Biển báo "Phân làn đường" và "phân làm phương tiện"...

thangktvta

Xe tăng
Chả là nhà cháu vừa đọc link này và một số bài khác + thực tế đang thấy, nhà cháu thắc mắc mà chưa giải thích được, cụ nào rõ chỗ này giải thích hộ cháu nhé:
Biển phân làn phương tiện đang cắm ở mấy con đường như Giải phóng nó là biển số bao nhiêu trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ các cụ nhỉ?

Nhà cháu thất khá nhiều 2b bị phạt vì không đi theo cái biển trên, và nhiều cụ 4b bị vịn và mất xèng oan vì biển trên khi qua ngã tam, ngã tứ ở Giải phóng.
Mong các cụ giải thích hộ cháu, vodka sẵn sàng :D

3_banh

Xe điện
thangktvta nói:
Chả là nhà cháu vừa đọc link này và một số bài khác + thực tế đang thấy, nhà cháu thắc mắc mà chưa giải thích được, cụ nào rõ chỗ này giải thích hộ cháu nhé:
Biển phân làn phương tiện đang cắm ở mấy con đường như Giải phóng nó là biển số bao nhiêu trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ các cụ nhỉ?

Nhà cháu thất khá nhiều 2b bị phạt vì không đi theo cái biển trên, và nhiều cụ 4b bị vịn và mất xèng oan vì biển trên khi qua ngã tam, ngã tứ ở Giải phóng.
Hình như 403.

chinhatm

Xe container
Hệ thống biển báo hiệu đường bộ Việt Nam không có loại biển này
Có thể anh # học ở đâu đó đem về mà chưa kịp đưa vào điều lệ báo hiệu đường bộ
(anh # đây không chỉ cá nhân nào, mà chỉ nói chung những nhà quản lý giao thông đầu đất thôi nhé)

chinhatm

Xe container
Không phải biển 403 đâu.
Biển 403 chỉ vẽ mỗi cái ô tô hoặc vẽ cái ô tô ở trên cái xe máy, chứ không phải cái biển có nhiều mũi tên, 2 ô tô, 2 xe máy và một xe đạp đâu

tricoi

Xe buýt
Cái biển này có từ khi # 4` còn làm kế toán bên DK, liên quan đếch gì. Mà có gì khó hiểu không sao còn thắc mắc???

Liberty150i

Xe tải
#`#:biển đó là biển phân làn bên...mỹ.đến kì quốc hội này sẽ có tên là gì và số bao nhiêu.nói ầm trên thông tin đại chúng rồi nhé.thích thắc ko?cứ kí vào biên bản đi...sẽ trả nhời nếu kiện...có đủ thời gian để theo kiện ko?nghe vụ ngã tam cầu giấy chưa?kiện anh hả?xí...chấp hết...các chú phải hiểu là các chú đang sống ở xã hội chủ nghĩa nhé.em fun tí.hehe..

thangktvta

Xe tăng
Cái biển này có từ khi # 4` còn làm kế toán bên DK, liên quan đếch gì. Mà có gì khó hiểu không sao còn thắc mắc???
Cụ không đọc mấy cái link cháu đưa ah?
Hiểu thì ai chả hiểu, nhưng khi cụ bị tóm vì xxx nó bảo cụ đi sai làn - không theo cái biển ở trên thì lúc đấy mới gọi thế nào là "hiểu" :))

sontraha

Xe máy
Khi từ đường bé rẽ ra đường lớn Tốt nhất là tư từ đánh lái ra hết làn bên trái là tốt nhất. Đoạn Quán Thánh gần rẽ ra cầu Long biên cũng vậy bám phải là dính làn ngay.

chinhatm

Xe container
Đi đường phải tuân thủ luật, là những gì được quy định trong các văn bản luật, chứ không phải tuân theo cách cách hiểu của xxx hoặc của riêng mình được

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Gặp biển này thì đi thế nào chả đc, làm gì có trong luật

