[VHGT] Bộ Công an kiến nghị xử lý phóng viên vì “gài bẫy cảnh sát giao thông"

podr everet

Xe buýt
Cái này gọi là: Đánh dằn mặt làm gương cho người khác.

AnhTiếnMobile

Xe điện
Thế này ai mà dám tố cáo hành vi tiêu cực nữa
Phóng viên NAM chắc bị tội Mớm cung chăng

2 tai 8 banh

Xe container
tại các chú nhà báo cứ vạch áo anh cho ... thiên hạ xem mà

dưng không thế thì ai vạch ???

nội bộ ngành đã bao giờ phát hiện được tiêu cực đâu ợ ??

hành vi này vừa bao che cho nhau - vừa dằn mặt những người tố cáo - xã hội không thể phát triển vì những cái tư duy bảo thủ kiểu này, nhưng ... dân đen nói ai nghe ...

xich_lo_29Y

Xe tải

aladin77772000

Xe hơi
Em đọc báo này nhiều bài lấp liếm lắm, nhưng quan trọng nhất vẫn là mình không làm sai thì ai gài bẫy được, trừ khi thằng ăn trộm cho tài sản nó trộm vào túi mình bảo mình ăn trộm thì đúng là gài bẫy rồi :D

sonvtc2

Xe điện
lại sắp chia tay một phóng viên ưu tú rồi!

aero_tourer

Xe tải
t

hành vi này vừa bao che cho nhau - vừa dằn mặt những người tố cáo - xã hội không thể phát triển vì những cái tư duy bảo thủ kiểu này, nhưng ... dân đen nói ai nghe ...
Đồng ý với bác, chơi với đám kiêu binh này không dễ, nhưng rồi không ai phá nát cái XH này nhanh hơn đám kiêu binh ấy đâu! Hãy chờ xem!;)

hieuitst

Xe hơi
"Phóng viên Nam còn hướng dẫn Phúc về số tiền đưa hối lộ để không bị xử lý hình sự."

Đọc đoạn này em chưa hiểu :-< Cụ nào am hiểu giải thích giúp đưa bao nhiêu tiền thì ko bị xử lý hình sự chứ em sợ quá, toàn đưa xxx 500k

250vx

Xe hơi
"Phóng viên Nam còn hướng dẫn Phúc về số tiền đưa hối lộ để không bị xử lý hình sự."

Đọc đoạn này em chưa hiểu :-< Cụ nào am hiểu giải thích giúp đưa bao nhiêu tiền thì ko bị xử lý hình sự chứ em sợ quá, toàn đưa xxx 500k
Tất cả do ngòi bút phóng viên hết thôi các cụ ạ

Tổng Cói

Xe máy
Kiểu này chắc là dằn mặt những người tố cáo đây mà :(

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Em đọc báo này nhiều bài lấp liếm lắm, nhưng quan trọng nhất vẫn là mình không làm sai thì ai gài bẫy được, trừ khi thằng ăn trộm cho tài sản nó trộm vào túi mình bảo mình ăn trộm thì đúng là gài bẫy rồi :D
Một cô gái ve vãn 1 đ/c xxx, dẫn tới đ/c xxx không tự kiềm chế lòng mình và sa ngã. Xử lý cô gái vì cô ta gài bẫy??
Đọc ý kiến của xxx mà cười rụng cả xxx.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trích bài (ko các cụ lại bảo em vu khống):
Tuy nhiên, Bộ Công an cũng đã làm rõ hành vi của phóng viên Nguyễn Hoài Nam là vi phạm pháp luật. Hoạt động của phóng viên Nam không phải là hoạt động tác nghiệp, không phải để thu thập tài liệu chứng cứ về một vụ nhận hối lộ đã xảy ra trước đó mà là cố ý, chủ động tạo tình huống để cài bẫy, đưa hối lộ nhằm ghi âm, ghi hình làm tư liệu đề tài viết bài.
Bộ công an đặt vấn đề: "Hoạt động của phóng viên Nam không phải là hoạt động tác nghiệp". Logic mà suy, Bộ công an chắc biết rất rõ, thế nào là hoạt động tác nghiệp.
Có bác nào rành thì giải thích giùm cái "hoạt động tác nghiệp" này nó cần phải thế nào để được Bộ công an thừa nhận??

Rồi, đây "không phải để thu thập tài liệu chứng cứ về một vụ nhận hối lộ đã xảy ra trước đó": Hoạt động hối lộ - nếu có - mà đã xảy ra trước đó thì còn éo đâu chứng cứ. Xiền hối lộ nhậu hết rồi còn đếch gì mà thu thập tài liệu.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Thớt chủ đề này mở ra được vài trang là bay . Bây giờ nhà cháu thấy mẹ của thằng cướp chặt tay ở SG đúng (theo suy luận của BCA " Tố" ngược nhà báo) " Ai biểu đeo vàng làm chi cho nó cướp ! " Không hiểu cái bản kiến nghị ấy xxx nào tham mưu và xxx nào kí ?

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Một cô gái ve vãn 1 đ/c xxx, dẫn tới đ/c xxx không tự kiềm chế lòng mình và sa ngã. Xử lý cô gái vì cô ta gài bẫy??
Đọc ý kiến của xxx mà cười rụng cả xxx.
... Ai cũng hiểu chỉ vài người không hiểu , nên có một số người đề nghị bắt tội....cái thằng...quay !

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Cái cụ nói là vu khống, vu oan chứ không phải bẫy. Nó làm sao để tự mình cho vào túi mới là bẫy.

NNS

Xe ngựa
Trích bài (ko các cụ lại bảo em vu khống):
Bộ công an đặt vấn đề: "Hoạt động của phóng viên Nam không phải là hoạt động tác nghiệp". Logic mà suy, Bộ công an chắc biết rất rõ, thế nào là hoạt động tác nghiệp.
Có bác nào rành thì giải thích giùm cái "hoạt động tác nghiệp" này nó cần phải thế nào để được Bộ công an thừa nhận??

Rồi, đây "không phải để thu thập tài liệu chứng cứ về một vụ nhận hối lộ đã xảy ra trước đó": Hoạt động hối lộ - nếu có - mà đã xảy ra trước đó thì còn éo đâu chứng cứ. Xiền hối lộ nhậu hết rồi còn đếch gì mà thu thập tài liệu.
hôm trước có chú trung úy hay đại úy biên phòng bị cảnh sát túm, khám trong người có hơn lạng ma túy thì lại được là đang "tác nghiệp" nhể?
tuy nhiên em cũng chả đánh giá cao gề các đồng chí PV, các chú ý "tác nghiệp" từ tống tiền chuyển sang "phóng sự điều tra" chỉ đơn giản là đăng hay ko đăng mà thôi=))

Haizzzz! Vụ clip phỏng vấn ông tổ trưởng dân phố E7 Thanh Xuân cũng rắc rối rồi, cũng BCA chỉ đạo .............