Biển số mới theo thông tư 12 đây

haithanhleminh

Xe tải
Hàng hót các cụ nhé

Để có được em nó thì cần những thủ tục sau:
1. Khai báo theo mẫu (xin ở Phòng CS hoặc down trên mạng đều được), ra phường/xã xin xác nhận địa chỉ thường trú của người đăng ký sang tên.
2. Ra phòng thuế quận/huyện xin tờ khai (02 tờ) khai báo thuế, nhớ khai giá trị tài sản càng thấp càng tốt, photo chứng minh thư, tờ khai (1) để (2) lưu (kèm 200k phí bôi trơn)
3. Ra kho bạc quận/huyện nộp thuế.
4. Nếu ở HN ra TT đăng kiểm 3/2 đường Giải Phóng gặp Long để cà số khung, số máy (hết 100k hoặc 150k, cần mấy bộ cũng giá đó) rồi dán vào (1), photo CMT, Tờ thuế, Đăng ký xe, đăng kiểm, rồi đến phòng CSGT (87 LTK) để khám xe (bôi trơn 200k sẽ không cần khám). Xong xuôi đưa hồ sơ lên tầng 2, đưa đăng ký xe bản gốc họ giữ và cầm giấy hẹn.
5. Như trong ảnh là kết quả đó.
Cheer!

Nguyen Duc Tho

Xe tải
chúc mừng cụ, chắc là người đầu tiên rồi. Biển đẹp đấy :-bd

Cụ làm ngày nào vậy, e giấy hẹn ngày 22/4 chưa thấy gì :D

Ac080

Xe tăng
Chúc mừng cụ. Cuôi tháng em về không biết của em đã được chưa nữa. Đến nay đã là 50 ngày rồi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chúc mừng kụ nhá - Kụ có giấy hẹn khi nào vậy? Kụ lên trực tiếp hay xxx a nhô kụ lên bấm biển ah?

doanhlilama691

Xe điện
Chúc mừng chúc mừng, thế là cùng tỉnh TP là ok roài, còn quả chuyển vùng nữa thoai.

Goal

Xe tăng
Chúc mừng cụ, thế là chính sách... đã đi vào cuộc sống! :)

MitCon

Xe hơi
Đầu tiên của OF và cái biển cũng khá đẹp

haithanhleminh

Xe tải
Cảm ơn các cụ, một số thông tin để các cụ tham khảo.
1. Giấy hẹn: nhà cháu làm hôm 18/4
2. Gọi điện thoại trước để hỏi đỡ mất công (đối với 87 LTK) : 0904915005, em tên Nguyễn Hà Thanh. Nếu muốn em Trang xinh thì các cụ đợi sau nhé :D
3. Giấy tờ cần mang:
- CMT: để đối chiếu chính chủ đi làm giấy tờ
- Đăng kiểm : để so sánh số khung, số máy chi tiết với đăng ký mới.
- Biển cũ: để thu lại
- $ gửi xe và uống cafe + 200k tiền biển (thực tế là 150 trên phiếu biên nhận, chắc 50k để làm tròn số đây :D)

hoavedem

Xe đạp
chúc mừng cụ, không biết trong niềm nam có ai làm được chưa???

sonkh250

Xe buýt
Cảm ơn các cụ, một số thông tin để các cụ tham khảo.
1. Giấy hẹn: nhà cháu làm hôm 18/4
2. Gọi điện thoại trước để hỏi đỡ mất công (đối với 87 LTK) : 0904915005, em tên Nguyễn Hà Thanh. Nếu muốn em Trang xinh thì các cụ đợi sau nhé :D
3. Giấy tờ cần mang:
- CMT: để đối chiếu chính chủ đi làm giấy tờ
- Đăng kiểm : để so sánh số khung, số máy chi tiết với đăng ký mới.
- Biển cũ: để thu lại
- $ gửi xe và uống cafe + 200k tiền biển (thực tế là 150 trên phiếu biên nhận, chắc 50k để làm tròn số đây :D)
cụ cho em hỏi: gọi điện có fai bôi trơn k ạ?

longvu

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ đã về đích đầu tiên.
Cụ bấm ra đầu 85, vậy chả lẽ đầu 86 sắp ra hay đã ra rồi hả cụ ?
cụ cho em hỏi: gọi điện có fai bôi trơn k ạ?
Cụ đừng nóng, cái gì chả phải bôi trơn, trừ phi ........ thế nào thì các cụ OF đều hiểu cả.
P/S: 1 số cụ đừng nghĩ sang vấn đề đen tối ...như em đang nghĩ đấy :))

