[Thảo luận] bực mình với cái chỗ rẽ phải Trần Hưng Đạo-Bà triệu

tran_thuat_lai

Xe lăn
mấy lần rồi xe máy đi đến đấy rồi dừng đèn đỏ bên phải, ( hai bánh lếu biết chỗ đó là dành cho xe rẽ phải hay sao ấy ). còi kiểu gì cũng không tránh, oánh lái thì can tội đè vạch . mà cái ô trái trám rẽ phải ấy chỉ lọt hai bánh xe chứ mấy, khi đã căn từ xa rồi phi vào rồi thì lệch lái là nó ăn ngay bánh ra ngoài vạch ( mà chỗ này xxx lại bắt suốt ngày ..tởm )
hôm nay cũng thế, mãi mới vào được cái chuồng ấy thì gặp một bé đi Lead biển Thái Nguyên dừng lại ( tránh nắng). một Bác đi SH rút điện thoại ra nghe. còi kiểu lếu gì cũng không tránh, lại còn quay lại gườm gườm chửi đểu..
may quá có anh xxx bồ câu trắng ở đâu phi qua. anh ấy chỉ tay quát lão kia biến cho xe người ta rẽ phải. nó còn lấy tay chỉ vào cái điện thoại ra đều rằng ( bố mày có i-phone hịn ) rồi đứng tiếp ...
xxx thổi còi, trợn mắt mãi nó mới té ..nhọc . ( mờ thế lếu nào hnay xxx hiền thế nhỉ ? sao không bắt rồi còng số 8 tay nó vào gốc cây cho chừa cái tội không chấp hành luật GT đường bộ đi nhể ?..hic

HamLong3.0V

Xe điện
Em cũng thấy đi quá chỗ đó hơi bị khó chịu gần như ngã rẽ phải vào Khâm Thiên từ hướng Lê Duẩn. Đôi khi tuyền phải chờ đèn xanh mới được rẽ, còi tuyền bị lườm nguýt phát mệt :D

2R+

Xe điện
Em cũng thấy đi quá chỗ đó hơi bị khó chịu gần như ngã rẽ phải vào Khâm Thiên từ hướng Lê Duẩn. Đôi khi tuyền phải chờ đèn xanh mới được rẽ, còi tuyền bị lườm nguýt phát mệt :D
chỗ này nó gỡ đèn và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ rồi cụ nhá. Cả đoạn Giảng Võ rẽ phải ra Cát Linh cũng gỡ nốt rồi. NHưng mọi ng vẫn đi theo thoi quen và xx cũng chẳng thấy phản ứng j

SPL

Xe container
Toàn thế các cụ ạ, chỗ được rẽ phải thì bọn đi thẳng nó đỗ tràn ra, còi kiểu gì cũng không tránh lại còn lườm, chửi nữa. HN có mấy chỗ nữa là chỗ Liễu Giai rẽ phải vào Kim Mã chuyên trị tắc đường hoặc rẽ trái vào Kim Mã phía đi Giảng Võ thì lại dừng xe ở làn bên phải chỗ cho phép rẽ sang Kim Mã để đi phía Cầu Giấy, bó tay.

HamLong3.0V

Xe điện
chỗ này nó gỡ đèn và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ rồi cụ nhá. Cả đoạn Giảng Võ rẽ phải ra Cát Linh cũng gỡ nốt rồi. NHưng mọi ng vẫn đi theo thoi quen và xx cũng chẳng thấy phản ứng j
Được rẽ mà bác, bác nhìn xuống dưới đường là thấy có vạch liền chia làn, kẻ chéo và không có nét liền kẻ ngang chặn trước đèn giao thông đúng k0 ah ? Bác để ý sẽ thấy họ sơn như vậy ở các điểm được rẽ phải như : ngã ra Lê Duẩn từ Nguyễn Thái Học, rẽ Bà Triệu từ Trần Hưng Đạo, rẽ Khâm Thiên từ Lê Duẩn.v.v... Em để ý mỗi mấy cái đó vì nó nằm trên tuyến em hay đi. Mấy lần em định dừng lại hỏi xxx nhưng xxx toàn đứng bên kia đường, dừng lại lích kích quá nên lại thôi :D

ThienRacer

Xe buýt
Được rẽ mà bác, bác nhìn xuống dưới đường là thấy có vạch liền chia làn, kẻ chéo và không có nét liền kẻ ngang chặn trước đèn giao thông đúng k0 ah ? Bác để ý sẽ thấy họ sơn như vậy ở các điểm được rẽ phải như : ngã ra Lê Duẩn từ Nguyễn Thái Học, rẽ Bà Triệu từ Trần Hưng Đạo, rẽ Khâm Thiên từ Lê Duẩn.v.v... Em để ý mỗi mấy cái đó vì nó nằm trên tuyến em hay đi. Mấy lần em định dừng lại hỏi xxx nhưng xxx toàn đứng bên kia đường, dừng lại lích kích quá nên lại thôi :D
bác nói đúng đấy
hồi em học lý thuyết thầy cũng bảo mấy cái vạch đấy là đc rẽ phải ah!

Mr.Funny

Xe tải
Thảo nầu, hôm rồi đi qua đó đông quá tắc em cứ nghi nghi, nhưng đã rẽ rồi nên cứ liều phi qua thôi. May chả có chú nào ra chặn.

