[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

shannon wl

Xe điện
Chết nỗi, lối đá của Thái là lối đá toàn dân VN khoái ( ban bật nhỏ, nhuyễn, phối hợp đan lát ) dù Pn pc kiểu cụ Park đem lại thành công rực rỡ.
Đội hình của VN và Thái thực ra là ngang nhau, nhưng Thái có mấy con quái vật đá ở Jleague ( Thip, Bunmathan...) thật sự ở đẳng cấp khác. Thip thì khỏi nói, còn Bunmathan mỗi lần đá vs các team ĐNA, cảm giác nó vừa đá vừa chơi vẫn bỏ túi các tiền đạo cánh.
Cánh của thằng củ trỏ mình toàn tắt điện nên phế, còn aff thằng thip nó lụm 2 trái khỏn bàn. Chất lượng đh 2 nó dày và ngon hơn mình đh 2 mình kém xa nó. Lối đá ông park thì phù hợp rồi mình không đá như thái được vì do đào tạo con người không hợp.

piano

Xe điện
Cánh của thằng củ trỏ mình toàn tắt điện nên phế, còn aff thằng thip nó lụm 2 trái khỏn bàn. Chất lượng đh 2 nó dày và ngon hơn mình đh 2 mình kém xa nó. Lối đá ông park thì phù hợp rồi mình không đá như thái được vì do đào tạo con người không hợp.
Đội tuyển Thái: 1 số ngôi sao Jleague + Thái Kiều + nhặt từ 16 đội Thai League
Đội tuyển Việt Nam: nhặt từ 13 đội Vleague
2 nguồn cầu thủ chênh lệch thế thì so dày mỏng kiểu gì cụ.
Quang Hải, Hoàng Đức...mà ko xuất ngoại thì lấy chỗ đâu cho cầu thủ trẻ phát triển

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mấy cụ khen chất lượng cầu thủ Thái lên tận mây xanh làm ơn xem các bài mổ xẻ bên thớt Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan ạ.

Xem trận nữ Việt Nam gặp nữ Philippines hay quá cccm ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Nữ ta đá rất mạch lạc, kỹ thuật cá nhân tốt!
Phi to lớn và thể lực tốt quá
Nhưng ta đã gỡ hoà⚽🇻🇳🌹🇻🇳🌹🇻🇳🌹

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hô 5 phát vào mới vào. Chị em rất biết cách làm khán giả đau tim. :D

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mấy cụ khen chất lượng cầu thủ Thái lên tận mây xanh làm ơn xem các bài mổ xẻ bên thớt Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan ạ.

Xem trận nữ Việt Nam gặp nữ Philippines hay quá cccm ạ.
Đúng ạ! Trận nữ rất hay cụ ạ🇻🇳

Pumzen

Xe ba gác
Bác Chung chơi ba trung vệ nhưng có vẻ theo kiểu cổ điển khi trung vệ thòng Chương Thị Kiều thường xuyên dâng cao đá như tiền vệ.
Bóng đá nữ Phi kể từ lúc nhập tịch 1 số cầu thủ có xuất xứ từ tây lông, họ như lột xác luôn nhỉ. Đợt đá vòng chung kết Châu Á vừa rồi Thái cũng bị ăn hành và Phi đi dự WC theo cửa chính chứ không vất vả như nữ VN ta.

nhuataiche

Xe container
Chắc chắn là mình ko đá như Thái được, VL3 đá như VL2 khó lắm.
Việc đào tạo cầu thủ thì ta ko nên so sánh với Thái nữa. Tuy ta còn kém nhưng VL2 ta 17 điểm, Thái 9 điểm, cũng có thể nói là ta tiến bộ rồi. Ta nên làm tốt việc phải làm trước khi so sánh với người khác. Mặt khác, nếu đã so sánh với người khác thì nên lựa cái người nào ít nói một chút, như Nhật hay Hàn, chứ người Thái nói nhiều mà chả làm được bao nhiêu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tuyết Dung đá hay quá. Rất đẳng cấp.

