Bình cứu hoả

Elecvit

Xe buýt
Kính thưa các bác, với tình hình xe cháy không rõ nguyên nhân thế này cháu định sắm bình cứu hoả cho con Vịt nhà cháu để tự cứu trước khi gọi cứu hoả. Các bác có kinh nghiêm cho cháu biết với thứ nhất là mua bình bao nhiêu kg là vừa ? thứ hai là mua về rồi thì lắp ở đâu cho tiện?.
Cám ơn tất cả các bác !

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Hôm nọ em mua của 1 cụ trên này 2 cái bình nhỏ nhỏ. 100K/cái. Vứt lăn lóc trong xe ạ.

babatoi268

Xe tải
EM làm cái bình 1kg để gầm ghế lái cho an toàn

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Kính thưa các bác, với tình hình xe cháy không rõ nguyên nhân thế này cháu định sắm bình cứu hoả cho con Vịt nhà cháu để tự cứu trước khi gọi cứu hoả. Các bác có kinh nghiêm cho cháu biết với thứ nhất là mua bình bao nhiêu kg là vừa ? thứ hai là mua về rồi thì lắp ở đâu cho tiện?.
Cám ơn tất cả các bác !
Anh qua ngõ 71 gần nhà em có cty chuyên về TB cứu hỏa, bình CO2 2kg giá tầm 400k.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Em gắn bên dưới ghế phụ (buộc phía trước chân ghế chứ ko để dưới gầm ghế) để khi cần thì nhoài người sang lấy dc ngay. Để bên dưới ghế lái nhỡ nó lăn vào dưới chân phanh thì ...

raotro

Xe container
Em gắn bên dưới ghế phụ (buộc phía trước chân ghế chứ ko để dưới gầm ghế) để khi cần thì nhoài người sang lấy dc ngay. Để bên dưới ghế lái nhỡ nó lăn vào dưới chân phanh thì ...
Cháu để ghế lái, nó ko lăn được vì vướng cái tay mỏ vịt.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Elecvit

Xe buýt
Cám ơn Nam, mình sẽ mua bình về còn lắp ở đâu thì nghiên cứu sau vậy, cơ bản là phải thuận tiện khi sử dụng, có khi để trên nóc xe lại hay

SPL

Xe container
Mua cái bình bột 4kg có 180k thôi cụ ơi, mua của trường PCCC luôn. Em cũng để dưới chân ghế lái, quay mỏ ra phía trước không lo lắm vụ lăn vào chân.

Heosua_HN

Xe điện
Em thấy Ter nhập gắn dưới chân ghế phụ ạ, lúc cần thì nhoài sang là tóm được ngay (không phải dưới gầm ghế đâu ạ)

raotro

Xe container

fansi

Xe buýt
Điều quan trọng nữa là chọn đúng chất chữa cháy các cụ nhá. Nếu cháy xe thì rất có thể xảy ra hai loại cháy (nguy hiểm nhất) là cháy điện và cháy xăng.
Bọt hợp với xăng nhưng không hợp với điện. Chỉ có bột là phù hợp nhất cho nhiều nguồn cháy, bao gồm cả hai loại kiểu cháy trên.

Ký hiệu ghi trên vỏ bình bột thường là: ABC-2; ABC-4; ABC-8 hoặc BC-2; BC-4; BC-8.
- Các chữ cái A, B, C trên bình thể hiện khả năng dập cháy của bình chữa cháy đối với các đám cháy khác nhau. Cụ thể:
+ A: Chữa các đám cháy chất rắn như: gỗ, bông, vải, sợi…
+ B: Chữa các đám cháy chất lỏng như: xăng dầu, cồn, rượu…
+ C: Chữa các đám cháy chất khí như: gas (khí đốt hoá lỏng),…
- Các số 2, 4, 8 thể hiện trọng lượng bột được nạp trong bình, đơn vị tính bằng kilôgam.
Tuy nhiên khi mua bình các cụ nên đọc kỹ nhãn.
Còn việc để bình ở đâu cũng là v/đ đau đầu đấy. Để đâu cũng cần thỏa mãn mấy đ/k: dễ lấy, chỗ để chắc, không bị va đập, tránh bị quá nóng
và an toàn cho người.
Bình cứu hỏa hoàn toàn có thể nổ các cụ nhá. Không rõ do nguyên nhân gì, nhưng CQ cháu ngày xưa bị nổ bình rồi, may không ai việc gì.
Hiện tại cháu để dưới gầm ghế lái, chèn cái bình nước bên cạnh cho khỏi lăn.
Các cụ nào đi off nên bọc thêm đệm phòng chống va đập, đồng thời có dây chằng nhỏ (có thể giật đứt dây khi có cháy).

