[Thảo luận] Bực mình và xót quá

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Chiều nay e vừa lấy xe từ Honda Giải Phóng về ( bảo hiểm sơn lại xung quanh xe vì xước nhiều quá e tích góp lại làm 1 lần). Chạy về tới văn phong ở Nguyễn Ngọc Nại 1 lúc. 5h30 bắt đầu từ VP về nhà, cách nhà e có 2km thôi lúc đó tắc đường ở Vương Thừa Vũ nhích từng tý 1. e đã cẩn thận đi rón rén ( tâm lý xe vừa sơn xong), nhưng bực mình 2b quá, đang nhích tự nhiên nghe Bụp cái 1 cụ 2b vả cho cái gương của e lật ngược ra trước. cú quá nhưng đường đông nên thôi, đi chưa được 3m thì lại roạt phát đằng sau, ngó lại thấy 1 CỤ tầm 50t đổ cả 2b vào xe e. mở cửa xe chạy ra dựng cụ thẳng lại thì ôi thôi cửa sau 2 vết sâu hoắm. ngậm ngùi nge được 2 câu BÁC CÓ TUỔI TAY LÁI YẾU CHÁU THÔNG CẢM. bò mãi mới tới đầu ngã 3 VTV với Trường Chinh, e dang bám sát cụ Cam 2.4 thì có em( hình như là sinh viên) ra hiệu cho e đi nhờ qua khe giwuax đầu xe e và đuôi cụ Cam. thôi thì nhường Cụ cam đi e không tiến nữa, nhường cho 2 e đi, ai ngờ roạt tiếp phát nữa để chân xe máy của 2 e làm 1 vết dài ngoằng ở mũi xe e ngay gần đèn gầm đau quá mà không kêu được gì, về tới nhà xem lại toàn bộ XÓT QUÁ, bực mình quá post lên đây sả strest ạ

Chỉnh sửa cuối:

MoonMax

Xe điện
Một lúc mà bị 3 phát em dự là ngoài lý do khách quan đường đông nhưng lý do chủ quan là cụ lái kém.

kophanh

Xe máy
Mấy hôm nay ở HN lại chặn ngã tư, em thấy giao thông càng lộn xộn hơn, các vị trí quay đầu xe thì có hàng đàn 2b lúc nào cũng sẵn sàng tạt đầu 4b mà không hề thấy quý giá sinh mạng của mình (nào là tạt đầu để quay xe, quay xe xong lại tạt đầu tiếp để vào phía trong). Hôm trước em đang dừng mà cũng bị một cụ 5x đi 2b làm cho một vệt ngay mí đèn gầm.

Nhưng cũng còn may cụ ạ, ở trong HCM còn ngập lụt khắp nơi không đi đâu được mà đang đi có khi rơi xuống hố "tử thần" nữa cơ ;;)

Getz5324

Xe điện
kụ đi lấy xe không xem ngày roài :( chia xẻ với kụ, em cũng bị như vậy ,vừa làm BH sơn mấy chỗ xước xát về đỗ đầu cổng ngõ bị một vết tử cửa trước đến cuối xe luôn. em dự là bị xe thồ quệt vào, thế có a kay không chứ ~X(

ducan

Xe tăng
ôi dào xe có bảo hiểm , bị vài vết nữa thì đi làm lại có gì mà xót hả cụ , xe em vừa đi làm bảo hiểm , hóa đơn đỏ còn chưa ráo mực em lại gọi bảo hiểm khám tiếp vụ mới chạ vấn đề gì

Chỉnh sửa cuối:

NguoiGia

Xe tăng
Cụ đúng là....

Để gần Tết hẵng làm, rồi mùng 1 hẵng mang ra đi, đường vắng chả sợ động vào đâu sất \:D/

anhtho

Xe ngựa
Hôm đấy cụ ko gặp may thôi, đi đường HN thì chuyện tắc đường khá là thường, cứ tắc đường lại sưng hết cả mình mẩy v2 như cụ thì mấy tiệm sơn xe nó giầu to rồi.

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
hix! cụ đen nhỉ! nhưng đường đông cũng khó tránh được cụ nhỉ!

