[Thảo luận] Biển 33 đi nhầm, ngược chiêu trên Đại lộ Thăng Long

KiaCD5numberone

Xe tăng
Em mới thoát chết trở về.

Hôm qua em vừa gặp một một quả vô tiền khoáng hậu. Khi em đang di chiều về trên Đại Lộ Thăng Long, em đi sát trong cùng với tốc độ tối đa 80Km. Đường đẹp và khung cảnh hữu tình lại tương đối vắng nên chân ga em rất mượn đúng tốc độ. Bỗng em thấy một 4B xuất hiện đằng trước cũng tốc độ tối đa 80Km nhưng thay vì thấy mông thì em lại nhìn thấy mẹt. Tưởng mình buồn ngủ nhìn nhầm em nháy pha 1 phát thì nó cũng ...nháy pha.:)) TSB nó biết là không nhầm em đạp dê phanh xuống tốc độ va liếc nhanh qua gương hậu và phải thấy các xe sau đang ở khoảng cách an toàn. Em nháy xi nhan phải xin tạt vào trong thì đúng lúc ông biển 33( hình như Atis) cũng vọt qua. Em chỉ kịp nhin tài là một nam thanh niên đang cười nham nhở.

Khi đi qua được 200m em vẫn đang bàng hoàng không biết là mơ hay tỉnh, cả một số xe sau em cũng thế, thì thấy ông tướng kia dừng xe quay lại đầu. Em đoán ngay ra là ông này đi đướng tắt ở làng lên rồi nhìn đướng rộng lại tướng là đướng 2 chiều lên cứ mát ga mà chạy.
Rất may là khó tai nạn thảm khốc xảy ra, nhưng em xin được lạy ông biển 4B 33 kia 1000 cái lạy tế sống.^:)^

Chỉnh sửa cuối:

squal565

Xe đạp
chắc là do biển chỉ dẫn không có bác ợ, đường mới thế nhiều khi mình đi còn lúng túng nữa là.

kienbinh

Xe điện
cho em lạy với.dạo này có nhiều thằng điên như vậy đấy cụ ạ chắc chúng nó muốn lăng xê tên tuổi qua sự kiện 1000 năm Thăng Long đây mà

thích_lái

Xe tải
em tưởng cụ phải driff chứ lị,hi,dù sao cũng trớ trêu cụ nhỉ,em sẽ rút kinh nghiệm khi đi trên "đường làng" này,vorka cụ.

HUNGSMUN

Xe container
Hoặc thằng điên đó chơi ngông, hoặc thằng điên đó đang đi trên đường làng...thực ra nó mà muốn chết thì thiếu gì cách...:-??

Chắc người nhà bác chủ xe Altis biển 33 chọn được giờ đẹp để chết đây mà :)

kklong12

Xe tải
Em mới thoát chết trở về.

Hôm qua em vừa gặp một một quả vô tiền khoáng hậu. Khi em đang di chiều về trên Đại Lộ Thăng Long, em đi sát trong cùng với tốc độ tối đa 80Km. Đường đẹp và khung cảnh hữu tình lại tương đối vắng nên chân ga em rất mượn đúng tốc độ. Bỗng em thấy một 4B xuất hiện đằng trước cũng tốc độ tối đa 80Km nhưng thay vì thấy mông thì em lại nhìn thấy mẹt. Tưởng mình buồn ngủ nhìn nhầm em nháy pha 1 phát thì nó cũng ...nháy pha.:)) TSB nó biết là không nhầm em đạp dê phanh xuống tốc độ va liếc nhanh qua gương hậu và phải thấy các xe sau đang ở khoảng cách an toàn. Em nháy xi nhan phải xin tạt vào trong thì đúng lúc ông biển 33( hình như Atis) cũng vọt qua. Em chỉ kịp nhin tài là một nam thanh niên đang cười nham nhở.

Khi đi qua được 200m em vẫn đang bàng hoàng không biết là mơ hay tỉnh, cả một số xe sau em cũng thế, thì thấy ông tướng kia dừng xe quay lại đầu. Em đoán ngay ra là ông này đi đướng tắt ở làng lên rồi nhìn đướng rộng lại tướng là đướng 2 chiều lên cứ mát ga mà chạy.
Rất may là khó tai nạn thảm khốc xảy ra, nhưng em xin được lạy ông biển 4B 33 kia 1000 cái lạy tế sống.^:)^
Bọn này cố tình chạy đường tắt cho nhanh tháng trước đi đường này 2 bánh , 4 bánh, xe tải chở đất nó toàn đi ngược chiều cho nhanh.8-x

Pet_HUT

Xe container
Tối qua em đưa cả 1 đoàn F1 và những người bạn đi Thiên đường Bảo Sơn xem bắn pháo hoa, lúc về tận hơn 11h đêm mà cũng bị nhiều phen thót hêt cả cờ him vì 2b cả 4b ngang nhiên đi ngược chiều!

