[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sungtazin

Xe tăng
Rất đáng khen cho đội Phi, học xác định cầm hòa là mục đích, phòng ngự số đông nhưng không hề chơi rắn chơi bẩn, không câu giờ. Mong sao họ cầm hòa Indo để xứng đáng cùng Việt Nam vào bán kết

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Ko hẳn là yếu mà gặp thằng thủ chặt trời mưa, nó thì toàn tây to cao nó rất khó đá cụ ạ. Húc bê tông mãi cũng chùn. Theo em hòa cũng hòa rồi, tiếp tục cổ vũ ae trong các trận tới nào các cụ.
Tử huyệt này của đtvn đã bị lộ sau nhiều trận trước đây rồi !

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Rất đáng khen cho đội Phi, học xác định cầm hòa là mục đích, phòng ngự số đông nhưng không hề chơi rắn chơi bẩn, không câu giờ. Mong sao họ cầm hòa Indo để xứng đáng cùng Việt Nam vào bán kết
Chuẩn ạ! Phi biết người biết ta và biết xác định mục tiêu để có chiến thuật rõ ràng🇵🇭

shannon wl

Xe điện
Đội hình Phi đá thấp bên sân nhà sẽ ít tốn sức hơn
Vâng cụ, nhưng thể lực mình chưa đủ để đá áp đặt liên tục. Như trận nhật việt nó ép mình hết cả sức mình chỉ thủ chạy theo bóng.

TieuFu

Xe container
Thì các cụ ấy vẫn đúng mà, Phi làm gì có cửa nào với mình đâu? Trận hôm nay mọi chỉ số mình vượt trội, thiếu mỗi bàn thắng do hàng công chưa tròn thôi.
Kk ! Không chốt được thì chỉ số chỉ tham khảo thôi ! Chờ xen trận Indo mí Phil để so sánh thực lực toàn diện !

giang.nguyen

Xe điện
Vâng cụ, nhưng thể lực mình chưa đủ để đá áp đặt liên tục. Như trận nhật việt nó ép mình hết cả sức mình chỉ thủ chạy theo bóng.
Cụ lấy trình độ mình so với Nhật thì hãi quá. Tầm Asean mình top đầu nhưng qua tới Asian chắc mon men tóp cuối còn chật vật, nữa là đòi so với top đầu như Japan.

Trânj này phản ánh đúng trình độ mình thôi, đòi hơn nữa cũng có hơn nổi đâu mà

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ở ĐNA mọi người hay đùa gọi đội Philippines là đội Những Ngôi sao Châu Âu. Tuy đùa nhưng là thật. Thủ môn số một của Đội tuyển Philippines từng là thủ môn số 1 của một đội bóng tại NHA. Vâng, chơi ở Premier League chứ không phải JLeague hay KLeague gì đó nhé, nơi Minamino của Đội tuyển Nhật còn phải đánh bóng băng ghế dự bị ạ.

Ở Việt Nam có trường hợp cầu thủ Việt kiều Adriano Schmidt mãi không được gọi lên Tuyển mà các cụ đã sốt ruột kêu la ầm ĩ, trong khi những trường hợp như Adriano ở Philippines là chuyện bình thường. Năm 2018 Philippines cũng là đội duy nhất ghi bàn được vào lưới Việt Nam ở cả hai trận bằng các miếng đánh hẳn hoi chứ không phải như Mã cũng ghi bàn nhưng bằng các tình huống cố định.

Ở Việt Nam, ngoại binh hay được ca ngợi thì các đội tuyển của Philippines hầu hết là ngoại binh đó, các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Thể lực đội mình đá dưới sân trơn ướt như thế là quá ổn rồi cụ. Đi bộ trên sân cỏ trơn trượt cũng tiêu hao sức lực nhiều hơn là đi trên sân khô tiêu chuẩn đấy ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nay hết giờ, một số cầu thủ Philippines cũng đã vật ra sân đó thôi cụ. :D

davidhuy

Xe tăng
Chia sẻ sau trận hòa U23 Philippines, đội trưởng Đỗ Hùng Dũng đã gửi lời xin lỗi tới người hâm mộ cả nước.

