[Thảo luận] Bức xúc trước thái độ vượt xong...tạt đầu của Kia Caren 30U 14xx

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bức xúc trước thái độ vượt xong...tạt đầu của Kia Caren 30U 1549

Thưa các cụ, vào lúc 20h45 em và ông bạn có đi chơi trên vợ 2 Wagon từMinh Khai qua cầu Vĩnh Tuy sang bên vòng xuyến Thạch Bàn, em đi giữ đúng tốc độ từ đoạn xuống dốc đên vòng xuyến là 40km/h ( theo đúng biển báo ). Vậy mà khi gần đến vòng xuyến có thấy 1 bác đi Kia caren Các cụ nhất trí, em xin phọt luôn cái biển số ra đây cho các cụ nhé!
30U-1549 ( Kia Caren màu bạc )
) đi đằng sau và có nháy đèn em 2,3 cái ...nhưng vì gần đến vòng xuyến nên em ko thể đánh sang phải để nhường ngay đc, vậy mà Kia Caren vẫn cố vượt lên và tạt đầu , làm em phải phanh dúi phanh dụi lại....thật là nguy hiểm quá! Sau đó bác ấy chạy thục mạng mất tích?
Thực ra sự việc nghe qua thì cũng chẳng có gì đáng bàn, nhưng em chỉ thấy ..nếu có va chạm thì sao nhỉ? Chắc chắn là giờ nay em vẫn chưa thể về đến nhà và vào OF đc. Em thấy, trên đường mà có thái độ lái xe như vậy thì quả thật ko thể chấp nhận đc, chắc các bác ấy cậy xe mình to nên chỉ cần nháy đèn là mấy xe nhỏ phải dẹp ngay sang 1 bên thì phải ? Em nói thật với phong cách lái xe như vậy sớm hay muộn thì cũng có ngày tạt phải ....cong ten nơ .....cho mà coi!
Nếu bác chủ xe mà có vào diễn đàn mà đọc đc bài này, chắc bác cũng sẽ nhận ra em thôi và cũng mong bác có đc phong cách lái xe tôn trọng nhau hơn!
Đôi điều tâm sự cũng chỉ mong đc các cụ chia sẻ và lưu tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Cụ cũng thông cảm, biết đâu Bác đó có việc gì rất gấp thì sao. theo e nếu nhường được thì nhường ngay còn không thì Cụ cũng phải đèn đóm cho bác ấy biết là CỤ BIẾT RỒI NHƯNG CHƯA NHƯỜNG ĐƯỢC. Bác ấy cứ nghĩ cụ cố đè nên Bác ấy mới như thế thôi. ( theo e nghĩ là như thế)

amazoncafe

Xe tăng
Chú Karen kia mà gặp xe em thì xem như song rồi xe nát bươm ngay, may là gặp bác

Pet_HUT

Xe container
Cụ cho đủ cái biển số lên để ai có gặp mà tránh chứ! Mời cụ ly hạ hỏa :D

chaybo

Xe điện
Ôi cái giống nhỏ nhen ích kỷ! Mình cư sử với cuộc đời ra sao sẽ được trả lại đầy đủ, thậm trí cả lãi.....

Ti_Teo

Xe buýt
Theo em thì mấy cái này khỏi cần nói, mà nói thì huỵch toẹt luôn cái biển ra.
1 ngày đi trên đường gặp biết bao nhiêu cái đó, đặt chữ nhẫn làm, đầu bức xúc nhiều tổn thọ thôi bác ạ.

yeuxehoithoi

Xe đạp
Cụ cứ bánh chưng hết biển số ra, có gì mà phải giữ.