bes

Xe lăn
Thật ra cụ chủ thớt hơi thiếu kinh nghiệm, chạy cái đường cao tốc này em toàn chạy làn giữa hoặc cách giải phân cách độ 2m, cực nhiều thể loại ô tô và xe máy chạy ngược chiều (mà cái bọn cũng n.g.u, chạy ngược chiều thì tạt sang sát lề đường bên kia, đây cứ nghênh ngang chiến trong làn ôtô mới ức chế)
Cũng vậy, chạy đường 5 đừng dại ôm sát hàng rào, cách khoảng 1.5m cho nó lành, sẽ có lúc đột nhiên cụ thấy cái đầu xe máy nó thò ra ...

windys

Xe tăng
Thật ra cụ chủ thớt hơi thiếu kinh nghiệm, chạy cái đường cao tốc này em toàn chạy làn giữa hoặc cách giải phân cách độ 2m, cực nhiều thể loại ô tô và xe máy chạy ngược chiều (mà cái bọn cũng n.g.u, chạy ngược chiều thì tạt sang sát lề đường bên kia, đây cứ nghênh ngang chiến trong làn ôtô mới ức chế)
Cũng vậy, chạy đường 5 đừng dại ôm sát hàng rào, cách khoảng 1.5m cho nó lành, sẽ có lúc đột nhiên cụ thấy cái đầu xe máy nó thò ra ...
Cụ chuẩn. E cũng luôn chạy cách cái dải phân cách cứng ra tầm 1m, nói chung cố gắng bám vào bên phải làn của mình. Anh em dân chơi nhưng cũng chấp hành luật giao thông ghê lắm, đã đi đừong ngược chiều nhưng vân đi phần đường của mình, nghĩa là phần bên phải. Kể cả phải đối đầu với vô số ô tô đang mát ga. Công nhận là rất sợ. Hnay e cũng qua đại lộ Thăng Long mà hốt quá, không biết đi với tốc độ như thế nào các cụ ạ, e rẽ từ đường nhánh sang, cụ nào biết chỉ cho em với

pipilazi

Xe tăng
Em đi cũng phải cách dải phân cách tầm 1m, hãi các vị ấy quá, haizzzz

dkp

Xe máy
Bọn này cố tình chạy đường tắt cho nhanh tháng trước đi đường này 2 bánh , 4 bánh, xe tải chở đất nó toàn đi ngược chiều cho nhanh.8-x
"Em tuyền đi như thế trên đường nàng mà", sao các cụ phức tạp thế!!!=)), he...he....!!!

Tiểu kê

Xe tăng
Em chưa gặp cái này trên đường 5 nhưng Pháp Vân em gặp mấy lần rồi. ghê hết cả người. chết lại bảo tại số

vihali

Xe container
Cách đây 1 tháng em cũng bị một nhát như thế ở trên đường cao tốc Bắc Ninh về HN. Trời nhá nhem tối, qua một khu công nghiệp Nam gì đó gần Gia Lâm thì phải thì bỗng thấy một con xe 1.5T ở ngay làn đường mình, em đạp phanh hết cỡ và oánh sang phải sau khi đã liếc gương, xe dừng lại còn thằng kia vẫn đi tiếp. Cao tốc Bắc Ninh đã đi thì không có đường quay nên chắc nó cố tình đi ngược chiều. Sao có những thằng liều lĩnh thế, em mà đạp không kịp thì lên nóc tủ rồi vì trời tối, đèn đường, đèn ô tô loạn cả lên, ai mà nghĩ có 2 cái đèn của thằng đi cùng chiều.

trungnc

Xe điện
Toshiba cái bọn ngu thật.Em thề em dị ứng nhất là 33 đi trên đường,đi sau bọn đấy nhiều lúc éo biết chúng nó đi kiểu gì nữa.

lenamhung83

Xe tăng
Đường làm chưa xong nên bọn thổ dân ở 2 bên chay vào chiều ngược quá nguy hiểm. Chắc vì lý do đó mà đại lộ Thăng Long rộng hơn, thoáng hơn mà cũng chỉ cho phép tốc độ 80 km/h trong khi đường Pháp Vân - Cầu Giẽ cho chạy 100 km/h

kawaii298

Xe máy
Đường đấy 2 bên vẫn làm đường để dân rẽ sang, em đi 2 b đường đấy nhiều khi còn hãi nữa là 4b các bác vít ga :-ss

NewPeace

Xe điện
Trưa qua 02/10 tầm 12g trưa nhà em cũng ngồi xe đi về TP qua đường này. Xe ngược hiều thì gặp vài chú xe máy nhưng gặp 1 chú 4 B đang bị các anh CS lập biên bản vì tội đi ngược chiều (làn ngoài cùng bên phải). Nhà em nhớ mấy hôm trước lắm xe ngược chiều nên dặn ku lái xe cảnh giác cao kẻo oan gia. 2B hay xe đạp ngược chiều còn lý giải đổ cho chỗ sang đường xa nhưng 4B làm như vậy thì chịu ko hiểu họ suy nghĩ kiểu gì.