👉 "Philippines chơi rất kiên cường, họ phòng ngự kín kẽ trên sân nhà. U23 Việt Nam đã cố gắng hết sức. Chúng tôi rất buồn vì không thể đem lại chiến thắng cho người hâm mộ. Ở những trận đấu tới chúng tôi sẽ cố gắng hơn.

👉 Mọi người đều cảm thấy tiếc nuối sau trận đấu này nhưng còn 2 trận đấu nữa và phải tập trung và quên đi trận đấu này để các trận đấu tiếp theo quyết tâm hơn. Giải đấu vẫn còn 2 trận nữa và chúng tôi sẽ tập luyện và duy trì trạng thái sức khỏe ở 2 trận tới giành kết quả tốt nhất.

👉 Thi đấu dưới sự cổ vũ của 17-18.000 khán giả nhà thì rất là xúc động, các cầu thủ đã vào sân với tinh thần chiến đấu hết mình để đem lại chiến thắng cho người hâm mộ và rất xin lỗi vì không thể có được chiến thắng. Tuy nhiên, chúng tôi vẫn luôn cố gắng hết mình trong mọi trận đấu", Hùng Dũng chia sẻ.
Thằng cu này chọn là Captain quá được, điềm đạm, văn minh và quan trọng đá quá tốt so với các cầu thủ còn lại 👍

Fiat2007

Xe buýt
Tất cả là tại cccm khen các e ấy quá. Trận trc hay, khen cái là ko giữ đx sự điềm tĩnh hay phong độ ngay, Văn Đô là ví dụ điển hình ko đc sắc hôm nay. Kaka

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Theo các cụ bị Thái ám ảnh thì Tiến Linh khóc ở AFF Cup 2020 khi không tránh được Thái Lan. Theo logic đó thì đến Seagames 31, anh cũng khóc vì tránh được Thái Lan. :D Mời các fans Thái vào xác nhận ạ. =))

Chỉnh sửa cuối:

Sungtazin

Xe tăng
Theo các cụ bị Thái ám ảnh thì Tiến Linh khóc ở AFF Cup 2022 khi không tránh được Thái Lan. Theo logic đó thì đến Seagames 31, anh cũng khóc vì tránh được Thái Lan. :D Mời các fans Thái vào xác nhận ạ. =))
Nói gì thì nói, hầu hết mọi người chúng ta, từ trong cuộc đến ngoài cuộc, các cấp độ đội tuyển QG đến các đội U của ta trong khuôn khổ khu vực ĐNA đều mong muốn gặp Thái Lan ở trận chung kết.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nói gì thì nói, hầu hết mọi người chúng ta, từ trong cuộc đến ngoài cuộc, các cấp độ đội tuyển QG đến các đội U của ta trong khuôn khổ khu vực ĐNA đều mong muốn gặp Thái Lan ở trận chung kết.
Mong muốn và sợ là hai khái niệm khác nhau hoàn toàn cụ ạ.

shannon wl

Xe điện
Cụ lấy trình độ mình so với Nhật thì hãi quá. Tầm Asean mình top đầu nhưng qua tới Asian chắc mon men tóp cuối còn chật vật, nữa là đòi so với top đầu như Japan.

Trânj này phản ánh đúng trình độ mình thôi, đòi hơn nữa cũng có hơn nổi đâu mà
Đúng cụ, so sánh hơi lệch trận này lộ rõ những yếu kém hạn chế của cầu thủ. Nói ra ta vẫn ở ao ráng phấn đấu sea aff.

shannon wl

Xe điện
Thể lực đội mình đá dưới sân trơn ướt như thế là quá ổn rồi cụ. Đi bộ trên sân cỏ trơn trượt cũng tiêu hao sức lực nhiều hơn là đi trên sân khô tiêu chuẩn đấy ạ.
Khó mình khó người, mà thôi trình chỉ có vậy chê bai hay đòi hỏi không hợp, mong cải thiện để vô địch chứ đứng như aff cup.

Trạng thái
Thớt đang đóng