Thái Phượt

Xe tăng
cái biển xanh to tướng trên cao đấy là biển " hướng dẫn phân làn Phuơng Tiện" .còn đi trên đường cần phải quan sát đèn báo trên cao xem có thêm đèn rẽ trái ko và dưới đường mình đi có sơn mũi tên chỉ hướng phuơng tiện phải theo ko .dưới đất mới là " Biển hướng dẫn đường đi" bắt buộc phải theo. mình thì mình nghĩ như vậy,cụ nào có cao kiến gì ko?

k66473

Xe tăng
Cá nhân em thấy Bộ Luật giao thông cần sửa đổi và cập nhật thêm từ lâu rồi. Nó cũng là dịp tốt để phổ biến lại Luật giao thông cho toàn bộ nhân dân, không chỉ là lái 4B

huynhque

Xe hơi
Theo em thì các cụ nên hiểu đơn giản là biển đó có chức năng gì, thuộc nhóm biển nào: cấm, cảnh bảo, hay chỉ dẫn. Không chỉ ở VN, bên nước ngoài cũng thế thôi, vẫn có thể ghép biển tùy theo tính chất của mỗi cung đường mà! Chúc các cụ lái xe an toàn!

chinhatm

Xe container
Theo em thì các cụ nên hiểu đơn giản là biển đó có chức năng gì, thuộc nhóm biển nào: cấm, cảnh bảo, hay chỉ dẫn. Không chỉ ở VN, bên nước ngoài cũng thế thôi, vẫn có thể ghép biển tùy theo tính chất của mỗi cung đường mà! Chúc các cụ lái xe an toàn!
Ghép biển thì cũng phải ghép từ các biển có trong quy định chứ. Trong hệ thống biển báo hiệu đường bộ làm gì có cái biển chỉ dẫn nào vẽ mỗi cái xe máy, xe đạp hay có mấy cái mũi tên như thế?

SimSon BS51

Xe hơi
Biển kiểu này càng ngày càng nhiều, gọi là biển hướng dẫn thôi không phải biển bắt buộc thế mà cũng bị phạt như thường. Phải ra kiểu biển phạt cũng được không cũng được mới kiếm được chứ

minck

Xe container
Biển kiểu này càng ngày càng nhiều, gọi là biển hướng dẫn thôi không phải biển bắt buộc thế mà cũng bị phạt như thường. Phải ra kiểu biển phạt cũng được không cũng được mới kiếm được chứ
Các cụ phải hiểu biển này là biển 411 hướng dẫn làn đường cho các phương tiện. Nó có ý nghĩa bắt buộc đấy các cụ ơi.

New_Carens

Xe điện

Đây là biển chỉ dẫn bác à.

chinhatm

Xe container
Các cụ phải hiểu biển này là biển 411 hướng dẫn làn đường cho các phương tiện. Nó có ý nghĩa bắt buộc đấy các cụ ơi.
Bác học lại luật đi. Biển 411 là biển chỉ dẫn phân làn theo hướng đi, chứ không phải theo loại phương tiện. Biển 411 cũng chỉ có ý nghĩa bắt buộc nếu sử dụng kết hợp với vạch chỉ hướng đi vẽ trên đường thôi

vam

Xe buýt
cái biển xanh to tướng trên cao đấy là biển " hướng dẫn phân làn Phuơng Tiện" .còn đi trên đường cần phải quan sát đèn báo trên cao xem có thêm đèn rẽ trái ko và dưới đường mình đi có sơn mũi tên chỉ hướng phuơng tiện phải theo ko .dưới đất mới là " Biển hướng dẫn đường đi" bắt buộc phải theo. mình thì mình nghĩ như vậy,cụ nào có cao kiến gì ko?
Cụ nghĩ vậy cũng ko đúng. Trong luật có câu "nếu biển báo và vạch kẻ đường không đồng bộ thì phải tuân theo biển báo". Nếu cứ nhìn đèn với mũi tên dưới đất như cụ thì có thể sập bẫy như chơi. Đi đường cụ cứ tuân theo thứ tự từ cao xuống thấp là được:
+Người điều khiển giao thông
+Biển báo
+Đèn
+Vạch kẻ đường