bít tông thắng dĩa trước inova tự bung gây chảy dầu ,mất thắng

tí nị

Xe tải
Chào mấy cụ
Tình hình con inova 2009 của em cứ mỗi lần bị hết bố thắng ,nếu không biết thay gấp sẽ xảy ra hiện tượng bít tông thắng đẩy ra hết cỡ gây chảy dầu mất thắng rất nguy hiểm.
Cho em hỏi đây là bệnh chung của dòng inova hay của riêng xe em (cách khắc phục).vụ này đã xảy ra lần thứ 2 ,lần đầu do không biết ,vì các dòng xe khác em chạy dù có chạy đến bố thắng còn miếng sắt cũng không thể bung siêu thắng của bít tông gây mất thắng đươc,

Tuanvd

Xe hơi
Do thay pittong ko đúng chiều dài nên bị tuột khi hết má.

firstsafe

Xe tải
hay do đĩa của cụ mòn quá...mỏng đi.

tí nị

Xe tải
Con này em chưa vớt dĩa lần nào ạ ,xe em hay bị bắnh bên phụ thôi

anhtho

Xe ngựa
Thằng em em chạy In đã 3 năm nay, không thấy nó nói gì về bệnh của phanh. Mà như cụ nói thì khá nguy hiểm đó, hay là cụ phanh nhiều quá, phanh bị nóng hơn bình thường ? Con xe trước em chạy tới gần 8 vạn mà má phanh vẫn chưa bị mòn tới mức phải thay (thợ nói).

adng

Xe điện
Nếu hãng thiết kế kém như vậy thì cụ xem đừng bỏ cái báo mòn má phanh đi, thấy nó kêu thì nên đi thay.
Ở nước phát triển thì bị triệu hồi bắt thay là cái chắc, nhưng ở thị trường dễ dãi VN thì nhà sx này còn kiêu dài.

Kiabuoisang

Xe container
Do thay pittong ko đúng chiều dài nên bị tuột khi hết má.
Cụ này nói chuẩn này; Bác nên kiểm tra lại piston xem có đúng chuẩn chưa. Nếu piston chưa đúng sẽ dẫn tới phụt dầu :D

Muon_biet

Xe cút kít
Chào mấy cụ
Tình hình con inova 2009 của em cứ mỗi lần bị hết bố thắng ,nếu không biết thay gấp sẽ xảy ra hiện tượng bít tông thắng đẩy ra hết cỡ gây chảy dầu mất thắng rất nguy hiểm.
Cho em hỏi đây là bệnh chung của dòng inova hay của riêng xe em (cách khắc phục).vụ này đã xảy ra lần thứ 2 ,lần đầu do không biết ,vì các dòng xe khác em chạy dù có chạy đến bố thắng còn miếng sắt cũng không thể bung siêu thắng của bít tông gây mất thắng đươc,
Cụ gặp không may trong cái may của người khác

tí nị

Xe tải
Kính các cụ ,sau khi tham khảo thợ ở nha trang nhận được thông báo như sau.
Đây là lỗi của dòng inova vì đã có nhiều xe bị nha ,thợ bảo riêng bố thắng trước khi nào thắng nghe tiềng sẹt sẹt là phải thay gấp bố thắng,không do lỗi bít tông thắng

Kính các cụ ,sau khi tham khảo thợ ở nha trang nhận được thông báo như sau.
Đây là lỗi của dòng inova vì đã có nhiều xe bị nha ,thợ bảo riêng bố thắng trước khi nào thắng nghe tiềng sẹt sẹt là phải thay gấp bố thắng,không do lỗi bít tông thắng
Iem đã từng sử dụng tới 7 8 con Ỉn mà chả con nào bị chảy dầu phanh khi má bị mòn cả. Có lần má phanh mòn tới sắt, gây xước cả đĩa mà cũng chả bị chảy dầu phanh. Cụ xem lại cụm piston phanh xe cụ xem hay nó bị hở khi đẩy ra quá mức. Lỗi piston hoặc đĩa phanh mỏng quá. Cụ cắt miếng tôn dày tầm 2li đệm vào khe giữa piston và má phanh xem chắc là ổn đấy. Chúc cụ sớm tìm ra nguyên nhân