BT Đinh La Thăng - Yêu cầu thay ngay tổng chỉ huy dự án sân bay Đà Nẵng

nongdanit

Xe buýt
....“Nỗi nhục quốc thể!”

“Việc hoàn thành dự án nhà ga sân bay Đà Nẵng đúng yêu cầu là danh dự của ngành GTVT, của các nhà thầu VN… Thế nhưng khi làm việc với tôi trưa 4-10, Bí thư Thành ủy Đà Nẵng Nguyễn Bá Thanh đã gọi đây là một “nỗi nhục quốc thể”!” - Bộ trưởng Đinh La Thăng cho biết. Tại cuộc gặp, ông Nguyễn Bá Thanh hết sức bức xúc trước tình trạng thì công ì ạch, chậm trễ kéo dài hết năm này đến năm khác trong khi hành khách trong nước lẫn quốc tế phải đứng giữa mưa, giữa nắng vì nhà ga cũ đã quá tải. Ông nói thẳng nếu đây là công trình của TP Đà Nẵng thì BQL dự án đã bị cách chức lâu rồi!
....

Bộ trưởng Bộ GTVT Đinh La Thăng gọi điện thoại ngay từ công trường, yêu cầu Tổng Giám đốc Tổng Công ty Cảng HK miền Nam Nguyễn Nguyên Hùng đưa ngay Phó Tổng Giám đốc Đỗ Tất Bình ra làm tổng chỉ huy dự án nhà ga hành khách sân bay quốc tế Đà Nẵng. Ảnh: Hải Châu

Nguồn:

Dự án nào cũng xử lý thế này thì cũng được đấy các cụ nhể.

baoanhcmc

Xe buýt
Sáng sớm ra mở mạng đọc bài này thích thế.
Nhưng em cứ nghĩ linh tinh, mấy bác được thay và mấy nhà thầu được thay mới cũng ... nhỉ ???

xebuytmatphanh

Xe buýt
Hành động của Bác Thăng mở ra một chương mới về công tác quản lý cán bộ tại Bộ Giao thông rồi. Không thể cứ ì ạch ậm ự suốt năm này qua năm khác nữa. Min Mod cho anh em biết Nick của Bác Thăng là gì để votka tý nhể.

Nục

Xe tăng
nói thế chứ, các bác cứ bắt người ta làm trong khi vốn lại không có để trả nhà thầu thì ai có tiền mà làm được. Giao thông đúng là ngành khổ.

hungbm

Xe điện
Anh # lên thay a Three đê

conveyor

Xe tải
Hành động của Bác Thăng mở ra một chương mới về công tác quản lý cán bộ tại Bộ Giao thông rồi. Không thể cứ ì ạch ậm ự suốt năm này qua năm khác nữa. Min Mod cho anh em biết Nick của Bác Thăng là gì để votka tý nhể.
Không đơn giản như cụ nghĩ đâu. Em làm xây dựng nên có thể đoán được nguyên nhân chính của chậm tiến độ là VỐN cụ ah. Kể cả nhà thầu có năng lực tài chính tốt nhưng dự án không có vốn thì họ cũng chẳng đẩy nhanh tiến độ được: ngu gì bỏ tiền cho ông chủ đầu tư vay không lãi trong giai đoạn này,:( đến lúc CĐT có tiền thì phải xin xỏ người ta mới trả; mà trả rồi lại phải cám ơn người ta bằng % nữa,..... Cho nên cơ bản là Nhà thầu thì bác ấy lại đếch dám thay, he he

nongdanit

Xe buýt
Theo em thì đã chậm là gặp vấn đề khó rồi, nhưng mà cứ phải trảm đã. Nếu oan thì kêu lên, xong rồi vạch mặt nhau ra, thằng nào sai thằng đó phải chịu tiếp, chứ im ỉm rồi cuối cùng huề cả làng. Rồi lại điều chỉnh, rồi tăng vốn gấp đôi, gấp 3...lại tiền dân mà xúc tiếp....

heatervn

Xe hơi
Thì cũng phải chém chứ các bác nhể, em vốt cho bác Thăng.

heatervn

Xe hơi
Dưng mà em thấy Bác í đang nghĩ tối có nên về nhà ko đấy ạ :-/

xebuytmatphanh

Xe buýt
Không đơn giản như cụ nghĩ đâu. Em làm xây dựng nên có thể đoán được nguyên nhân chính của chậm tiến độ là VỐN cụ ah. Kể cả nhà thầu có năng lực tài chính tốt nhưng dự án không có vốn thì họ cũng chẳng đẩy nhanh tiến độ được: ngu gì bỏ tiền cho ông chủ đầu tư vay không lãi trong giai đoạn này,:( đến lúc CĐT có tiền thì phải xin xỏ người ta mới trả; mà trả rồi lại phải cám ơn người ta bằng % nữa,..... Cho nên cơ bản là Nhà thầu thì bác ấy lại đếch dám thay, he he
Em nghĩ rằng đầu tiên bác Thăng thay GD BQLDA là chuẩn. Việc thay nhà thầu sẽ do GD BQLDA đề xuất và giải quyết. Cương vị Bộ trưởng giải quyết thế là đúng việc, đúng tầm rồi.

MadMen

Xe hơi
Website
ses.com.vn
Em thấy Nhà thầu xây lắp nào tham gia thầu đều cam kết ứng vốn này nọ, khi trúng thì lại không đủ vốn để làm, toàn các ông vốn giấy

sunriver

Xe tải
Nếu bây giờ mà công trình nào chậm tiến độ cũng thay GĐ BQL thì có mà thay hết à?

ngheo001

Xe hơi
Bác Thăng gọi 2 ông giám đốc thầu phụ là Contrexim và ICC gì đấy lên họp mà phải trốn mất dép các cụ nhỉ. Gọi éo nghe máy. Em dự là ngay tối nay nhà anh 3 lại có khách đến thăm.

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
có 2 anh bộ trưởng mới lên đang rất mạnh tay, không biết đc mấy bữa nhỉ?nếu duy trì thì tốt quá và người dân còn có niềm tin

gia doi

Xe điện
Gọi thay nhưng mà không có vốn thì cững pó tay thui. E chỉ thấy Bác THanh mới đúng là người giỏi nếu là của TP Đà Nẵng thì xong từ đời tám hoành nào rùi. Hy vọng cụ Thăng sẽ có bước đột phá mới

SUV only

Xe buýt
Hay quá, Đánh Là Thắng ! quả này uy tín của anh Ba lên cao nhờ có 2 Bộ tướng giỏi xách thượng phương bảo kiếm đi khắp nơi. Anh Huệ và anh Thăng chuyên môn cứng, không có tì vết, không ân oán nhiều nên phang thẳng cánh, trị tới nơi tới chốn mấy chú ăn cơm của dân mà toàn quay ra mất dạy với Nhân dân.

ASD

Xe tải
:-? Hồi xưa, đã lâu lắm rồi, cũng đã từng có một ông Bộ trưởng, hồi ông ấy mới được đề cử vào vị trí ấy, cũng phát biểu kinh lắm, em chỉ còn nhớ được là hình như mấy chữ KHÔNG gì đấy. Cũng gây được chút tiếng vang. Lòng dân khấp khởi mừng thầm. Bĩ cực rồi thì cũng đến lúc Thái lai.
Thế rồi thế sự xoay vần, mấy chữ KHÔNG ấy giờ cũng chả còn thấy đâu, người ấy, nay đã lên tới chân mây, hào quang chói lòa
Chỉ có dân đen lại trở về với những giấc mơ xưa,
Em lại mơ tiếp đây