Kerongchoi26

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi nếu xe sau nháy pha mà phía trước mình ko thuận lợi thì mình hoàn toàn có thể ko nhường đường được chứ nhỉ?Em đi đường 5 lắm lúc nháy pha các bác công ten nơ cả cây số mà các bác ý ko nhường,đến khi mình bỏ ý định vượt thì các bác ý lại chủ động nhường cho mình :-bd.Em dự là lúc đầu phía trước đông xe máy các bác y ko nhường được,khi đường thoáng các bác ý cũng để mình vượt ngay.Âu cũng là đôi khi phải đặt mình vào hoàn cảnh của nhau mới có thể thông cảm được chứ cứ đá pha rồi tạt đầu thì có ngày nát xe nhau thôi=;

phuong.zen

Xe tăng
chậm 1 tí thì không sao,nhanh 1 tí thì chết.
chú kia đi ẩu quá.nếu có vội thì cũng vội gì 1,2 phút.e nói thật đấy

CAP_bl

Xe điện
Vẫn biết cần phải nhẫn, nhưng đôi khi đang vội, lại nóng nên mới vậy, có phải lúc nào chúng ta cũng hoàn toàn tỉnh táo đâu, các cụ cũng không nên trách nhiều, chủ yếu rút kinh nghiệm cho bản thân để lúc ngồi sau vô lăng thì nhẫn hơn bình thường chút...

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi nếu xe sau nháy pha mà phía trước mình ko thuận lợi thì mình hoàn toàn có thể ko nhường đường được chứ nhỉ?Em đi đường 5 lắm lúc nháy pha các bác công ten nơ cả cây số mà các bác ý ko nhường,đến khi mình bỏ ý định vượt thì các bác ý lại chủ động nhường cho mình :-bd.Em dự là lúc đầu phía trước đông xe máy các bác y ko nhường được,khi đường thoáng các bác ý cũng để mình vượt ngay.Âu cũng là đôi khi phải đặt mình vào hoàn cảnh của nhau mới có thể thông cảm được chứ cứ đá pha rồi tạt đầu thì có ngày nát xe nhau thôi=;
Khi không thể nhường đường, cụ nên đá xi nhan trái để cho họ biết. Còn những người cứ cố tình ko nhường khi điều kiện quá dễ dàng, và họ lại đi chậm lề rề thì kể cũng bực thật đấyx-(

Ti_Teo

Xe buýt
Khi không thể nhường đường, cụ nên đá xi nhan trái để cho họ biết. Còn những người cứ cố tình ko nhường khi điều kiện quá dễ dàng, và họ lại đi chậm lề rề thì kể cũng bực thật đấyx-(
Em bị 1 lần ở đoạn giữa Vĩnh yên về Phúc yên ~7-8km, 1 thằng Huyndai starex nó dắt mũi em cứ ìn ìn 40 nó chạy, đầu tiên em xin nhan xin vượt ko thấy j`, sau em nháy pha xin cũng ko j`, tin tin ko cũng ko j` luôn, đến khi điên quá em kết hợp cả 3 vậy mà nó cũng dek thèm cho em vượt. Em dự là nó vừa mù vừa điếc vừa lì, chịu cảnh còi inh ỏi sau ..ít pha đá lóe cả mắt 7-8km mà vẫn chịu đc. Kinh thật.
May là cuối cùng nó cho em vượt vì lúc đó cái bình 35A của em bắt đầu hết, =))

namlieu102vnn

Xe điện
cháu đi đường này toàn bị dí *** , đường đông (vắng ko sao) , tốc độ tối đa 50 (có đoạn lên cầu và vòng xuyến 40) cháu đi max rồi mà nhiều cụ cứ nháy nháy cái là đòi vượt luôn .
đường vắng , xin vượt lịch sự (đứng có nháy và còi liên tục) thì người ta nhường cho vượt ngay . ko thì chịu khó mà vượt phải :(

cukiss

Xe điện
Cụ cứ phọt cái biển lên, nhỡ gặp em còn tránh cho...á >:)

