bức xúc showroom Piagio 175 Nguyễn Thái Học

levis8889

Xe đạp
Chào ace trong diễn đàn, đã lâu rồi từ hồi vào đây tham khảo ae để mua xe LX 125ie, bây giờ mình mới lên đây để chia sẻ 1 sự việc rất bức xúc. Mình mua xe LX125ie ở 175 Nguyễn Thái Học, vừa rồi khi xe đi được hơn 6000km, xe vẫn ngon lành, nhưng theo lịch bảo dưỡng thì mình mang xe tới đó để bảo dưỡng xe, mình tưởng được bảo dưỡng miễn phí, nhưng hoá ra vẫn mất tiền( nhưng không sao), tổng hết 670.000vnd bao gồm: bảo dưỡng, thay dầu máy, dầu nhớt..v..v.. nói chung 4 loại dầu
Vấn đề là sau khi về đi, thì xe lại bị 3 bệnh:
1/ Khi đề nổ xong mà ngoành xe sang trái là xe tắt máy luôn.
2/Khi xe đang nổ máy mà gạt chân chống xuống thì xe vẫn nổ máy bình thường( LX gạt chân chống là tự tắt máy)
3/Khi đi thỉnh thoảng xe có hiện tượng tụt ga và như sắp tắt máy
Bệnh thứ 3 thì ko dám khẳng định, nhưng chắc chắn bnh 1,2 là do ông bảo dưỡng xe gây ra
mặc dù mình gọi đt nói cho họ biết, họ nhiệt tình bảo mình mang xe tới họ sửa lại cho, nhưng mình ở Tỉnh lẻ nên không qua được
Nói chung cửa hàng tạo uy tín thì nên xem lại đội ngũ kỹ thuật xem trình độ thế nào.
Tiện đây các bác cho e hỏi là xe em như vậy là do đâu ạ??
Cảm ơn cả nhà !
update thêm
Nhiệt liệt cảm ơn cả nhà đã chia sẻ bức xúc cùng em
Mà còn vấn đề này bây giờ e mới nhớ ra, và e thề sẽ kô bao giờ QUAY lại 175 nth
Hồi mới mua xe ở 175 NTH, em ko lắp gương luôn, đi cho đẹp. Mấy hôm sau lắp gương thì ko thể xoáy được vào. Và còn phát hiện ra gầm xe nhìn như bị muối ăn mòn rất nhiều.
Ra hỏi thì trung tâm trả lời như sau:
1/ Vụ gương ko lắp đc: họ bảo do a không kiểm tra kỹ nên bên e ko chịu trách nhiệm.. Ôi, các cụ nghe có nuột ko, em mua xe mới 100%, tin tưởng nên đến mua thì việc cờ chó gì phải kiểm tra..
2/ Vụ gầm xe băn mòn: thì thằng kỹ thuật đứng bán hàng ra, cầm tuốc nơ vín cạo cạo vài phát, rồi bảo: chắc lúc vận chuyển trên tầu, dính nước biển nên bị thế...
EM thề nếu em nói dối e làm choé :D

Chỉnh sửa cuối:

Nhan886

Xe buýt
phun xăng điện tử thì mình không rõ, nhưng đa phần lỗi giảm ga bị tắt máy bắt nguồn từ chế hòa khí
chân chống thì có công tắc gắn liền gầm cụ lấy đèn pin xem lẫy có bị kẹt ko???
còn bệnh tụt ga nghe hơi bị lạ, nếu giật thì có thể do côn tải bị bửn, còn cái sau cùng và cái bệnh đầu tiên sơ chuẩn đoán là do chế hòa khí hết đấy ợ
chúc cụ zui ze và lái xe an toàn
thân ái

robocop

Xe buýt
phun xăng điện tử thì mình không rõ, nhưng đa phần lỗi giảm ga bị tắt máy bắt nguồn từ chế hòa khí
chân chống thì có công tắc gắn liền gầm cụ lấy đèn pin xem lẫy có bị kẹt ko???
còn bệnh tụt ga nghe hơi bị lạ, nếu giật thì có thể do côn tải bị bửn, còn cái sau cùng và cái bệnh đầu tiên sơ chuẩn đoán là do chế hòa khí hết đấy ợ
chúc cụ zui ze và lái xe an toàn
thân ái
bệnh 1 thì lạ bệnh 2 thì sữa dễ, riêng bệnh 3 là bình thường nếu bác đi lần đầu tiên trong ngày sau khi để xe quá 8-10 tiếng không sử dụng, và bị 1 lần sau đó lại bình thường vì hệ thống phun xăng và động cơ cần thời gian làm nóng ...

Minh12345

Xe đạp
bảo dưỡng kiểm tra trong thời gian bảo hành thì miễn phí, còn thay dầu phải mất phí là đúng rồi bác ạ. trong quyển hướng dẫn sử dụng xe cũng có nói đấy. lần sau bác mang ra số 7 Hàng Chuối ấy. em cũng mang lx 3v mới mua từ hải phòng lên đi, cũng ra đấy thay dầu + bảo dưỡng.

chinichi_mz

Xe hơi
em thì trả biết gì về bệnh. nhưng mà nghe bác nói thế cũng thấy ức

nguyenhanh

Xe hơi
Cụ chủ thớt có thể gọi cho em. Biết đâu em hỗ trợ cụ giải quyết nỗi bức xúc trên.