Mấy cái vạch vàng đó hình như chỉ có ý nghĩa không được phép dừng đỗ trên đó, còn có được rẽ hay không khi đang đèn đỏ phải theo biển háo hoặc tín hiệu giao thông. Để em ngâm cứu tí rồi trả lời cụ thể nhế.

codate

Xe tăng
Mấy cái vạch vàng đó hình như chỉ có ý nghĩa không được phép dừng đỗ trên đó, còn có được rẽ hay không khi đang đèn đỏ phải theo biển háo hoặc tín hiệu giao thông. Để em ngâm cứu tí rồi trả lời cụ thể nhế.
thế nhỡ có phân làn rẽ phải đi đến đó mà đèn đỏ, ko cho dừng đỗ, không được vượt đèn đỏ, ko cho rẻ phải thì đem xe lên vỉa hè để hả cụ (em fun tí)

hung jamo

Xe tải
­
Chỗ Gvo rẽ C.Linh vẫn còn đèn rẽ phải cụ nhé. Do hôm giải phóng mặt bằng chắc bị thằng xe tải nào quệt nên cái đèn xanh nhỏ này bị gập vào, phải đi qua vạch nhìn ngược lại mới thấy đèn vẫn hoạt động. Thế nên xxx vẫn cho đi thoải mái

hhc88

Xe tải
không chỉ có thế thôi đâu ạ, như nhà cháu hay đi đoạn ngã tư tây sơn - thái hà - chùa bộc cũng thế cụ ạ. nhiều hôm đi từ tây sơn theo hướng Nguyễn Lương Bằng về muốn rẽ trái vào Chùa Bộc cũng không đc, nhiều lúc xe máy, thậm chí là ô tô đứng tràn sang phần đường rẽ để chờ đèn xanh đi thẳng, còi mãi không đc nên đành đợi thêm 1 lần đèn đỏ nữa, chưa kể nhà cháu đến đó dừng đèn đỏ còn bị 2B đi thẳng sai làn húc mít :( buồn lắm cái văn hóa giao thông này ạ

pham minh

Xe container
Mấy cái vạch vàng đó hình như chỉ có ý nghĩa không được phép dừng đỗ trên đó, còn có được rẽ hay không khi đang đèn đỏ phải theo biển háo hoặc tín hiệu giao thông.
em cũng nghĩ là như vậy vì các chố bến xe buýt nó cũng kẻ như thê

anhtho

Xe ngựa
Mr.Funny viết

Mấy cái vạch vàng đó hình như chỉ có ý nghĩa không được phép dừng đỗ trên đó, còn có được rẽ hay không khi đang đèn đỏ phải theo biển háo hoặc tín hiệu giao thông.
em cũng nghĩ là như vậy vì các chố bến xe buýt nó cũng kẻ như thê
Đúng luôn ạ. Nó xuất phát từ ký hiệu chỗ đỗ của xe bus hoặc taxi, có nghĩa là các phương tiên khác không được dừng đỗ trên đó. Sau người ta áp dụng ra các chỗ rẽ phải không phải dừng để tránh ách tắc giao thông. Các cụ để ý các ngã 3 hoặc ngã 4 được rẽ phải khi đèn đỏ phần nhiều là có các gạch chéo màu vàng đó, cụ nào mà đứng trên đó sẽ bị phạt ngay. Nhưng 2b thì vô đối, họ chẳng biết thế nào là luật cả, cứ đứng tràn, 4b còi cũng chẳng được, cảnh sát ra nhắc có khi còn không tuân thủ: tôi đứng chờ đèn đỏ, mắc mớ gì tới ai...
Nếu ở HN, các cụ đi mãi rồi thành quen, coi như cái ngã đó ko được rẽ phải khi đèn đỏ là xong, chẳng có gì bực hết. Dân Hà Lội nó thế, bực làm gì cho đau đầu .

tran_thuat_lai

Xe lăn
cháu chỉ bực cái " anh hùng Núp" kia thôi, toàn tìm chỗ hiểm mà nấp, mà bắt lỗi . trong khi chính mình đôi khi còn chả chấp hành luật nốt ...

emvotoi

Xe máy
Nhà em cũng có lần nhảy lên cầm mũ bảo hiểm định phang 1 chú biển ngoại tỉnh đứng ngay giữa cái lối rẽ Tôn Đức Thắng- Nguyễn Thái học do chắn đường otô của 1 bác đằng trước em mình nói vọng lên là nép vào hoặc rẽ phải cho người ta đi chứ thế là nó chửi lại luôn, không có người đi đường can chắc thằng đấy ăn mấy phát vào alô rồi.

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Đến Các Cụ đi 4B nhà mình, chuyên gia lên OF lướt web mà bảo còn không được rẽ nữa là 2B lườm cho là phải.. Tren đường không được, dừng, đỗ chỉ được đi thì không rẽ thì bay lên a ?
Thảo nầu, hôm rồi đi qua đó đông quá tắc em cứ nghi nghi, nhưng đã rẽ rồi nên cứ liều phi qua thôi. May chả có chú nào ra chặn.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
@ Thoimom: Chú đi cái xe Mui trần của Chú trong mục Khoe xe, mọi người tránh hết :D

tran_thuat_lai

Xe lăn
Con đây mà bị bắt là em cắp nách chạy luôn ..he he

Duonganh2004

Xe tăng
Bác này có học luật không mà có bằng lái xe thế ;)) không có đèn nhưng dưới đường nó kẻ vạch chéo màu vàng thì bác không có được dừng đỗ trên vạch đó nên đèn gì chả được đi rẽ phải cớ gì phải xanh hay đỏ :))

smallboy

Xe tăng
bác thông cảm bệnh sợ nắng của phụ nữ mah :D