Bực mình vì Gara Ôtô Trường Phát - 11 Ngõ 538 Đường Láng

TRACTOR

Xe máy
Em định không post lên đây nhưng em thấy ấm ức lắm, không pót lên thì sẽ có lỗi với vợ 2 già yếu của em em, cũng là để các bác biết mà tránh.

1 - Do mới biết lái được có hơn 10 năm nên em đã sơ xuất để bị móp đầu xe (Cả khu vực vòng tròn đỏ trong ảnh đó – nhưng phần sắt đã được Trường Phát làm rồi, em chụp sau khi làm mà).

2 - E đến Gara Ôtô Trường Phát ở Số 11 - Ngõ 538 Đường Láng để gò và sơn lại.
3 - Khi hỏi giá thì họ đòi 700,000 VND. Em có hỏi họ có giảm được không thì bác đó phán một câu xanh rờn: "Dù là xe cũ hay mới, chúng tôi cũng phải làm cẩn thận. Nếu làm không tốt thì ai hỏi làm ở đâu lại mang tiếng Trường Phát”.
4 – Nghe câu đó em phê quá và hoàn toàn tin tưởng, vui vẻ ra về chờ ngày lấy xe.
5 – 2 ngày sau họ gọi cho em bảo đến lấy vì xe đã xong và Gara không có chỗ để.
6 – Em đến lấy trong tâm trạng vui vẻ. Khi đến nơi thì thấy xe đã được đánh ra ngoài. Cũng do chủ quan (tin lời họ nói hôm trc – như ở trên đó các bác) nên em vào trong trả tiền luôn.
7- Khi quay ra xe thì hỡi ôi (các bác xem lại ảnh giùm em, hoàn thành rồi là như thế đấy ạ!)
8 – Nghĩ rằng họ sơ xuất nên em có hỏi lại cái bác hôm trước: ((Sau đây là đoạn hội thoại. KC = khổ chủ (là em đấy ạ); TP = Trường Phát))

KC- Các bác quên hay sao mà lại chưa làm hết thế này?
TP - À, đấy là anh chưa rõ rồi. chúng tôi chỉ làm phần sắt thôi.
KC - Nhưng hôn trc bác đã nhận cho em là chỗ này làm mất 700.000 đồng. Em còn nhớ rất rõ câu bác nói "Dù là xe cũ hay mới, chúng tôi cũng phải làm cẩn thận. Nếu làm không tốt thì ai hỏi làm ở đâu lại mang tiếng Trường Phát”.
TP - ừ ư….nhưng đây là hai phần sắt nhựa khác nhau. Sao anh không nói rõ
KC - Trời ơi, bác bị sao vậy? Cho dù là nhưa và sắt nhưng đó là cùng một khu vực bị móp cơ mà.
TP – uh uh …..(cứ ấp úng các bác ạ)
KC – Bác xem làm nốt giùm em đi.
TP – Nhưng như vậy anh phải trả thêm tiền.
KC – Trời ơi ….. Trường Phát ơi. Em không biết nói sao với bác bây giờ. Em hỏi một câu ngắn gọn và cũng nhờ bác trả lời ngắn gọn giùm em: “Bác có làm nốt cho em được không?”
TP – Nhưng … nhưng anh phải trả thêm tiền.
KC – Bác là tuổi cha chú của em mà bác suy nghĩ và làm việc không bằng con em.

Sau đó em lên xe đi và ra chỗ khác làm tiếp (mất thêm 300.000 và nửa ngày nữa).

Trước đó em định sơn xong sẽ sửa cái điều hòa luôn nhưng chạy mất dép các bác ạ. Không biết nếu em bảo họ làm điều hòa luôn thì thế nào nhỉ? Chắc là: “Anh không nói rõ nên chúng tôi chỉ sửa phần nóng. Còn nếu muốn điều hòa lạnh cũng chạy thì anh phải trả thêm tiền…”

Nói thực với các bác em định không đưa lên diễn đàn nhưng em thấy tức quá. Nhất là nghĩ lại câu: "Dù là xe cũ hay mới, chúng tôi cũng phải làm cẩn thận. Nếu làm không tốt thì ai hỏi làm ở đâu lại mang tiếng Trường Phát” – hóa ra uy tín của Trường Phát là thế đấy các bác ạ.

Đúng là áo đã rách rồi còn bị cắn

Cảm ơn các bác đã nghe em tâm sự

Chỉnh sửa cuối:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt hiền lành nhỉ, nó chỉ ờ ờ mấy câu đã phải đi rồi à.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thần y Hơ Giun sống lại cũng chào thua Trường Phát :77:

TRACTOR

Xe máy
Chủ thớt hiền lành nhỉ, nó chỉ ờ ờ mấy câu đã phải đi rồi à.
Vâng. Nghĩ lại thấy mình cũng hiền thât.
Lúc đó nó ậm ừ rồi lỉnh mất. E bực lắm nhưng em sợ không kìm được mình. Với lại e không muốn cãi nhau với những kẻ có suy nghĩ ngắn như vậy. Hơn nữa với loại gara như vậy có khi để xe lại nó lại luộc nốt mấy đồ của em thì chết. Mà biết đâu nó luộc rồi cũng nên. Chết, em phải kiểm tra lại xem thế nào cái đã.
Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Niềm tin đã bị đặt nhầm chỗ nên mất xiền oan ...

tuyenvpt

Xe tăng
Cụ chủ thớt này quá hiền, mọi người vào đọc rồi up lên để nhiều người biết còn tránh nhé.

Tiger Lee

Xe tải
I như vụ của em làm ở Nam Trường Thành , cũng đồng riêng và nhựa riêng . em Tuyết ở đấy nhận cái badsoc sau của em còn 2tr3:77:

daihung

Xe buýt
Potay làm ăn kiểu mất uy tín ấy ai dám đem lên sửa nữa,xem như một bài học đi bác chủ topic ạh:77::77::77:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có phải âm binh đấy không ợ????? nghi lắm
Không gì là không thể. Đặc biệt là cách xử lý của bác chủ thớt quá vô lý.
Dù sao em cũng sẽ tránh chỗ này. Hôm trước đã định mang xe ra đây sơn rồi.

congnhuanphat

Xe điện
Đọc bài của bác em hình dung bác như vừa ở sao hỏa rơi xuống :77: Chứ ở trần gian thì phải chém nhau rồi sao lại đánh xe đi :102:

TRACTOR

Xe máy
Cụ có phải âm binh đấy không ợ????? nghi lắm
Thề với các bác là nghề của em hoàn toàn không liên quan gì đến sửa chữa xe cộ. Bạn bè anh em cũng không ai làm nghề này nên chẳng âm dương gì đâu các bác. Nếu có người quen thì em đã không phải đến Trường Phát rồi. Một phần là vì tức, phần nữa là đưa lên đây để các bác cùng tránh.

toanvinh_forever

Xe điện
em chưa bao giờ gặp phải trưởng hợp như bác, nếu gặp chắc em không để yên như thế được:77:

Simba

Xe tải
I như vụ của em làm ở Nam Trường Thành , cũng đồng riêng và nhựa riêng . em Tuyết ở đấy nhận cái badsoc sau của em còn 2tr3:77:
Em đang định qua Nam Trường Thành thử xem sao, thấy bác vái thế này thì em cũng sợ :)

chuột 74

Xe điện
có cụ 0F nào ở trường phát không?cho ý kiến đê:^)

Kenket

Xe điện
Đọc xong, thấy điên với cụ chủ thớt quá, người đâu mà...chán!
Chắc nhều xiền quá nên chả xót...:102::102: