[Thảo luận] Biển cấm xe tải trong TP, XXX thua Maria :P

MariaOzawa

Xe buýt
Chào các Cụ, các Mợ em chiều nay em gặp vụ này kể hầu các cụ
Chả là nhà em có con xe tải 1,25t chuyên chở hàng cho ty, chiều đang ngồi theo dõi sự di chuyển của Ông Đặng Thành Tâm thì đt reo
Cậu lái xe: Anh ơi em đang đi trong ngõ nhà mình thì có bọn xxx phường đến bắt #-o
Em: Đợi anh tý

Vội vàng chạy ra cuối ngõ chỗ hay để xe tải ( Ngõ nhà em ở Phương Mai, 2 ô tô tránh nhau đc, và là ngõ cụt nên đỗ xe thoải mái ). Đến nơi em thấy 2 cán bộ xxx, 1 chú gầy mặt sát tới xương, 1 chú già hơn lùn hơn tý đã đứng đấy.
Em : Có việc gì đấy anh ơi
xxx già : Anh là gì thế ?
Em : Em là chủ xe đấy.
xxx già : Anh bảo lái xe cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
Em sau bao nhiêu năm chính chiến phim trường nên liếc thấy chú xxx già không đeo bảng tên, và mặt 2 thằng cũng lạ hoắc ko biết có phải xxx phường mình ko nữa [-X
Ngay lập tức em rút con N72 ra chụp tới tấp và Em lu loa lên ngay >:)
Các anh ở đâu đến đây hỏi giấy tờ ? Sao các anh đi làm nhiệm vụ mà ko có bảng tên ? Các anh cho tôi xem giấy tờ ? Các anh ở phường thì lên phường làm việc .... mấy bà tổ buôn xúm ngay vào hóng :))
xxx già : Anh muốn làm việc thì làm việc với cậu này, chỉ vào cậu xxx trẻ
xxx Trẻ : Anh bình tĩnh, tôi làm việc với anh
Em : Có việc gì thế ?
xxx trẻ : Xe anh đi vào đường cấm xe tải #-o
Em nghĩ em kinh doanh ở đấy gần chục năm chưa bao giờ có chuyện cấm xe tải vào ngõ nhà mình ?
Em : Để tôi chạy ra đầu ngõ xem đã
Ra đầu ngõ thì thấy cái biển này

Do cũng hơi nghi ngờ trình biển của mình nên em phi vào nhà định hỏi anh Gù, nhưng liên tục cậu lái xem gọi cho em, em lại phải chạy ra #:-s. Qua chỗ chị bán nc xác minh ngay đc là 2 thằng mới chuyển về phường em thật :D. Đi nhanh ra chỗ xe thì thấy có thêm 1 cậu béo nữa giới thiệu là HS phường, toàn thằng trẻ măng mặt lạ hoắc, em thấy đúng là xxx phường thì nhẹ giọng xuống
Em : Thôi các anh đúng là người ở phường thì ko có chuyện gì rồi, anh em thông cảm ...( Em có hèn quá ko X_X )
Thế là cậu xxx già đc thể lu loa lên ngay, em điên quá bảo đây là tôi đang lịch sự đấy, ông đi làm ko có bảng tên tôi vẫn có ảnh đấy. Rồi nó lại đt, cậu phó phường HS xuống xem lập biên bản, lúc lập em chỉ bảo : Tôi dân ở đây làm ăn cả đời các cậu làm thế nào thì làm
XX trẻ : Anh muốn làm ăn lâu dài thì tý lên phường anh em nói chuyện ( ý là phải tiền phế hàng tháng ), còn biên bản này em vẫn làm phạt 1,7 củ giữ bằng 30 ngày :mad:.

Lúc đấy vì chưa kịp hỏi anh Gù nên em chỉ ậm ừ thôi, nó làm biên bản bắt cậu lái xe ký tội đi vào đường cấm xe tải. Xong xuôi bọn nó đi về đến giữa ngõ chúng nó lại bắt đc 1 xe tải đang đi vào nữa nhưng chủ xe dúi cho 400k nên đi ngay, em lại khai thác thêm hôm qua chúng nó cũng bắt 3 xe tải trong ngõ, ít nhất 1 xe là 300k :77:. Bọn này ở phường khác mới chuyển về nên cái kiểu bắt xe tải là chúng nó chắc đã làm ở phường khác trước rồi, 2 thằng cứ đi xe máy trên phố Phương Mai thấy xe tải nào vào các ngõ là đuổi theo để phạt.
Về đến nhà em tức tốc hỏi anh Gù,He he trên mạng cũng lắm câu trả lời ko đúng nhưng may quá có cái này
http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=12807 của Bộ Giao thông :))
Ngay lập tức em in ra 1 bản, rồi ngồi tính nếu lằng nhằng là lại phải lên nhờ thêm các Cụ trên OF giúp đỡ.
Gần 1h sau em phi lên phường. Cửa quan đông quá :D ngồi ở bàn trực ban là cậu xxx trẻ, trước mặt cậu là 1 chị bán ĐTDĐ bị thu cái tủ ĐT vì tràn ra đường 50cm, hình phạt sẽ là 25 củ :77:, bên phải là 4 em đồng nát bị thu xe vì chở hàng, 1 ông hình như là bị tội đỗ thì phải. Nói chung ở trong cửa quan toàn là dân đến xử lý phạt và ko thấy bắt đc tội phạm nào cả :^)

