[Thảo luận] Bỗng dưng muốn lương thiện..(.Tại Hải Dương ký sự )

CFC

Xe máy
Hôm nay em chạy từ Hải Phòng về Hà Nội đến đoạn gần Hải Dương, Em chuyển làn trong, vì thằng Công không chịu nhường. Em vừa chạy vừa xinhan rẽ phải để nhỡ có gì thì cãi nhau với xxx la mình xin rẽ...và hỏi đường.

Một xe Camry ăn theo ngay sau *** em.

Có 4 XXX (cách chỗ đó cỡ 300m) vẫy em lại bảo là vượt phải.

Em bật ghi âm trên di động lên. Cho xxx xem em bật trên điện thoại.

XXX : Anh cho xem GT.
Em : Lỗi gì
xxx : cứ đưa rồi nói.
Em : Nhớ nhé.
Em: Đưa xxx xem
Xxx: Anh vượt phải.
Em : Anh cho xem ảnh.
Xxx: Lúc nào có biên bản thì có ảnh.
Em : Ok liền. Em ra bàn giấy của sếp xxx
XXX: Thấy em cứ lay hoay ở bàn giấy, đuổi em đi bắt em đánh xe em ra xa để còn nhận 200 K của thằng Camry. Lúc em quay lại thấy xxx cất vội 200 K. Thằng Camry được đi nhưng lái xe bị sếp nó ngồi sau chửi te tua.
Em : Anh lập biên bản để tuần sau em nộp phạt kho bạc và yêu cầu xem ảnh.
Xxx : Bật cái bộ đàm lên gọi " Mày mang cái ảnh của con CRV lên đây"
Em : Ngồi bàn của xxx sếp đợi cỡ 4 phút.
Xxx (bắt em) : Bỗng nghe di động rồi nói to cho Sếp XXX "chỉ có 1 ảnh thôi". Nên không đủ bằng chứng phạt. (Chẳng thấy điện thoại đổ chuông) (-:
Em : Cho em xin giấy em đi về.
XXx: Anh thoát lần này nhé. Lần sau không thoát đâu.

Em vòng xe lại chỗ xxx bảo vượt phải (cách 300 m) và xem có xxx nào chụp ảnh không. Em đỗ xe đi bộ đi tìm mà không thấy.

Tìm mãi mà không có em hỏi mấy bà hàng nước thì mấy bà bảo không có vụ chụp ảnh đâu.

Tóm lại : Em hên. Em muốn lương thiện mà cũng không được.=))=))(~~)

toanvinh_forever

Xe điện
vượt phải mà chụp ảnh thì chứng minh bằng niềm tin à. ảnh thì tĩnh, còn vượt phải là động, có chụp cũng cãi là thằng công nó vượt nên đang nhường nó thôi. trừ khi quay video

auto_nd

Xe tăng
ơ thế luật là phải có ảnh à các cụ ?

namlieu102vnn

Xe điện
Vậy e ? không phải , Vd :e bị xxx tóm lỗi vượt phải mà xxx chỉ có ảnh mà mình nói như cụ thì có thoát được không cụ :( .
vượt phải mà chụp ảnh thì chứng minh bằng niềm tin à. ảnh thì tĩnh, còn vượt phải là động, có chụp cũng cãi là thằng công nó vượt nên đang nhường nó thôi. trừ khi quay video

Equus

Xe buýt
Cụ cho luôn cái đoạn ghi âm lên đây cho anh em nể tí :D

chiptop

Xe tải
Em vòng xe lại chỗ xxx bảo vượt phải (cách 300 m) và xem có xxx nào chụp ảnh không. Em đỗ xe đi bộ đi tìm mà không thấy.

Tìm mãi mà không có em hỏi mấy bà hàng nước thì mấy bà bảo không có vụ chụp ảnh đâu.
em thấy cái đoạn này hơi bị rãnh =))

toanvinh_forever

Xe điện
Vậy e ? không phải , Vd :e bị xxx tóm lỗi vượt phải mà xxx chỉ có ảnh mà mình nói như cụ thì có thoát được không cụ :( .
cụ xi nhan phải rồi mà, cụ cứ cãi là tôi xi nhan phải nhường đường cho thằng công nó vượt, vì tôi ko dám đi nhanh nên phải nhường, nhất quyết ko đưa giấy tờ xe và không ký vào biên bản, khi nào đưa ra bằng chứng thuyết phục là tôi vi phạm thì tôi ký luôn ko phải nghĩ. em té
các cụ đừng mắng em vì tội hưởng ứng vượt phải nhá

Mustang8x

Xe hơi
Quá rãnh,chắc bắc ấy định quay lại xin làm pô kỉ niệm=))

Già bà

Xe điện
Cứ thấy cụ nào cãi và thắng xxx là em thán phục lắm. Bất kể cụ ý đúng hay sai :P

Lên Xuống

Xe đạp
Thì đã nói là có 1 ảnh rồi nên ko đủ chứng cứ. Chứ nó chụp đôi ảnh, 1 ảnh lúc bắt đầu vượt và 1 lúc vượt xong thì cãi vào đâu?

