Bức xúc quá, 1 năm rồi mà chưa được thi

washabi

Xe hơi
Không biết có offer nào trên này đã từng bị rơi vào hoàn cảnh như em chưa. Số là thể này ạ, nhà bên vợ em gọi là có quen 1 đồng chí dạy lái xe, vì nghĩ là người quen nên e nhờ đồng chí ấy dạy và làm thủ tục hộ em với chi phí là 7,5m, đồng chí ấy có nói với e là 3 tháng sau thì được thi...
Vậy mà các bác có biết làm sao không e nộp hồ sơ và tiền cho đồng chí ấy từ tháng 12/2009 mà đến bây giờ e vẫn chưa được thi, đồng chí ấy hứa hẹn sau Tết âm thi, rồi cuối thàng 4, đầu tháng 5... gần đây nhất thì đầu tháng 9 mà đến bây giờ e gọi đồng chí ấy còn đ** thèm nghe máy. Đã thế trong quá trình học đồng chí ấy còn rất chày bừa, nói thật e thấy thất vọng quá, người quen với nhau mà như thế thì khác gì mấy thằng rẻ rách.
Trong khi bạn em học và thi trong có 3 tháng, mấy lần chúng nó hỏi e thì xấu hổ quá mình đóng nhiều tiền hơn chúng nó mà trong khi chúng nó thi hết rồi mà e thì... E nói ra đây để anh e có thể tránh được vết xe đổ từ e, đừng vì 2 chữ "người quen" mà dính vào, ra ngoài làm dịch vụ đắt hơn 1 tí nhưng mà đỡ phải bức xúc như e.
E xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc vài dòng suy nghĩ của e

LuckyCar

Xe container
Chia sẻ với cụ, làm với người quen như cụ, tức mà không chửi thẳng vào mặt được lại càng tức.

Năm 2007, em làm việc với một chú lạ hoắc, đưa tiền ở quán nước, sau đúng một tháng thì đi thi, rồi nhận bằng ở nhà hắn. Ngon, bổ, rẻ.

minh0075

Xe điện
Khả năng cao nhất là đ/c ấy tiêu hết $ của cụ rồi,nên hồ sơ vưỡn chửa nộp được,chứ ko phải nhà trường họ lề mề đâu.Mấy ông thày dạy lái là chúa lô đề cờ bạc đóa,em nói thật.

Nấm mỡ

Xe điện
Đã dịch vụ thì dịch vụ cả, quen thì quen cả - cụ chơi hàng lai dư thía ứng với câu "càng quen càng lèn cho đau" dồi.
Chia bùn mý cụ >:D<

coitutu

Xe máy
Chia sẻ với bác. Cũng có thể là ông bác này tiêu tiền của bác hết rồi nên chưa nộp hồ sơ cho bác được. Bác mất 7 củ rưỡi thế nộp vào C500 mà học cho đàng hoàng. Thôi đành vậy. Chia sẻ với bác lần nữa, chúc bác đòi lại được quyền lợi sớm nhất.

Chỉnh sửa cuối:

necromancevn

Xe tải
Khả năng cao nhất là đ/c ấy tiêu hết $ của cụ rồi,nên hồ sơ vưỡn chửa nộp được,chứ ko phải nhà trường họ lề mề đâu.Mấy ông thày dạy lái là chúa lô đề cờ bạc đóa,em nói thật.
Nhà cháu cũng dự tình huống dư lày. Sao với ngần ấy tiền cụ không qua các trung tâm dạy lái mà nộp. Có nhờ người quen thì khi thi thố họ cũng có đỡ cho mình được tí gì đâu.

sapthanh4banh

Xe điện
E là bạn của ông lái xe đấy đây! Hôm trước ngày 10/10 đi đường toàn thấy 1k, e và ông ấy đánh 2000 điểm cặp lô 01-10 rồi. Đi cả mảng 50 củ cụ ạh!8->