Chỉnh sửa cuối:

dovuongcat

Xe hơi
nhà cháu có giấy hẹn từ 8/5 ko biết lúc nào được bấm . cụ nào có số đt ở long biên cho nhà cháu với

dovuongcat

Xe hơi
có cụ nào biết cho cháu hỏi đăng kiểm nhà cháu đến 14/6 hết hạn và giâý hẹn tt 12 từ 8/5 nếu chưa đc bốc biển thì giâys hẹn có đi đăng kiểm và mua phí bảo trì đường cảm ơn ca bộ đc ko . gấp gấp gấp !!!xin chân thành cảm ơn các cụ các mợ

haithanhleminh

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ đã về đích đầu tiên.
Cụ bấm ra đầu 85, vậy chả lẽ đầu 86 sắp ra hay đã ra rồi hả cụ ?

Cụ đừng nóng, cái gì chả phải bôi trơn, trừ phi ........ thế nào thì các cụ OF đều hiểu cả.
P/S: 1 số cụ đừng nghĩ sang vấn đề đen tối ...như em đang nghĩ đấy :))
Nhanh lắm cụ ạ, dự là một đến vài tuần nữa sẽ ra đầu 6. Các cụ có giấy hẹn từ đầu tháng 5 rất có thể bấm được đầu 868 :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Đăng kiểm + mua phí bình thường kụ nhé. Xong họ sẽ đưa cái giấy hẹn khi nào có đăng ký sẽ trả đăng kiểm gốc :D

dovietdungxd

Xe hơi
có cụ nào biết cho cháu hỏi đăng kiểm nhà cháu đến 14/6 hết hạn và giâý hẹn tt 12 từ 8/5 nếu chưa đc bốc biển thì giâys hẹn có đi đăng kiểm và mua phí bảo trì đường cảm ơn ca bộ đc ko . gấp gấp gấp !!!xin chân thành cảm ơn các cụ các mợ
E cũng như cụ đới ạ e đang cầm giấy hẹn 2 cái xe theo thông tư 12 và cả 2 xe đều hết đăng kiểm xe ,sáng nay e mang ra 3-2 Giải Phóng để kiểm định nhưng gặp thằng nhân viên mất dạy hay cái chỗ đó mất dạy cả lũ,xin lỗi các cụ e bức xúc quá nên nói bậy các cụ thông cảm cho e.MKiep nay e mà không bận e quay lại cà thằng C đó ngay.Câu chuyện thế này e đưa lên để các cụ rút kinh nghiệm không lại bị nó hành như e.
+ 8h sáng có mặt làm thủ tục
+ Thằng Nv hách dịch làm câu cụt ngủn ( giấy tờ đâu,mở capo lên ) e làm theo nó và không quên câu tiền abc trên xe
+ Nó xem giấy hẹn rùi bảo e ,giấy hẹn từ ngày 09/05 trong vòng 30 ngày hết hạn rùi,lên 86 gia hạn rùi về làm.
+ E cưỡi XO lên làm gia hạn mất 60p xong quay lại gặp nó
+ Loanh quanh một lúc nó bảo e ra đóng tiền phí,truy thu phi đường bộ,bảo hiểm...tổng hết 2,9 tr lẻ.E định đi đóng thì nó làm câu,xe chỉ đăng kiểm tạm được 15 ngày sau đó đăng kiểm lại.Lúc này e mới ngớ người tổ sư bố nó thế thì e làm làm giề,vừa mất tiền,vừa mất thời gian.E bảo nó không làm nữa về
+ E không tin nó nên phi sang Gia Lâm để làm,kết quả đơn giản như thường chỉ thiếu sổ ( giờ thay bằng giấy ) khi nào có đăng ký đến lấy.
Xong e hỏi cu e nvien ở đấy nó bảo thế là bên kia nó cò quay a thôi còn đăng kiểm chỉ kiểm tra tình trạng xe không liên quan đến việc khác việc xá minh...là của công an,bên e đăng kiểm bình thường dù loại giấy hẹn nào cũng thế.
Thế mới lộn tiết rất tiếc nay e bận quá không thì e quay lại cho thằng kia một trận,khốn nạn chỉ giỏi củ hành củ tỏi.E vẫn cú lắm nhất định e sẽ quay lại làm việc với thằng kia.
Nên các cụ rút kinh nghiệm việc của e,cụ nào tình trạng như e mà bị cò quay ở đấy cứ alo e e ra ngay mang giấy tờ ra phang vào mặt bọn nó.
Chúc các cụ mạnh khỏe thành đạt và hạnh phúc!
Xin chân thành cám ơn và chào hợp tác!

longvu

Xe tăng
nhà cháu có giấy hẹn từ 8/5 ko biết lúc nào được bấm . cụ nào có số đt ở long biên cho nhà cháu với
ơ, nếu cụ làm theo TT 36, hồ sơ đầy đủ thì trên giấy hẹn ghĩ rõ ngày đến bốc mà.