Em thấy cậu xxx trẻ liền đưa tờ giấy em in ra và nói : Các cậu làm luật mà ko hiểu luật gì cả, cứ đọc đi rồi ra nói chuyện. Cu cậu chạy ngay vào phòng trong đọc, vài phút sau cậu gọi tôi vào phòng :)) có cả cậu phó phường ở đấy, 2 bên nói vài câu rồi cậu xxx trẻ nói gọi cậu lái xe nhà em đến trả lại bằng lái xe và hủy biên bản :69:

Tuy không bị mất hơn củ và chịu cảnh hàng tháng mất tiền cho xxx phường nhưng em có cảm giác gờn gợn. Em có cảm giác lực lượng xxx trẻ lấy dân làm đối tượng để nhũng nhiễu kiếm tiền, lợi dụng sự mập mờ, sự thiếu hiểu biết về luật của dân để trục lợi. Lừa dân để kiếm tiền những đồng tiền dính mồ hôi như thế ko hiểu các cậu xxx nghĩ gì nhỉ :^)
Tìm mãi ko thấy cái cáp nối N72 để up ảnh hầu các Cụ ~X(

He he em có ảnh lên đây :)

Ảnh hiện trường xảy ra vụ án :P

Ảnh đối tượng xxx già tên thật là Đức, đã ko đeo biển tên khi đi kiếm ăn :D

Với tinh thần phòng ngừa tội phạm giả danh lực lượng xxx để đi kiếm ăn, em chụp luôn phương tiện gây án của 2 đồng chí

Còn đây là biên bản trước khi nộp trả cho xxx ở phường em Cẩn con bố Thận đã chụp lại, ngoài ra vẫn còn photo thêm 1 bản nữa :P

Chỉnh sửa cuối:

bảo châu

Xe điện
Vote cụ. Em là rất muốn nhìn mặt xxx lúc đấy thế nào.

mr.ken_no1

Xe container
Ơ, thế ký chấp nhận lỗi rồi mà cũng được tha hả cụ và hủy được BB sao? hay là BB đểu?
Cụ úp cái BB đó lên được ko ạ?

buicongchuc

Xe ba gác
Vote cụ chủ, em rót Vodka mời cụ! Em không lái xe tải nên ít để ý đến cái biển cấm xe tải. Nhờ cụ mà em phải down ngay cái “ QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ, QCVN: 41/ 2012/ BGTVT ” ban hành kèm theo Thông tư số 17/2012/TT-BGTVT ngày 29/05/2012 của Bộ Giao thông vận tải về nghiên cứu thêm.

MariaOzawa

Xe buýt
Ơ, thế ký chấp nhận lỗi rồi mà cũng được tha hả cụ và hủy được BB sao? hay là BB đểu?
Cụ úp cái BB đó lên được ko ạ?
Cháu cũng lạ là nó hủy BB đc ngay, nếu chiều nó bắt cháu nộp tiền thì cháu cho chúng nó chết ngay. Cháu phô tô và chụp ảnh lại hết rồi, mai lấy đc cáp cháu post lên.

MariaOzawa

Xe buýt
Vote cụ chủ, em rót Vodka mời cụ! Em không lái xe tải nên ít để ý đến cái biển cấm xe tải. Nhờ cụ mà em phải down ngay cái “ QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ, QCVN: 41/ 2012/ BGTVT ” ban hành kèm theo Thông tư số 17/2012/TT-BGTVT ngày 29/05/2012 của Bộ Giao thông vận tải về nghiên cứu thêm.
Thì cháu có lái xe tải đâu nên hơi sợ, cậu lái xe tải của cháu lúc bị lập biên bản lại rúm cả người lại hỏi thì nói em ko biết :D

Renault

Xe hơi
Em đồ rằng chúng nó cố tình

loverspeed

Xe máy
Biển số 106a cấm ô tô tải, chỉ cấm ô tô tải có tổng tải trọng trên 3,5 tấn hoặc có tải trọng thiết kế trên 2,5 tấn. Hồi đó em mới vô nghề liền để ý ngay tới cái này :).

linhocvit

Xe tăng
giang sơn đâu anh hùng đó..nhà cụ ở đó mà để bọn nó lòe à??

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
e thấy mợ bận rộn chạy ngược xuôi quá, nhất là cái khoản vừa tiếp xxx vừa chạy đi gu gồ :))

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Đm bọn xx ranh ở phường cái cần thì ko làm, toàn đi soi lỗi ăn bẩn, kể cả dân có sai tùy lúc mà phạt, chỉ làm dân thêm gét lũ :(|)

toancoi79

Xe buýt
e ứ tin XXX hủy biên bản và trả lại bằng lái ko kèm theo điều kiện jif cho cụ, e dự kiểu ji XXX cũng xin cụ bữa bia

Ob3xuT

Xe điện
Đập con muỗi bọn này ăn bẩn quá thể luôn, em dự cụ mà ko làm kinh doanh ở đấy thì chắc cụ cũng phải làm vài cái đơn đập vào mồm cho chúng nó đéu có cháo mà húp

MariaOzawa

Xe buýt
Em đồ rằng chúng nó cố tình
Chắc chắn là cố tình, nếu xe ở nơi khác đến nó cố gây khó khăn, giữ giấy tờ, một số lái xe cũng ko chắc chắn biển nên đưa tiền luôn. 1 tuần nay chúng nó ăn rất nhiều tiền ở đây rồi, khốn nạn thật :(

Aircraft

Xe đạp
Cụ chịu khó tìm tòi ghê, không hổ danh óp phờ, vote cụ

longmama

Xe điện
Sao cụ không chửi bỏ mợ chúng nó đi. Củ hành chúng nó một bữa cho chúng biết thế nào là phải đi lạy người khác