[Thảo luận] Bỗng dưng bị... Táng vào đầu

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Vừa xong, Khoảng 7h45 - 8h00, đang dừng trong làn xe đông đúc trên đường Nguyễn Chí Thanh (trước cửa mấy quán cơm niêu - piza) thì đột nhiên, chú Toyota 4 chỗ đẵng trước mình nháy đèn vàng - trắng loạn xạ và.... "Rầm!" - lùi phát thẳng vào đầu xe mình.

Bật cửa lao xuống: Một bà chị khoảng 50 tuổi ngồi run như cầy sấy, mặt tái xanh tái xám ngơ ngác, chân đạp phanh, tay đánh số loạn xạ. Mình mở tung cửa bên phụ, gào lên: "Về P, kéo phanh tay ngay", bà chị thủ phạm lâp cập làm theo.

Run rẩy mở cửa, ra khỏi xe nhìn hiện trường và cái đầu vợ 2 mình méo xệch (như mặt mình), thủ phạm lắp bắp: "Em xin lỗi! Em định tiến nhưng lại nhầm vào... số lùi!". Tổ sư bố! May mà phía sau mợ này là... xe của mình, chứ nếu là xe đạp - xe máy hay người đi bộ, thì cú vọt lùi như tên bắn của mợ cũng khiến khối người nhập Viện chứ chẳng chơi.

Xem giấy tờ xe, ơ hay mợ cũng được cấp Bằng lái từ 2009 đấy chứ. Con xe 30V-8442 của mợ còn do mợ đứng tên chính chủ và mợ sinh 1963, hiện ở Thanh Xuân.

Nuốt hận vào trong ngực, giữ lại cái Đăng ký xe để hôm nào đi công tác xong sẽ về xử lý, còn mình lại lóp nhóp ngồi trên con xe móp méo để... đi tiếp. Mợ thủ phạm lại lập cập quay đầu lại ngã tư Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh. Người đi đường và ven đường lắc đầu, dạt ra tránh đường cho mợ. Con đường thông thoáng, bớt ngay ùn đống, ứ chặt phía sau. Nhục nhã thật! Mới sang ra đã gặp vận đen. Xe pháo vừa kính coong bỗng... mất trinh. Điên quá!

Sau vụ này, càng kiên định: Không bao giờ cho Gấu học và lái xe...

HÌNH HIỆN TRƯỜNG ĐÂY

Cắm thẳng giữa... đầu

Móp méo và bung nắp capo

Mợ nạn nhân vẫn run, chưa dám... xuống xe

haivanphe

Xe container
Chia buồn với kụ chủ thớt. Chắc thủ phạm đang ở độ tuổi hồi xuân nên mất tập trung.

3Gái

Xe tăng
Website
Chia buồn với kụ chủ thớt. Chắc thủ phạm đang ở độ tuổi hồi xuân nên mất tập trung.
Hu! Hu! Điên hết cả người, đâu có để ý đến chuyện đó. Hồi xuân mà táng mình đau thế này à?

sumacher

Xe hơi
Quả này thì tay lái xịn mấy cũng bó tay luôn, đúng là hạn thì không thể tránh được với những quả tình cờ và bất ngờ thế này :D

toanvinh_forever

Xe điện
vào nhầm số à, thế này mà cũng ra đường ^:)^

huytrang

Xe hơi
quá đen bằng tuổi mom của em,mà mom em đang đòi học tình hình này khéo thôi luôn

leprowind

Xe buýt
Chia buồn với bác. Bác cứu khối người đi xe máy hôm nay đấy. Chúc bác sớm phục hồi cái mũi cho em nó.

Accent1110

Xe tăng
E dự là mợ thủ phạm là U63 thi cụ chủ mới bực mình như vậy. Nếu là 9X thì chắc cầm số Đt chứ chẳng cầm đăng ký đâu nhỉ=))

gamevn

Xe buýt
Tin bài của cụ nóng hổi quá. Chia buồn với cụ. :( Tại sao mấy mợ này vưỡn lấy được bằng mới tài nhỉ? :-o

lehuy_kr

Xe tải
KHộ thân cụ chủ, phải em là em mời chị ấy đi uống cafe luôn, cho thêm mấy cái gạch đầu dòng vì cái tồi tiền nhầm thành nùi >:D<

