khó xe em thế :(

mà dạo này ở cái gara 88LH nhà em có nhiều cụ đỗ xe cực chuối nhé: ở đây có 2 dạng ô: một dạng dài, 1 dạng ngắn (ngắn thì đỗ xe như Kia Morning, Yaris thì vừa, xe dài hơn thì không vừa), gara thì còn nhiều chỗ trống nhưng nhiều cụ xe dài thượt lượt vẫn cứ đỗ vào chuồng ngắn, dẫn đến việc đầu/đ.í.t xe các cụ cứ bị thòi ra đường đi, thậm chí các cụ còn đỗ thòi ra ở ngay những góc cua :(. Em dự là có ngày các cụ đó sẽ dính chưởng của các xe đang đi lên/xuống hay cua trong gara.

Chỉnh sửa cuối:

Bus_nhanh

Xe điện
Con này có cửa nóc kụ ah :))

Dogia

Xe điện
Yaris đỗ kém tí thôi, mà em thấy cũng có khó cho kụ lắm đâu, kụ vào xe bên kia cơ mà, hay xe kụ tay lái nghịch :D

lolotica

Xe điện
Yaris đỗ kém tí thôi, mà em thấy cũng có khó cho kụ lắm đâu, kụ vào xe bên kia cơ mà, hay xe kụ tay lái nghịch :D
bên lái thì vào vẫn thoải mái, vấn đề là em hay lùa F1 vào cửa sau bên phải nên gặp trường hợp này hơi bực.

mà cụ Yaris này đỗ xong thì lại phải trèo qua ghế phụ để ra khỏi xe à :D

Chỉnh sửa cuối:

siuga

Xe tăng
E mà cua vào chỗ đó thấy cái chân cột thế e cũng hãi, đánh lái sớm tí cho yên tâm, he he...Hạ hỏa tí đi kụ.

Aquarius

Xe đạp
Em thì không biết là bác tài Yaris chui ra kiểu gì nhể???

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Ngày nào đi làm đỗ trên bờ sông Kim Ngưu em cũng đều bị xếp kiểu này, có hôm phải chui vào lái từ cửa phụ cơ :))

Thichtat

Xe tăng
Đỗ thế thì có già mà cụ cáu thế nhỉ. Em nghĩ chắc là một em chun dài muốn ở gần cụ một tí thôi mà ;)

Nó phải dư này thì mới cáu cụ nhá:

ảnh đâu roài

Chỉnh sửa cuối:

4eyes10

Xe buýt
Cụ vào xe thì đơn giản, nhưng em đang thắc mắc không biết lúc tài Yaris xuống xe "nó" nghĩ gì không nhỉ???

ththang

Xe lăn
Chắc YARIS của mợ nào đấy, thông cảm với các mợ ấy ai lại cáu thế.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe em đấy, thông cảm, em bị Tào Tháo đuổi ! :D

mai.thanh10

Xe container
Đỗ xe ở chỗ cụ ko lo hôn vào tường nhể, có gờ chặn roài.

taothao70

Xe hơi
Cụ Lolotica thông cảm đi, chắc mợ Yaris đang ăn kiêng & tập luyện để người manh mai lại và đây là bài của mợ ấy đấy (kết quả là mợ ấy vẫn phải ra bằng cửa phụ). Với lại cụ và F1 cũng không khó khăn gì để vào xe mà.
Nhưng công nhận bây giờ nhiều người lái xe và đỗ xe như mứt thật. Chả bao giờ nghĩ cho người khác tí nào.

MsLove

Tháo bánh
Nói chung là đỗ xe bi h nhiều cái khổ lắm các cụ ợ.

Bãi em để xe hàng ngày xếp cực kỳ sát nhau, lại nằm trên vỉa hè, nhiều hôm về muộn là em phải căn thật thẳng rồi cụp 2 gương lại thì mới đút vừa. Đút xong không biết ra cách nào, lại tụt xuống hè rồi day lại cho thật sát sạt bên phụ.

Em vẫn biết là sát bên lái bác đỗ bên phụ em lắm rồi, dưng mà em không đỗ thế thì em cũng chả ra được, sáng hôm sau tự em ý thức là phải ra thực sớm để cho xuống đường để bác ý còn lên xe, xong xuôi mới đi ăn sáng. Thế dưng mà nhiều bác chả có ý như em, em về trước, đỗ đâu vào đấy rồi, sáng hôm sau ra đi làm đã thấy có bác bám sát sạt bên lái rồi, có lần em còn không tìm cách nào để vào được cơ. Nhưng toàn người trong cùng ngõ cả, chả muốn nói làm gì.

Nói chung là cũng vất vả và mệt mỏi.

haivanphe

Xe container
Có khi kụ chủ thớt đem qua uống say qua nên ko nhớ là xe mình vào chuống sau Yaris. Em chả nghĩ là bác tài Yaris lại đỗ ngu thế đâu ợ.

inochi

Xe điện
Ơ xe của em sao bác lại post lên đây, chán bác quá thôi (mông em có logo đấy nhé, ném đá nhẹ tay chút)

Đỗ thế thì có già mà cụ cáu thế nhỉ. Em nghĩ chắc là một em chun dài muốn ở gần cụ một tí thôi mà ;)

Nó phải dư này thì mới cáu cụ nhá:

ảnh đâu roài

nguyenducduy

Xe điện
Nói chung là đỗ xe bi h nhiều cái khổ lắm các cụ ợ.

Bãi em để xe hàng ngày xếp cực kỳ sát nhau, lại nằm trên vỉa hè, nhiều hôm về muộn là em phải căn thật thẳng rồi cụp 2 gương lại thì mới đút vừa. Đút xong không biết ra cách nào, lại tụt xuống hè rồi day lại cho thật sát sạt bên phụ.

Em vẫn biết là sát bên lái bác đỗ bên phụ em lắm rồi, dưng mà em không đỗ thế thì em cũng chả ra được, sáng hôm sau tự em ý thức là phải ra thực sớm để cho xuống đường để bác ý còn lên xe, xong xuôi mới đi ăn sáng. Thế dưng mà nhiều bác chả có ý như em, em về trước, đỗ đâu vào đấy rồi, sáng hôm sau ra đi làm đã thấy có bác bám sát sạt bên lái rồi, có lần em còn không tìm cách nào để vào được cơ. Nhưng toàn người trong cùng ngõ cả, chả muốn nói làm gì.

Nói chung là cũng vất vả và mệt mỏi.
Lần sau cụ rút kinh nghiệm, đỗ vậy cụ bên cạnh lại pot bài ngay, cụ xuống ghế sau, kéo ghế xuống chui ra cốp, mở cốp và chui ra.xong

MsLove

Tháo bánh
Mà em thấy đỗ dư thế này là bác tài Yaris tự làm khó mình chứ có làm khó gì cụ chủ thớt đâu nhể?

Lần sau cụ rút kinh nghiệm, đỗ vậy cụ bên cạnh lại pot bài ngay, cụ xuống ghế sau, kéo ghế xuống chui ra cốp, mở cốp và chui ra.xong
8-}Bẩm, nhà cháu độ gần 80 cưn, lỗ thông từ ghế sau xuống cốp rộng độ 20 phưn, cháu chui không có lọt cụ ơi. =))

Cụ vui tính quá :x