Nhanh lắm cụ ạ, dự là một đến vài tuần nữa sẽ ra đầu 6. Các cụ có giấy hẹn từ đầu tháng 5 rất có thể bấm được đầu 868 :D
Một đến vài tuần .....ko phải là câu trả lời cụ ợ. Em hỏi thế là vì em muốn chọn ngày đến bốc biển, tính từ ngày ..em đc quyền đến bốc cụ ạ, hí hí

longvu

Xe tăng
Em nghe cụ kể mà cũng lộn hết cả tiết với cách ứng xử, củ hành của cái thằng ở 3/2. Cụ có nhớ tên của nó ko ? Nếu cụ có bằng chứng v/v nó củ hành cụ, em đưa cụ vào gặp sếp của trạm 3/2, xử nó theo đúng quy định luôn và ngay. Em nói thế vì em đều ĐK tại 3/2 từ lâu lắm rồi, rất đơn giản, và chưa bị ...hành lần nào luôn. Tất nhiên, em cũng có gọi là tí quan hệ với đội ở 18 Phạm Hùng, nhưng cái chính là xe em đầy đủ hồ sơ, ko độ đệ gì, hầu như ít bị lỗi nên ko bị cò văn quay lần nào.
E cũng như cụ đới ạ e đang cầm giấy hẹn 2 cái xe theo thông tư 12 và cả 2 xe đều hết đăng kiểm xe ,sáng nay e mang ra 3-2 Giải Phóng để kiểm định nhưng gặp thằng nhân viên mất dạy hay cái chỗ đó mất dạy cả lũ,xin lỗi các cụ e bức xúc quá nên nói bậy các cụ thông cảm cho e.MKiep nay e mà không bận e quay lại cà thằng C đó ngay.Câu chuyện thế này e đưa lên để các cụ rút kinh nghiệm không lại bị nó hành như e.
+ 8h sáng có mặt làm thủ tục
+ Thằng Nv hách dịch làm câu cụt ngủn ( giấy tờ đâu,mở capo lên ) e làm theo nó và không quên câu tiền abc trên xe
+ Nó xem giấy hẹn rùi bảo e ,giấy hẹn từ ngày 09/05 trong vòng 30 ngày hết hạn rùi,lên 86 gia hạn rùi về làm.
+ E cưỡi XO lên làm gia hạn mất 60p xong quay lại gặp nó
+ Loanh quanh một lúc nó bảo e ra đóng tiền phí,truy thu phi đường bộ,bảo hiểm...tổng hết 2,9 tr lẻ.E định đi đóng thì nó làm câu,xe chỉ đăng kiểm tạm được 15 ngày sau đó đăng kiểm lại.Lúc này e mới ngớ người tổ sư bố nó thế thì e làm làm giề,vừa mất tiền,vừa mất thời gian.E bảo nó không làm nữa về
+ E không tin nó nên phi sang Gia Lâm để làm,kết quả đơn giản như thường chỉ thiếu sổ ( giờ thay bằng giấy ) khi nào có đăng ký đến lấy.
Xong e hỏi cu e nvien ở đấy nó bảo thế là bên kia nó cò quay a thôi còn đăng kiểm chỉ kiểm tra tình trạng xe không liên quan đến việc khác việc xá minh...là của công an,bên e đăng kiểm bình thường dù loại giấy hẹn nào cũng thế.
Thế mới lộn tiết rất tiếc nay e bận quá không thì e quay lại cho thằng kia một trận,khốn nạn chỉ giỏi củ hành củ tỏi.E vẫn cú lắm nhất định e sẽ quay lại làm việc với thằng kia.
Nên các cụ rút kinh nghiệm việc của e,cụ nào tình trạng như e mà bị cò quay ở đấy cứ alo e e ra ngay mang giấy tờ ra phang vào mặt bọn nó.
Chúc các cụ mạnh khỏe thành đạt và hạnh phúc!
Xin chân thành cám ơn và chào hợp tác!