Lam garden

Xe tăng
Các cầu thủ nữ có vẻ đã bắt nhịp đc với trận đấu, đá thanh thoát hơn phối hợp mạch lạc hơn.

a_cheng

Xe điện
Nhìn nữ Phi mà em tưởng tuyển Mỹ :-ss

a_cheng

Xe điện
Em không biết Sing có buông trận trước hay không nhưng thực sự là tư duy chơi bóng của CAM không cao, tầm vóc của Cam, Lào, Myanmar, Malay, thậm chí cả INDO (nếu không tính cầu thủ "ngoại") khá khiêm tốn, cộng với năng lực như hiện tại thì rất khó vươn tầm. Nói hơi "khoa trương, tự sướng" chút thì về mặt tầm vóc, cơ bắp của các cầu thủ VN hiện tại có thể nói là đứng đầu khu vực ĐNA, vậy mà ra sương gió Châu Á chút đã lạnh toát người. Em có đọc một số bình luận của Indo sau trận VN - INDO, họ không chỉ thừa nhận năng lực VN vượt trội mà tầm vóc, cách chơi bóng như những đội bóng khu vực Đông Bắc Á, kiểu Hàn Quốc chứ không trong pham vi ĐNA nữa rồi. Ngay cả Thái Lan cũng thừa nhận tầm vóc của VN hiện tại là tốt hơn họ rất nhiều.
Thực sự thì trong đội hình tuyển VN cầu thủ dáng dấp cân đối, cơ bắp tương đối ổn, nhất là Thanh Bình, Việt Anh... nếu Văn Hậu trở lại được như trước thì quá tốt. Nói hơi quá một chút, nếu VN mình thực sự chuyên tâm đào tạo trẻ tốt, thì chính VN mới là ngọn cờ đầu của ĐNA chinh phạt bên ngoài chứ không phải là bất cứ đội nào khác. Trong các quốc gia ĐNA thì VN và Indo có vẻ máu nhất, dân đông nhất nhì khu vực nhưng về mặt tố chất để chơi bộ môn này thì VN có vẻ trội hơn Indo. Xem VN đá VL WC quen rồi, giờ nhìn Seagames đúng là chán thật, bảo sao Thái nó chán, nếu không vì quyết tâm lập cú đúp AFF và HCV như VN chắc Thái cho U21 đi đá. Nhưng nói gì thì nói, chán hay không chán thì HCV kỳ này nhất định phải giữ ở lại nhà Bố.
Đọc comment của cụ sướng cả người \m/

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bóng đá nữ Phi kể từ lúc nhập tịch 1 số cầu thủ có xuất xứ từ tây lông, họ như lột xác luôn nhỉ. Đợt đá vòng chung kết Châu Á vừa rồi Thái cũng bị ăn hành và Phi đi dự WC theo cửa chính chứ không vất vả như nữ VN ta.
Vâng. Nhưng trận đang xem, em thấy Việt Nam mình có vẻ vẫn nhỉnh hơn anh ạ. Mấy quả thả bóng vặn sườn của mình, cầu thủ Philippines đều mất mấy nhịp mới xoay được người.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
H1 thế là ổn rồi👍
Ta chơi gắn bó và nét hơn! 🇻🇳
Phi ăn bàn do may mắn!🇵🇭
Hiệp 2 Phi sẽ có lợi thế vì thể lực tốt hơn ta???

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khung hình và âm thanh của truyền hình trận này rất kém! Không thể xem toàn cảnh
Vâng cụ. Đặc biệt là hình ảnh của nữ trọng tài biên bên phần sân Philippines cụ nhể. :D

LeTai1979

Xe cút kít
Xem mà cứ ngỡ VN đá với đội Châu Âu. :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tình hình người anh em Lào của ta ra sao roài cccm nhể?

Trạng thái
Thớt đang đóng