crocodile

Xe buýt
à, cái kiểu này thì nhiều lắm cụ ạ! Hôm qua em vừa đè em matit thích tạt đầu! Cụ thể là đầu giờ chiều hôm qua, địa điểm gần đèn đỏ gầm cầu vựợt cầu Chương Dương. Em đang đi tà tà cách đèn đỏ khoảng ~100m, phía trước bên phải em có cái xe tải 1.25 Tấn, khoảng cách xe em và xe tải là không đủ để một con xe matit lách qua để vượt lên. Nhưng tự nhiên có một thằng mặt chó đi matit đỏ chạy từ sau lên, nó lên ngang mũi xe em bắt đầu nó đè em vào bên trái đường để lách qua khe xe em và cái xe tải kia, em còi nhưng nó cứ đè, càng còi nó càng đè. Em buộc phải phanh lại, cho nó lên. Em bắt đầu dí *** nó, nó biết là em tức rồi nên nó vọt lên tính cắt đuôi, *** nó, em thốc ga lên vượt phải xe tải(em chạy cìvit2.0 biển tỉnh), lúc đó ra Trần Khánh Dư rồi, đường rộng em tha hồ vít. Em đuổi bằng thân xe nó em bắt đầu ép! Ép dúi dụi vào bên trái đường, nó cũng đánh võng tính vượt lên đè em tiếp, em cứ đè trước mặt nó không cho lên. Đến đoạn Head Honda em phanh gấp cho một phát, nó phanh dúi dụi, đối với mấy cái loại này em không bao giờ tiếc xe, có gì bảo hiểm lo. Em tức lắm! nó khoảng ~30 thôi. Hôm qua cụ nào mà xem pha ép xe đấy lại tưởng đang quay phim :)).

nqthang274

Xe hơi
Bác cá sấu máu thế. Đành rằng là cũng bực nhưng nếu mà Matiz nó cọ vào bác thì cũng mất thời gian đấy. Bác ko cần nó đền nhg có khi nó lại bắt đền ngược bác ý chứ! Rồi có khi nó còn đt cho người thân ra nữa nếu thấy biển xe bác.
Theo em thì mình cứ nhường nó trước bác ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
à, cái kiểu này thì nhiều lắm cụ ạ! Hôm qua em vừa đè em matit thích tạt đầu! Cụ thể là đầu giờ chiều hôm qua, địa điểm gần đèn đỏ gầm cầu vựợt cầu Chương Dương. Em đang đi tà tà cách đèn đỏ khoảng ~100m, phía trước bên phải em có cái xe tải 1.25 Tấn, khoảng cách xe em và xe tải là không đủ để một con xe matit lách qua để vượt lên. Nhưng tự nhiên có một thằng mặt chó đi matit đỏ chạy từ sau lên, nó lên ngang mũi xe em bắt đầu nó đè em vào bên trái đường để lách qua khe xe em và cái xe tải kia, em còi nhưng nó cứ đè, càng còi nó càng đè. Em buộc phải phanh lại, cho nó lên. Em bắt đầu dí *** nó, nó biết là em tức rồi nên nó vọt lên tính cắt đuôi, *** nó, em thốc ga lên vượt phải xe tải(em chạy cìvit2.0 biển tỉnh), lúc đó ra Trần Khánh Dư rồi, đường rộng em tha hồ vít. Em đuổi bằng thân xe nó em bắt đầu ép! Ép dúi dụi vào bên trái đường, nó cũng đánh võng tính vượt lên đè em tiếp, em cứ đè trước mặt nó không cho lên. Đến đoạn Head Honda em phanh gấp cho một phát, nó phanh dúi dụi, đối với mấy cái loại này em không bao giờ tiếc xe, có gì bảo hiểm lo. Em tức lắm! nó khoảng ~30 thôi. Hôm qua cụ nào mà xem pha ép xe đấy lại tưởng đang quay phim :)).
Em can cụ! Không phải đầu cũng phải tai, và lại còn sai Luật nữa!!!
Thể loại đó cứ để nó tự rúc vào m. õm Hung Thần mà chết cụ ợ!