Robinair

Xe tải
Thôi thế thì kụ bị biến thành HÀNG của pác xế đó rùi.
Chia buồn với kụ %-(=((

bacnv

Xe buýt
Chia buồn với cụ, có thể nói cụ đã dính quả lừa, theo em quen thì cụ cũng phải làm cho ra ngô ra khoai\:D/

bellring

Xe buýt
Theo em, cụ cứ nói thẳng với người ta là nếu chưa nộp thì xin lại tiền chứ thời gian lâu rồi. Lấy được đồng nào hay đồng đấy. CÒn đâu nộp tiền vào chỗ khác mà thi cho nhanh có bằng.

xe lôi

Xe tăng
cụ tính cho dứt khoát đi,1 là đòi lại bằng được,2 là bỏ đóng tiền chỗ khác mà học,chờ đợi biết đến bao giờ........

saphia1115

Xe buýt
Lừa rồi chứ còn đau xót gì nữa! Cứ đàng hoàng đi học để lái xe an toàn bạn ạ!

ngocquan2805

Xe buýt
Em cũng bị như cụ chủ thớt ạh! cũng người quen, cũng đưa tiền trước rồi cũng hứa hẹn và kết quả là từ lúc đưa tiền cho đến lúc nhận bằng là 15 tháng. Lúc đầu thì bảo 7 tháng thi thì 7củ 5, còn 3 tháng thi thì 8 củ 5, thế là em chọn gói cước 8 củ 5:((:((
Xin chia buồn cùng cụ.

Getz5324

Xe điện
kụ giống em rồi. đợt đó,bạn em học trước ngon lành cành đào ,sau mới giới thiệu cho bọn em gặp trực tiếp thày dạy nộp tiền ,hẹn bọn em 1 tháng đi thi,bao lí thuyết. bọn em 5 đứa nộp hồ sơ + 8 củ/ ng ( hồi bọn em học giá chung như thế ). cả bọn hí hửng về đợi ngày đi thi. càng đợi, càng mất hút,gọi điện khất hết lần này đến lần khác đủ lý do để trì hoãn. cũng phải chờ hơn 1 năm, cả hội điên quá kéo thẳng đến trường tìm thì mới biết thằng cha này chuyên gia cờ bạc,nợ lung tung ở đó bị chuyển việc đi nơi khác.thế là bọn em làm um lên ở trường, họ sợ mất uy tín nên bố trí cho bọn em học lớp sớm nhất nhưng vẫn phải đóng thêm 3,5 củ/ng nữa .được cái là họ tạo điều kiện nên học và thi cũng nhàn. thành ra mỗi đứa mất mấy củ tiền ngu lại tốn thời gian. cho nên em khuyên kụ nào định đi học cứ vào tận trường mà nộp hồ sơ cho an tâm %%-

Tungbin

Xe buýt
Vào trường nộp hồ sơ là người ta nhận ngay các cụ ạ, muốn nộp bao nhiêu hồ sơ cũng được, không có chuyện chờ đợi chen chúc như cò nói đâu. Học ở C500 là học thật, các thầy nghiêm túc lắm, nhưng lúc thi ở bãi Chèm thì không tốt lắm đâu, chị vợ nhà em thi bị đánh trượt vì lỗi xe chíp đấy, đi qua hàng đinh rồi nhưng Chíp báo không qua, bỏ bài và bị truất quyền thi, chị ý lái tốt lắm ạ, thầy đứng gần đấy nhìn thấy cũng lờ đi, bảo thôi...Trên sân hôm đó cũng nhiều người bị giống bà chị em lắm, ra ngoài rồi mà cứ không hiểu sao lại trượt, giờ còn đang khiếu nại, kiện cáo tùm lum, có cụ nào sắp thi ở đó thì cẩn thận trường hợp này nhé, ở đó cũng có chống trượt hết đấy ạ. Lý thuyết 1.500.000 có người làm bài hộ, thực hành thi lại ngay buổi chiều 2.500.00.