MrYellow

Xe máy
chia buồn cùng cụ nghe cụ kể mà k nhịn nổi cười.e mà có mặt tại đấy chắc e cười vỡ bụng.mời cụ 1 ly cho hạ hỏa

Xuân thì

Xe buýt
Kinh nghiệm cho thấy là cụ nên lập 1 cái biên bản, có chữ ký của mợ ấy rồi hãy giữ giấy tờ. Bạn em, nó đã bị trường hợp như cụ, nhưng mợ này cáo già, hôm sau nó nhờ xxx đòi lại, còn vu khống cho tội cưỡng đoạt giấy tờ xe đấy. Bạn em nó cay đắng lắm.

seeyou

Xe điện
Cụ đen quá lại gặp bà chị Quý Mão (mèo đen). Chia buồn cùng cụ.

bmw1226

Xe tải
Chắc cụ chủ thớt lại thấy U63 xinh quá nên mới cầm tạm cái đăng ký và cho đi luôn nhỉ. Thôi của đi thay người cụ chủ thớt à!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bó tay với mấy Mợ :77:. Em sợ nhất mấy mợ lái chưa ra hồn mà đã ra đường !

3Gái

Xe tăng
Website
Kinh nghiệm cho thấy là cụ nên lập 1 cái biên bản, có chữ ký của mợ ấy rồi hãy giữ giấy tờ. Bạn em, nó đã bị trường hợp như cụ, nhưng mợ này cáo già, hôm sau nó nhờ xxx đòi lại, còn vu khống cho tội cưỡng đoạt giấy tờ xe đấy. Bạn em nó cay đắng lắm.
Mình nhảy xuống chụp hình, quay phim ngay rùi. Chứng cứ rành rành mà!

BinhminhCDS

Xe buýt
chia buồn cùng cụ chủ thớt. Đúng là đen quá cụ ạ. Dạo này càng ngày càng nhiều mơ Fang knh quá. Cũng may là còn gặp phải cụ chủ đấy. Nếu mà xe đạp hoặc xe máy thì dễ đi mạng người rồi lên mặt báo ý chứ.

TonHanhGia

Xe hơi
1. He, cụ ơi, mợ ấn cả ...ít vào cụ thế mà cụ ko "cứng" cả người thì em xin bái cụ đấy!
2. Em dự: chắc mợ ấy nhìn qua kính xe cũng "cây trúc xinh, tang tình là..." nên cụ bám theo sau, hậu quả là ... bị mợ ...át vào mặt. Nhiều cụ trên OF đã cảnh báo nhìn thấy các mợ mà ngồi ghế lái thì tránh cho xa rồi (nếu ngòi chỗ khác thì xán cho thật gần!!!) vậy mà cụ cứ thích bám ..ít. Mợ ấy không "cây trúc xinh", thì chắc cũng "tang tình là thích... ch...im cứng".
3. Cụ dự định không cho Gấu cụ học và lái xe thì cụ lại hơi quá tả rùi. Tại "cây trúc xinh" mà cụ cấm Gấu nhà cụ thì bất công quá, oan quá. (Em ko biết Gấu nhà cụ đâu nhá, em chỉ nói theo lẽ thông thường thôi đấy). Không có phụ nữ lái xe tồi, chỉ có phụ nữ ít được ngồi lái xe!!!!!
4. Chúc cụ lái xe an toàn, vui vẻ, luôn cười toe tóe.

buloonggi

Xe điện
Chắc là chưa quen lái số tự động thôi... cũng nên thông cảm cho chị em tí... chị ý xử sự như thế cũng là ok rồi

3Gái

Xe tăng
Website
Chắc cụ chủ thớt lại thấy U63 xinh quá nên mới cầm tạm cái đăng ký và cho đi luôn nhỉ. Thôi của đi thay người cụ chủ thớt à!
Lúc ấy phải cho đi, giải quyết sau bởi: Buổi sáng đường quá đông, dừng tý nào bị chửi tý ấy; mợ thủ phạm mất bình tĩnh, xử lý ngay mợ ấy lại cuống thêm, bật khóc hu hu ra đấy thì cũng khốn nạn; mình phải đi công tác ngoại tỉnh và...

Sinh năm 1963 thì chỉ xinh với những ông sinh năm 50 thui. Mình còn khoảng gần 30 năm nữa, mới thấy... dư vậy là xinh!