Elecvit

Xe buýt
Điều quan trọng nữa là chọn đúng chất chữa cháy các cụ nhá. Nếu cháy xe thì rất có thể xảy ra hai loại cháy (nguy hiểm nhất) là cháy điện và cháy xăng.
Bọt hợp với xăng nhưng không hợp với điện. Chỉ có bột là phù hợp nhất cho nhiều nguồn cháy, bao gồm cả hai loại kiểu cháy trên.

Ký hiệu ghi trên vỏ bình bột thường là: ABC-2; ABC-4; ABC-8 hoặc BC-2; BC-4; BC-8.
- Các chữ cái A, B, C trên bình thể hiện khả năng dập cháy của bình chữa cháy đối với các đám cháy khác nhau. Cụ thể:
+ A: Chữa các đám cháy chất rắn như: gỗ, bông, vải, sợi…
+ B: Chữa các đám cháy chất lỏng như: xăng dầu, cồn, rượu…
+ C: Chữa các đám cháy chất khí như: gas (khí đốt hoá lỏng),…
- Các số 2, 4, 8 thể hiện trọng lượng bột được nạp trong bình, đơn vị tính bằng kilôgam.
Tuy nhiên khi mua bình các cụ nên đọc kỹ nhãn.
Còn việc để bình ở đâu cũng là v/đ đau đầu đấy. Để đâu cũng cần thỏa mãn mấy đ/k: dễ lấy, chỗ để chắc, không bị va đập, tránh bị quá nóng
và an toàn cho người.
Bình cứu hỏa hoàn toàn có thể nổ các cụ nhá. Không rõ do nguyên nhân gì, nhưng CQ cháu ngày xưa bị nổ bình rồi, may không ai việc gì.
Hiện tại cháu để dưới gầm ghế lái, chèn cái bình nước bên cạnh cho khỏi lăn.
Các cụ nào đi off nên bọc thêm đệm phòng chống va đập, đồng thời có dây chằng nhỏ (có thể giật đứt dây khi có cháy).
Cám ơn bác, vấn đề cũng hơi phức tạp nhỉ, cuối cùng chắc em chọn phương án mua bình khoảng 2kg loại ABC hoặc AB nhét dọc dưới gầm ghế lái rồi dùng dây gai nhỏ buộc sơ lại cho khỏi lăn

vitomsau

Xe tải
Bình chữa lửa OTMAN 500ml Singapore, em vửa mua ở Metro Hải Phòng, giá 70.000 Đồng:
- Áp lực phun: 1.0 Mpa;
- Khoảng cách phun xa: 1,5 m;
- Không dùng thử, chỉ sử dụng một lần

Elecvit

Xe buýt
Bình chữa lửa OTMAN 500ml Singapore, em vửa mua ở Metro Hải Phòng, giá 70.000 Đồng:
- Áp lực phun: 1.0 Mpa;
- Khoảng cách phun xa: 1,5 m;
- Không dùng thử, chỉ sử dụng một lần

Em nghĩ là bình của bác chỉ đủ dùng cho xe máy thôi

vitomsau

Xe tải
Em nghĩ là bình của bác chỉ đủ dùng cho xe máy thôi
À vâng, bình này chỉ xử lý được đám lửa nhỏ thôi, xe em có 2 bình. Nếu cụ cần trang bị thành xe cứu hỏa thì cần sắm vài bình CO2 loại 3kg trở lên, trang bị cả mặt nạ và bộ quần áo chống cháy nữa thì chuẩn luôn (b)

sparkvan

Xì hơi lốp
Cám ơn Nam, mình sẽ mua bình về còn lắp ở đâu thì nghiên cứu sau vậy, cơ bản là phải thuận tiện khi sử dụng, có khi để trên nóc xe lại hay
em nghĩ cất trong tủ là an toàn nhất :P