[Thảo luận] Bọn xe khách tư nhân Mỹ Đình-Phú Thọ lừa đảo.

vuthangbn

Xe hơi
Em xin cảnh báo với các bác, các anh chị và các cháu nếu đi tuyến Mỹ Đình-Phú Thọ thì phải hỏi giá tiền trước chứ đừng ngồi lên xe chờ nó thu tiền là bị nó bắt chẹt. Chuyến 8 giờ sáng chạy từ Mỹ Đình số xe ...2186 là bố láo nhất, dừng đỗ, bắt khách dọc đường, bán khách cho xe ôm, thu tiền 2 lần vô trách nhiệm với hành khách.
Hôm đấy trời mưa quá em không nhìn rõ, hình như là 19L. Chứ số 2186 là đúng. Thằng lái xe chạc ngoài 40, hơi nhỏ con, còn thằng lơ thì to con hơn một chút. Em mong các bác đừng gặp phải cái xe này.

mercurate

Xe tăng
Mấy tuyển đi phía bắc đều lởm thế cụ ah. Em thấy có mấy công ty chạy là ổn thôi, bọn tư nhân bựa lắm. Cụ chạy Phú Thọ có thể đi xe ji đó của Cao Bằng. Đắt hơn ti ti nhưng thoải mái, tử tế.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Ôi quê của e sao lại láo thế để hôm nào cho cái kính lái ăn củ đậu bay!

ParkChuHe

Xe hơi
Cháu không chơi hướng đó nên không rành !!! cháu thích về biển cơ !

Thắng_Mềm

Xe điện

mondeo1186

Xe tăng
lâu lắm rồi em không đi xe khách về Phú thọ nhưng đi xe phú thọ có xe Minh Kiệm là rất tốt ah. từ chất lựong xe đến phục vụ. nhà xe này gần nhà Gấu nên em biết

Trainningdriver

Xe tải

vietran

Xe ba gác
Xe tuyến ngày nào nó chả phải đi, cụ cho nó vài củ đậu
Dính vài lần nó hiền ngay, còn đa phần dân mình nhẫn nhịn (bị đô hộ lâu quá mà) nên chúng nó càng làm bậy

hhc88

Xe tải
quê em PT nhưng chưa đi xe khách về bao giờ cả. nghe các bác nhà em nói thì có Thủy Chính là nhất rồi đến Minh Kiệm. nhà Minh Kiệm em biết vì đứa bạn em là con dâu nhà này :D

thuysinh.tl

Xe container
Các cụ cứ bắt xe Tuyên Quang là ổn. Gấu nhà cháu ở Vĩnh Yên nên trước đây thỉnh thoảng bảo nhà cháu bắt xe Tuyên Quang là không bị bán khách hoặc cò quay. Còn xe Phú thọ thì chuyện đó là bình thường

tiencoi79

Xe điện
Các cụ cứ bắt xe Tuyên Quang là ổn. Gấu nhà cháu ở Vĩnh Yên nên trước đây thỉnh thoảng bảo nhà cháu bắt xe Tuyên Quang là không bị bán khách hoặc cò quay. Còn xe Phú thọ thì chuyện đó là bình thường
Em đi tuyến đó toàn chọn xe Tuyên Quang or Hà Giang , xe to, chỗ ngồi thoải mái, không bị gà nhồi, không bị bán dọc đường... đi đường vành đai tránh TP Vĩnh Yên nên đi, về nhanh hơn :P ngon choét

dream300cc

Xe máy
Nhà em ở thị xã Phú Thọ nên k đi được xe này cụ ạ

Lexus430sc

Xe điện
Đúng rồi, đi hẳn mấy cái xe to của Tuyên Quang í cho lành. Nhớ vào tận bến cụ nhá, đừng có đứng ngoài đường là được.

N_V_L

Xe điện
PT quê em mà bon nhà xe này bố nháo quá, để bữa nào em chơi bọn này 1 quả mới được

mondeo1186

Xe tăng
Nhà em ở thị xã Phú Thọ nên k đi được xe này cụ ạ
Hỏi khí không phải nhà cụ ở đoạn nào ở TX ạ? em cũng ở TX ạ, gặp được đồng hương trên of mừng quá, hic hic

30z5459

Xe hơi
Em xin cảnh báo với các bác, các anh chị và các cháu nếu đi tuyến Mỹ Đình-Phú Thọ thì phải hỏi giá tiền trước chứ đừng ngồi lên xe chờ nó thu tiền là bị nó bắt chẹt. Chuyến 8 giờ sáng chạy từ Mỹ Đình số xe ...2186 là bố láo nhất, dừng đỗ, bắt khách dọc đường, bán khách cho xe ôm, thu tiền 2 lần vô trách nhiệm với hành khách.
Hôm đấy trời mưa quá em không nhìn rõ, hình như là 19L. Chứ số 2186 là đúng. Thằng lái xe chạc ngoài 40, hơi nhỏ con, còn thằng lơ thì to con hơn một chút. Em mong các bác đừng gặp phải cái xe này.
Em mấy lân định báo XXX vì thằng này rồi nhưng vì ích kỷ cá nhân (nghĩ rằng ngu thì chết...) lên em không báo. Quả thật khi đọc bài của kụ máu sôi lên não anh em ta có lẽ phải sử lý thằng mất d ậy này. Swj việc như sau:
Cách đây cũng khá lâu em phải đi công tác ở Vĩnh Phúc gặp thằng xe này thì nhẩy lên (em nghĩ xe nào mà chẳng được nhất là mình đang vội vậy nên em không đi từ bến xe). Xe đi qua cầu thăng long thì bắt đầu chúng rở trò 3 cây đỏ đen (cái này thì em không dính vì em không ngu đến mức đấy ;)) ) nhưng chúng cử một thằng kèm em không cho em ngăn cản người trên xe chơi, hậu quả là chúng xơi hết tiền của các kụ , các mẹ, và cả các chú các cô đầu đất trên xe, thậm chí chúng còn đánh con bé công nhân làm khu công nghị thăng long về quê có ít tiền. tóm lại chúng luộc hết tiền , điện thoại và vàng nữa..
Sau khi chúng thu hoạch xong đến đoạn giáp với phúc yên chỗ hai bên đường không có ai. chúng bán khách cho xe khác....Em thương một bác gái đi thăm con ở HN về không còn đồng nào để về nên cho tiền (mặc dù rất tức dận vì tính tham lam với trò đỏ đen lên bị lừa của bà bác này)
Sự việc xẩy ra đã lâu nhưng em vẫn day rứt vì đã không báo XXX vào lúc đấy và không giúp gì cho mọi người trên xe.
------------------
P/s: theo các kụ có lên sử lý bọn này và phải làm gì bây giờ.

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
Em đang tìm mãi mà chả tấy có giờ xe khách thủy chính chạy các bác nhể! Sắp có việc phải đi phú thọ, lần trước đi thằng thủy chính, lấy card mà về vứt đâu mất rùi í! hic