[Thảo luận] Bình cứu hỏa trong xe --> luật có quy định kô

tomxomlom

Xe tải
nhân dịp cụ INNOCHI bên thớt vượt phải ở Hải Dương nói về việc xxx Hai Dương kiểm tra bình cứu hỏa trong xe

Cháu trình thấp, xin giáo huấn các cụ xem việc này có chuẩn kô

luật có quy định kô và quy định cụ thể thế nào

Hay cá nhân trang bị để an toàn cho mình và cho mọi người thôi ah

cháu dốt nên đã đội mũ bảo hiểm các cụ ném đá tổai mái ợ

getzbac

Xe tăng
Theo em biết không phải trường hợp nào cũng áp dụng. Hình như là xe khách mới bắt buộc. Tuy nhiên dạo này thấy Bà Hỏa viếng thăm nhiều cụ quá nên em cũng phải trang bị cho an tâm. An tâm thôi nhé bởi vì mấy cái bình bé bé giải quyết được vấn đề gì đâu may ra chỉ dập đám cháy nhỏ, còn cháy lớn thì.....

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thực ra cái bình tí ti thì em nghĩ cũng chạ ăn thua, dưng có còn hơn không,biết đâu có lúc cần, đầu tư tầm hơn 100k cho tí an toàn cũng tàm tạm

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Xe nào thiết kế có thì phải có, ko thì thôi. Đây là chiêu bắt bẩn của xxx HD, có nhiều cụ đã nói rồi mà. Các cụ chịu khó search rồi hãy hỏi

Ob3xuT

Xe điện
Hôm trc e còn nghe đứa em kể đi 2b bị xxx cơ động bắt vì tội đi dép ko có quai hậu... Ko biết bị nó hù dọa thế nào mà cãi sống cãi chết là trong luật có điều này :((

tomxomlom

Xe tải
Xe nào thiết kể có thì phải có, ko thì thôi. Đây là chiêu bắt bẩn của xxx HD, có nhiều cụ đã nói rồi mà. Các cụ chịu khó search rồi hãy hỏi
cám ơn cụ, cháu đội mũ BH rồi, cụ ném đá thoải mái, tinh thấn học tập của cháu cao lắm

tomxomlom

Xe tải
Hôm trc e còn nghe đứa em kể đi 2b bị xxx cơ động bắt vì tội đi dép ko có quai hậu... Ko biết bị nó hù dọa thế nào mà cãi sống cãi chết là trong luật có điều này :((
em cụ chém roài, như cụ nói, mai ra đường nó còn bắt cả lỗi kô mặc sịt hả cụ

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Theo em biết là Luật chưa quy định bắt buộc phải có, chỉ xe khách từ 16 chỗ mới bắt buộc thôi, nhưng trong xe em cũng có đủ cho có gì còn có cơ sở mà cãi khi bắt láo chứ :))

phuongvm

Xe tải
Website
itcom.vn
Các cụ cẩn thận! đi xe mà không mặc sịp cũng bị phạt :))

anlaolao

Xe buýt
Cái này trong luật có đấy cụ ơi ! Nó tương tự như phải bật đèn trước 18h . Lúc nào cần bb cho đủ chỉ tiêu là xxx áp dụng được .

Vova

Xe container
Cái này trong luật có đấy cụ ơi ! Nó tương tự như phải bật đèn trước 18h . Lúc nào cần bb cho đủ chỉ tiêu là xxx áp dụng được .
Cụ thương thì thương cho trót, tìm hộ mọi người cái luật đấy được không ạ? Chứ đi xe máy mà lúc nào cũng phải có dép có quai hậu thì căng phết.

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Thế thì hơi vô lý, giờ ra đường mà bắt cái này thì 1 ngày chắc nửa triệu ông dính :D

babe0

Xe đạp
tomxomlom
cái này có đấy cụ ạ,ông bác e ở quê ra bị xxx vịn vào phạt vì tội đi dép tổ ong:P

thienphuc

Xe điện
tomxomlom
cái này có đấy cụ ạ,ông bác e ở quê ra bị xxx vịn vào phạt vì tội đi dép tổ ong:P

thế là xxx nó phân biệt giàu nghèo rồi ,ng nghèo thường ở các vùng miền xa thủ đô thì nó phân biệt luôn cả vùng miền rồi bác bảo nó lập biển bản kiểu gì cho đủ cả chia rẽ dân tộc luôn cho đủ bộ.ng ta nghèo k phải là lỗi để phạt mà là lỗi của thằng lãnh đạo khi ng ta tin tưởng giao phó trách nhiệm mà éo làm cho ng ta giầu đc

k có bình cứu hỏa thì phải hỏi anh đăng kiểm nhé.hôm trước em bị xxx túm ỏ cao tốc thăng long nội bài xxx già mặt đỏ như khỉ đỏ *** quát mấy thằng lính tìm xem lỗi gì lập bb phạt luôn ,lập lỗi xi nhan mờ
em bảo lập đi rồi tiện bút ghi hộ chữ " kính chuyển đơn vị đăng kiểm" xxx già bảo dọa mấy thằng kia thì đc k dọa đc tao đâu cho nó cái bb thu bằng luôn
em bảo việc lập chú cứ lập ai cấm chú đâu nhưng cái này bên đăng kiểm họ chấp nhận nên k phải lỗi của cháu
xxx già thể hiện bản chất giống con khỉ đi đi lại lại mặt đỏ gay đi lại cố bắt lỗi rồi buông 1 câu tao thích bắt lỗi gì chả đc
em bảo chờ cháu bật ghi âm đã
xxx già bảo tao éo thèm nói chuyện với mày rồi bỏ đi
em cũng éo thèm nói chuyện với con khỉ già nữa em lên xe đi về cho nó mát

longtech21

Xe tăng
em nhớ vấn đề này có cụ lập thớt nói rồi, các cụ ấy còn chỉ rõ quy định của Nhà nước, em ko biết thớt nào, cụ nào nhớ dẫn lại link cho anh em biết. Tóm lại là xe con ko bắt buộc, tùy từng loại xe do luật pháp quy định.

vam

Xe buýt
đã vote - cụ. Cụ mà lôi được cái luật phạt đi dép quai hậu ra được thì e vote + trả lại. :-q

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ngâm cứu nhé:
Nghị định 33/2011/ND-CP: Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Và chú ý chỗ em bôi xanh nhé, hôm trước cũng đã có topic về việc này rồi, nếu xxx hỏi thì các cụ nói thẳng "Xe tôi thiết kế không chỉ rõ lắp thiết bị chữa cháy thế nào cả? và tôi đi đăng kiểm đã được OK tức là xe tôi đủ điều kiên lưu hành"

night_fury

Xe hơi
Các cụ ngâm cứu nhé:
Nghị định 33/2011/ND-CP: Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Và chú ý chỗ em bôi xanh nhé, hôm trước cũng đã có topic về việc này rồi, nếu xxx hỏi thì các cụ nói thẳng "Xe tôi thiết kế không chỉ rõ lắp thiết bị chữa cháy thế nào cả? và tôi đi đăng kiểm đã được OK tức là xe tôi đủ điều kiên lưu hành"
cái điều này cá nhân em thấy khá là mờ, kể cả xe em thiết kế có chỗ lắp nhưng tháo ra mất rồi cãi là ko thì xxx cũng có biết đâu, nên bị lỗi này theo em ai già mồm hơn thì thắng thôi :))