[Funland] Bóng đá châu Âu mùa giải 2024/25⚽

LeoMessi85

Xe buýt
Thằng này e nhớ mua 2-3 mùa rồi, mấy mùa trc cũng gỗ lắm :)
Đêm qua là trận thứ 100 của Raphadinho cho Bà Xã đó cụ. 2 mùa đầu đá ổn, mỗi mùa đâu cũng bỏ túi 10 bàn / kiến tạo đó. Sang tay thầy Flick thì bùng cháy dữ dội 🔥 🔥 🔥

Chauthanh11

Xe điện
Barca đang vào phom nhưng cá nhân em thấy họ khá là mong manh , Bayern mùa này đá có phần hơi hồi nhiên , họ không còn sức bật như trước , có lẽ trụ cột già và lớp trẻ chưa thay thế nổi
Đặc biệt cặp trung vệ của Bayern thì đúng nghĩa toàn báo thủ , 2 ông này thể hình , thể lực , các kỹ năng cơ bản đều tốt nhưng mỗi tội phán đoán đọc tình huống không khác gì nghiệp dư

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Barca đang vào phom nhưng cá nhân em thấy họ khá là mong manh , Bayern mùa này đá có phần hơi hồi nhiên , họ không còn sức bật như trước , có lẽ trụ cột già và lớp trẻ chưa thay thế nổi
Đặc biệt cặp trung vệ của Bayern thì đúng nghĩa toàn báo thủ , 2 ông này thể hình , thể lực , các kỹ năng cơ bản đều tốt nhưng mỗi tội phán đoán đọc tình huống không khác gì nghiệp dư
Thôi cụ ạ, nghiêpk dư ma trụ lại được bảyern, tôi thấy ai cụ cũng chê. Nghiệp dư mà đá ở bayern thì chắc hummle ko bị bán ngay khi xuống phong độ, hay de light bị bán sang mu. Nên nhớ những sai sót đó xuất hiện khi đối thủ tinh quái và thi đấu hợp lí hơn. Lí do là barca đá hay hơn cầu thủ khéo léo hơn. Chứ ko thể đổ do trung vệ đá kém. Vì bayern đấu các đội khác kém hơn thì sai sót ít bộc lộ, lúc đó những kim hay ucape tha hồ mà thể hiện tài hoa
Ngay như các tiền vệ hay tiền đạo bayerrn cũng thi đấu ko hiệu quả.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Barca thi đấu mong manh chỗ nào. Đó là trực giác của cụ mà thôi. Cụ đang tư duy kiểu của xavi mà thôi. Thế cho nên trước trận cụ mới dự đoán barca thua. Trong khi thực tế hok có thua đâu
Đó là sự khác biệt giữa hlv tài nămg và hlv khá. Flick thích pressing, thích dồn lên và bắt việt vị vì vậy rats dễ bik phản công nhìn nó mong manh, nhưng vấn đề phòng ngự barca luôn bắt việt vị tốt. Đó là sự tinh vi trong chiến thuật nhìn mong manh mà ko phải vậy
Còn xavi tính chắc ăn thích kiểm soát bóng thích an toàn nên sẽ ít tấn công, và thích chờ đợi.
nghe thì chiến thuật của xavi có vẻ ngon, vì nó chắc chắn nhưng thực tế thic sao barca vẫn bik thua và phòng ngự ko chắc tí nào. Trong khi tấn công thì kém luôn rồi