Cho em hỏi thêm là Có cụ nào biết tên ông Giám đốc C500 không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bellring

Xe buýt
Vào trường nộp hồ sơ là người ta nhận ngay các cụ ạ, muốn nộp bao nhiêu hồ sơ cũng được, không có chuyện chờ đợi chen chúc như cò nói đâu. Học ở C500 là học thật, các thầy nghiêm túc lắm, nhưng lúc thi ở bãi Chèm thì không tốt lắm đâu, chị vợ nhà em thi bị đánh trượt vì lỗi xe chíp đấy, đi qua hàng đinh rồi nhưng Chíp báo không qua, bỏ bài và bị truất quyền thi, chị ý lái tốt lắm ạ, thầy đứng gần đấy nhìn thấy cũng lờ đi, bảo thôi...Trên sân hôm đó cũng nhiều người bị giống bà chị em lắm, ra ngoài rồi mà cứ không hiểu sao lại trượt, giờ còn đang khiếu nại, kiện cáo tùm lum, có cụ nào sắp thi ở đó thì cẩn thận trường hợp này nhé, ở đó cũng có chống trượt hết đấy ạ. Lý thuyết 1.500.000 có người làm bài hộ, thực hành thi lại ngay buổi chiều 2.500.00.

Cho em hỏi thêm là Có cụ nào biết tên ông Giám đốc C500 không ạ?
Bác hỏi ông giám đốc này cũng chẳng được gì đâu. Trung tâm sát hạch độc lập với C500, mà hội đồng thi là của trung tâm Ngọc Hà và Cục đường bộ cơ mà.

washabi

Xe hơi
Theo em, cụ cứ nói thẳng với người ta là nếu chưa nộp thì xin lại tiền chứ thời gian lâu rồi. Lấy được đồng nào hay đồng đấy. CÒn đâu nộp tiền vào chỗ khác mà thi cho nhanh có bằng.
E cảm ơn các bác đã chia sẻ với e.
Hôm trước e phải nhờ mẹ vợ e gọi, vốn là cô giáo cũ của nó đấy mà gọi nó đếch thèm nghe, phải 2-3 lần nó mới thèm nhấc máy. Lúc đấy e không có ở đấy chỉ nghe mẹ vợ e kể lại. Nó bảo bi h nó trả lại tiền cũng được nhưng mà nó thu tiền đào tạo,sh*it nhà nó. Tiện thể bác nào cho e hỏi quy định thu phí đào tạo của Bộ giao thông- vận tải là bao nhiêu không ạ, để e đấu lý với nó đòi số tiền đấy.
Khổ lắm các bác ạ, của đau con xót, mình mất tiền đi học mà cứ như đi van xin nó ý. E biết là mất ngu phí là cái chắc rồi, biết thế từ lúc đầu e vào tận trung tâm nào đó nộp cho xong, kiểu này từ sau e xin chừa, quen với chẳng biết.

Getz5324

Xe điện
kụ nên làm theo cách của bọn em,biết nó dạy ở đâu đến làm um lên, em nghĩ nó phải sợ %%-

coitutu

Xe máy
Nếu là em mà gọi đòi không được tìm địa chỉ đến tận nơi thịt luộc luôn kụ ạ. Có khi phải bạo lực tí mới ra ngô ra khoai được

MaLong

Xe tải
Khổ thân cụ, em trước cũng quen ông thầy dạy lái, ông ý bảo chèn hồ sơ vào cho thi nhanh khoảng 2 tháng sau là được thi, em cũng nộp 7,5 củ như cụ, thế mà cuối cùng hoãn lên hoãn xuống nộp hồ sơ từ giữa tháng 3 mà đến tháng 9 em mới được thi,làm em thành hươu cao cổ luôn#:-s kinh nghiệm cái trò học lái này là càng quen thì càng dễ mất thời gian cụ ạ !