Vuvit

Xe tăng
Cụ tìm sao thấy chỗ chụp, các chú chụp bằng mắt và tua lại bằng mồm để làm chứng mà=))

yeuvo2

Xe đạp
về tình thì bác ấy cũng nhận là vượt anh cont ,về lý thì bác ấy bật nhan để táp vào lề. nên ảnh tĩnh thì xxx chịu . thứ nữa là xxx cũng chỉ bắt nạt tên nào yếu bóng vía ,cứ bị gọi là lo rút xiền ra nhét họng xxx

CFC

Xe máy
Ý em là mình em hên. Hơn nữa CA chỉ thu $$$ của bác nào muốn giải quyết nhanh thôi.
Để em edit lại audio giữa em và xx rồi pót cho bác. (-:
TRUONG

Tianangdem

Xe tải
Thì đã nói là có 1 ảnh rồi nên ko đủ chứng cứ. Chứ nó chụp đôi ảnh, 1 ảnh lúc bắt đầu vượt và 1 lúc vượt xong thì cãi vào đâu?
Vẫn cãi cụ ạ, trường hợp xe cụ nhường đường mà xxx chụp 2 ảnh vẫn có thể bị coi là vượt
vì nếu xxx chụp lúc cụ chuẩn bị nhường đường (cụ đi trước) sau đó xxx lại chụp lúc xe kia vượt (cụ ở sau) >>> xxx có 2 ảnh
Thế là cụ cho vượt cũng thành vượt, khác gì nhau đâu

okii_anh

Đi bộ
BÁc cãi hay đấy.Phải em là e đáp $$ vào mồn chúng nó rồi.Chứ lằng nhằng tốn thời gian lắm.hehe.

CIVIC 30M

Xe buýt
Mấy hôm trước em có cuộc trao đổi tại quán nhậu với 1 xxx cũng to ở QB, lý do thì em không nói ở đây nhưng nội dung nói cho các cụ nghe để rút kinh nghiệm. Như các cụ biết là QB là nơi bắn tốc độ đêm rất nhiều và cũng theo chân Thanh Hóa anh hùng toàn bắn biển 40, tuy nhiên không bắn bẩn như Thanh Hóa.
Em có hỏi xxx là tại sao xxx (ý em là nói chung xxx đứng bốt trên toàn quốc) là bắt vượt đèn đỏ, vượt phải, đè vạch... bằng mắt quan sát, như vậy nếu lái xe yêu cầu ảnh hoặc clip thì sao?
xxx dạy em kinh nghiệm như sau:
Với lỗi thông thường trên quốc lộ như tốc độ, vựot tại chỗ có biển cấm vượt hoặc bất kì lỗi gì có biển cấm thì lái xe có quyền yêu cầu xxx cho xem hình ảnh. Đối với lỗi vi phạm mà hình ảnh tĩnh không là bằng chứng thuyết phục thì hình ảnh động mới có thể sử phạt được. Tuy nhiên đa phần lái xe khi bị xxx dừng xe thì đều biết lỗi vi phạm hoặc mơ hồ mình vi phạm nên muốn nhanh thì móc tiền hối lộ xxx. Kinh nghiệm xxx bảo em là cứ yêu cầu lập biên bản. Khi xxx lập biên bản thì bắt xxx ghi biển số xe, lỗi vi phạm vào biên bản (lúc này các cụ đừng dại đưa giấy tờ vội). Khi xxx viết hết lỗi vi phạm rồi thì các cụ yêu cầu xem biên bản. Tại dòng ghi lỗi vi phạm các cụ gạch 1 gạch vào đó để xxx không thể ghi thêm lỗi vi phạm vào nữa khi mà đã cầm được giấy tờ của các cụ. Sau đó tại phần ý kiến người vi phạm thì các cụ ghi rõ "yêu cầu cung cấp hình ảnh (tùy theo lỗi mà hình ảnh là tĩnh hay động) chứng minh". Rồi trả xxx biên bản để viết tiếp 1 số thông tin... Đối với biên bản thì dấu đỏ của xxx là dấu treo, mực dấu phải là mực tươi (cái này các cụ phải thật để ý vì 1 số nơi dùng biên bản in phun màu để lừa các cụ yếu tim). Đã có rất nhiều trường hợp xxx lấy biên bản in phun màu ra dọa các lái xe để yêu cầu lái xe giải quyết theo hướng không lập biên bản.
Đối với các lỗi vượt đèn đỏ hoặc đè vạch trong đo thị thì các cụ vẫn cãi được vì xxx không được trang bị các thiết bị ghi hình. Còn cãi như thế nào thì tùy từng trường hợp cụ thể.
Một cái quan trọng nữa là xxx này khuyên em không được đưa giấy tờ cho xxx trước khi xxx lập biên bản. xxx yêu cầu đưa giấy tờ để lập biên bản thì các cụ cầm thật chắc giấy tờ (đề phòng xxx cướp) và đứng cạnh xxx cho xxx nhìn thông tin.
Theo em được biết 1 xuất đứng đường tại Quảng Bình có giá hơn 100 củ nên xx chịu khó bắt lắm. 1 xuất có giá trị 6 tháng thôi nhé, xxx tại đây đấu thầu 6 tháng 1 lần