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Chào ace trong diễn đàn, đã lâu rồi từ hồi vào đây tham khảo ae để mua xe LX 125ie, bây giờ mình mới lên đây để chia sẻ 1 sự việc rất bức xúc. Mình mua xe LX125ie ở 175 Nguyễn Thái Học, vừa rồi khi xe đi được hơn 6000km, xe vẫn ngon lành, nhưng theo lịch bảo dưỡng thì mình mang xe tới đó để bảo dưỡng xe, mình tưởng được bảo dưỡng miễn phí, nhưng hoá ra vẫn mất tiền( nhưng không sao), tổng hết 670.000vnd bao gồm: bảo dưỡng, thay dầu máy, dầu nhớt..v..v.. nói chung 4 loại dầu
Vấn đề là sau khi về đi, thì xe lại bị 3 bệnh:
1/ Khi đề nổ xong mà ngoành xe sang trái là xe tắt máy luôn.
2/Khi xe đang nổ máy mà gạt chân chống xuống thì xe vẫn nổ máy bình thường( LX gạt chân chống là tự tắt máy)
3/Khi đi thỉnh thoảng xe có hiện tượng tụt ga và như sắp tắt máy
Bệnh thứ 3 thì ko dám khẳng định, nhưng chắc chắn bnh 1,2 là do ông bảo dưỡng xe gây ra
mặc dù mình gọi đt nói cho họ biết, họ nhiệt tình bảo mình mang xe tới họ sửa lại cho, nhưng mình ở Tỉnh lẻ nên không qua được
Nói chung cửa hàng tạo uy tín thì nên xem lại đội ngũ kỹ thuật xem trình độ thế nào.
Tiện đây các bác cho e hỏi là xe em như vậy là do đâu ạ??
Cảm ơn cả nhà !
1/ Khi đề nổ xong mà ngoành xe sang trái là xe tắt máy luôn : Dây điện bị hở gây chạm mát ngắt nguồn điện nổ ra bugi
2/Khi xe đang nổ máy mà gạt chân chống xuống thì xe vẫn nổ máy bình thường: Công tắc chân chống không còn tác dụng
3/Khi đi thỉnh thoảng xe có hiện tượng tụt ga và như sắp tắt máy: Điện nổ kém, kiểm tra IC xem có bị luộc không ạ

Chung quy lại là mấy thằng bảo dưỡng phá e cụ rồi xin chia buồn với cụ

Mr.Dzoãn

Xe tải
lên tận nơi bảo chúng nó làm ăn cho ra nhẽ chứ cụ !!! chấp nhận để thế mà được à

centurion

Xe hơi
Website
www.babychicvn.com
Bọn này làm ăn bậy lắm. Chả thế mà nhà xưởng rộng nhưng có mấy khách đâu

Nhan886

Xe buýt
hic, nghe cụ phán thế thì hóa ra bọn piagio nó phũ phàng đến thế sao?

thangngo

Xe tăng
chất lượng thợ lởm khởm nó thế, nhiều lúc đem xe đi bảo dưỡng thì lợn lành lại thành lơn què

levis8889

Xe đạp
cảm ơn các cụ đã chia sẻ nhé, chúc các cụ mua đc xe tốt mà lựa chọn đc nơi sửa xe tốt hi

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Uầy, thế mà em toàn mang xe qua đây bảo dưỡng tại vì nhìn cơ sở này nó to to, hoành tráng.

PhanAnhQuan88

Xe buýt
bảo dưỡng kiểm tra trong thời gian bảo hành thì miễn phí, còn thay dầu phải mất phí là đúng rồi bác ạ. trong quyển hướng dẫn sử dụng xe cũng có nói đấy. lần sau bác mang ra số 7 Hàng Chuối ấy. em cũng mang lx 3v mới mua từ hải phòng lên đi, cũng ra đấy thay dầu + bảo dưỡng.
Bảo dưỡng toàn bộ mất phí ạ ( 195k ạ ) , kể cả xe vẫn đang trong thời gian bảo hành. Hôm nọ em vừa làm xong, em có thắc mắc thì tụi nó bảo bảo trì và bảo dưỡng toàn bộ khác nhau.
Ôi xời, đúng là em mất tiền ngu vì xe em có làm sao đâu, tự nhiên nó bảo :"đến kì rồi , anh nên làm đi " thế là em nghe theo. Nó thao bung bét ra kiểm tra, lau chùi xong lại lắp lại , xong nó cũng rửa cho cái xe ( rửa ẩu và bẩn dã man, thua xa ngoài tiệm ). Thế là mất toi 195k tiền công. Còn thay dầu thì mất riêng là đúng rồi.

mrbean304

Xe tải
hix, nguy hiểm quá nhỉ, em đang định đem bảo dưỡng con lx 3v mà các cụ nói thế này em hoang mang quá >.<