[Thảo luận] Bức xúc bác lái xe BMW 30Y 2403 và Fortuner 30V 6698

1ngaymuadong

Đi bộ
Chào các bác.

E tham gia diễn đàn này đã lâu nhưng lười post bài nên không đăng ký nick. Nhưng hôm nay e bức xúc quá nên chia sẻ với các bác để các bác có gặp mấy xe điên này thì tránh xa không có mang họa vào thân.

Chuyện là tối muộn hôm nay e đang đi trên đường Giải Phóng thì xuất hiện bác Fortuner vượt phải cái vèo qua, chưa kịp hoàn hồn lại có ông BMW vượt phải lách qua táng vào đầu e đánh xoẹt 1 cái (lách qua khoảng cách bé xíu giữa e và bác Fortuner), sau đó 2 bác này kèn cựa nhau suốt 1 đoạn. May chưa bị va quệt nhưng e giật mình tí đâm vào hàng rào giữa đường. E cảnh báo các bác vì đây chưa phải lần đầu e bị chiệc BMW này táng đầu. E nhớ rất rõ chiếc xe này vì nó màu xanh khá lạ mắt, và cũng vào 1 buổi tối muộn trên đường 5 chiều HP HN. E đang chạy tầm 80 thì thấy có 2 chiếc Mec (màu trắng 2 cửa) và BMW nói trên nối đuôi nhau chạy qua với tốc độ rất rất cao, e đoán phải tầm 150, vượt phải và táng đầu các xe khác liên tục.Chắc 2 bác này đua với nhau trên đường 5?, e cũng đến vái các bác cả nón. Lúc đấy ước mong xxx bắn tốc độ bọn này cho đỡ đe dọa tính mạng người khác, chạy lên đến tầm đó chắc phải bị tịch thu bằng lái các bác hỷ? Lúc sau đi mãi lên đoạn trên tắc đường do mấy bác công dàn hàng e mới kịp nhìn thấy bks chiêc BMW còn chiêc Mec rẽ vào đoạn Phố Nối e ko kịp nhìn chỉ thấy biển 34. e nhớ rất rõ để gặp thì tránh xa cho lành. Ai ngờ oan gia ngõ hẹp hôm nay lại bị nó táng đầu tiếp.

E cực lực phản đối các bác tài phóng nhanh vượt ẩu coi thường tính mạng người khác. E gửi lời nhắn 2 bác tài biển 30 và bác Mec 34 nói trên nếu các bác có đọc được thì mong các bác bỏ ngay thói phóng nhanh vượt ẩu, đường phố không phải đường đua để các bác biểu diễn ạ!! Các bác thích đua thì mời các bác vác nhau ra bãi giữa sông Hồng mà đua.

Một lần nữa e cảnh báo để các bác trên diễn đàn nếu gặp 1 trong 3 bác kể trên thì dừng lại tấp vào lề cho nó lành ạ!!!

Đang bức xúc không ngủ được nên mong các bác thông cảm nếu e có gì quá lời.

coldwinter

Xe tải
Thông cảm với cụ, 2b tạt đầu em đã khiếp rồi, 4b tạt đầu thì quá là đang chơi game :))

namlieu102vnn

Xe điện
Cụ kể như phim hành động , có clip thì hay quá . chắc xe cụ đáng yêu lên chêu cụ ấy mà :)
mấy ông lái xe phi như điên ngoài đường nhất là những bố trẻ bố non nhà có .... không coi nguy hiểm đến người khác (còn chúng nó kệ m ia) chỉ mong phi xuống sông xuống hồ .... đuối cho người khác yên lành .

Chỉnh sửa cuối:

1ngaymuadong

Đi bộ
Dạ vâng, quả đấy mà e cuống lên đánh lái sang trái tí thì không hiểu hậu quả thế nào. Thật bó tay

++Bear++

Xe hơi
Cụ lịch sự quá!
Bác với cháu gì với mấy thằng "... chấm mắm tôm" đó.
Coi thường an toàn, tính mạng và tài sản của người khác
Nghe cụ kể, em cũng bức xúc quá! Đá con mèo nhà nó, tẩn sườn bò nhà nó

1ngaymuadong

Đi bộ
Cụ kể như phim hành động , có clip thì hay quá . chắc xe cụ đáng yêu lên chêu cụ ấy mà :)
mấy ông lái xe phi như điên ngoài đường nhất là những bố trẻ bố non nhà có .... không coi nguy hiểm đến người khác (còn chúng nó kệ m ia) chỉ mong phi xuống sông xuống hồ .... đuối cho người khác yên lành .
e còn đang mải hoàn hồn nên không còn bụng dạ nào mà chụp choạch bác ạ. Có cho tiền e cũng không dại chạy theo mấy bố này để chụp với chẳng quay. Lỡ chúng đâm nhau văng vào mình có phải vạ lây không?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Khiếp quá. Một là COCC hay là con đại gia. Thừa tiền nhưng thiếu ý thức