haiphong

Xe hơi
Mấy hôm trước em có cuộc trao đổi tại quán nhậu với 1 xxx cũng to ở QB, lý do thì em không nói ở đây nhưng nội dung nói cho các cụ nghe để rút kinh nghiệm. Như các cụ biết là QB là nơi bắn tốc độ đêm rất nhiều và cũng theo chân Thanh Hóa anh hùng toàn bắn biển 40, tuy nhiên không bắn bẩn như Thanh Hóa.
Em có hỏi xxx là tại sao xxx (ý em là nói chung xxx đứng bốt trên toàn quốc) là bắt vượt đèn đỏ, vượt phải, đè vạch... bằng mắt quan sát, như vậy nếu lái xe yêu cầu ảnh hoặc clip thì sao?
xxx dạy em kinh nghiệm như sau:
Với lỗi thông thường trên quốc lộ như tốc độ, vựot tại chỗ có biển cấm vượt hoặc bất kì lỗi gì có biển cấm thì lái xe có quyền yêu cầu xxx cho xem hình ảnh. Đối với lỗi vi phạm mà hình ảnh tĩnh không là bằng chứng thuyết phục thì hình ảnh động mới có thể sử phạt được. Tuy nhiên đa phần lái xe khi bị xxx dừng xe thì đều biết lỗi vi phạm hoặc mơ hồ mình vi phạm nên muốn nhanh thì móc tiền hối lộ xxx. Kinh nghiệm xxx bảo em là cứ yêu cầu lập biên bản. Khi xxx lập biên bản thì bắt xxx ghi biển số xe, lỗi vi phạm vào biên bản (lúc này các cụ đừng dại đưa giấy tờ vội). Khi xxx viết hết lỗi vi phạm rồi thì các cụ yêu cầu xem biên bản. Tại dòng ghi lỗi vi phạm các cụ gạch 1 gạch vào đó để xxx không thể ghi thêm lỗi vi phạm vào nữa khi mà đã cầm được giấy tờ của các cụ. Sau đó tại phần ý kiến người vi phạm thì các cụ ghi rõ "yêu cầu cung cấp hình ảnh (tùy theo lỗi mà hình ảnh là tĩnh hay động) chứng minh". Rồi trả xxx biên bản để viết tiếp 1 số thông tin... Đối với biên bản thì dấu đỏ của xxx là dấu treo, mực dấu phải là mực tươi (cái này các cụ phải thật để ý vì 1 số nơi dùng biên bản in phun màu để lừa các cụ yếu tim). Đã có rất nhiều trường hợp xxx lấy biên bản in phun màu ra dọa các lái xe để yêu cầu lái xe giải quyết theo hướng không lập biên bản.
Đối với các lỗi vượt đèn đỏ hoặc đè vạch trong đo thị thì các cụ vẫn cãi được vì xxx không được trang bị các thiết bị ghi hình. Còn cãi như thế nào thì tùy từng trường hợp cụ thể.
Một cái quan trọng nữa là xxx này khuyên em không được đưa giấy tờ cho xxx trước khi xxx lập biên bản. xxx yêu cầu đưa giấy tờ để lập biên bản thì các cụ cầm thật chắc giấy tờ (đề phòng xxx cướp) và đứng cạnh xxx cho xxx nhìn thông tin.
Theo em được biết 1 xuất đứng đường tại Quảng Bình có giá hơn 100 củ nên xx chịu khó bắt lắm. 1 xuất có giá trị 6 tháng thôi nhé, xxx tại đây đấu thầu 6 tháng 1 lần
1 tháng phải kiếm đc ít nhất 18 triêụ và 1 ngày là hơn 500 nghìn ,1 tổ thường có 6 người, vậy 1 ngày phải bắt ít nhất là hơn 3 triệu :))

FiO

Xe hơi
Cụ cho cháu hỏi chút.
Thông thường thì khi xxx vẫy xe người vi phạm vào,sau màn chào hỏi sẽ là kiểm tra giấy tờ (cầm giấy tờ của mình luôn) ngay lúc đó thì mình sẽ phải xử lý dư nào ạ?