KIST

Xe tải
Kể cũng bực mình quá bác nhỉ. Xe mới sơn lại sau vài tiếng mà đã như con chó ghẻ thế thì bực quá. Mà sao bác chọn cái giờ lấy xe về tệ thế, để làm mấy phát liền như thế thì chắc lại sơn lại thôi. Hay để gần Tết sơn lại 1 thể.

hungbm

Xe điện
Thực ra bác chủ thớt bực mình ở đây là xe vừa làm sơn xong lại bị, mà ức nhất là lại mang vào xưởng mất ngày mất buổi mất cả phương tiện để đi. Chia buồn với bác.

hon nhien

Xe điện
Em dự là do tâm lý cụ chủ thớt vừa sơn lại xe xong, đi cẩn thận trên mức bình thường...
Có khi lại phản tác dụng :P
Xin chia buồn với cụ (b)
Phải tay em cứ tầm sau 4h30 đến trước 6h30 thì đừng xuất phát ở cái khu VTV này ạ \:D/

muadem

Xe cút kít
Thêm tí ảnh cho nó hót~X(

mr_hieu1

Xe điện
chia buồn cùng cụ nhé , đúng là số cụ nó không hợp đi xe bóng lộn :))

Mr Bim

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận là xót thật.. Cái thân hình vợ 2 của cụ.. Chia bồn cụ nhá.. :(

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chia buồn với cụ chủ thớt.

Đúng là tâm lý vừa sơn xong chưa kịp sướng mà bị roẹt roẹt thế nào thì ức vãi. Đường đông 2B đi ẩu là chuyện muôn thủa rồi. Chấp nhận sống chung với lũ thôi.

Super Bong

Xe hơi
Chiều nay e vừa lấy xe từ Honda Giải Phóng về ( bảo hiểm sơn lại xung quanh xe vì xước nhiều quá e tích góp lại làm 1 lần) chạy về tới văn phong ở Nguyễn Ngọc Nại 1 lúc và 5h30 bắt đầu từ VP về nhà cách nhà e có 2km thôi lúc đó tắc đường ở Vương Thừa Vũ nhích từng tý 1 e đã cẩn thận đi rón rén ( tâm lý xe vừa sơn xong) nhưng bực mình 2b quá đang nhích tự nhiên nghe Bụp cái 1 cụ 2b vả cho cái gương của e lật ngược ra trước cú quá nhưng đường đông nên thôi đi chưa được 3m thì lại roạt phát đằng sau ngó lại thấy 1 CỤ tầm 50t đổ cả 2b vào xe e mở cửa xe chạy ra dựng cụ thẳng lại thì ôi thôi cửa sau 2 vết sâu hoắm ngậm ngùi nge được 2 câu BÁC CÓ TUỔI TAY LÁI YẾU CHÁU THÔNG CẢM bò mãi mới tới đầu ngã 3 VTV với Trường Trinh e dang bám sát cụ Cam 2,4 thì có em( hình như là sinh viên) ra hiệu cho e đi nhờ qua khe giwuax đầu xe e và đuôi cụ Cam thôi thì nhường Cụ cam đi e không tiến nữa nhường cho 2 e đi ai ngờ roạt tiếp phát nữa để chân xe máy của 2 e làm 1 vết dài ngoằng ở mũi xe e ngay gần đèn gầm đau quá mà không kêu được gì, về tới nhà xem lại toàn bộ XÓT QUÁ, bực mình quá post lên đây sả strest ạ[/QUOT

Bụ bớt buồn và bức xúc nhé. Bài của cụ may quá có chỗ CAM 2,4 để em dừng lấy hơi ạ. Một lần nữa xin cụ hạ hỏa, cho đầu óc được thoải mái

Foxy

Xe hơi
Bị như cụ chủ thớt thì đúng là ức chế thật :45:

Em cũng rất dị ứng thái độ đi xe của một số bác 2B. Đi thì chen lấn bậy bạ đến lúc va vào 4B mới cong của người ta thì cứ như là va vào hòn đá vậy, đánh mắt nhìn sang 1 tí :65:(tệ hơn nữa thì lầm bầm chửi thề, hoặc cười nhăn nhở) rồi thản nhiên luồn lách tiếp như chưa có chuyện gì xảy ra. Bất lợi luôn thuộc về các cụ đi 4B vì đường thì đông, đuổi theo thế nào được, ức mà ko làm gì được ~X(

Chao ôi... cái văn hóa dao thông :66::66::66:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em nghĩ cụ chủ cứ để thế mà đi thôi, sơn làm gì lại bị quẹt lại.
Để khỏi gỉ chỗ sắt bác tìm loại sơn cùng màu bôi vào bác ạ. Vừa rẻ mà đỡ bức mình. Khổ thật:))

Chỉnh sửa cuối:

roninVN

Xe buýt
Cụ chủ đen vãi.
Em một lần cũng tút tát xong xe bóng loáng về đỗ ở bãi hôm sau ra thấy bị cào xước môi, cay mũi kệ định khi nào bị vài phát đi làm luôn thể nhưng từ đấy chưa bị.