Europe

Xe buýt
Xe chúng nó toàn BMW với Mec mà còn không giữ xe thì mình giữ hộ chúng nó làm gì. Phải tay em, em chèn nhau với chúng nó luôn. Magnus nhà em rẻ tiền thôi nhưng cực chắc chắn. Còn va chạm chứ gì, xử lý bằng pháp luật em chẳng ngại còn xử lý bằng luật rừng thì quá dễ. Em là em sợ mỗi mấy ông xe tải, đặc biệt xe chở cát thôi vì đám đấy chỉ lái thuê, chẳng có gì để bồi thường.

1ngaymuadong

Đi bộ
Xe chúng nó toàn BMW với Mec mà còn không giữ xe thì mình giữ hộ chúng nó làm gì. Phải tay em, em chèn nhau với chúng nó luôn. Magnus nhà em rẻ tiền thôi nhưng cực chắc chắn. Còn va chạm chứ gì, xử lý bằng pháp luật em chẳng ngại còn xử lý bằng luật rừng thì quá dễ. Em là em sợ mỗi mấy ông xe tải, đặc biệt xe chở cát thôi vì đám đấy chỉ lái thuê, chẳng có gì để bồi thường.
E can bác, e thấy bọn nó chạy nhanh đến vèo cái còn không kịp nhìn biển số thì chèn nhau với nó hóa ra mình cũng vi phạm giống nó à? Mà chèn ở tốc độ cao thế thì mình cũng đi sớm (e đang chạy 80 mà còn vượt nhanh thế thì chắc chắn phải tầm > 120, mà có khi còn hơn). Với lại xe e là xe còi (Forte) thì đằng nào cũng không chạy theo kịp bác ạ. 1 điều nhịn 9 điều lành, ai mà cũng như bác thì đường phố thành đường đua hết à?

djjava

Xe hơi
nước ngoài thỏa mãn niềm đam mê tốc độ mời các cụ vào trường đua cho thuê theo ngày, VN chưa có dịch vụ này nên 02 xe này mới ra đường thể hiện :P

haucom

Xe tải
nghe bác nói thế em thấy thích fortuner rồi đấy xứng đáng giá 1B :)
Nếu bác đang đi 80 mà nó vụt qua như thế chắc bọn nó phóng khoảng 130-140 chênh lệnh khoảng 60km giống như mình đang đứng yên mà có xe phóng 60 đi qua vậy.

1ngaymuadong

Đi bộ
nghe bác nói thế em thấy thích fortuner rồi đấy xứng đáng giá 1B :)
Nếu bác đang đi 80 mà nó vụt qua như thế chắc bọn nó phóng khoảng 130-140 chênh lệnh khoảng 60km giống như mình đang đứng yên mà có xe phóng 60 đi qua vậy.
Bác không đọc kỹ rồi, đấy là e đang nói vụ con Mec và BMW ở đường 5 bác ạ, Con Mec là loại 2 cửa màu trắng. Còn vụ ở đường GP mới là Fortuner. Đường này e chỉ dám đi tầm 50 cùng lắm là 60 thôi, lúc đấy mà chạy 80 rồi bị nó tạt đầu sát thế chắc e không còn ngồi đây mà cảnh báo các bác được rồi

gả rừng

Xe hơi
Cháu nghe cụ kể mà vãi cả lái, bác BMW chơi ngông quá :77:

haucom

Xe tải
Cháu nghe cụ kể mà vãi cả lái, bác BMW chơi ngông quá :77:
Có phải chú BMW dòng SUV không bác chủ thớt?
Đường đẹp, ánh sáng + trang trí => thi "Đua" chào mừng 1000 năm thôi o:-)
quả đấy chắc là chú BMW đang cay cú vì xịn mà lại bị thua nên cố gắng vớt vát lại một tí bằng cách dằn mặt bác một tí cho vui thôi :-"
Tiếc là bọn SUV này máy khoẻ khung chắc nên tai nạn khó chết lắm

Tribute

Xe container
Gặp phải tổ lái rùi, nó còn ngậm tí "sâm" nữa nên may cho cụ đấy. Cụ xem nè:

Một nhân chứng kể lại: Chiếc xe này phóng trên đường với tốc độ kinh hoàng, rồi đột nhiên nhằm thẳng một chiếc cột điện đối diện số nhà 242 và lao tới. Gần đến nơi, đầu xe lại ngoặt ra ngoài. Tuy nhiên, nửa sau thân xe bên phải đã va chạm mạnh với cột điện khiến bánh xe rời ra ngoài, lao vun vút trên đường.

[URL="http://forum.vietyo.com/topic/sieu-xe-gay-tai-nan-dung-ca-banh-o-ha-noi-80721.html"][/URL]

Cú va chạm mạnh đến mức làm cửa kính phía sau xe vỡ nát. Tại hiện trường, trước số nhà 242 vẫn đầy mảnh kính vụn chiếc ô tô này để lại.

Mất một bánh, nhưng chiếc xe vẫn phóng với tốc độ nhanh, tông vào một chiếc xe máy Honda Wave đi cùng chiều mang BKS 30M1-3452, do anh Tân (29 tuổi, trú tại Ba Vì, Hà Nội) điều khiển. Anh Tân cùng người bạn ngồi phía sau bị hất bay khỏi xe máy, còn chiếc xe bị trượt về phía trước gần 100m.

Anh Tân và người bạn mặt cày xuống đất xước sát. “Đang đi, tôi thấy cái gì đó loáng qua, hình như là ánh đèn, rồi tôi bị hất tung lên”, anh Tân cho biết. Hai nạn nhân sau đó được đưa vào viện 198.

[URL="http://forum.vietyo.com/topic/sieu-xe-gay-tai-nan-dung-ca-banh-o-ha-noi-80721.html"][/URL]

Sau khi tông xe máy, chiếc ô tô này tông vào một thân cây và cột sắt có biển báo “Ngõ 260 Cầu Giấy”. Cột sắt bung cả trụ bê tông, còn gốc cây bật cả rễ, nằm gọn dưới gầm chiếc ô tô. May mắn là thời điểm này nhà 260 đóng cửa. Đây là một shop quần áo. Sau cú va chạm này, chiếc xe bị hư hỏng nặng nề.

Khi sự việc xảy ra, trên xe có 3 thanh niên, khi chiếc xe dừng lại trước số nhà 260, cả 3 người này nhanh chân đi mất, bỏ lại chiếc xe.

Nguồn: http://forum.vietyo.com/topic/sieu-xe-gay-tai-nan-dung-ca-banh-o-ha-noi-80721.html

haucom

Xe tải
Cầu Giấy - Xuân Thuỷ mới làm lại nên chắc đi mướt lắm nhỉ=P~
Khi sự việc xảy ra, trên xe có 3 thanh niên, khi chiếc xe dừng lại trước số nhà 260, cả 3 người này nhanh chân đi mất, bỏ lại chiếc xe.
Nhiều khả năng có khi đây là xe mượn hoặc là xe ăn cắp, chứ chẵng ai bỏ lại vợ mình bơ vơ thế kia tội nghiệp quá!

Gặp bọn này cứ tránh cho lành. Hôm trước buổi tối nhà cháu đón F1 trên đường đi học về cũng bị 1 con mẹc màu đen chạy ngược chiều ép tí bay lên vỉa hè. Lúc đó nhà cháu chỉ còn biết đứng im mà lạnh cả sống lưng. Khi nó vọt qua mình vẫn còn run. Dân tình bên đường đổ ra chúc mừng và đều chửi thằng lái xe kia đi ẩu. Nhưng thôi may phúc nhà cháu chứ nói dại có chuyện gì xảy ra rồi thì có ngồi đây mà chia xẻ cùng các bác được không. Vậy nên gặp bọn này thì cứ tránh là nhanh nhất các bác nhỉ

viet1235

Xe buýt
Phải ở trong hoàn cảnh đấy mới biết bác ạ.Bác bị tạt đầu xong lại phóng lên đuổi theo để chèn nhau lại với chúng nó,đã có 2 thằng thiếu ý thức rồi giờ lại thêm bác nữa thì càng nguy hiểm hơn.

Tran Thanh Tung

Xe điện
gặp phải mấy thằng dở hơi rồi bác ạ. thôi không sao là may rồi, chả phải riêng gì Bim với Mec - loại xe nào gặp tài đểu/húng thì đều nên tránh hết

windys

Xe tăng
Em đi đường thì thường thấy các bác chạy Toyata là láo nhất, đặc biệt là Altiis, sau đến Vios và Fortuner, không chịu xếp hàng mà cứ len vào hàng bên trong, sau đó lách sang đè đầu các xe xếp hàng, vượt trái, vượt cố, vượt vội. Nói chung, bây giờ mà tiện là e đè không cho vượt bậy, không nhừong đường nữa. Cứ các bác nào nháy đèn cái là e cho vượt luôn, việc gì phải khổ.

Không biết có phải có tính cách đi xe theo thương hiệu không mà e chủ yếu thấy các bác chạy Toyota đi rất láo toét.