[Funland] Bị ù tai, có tiếng ve hoặc iiii trong tai đã cụ mợ nào chữa khỏi chưa ạ?

thaiduong90

Xe đạp
Chào các cụ, mợ
Em bị ù tai vào ngày 13/9 có thể do đeo tai nghe nhiều, hoặc do tiền đình, hoặc do làm việc căng thẳng. ( Em ko rõ chính xác là nguyên nhân nào). Kiểu có tiếng kêu ở trong tai giống tiếng ve kêu, dế kêu.
Kêu suốt ngày đêm ko kể giờ giấc ạ. :(
Và em có đi khám ở tai mũi họng TW.
Em uống thuốc nhưng không thấy đỡ.
Em uống theo đơn sau ạ
tiền sử bị tiền đình nữa, và đã uống các loại thuốc sau ạ:
1. Pharvita plus
2. Piracetam 400mg
3. Ginkgo Biloba
4. Omeprazole bảo vệ dạ dày
5. Medrol 16mg
6. Betahistine 24mg
Có bạn em bảo em đi tiêm truyền ở viện TMH TW khả năng đỡ. Vì bạn ấy đã tiêm và có đỡ hơn, dù ko khỏi hết, nghĩa là vẫn còn tiếng kêu nhưng nhẹ đầu hơn trước.
Em đến khám bác sĩ tư vấn em là tiêm tốt hơn uống thuốc nhiều. Nhưng em hỏi khả năng đỡ bao nhiêu % thì bác sĩ bảo 20-30%.
Em hỏi uống thuốc đỡ bao nhiêu % bác sĩ bảo bác sĩ ko chắc, cũng khoảng 20-30%.
Em hỏi theo bác sĩ em nên nhập viện hay uống thuốc thì bác sĩ bảo em cứ uống thuốc đi.
Ah em bị giảm thính lực bẩm sinh, nên giờ chỉ lo chữa có tiếng kêu trong tai thui ạ

Giờ em cũng ko biết nên làm thế nào. Các cụ mợ cho em hỏi có ai đã từng chữa khỏi hoặc chữa đỡ căn bệnh này chưa ạ. Thì các cụ mợ bảo em với. Em cảm ơn ạ.
Bệnh này quái ác quá các cụ mợ ah :(( Nó làm em khá stress vìđầu lúc nào cũng ve veeee với iiiiii. :((

tadano

Xe tăng
Em bị gần 10 năm nay giờ vẫn thế, tại phải cứ eeee uuuu suốt nhất là khi không gian tĩnh lặng.
Năm 2013 hay 14 gì đó em bị cũng đi đủ cả các viện TW 108 đo đạc chụp chiếu đủ cả. Bác sỹ thạc sỹ gì đó kết luận tổn thương đấy thần kinh.
Giờ tai phải của em gần như mất hết thính lực. Người nói chuyện với mình ngồi bên phải cứ gật đầu cho qua Chả nghe đc gì luôn

thaiduong90

Xe đạp
Em bị gần 10 năm nay giờ vẫn thế, tại phải cứ eeee uuuu suốt nhất là khi không gian tĩnh lặng.
Năm 2013 hay 14 gì đó em bị cũng đi đủ cả các viện TW 108 đo đạc chụp chiếu đủ cả. Bác sỹ thạc sỹ gì đó kết luận tổn thương đấy thần kinh.
Giờ tai phải của em gần như mất hết thính lực. Người nói chuyện với mình ngồi bên phải cứ gật đầu cho qua Chả nghe đc gì luôn
Hic thế ạ cụ, xong giờ cụ có bị ảnh hưởng thính lực gì ko ạ? Ý em là bị ù lâu thế thì có ảnh hưởng gì đến thính lực ko ạ?

Với cụ có nằm viện tiêm truyền ko ạ?
^^
Em bị phân vân ko biết nên nằm viện tiêm truyền hay ko. Hic

ah99x6

Xe điện
Chạy bộ đều đặn là hết cụ ạ. Chạy chậm nhé.

tadano

Xe tăng
Hic thế ạ cụ, xong giờ cụ có bị ảnh hưởng thính lực gì ko ạ? Ý em là bị ù lâu thế thì có ảnh hưởng gì đến thính lực ko ạ?

Với cụ có nằm viện tiêm truyền ko ạ?
^^
Em bị phân vân ko biết nên nằm viện tiêm truyền hay ko. Hic
Tai bên phải của em Ko nghe được gì nữa rồi. Vẫn uuuu eee sống chung thôi ạ

tkmoi

Xe tải
cái này do bị soang đó

haipvg

Xe tăng
Bênh điếc tần số, hết sức thận trọng nếu được kê đơn điều trị bằng Corticoid.

thaiduong90

Xe đạp
Tai bên phải của em Ko nghe được gì nữa rồi. Vẫn uuuu eee sống chung thôi ạ
ah ý em là sau khi bị ù tai, thì thính lực có bị giảm theo năm tháng ko ạ?
Vì tai em giờ đã nghe kém rồi. Mà lại giảm nữa thì thành chả nghe được gì mất. :((

cuabacang

Xe tải
Tôi vừa chữa khỏi xong, uống 1 tháng thuốc, lý do ù tai trái do căn nguyên mạch. Đo thính lực ko bị suy giảm. Đi khám bs nói có nhiều nguyên nhân ù tai, có loại nguy hiểm phải đến chữa trong 3 ngày.

arch.zung

Xe tăng
của cụ chắc mãn tính, e cũng bị triệu trứng giống cụ cách đây 3 năm nhưng kết luận điếc tạm thời qua tai mũi họng điều trị mất 2 tuần, h nghe dc rồi nhưng bị giảm mất 1 ít thính lực

thaiduong90

Xe đạp
Bênh điếc tần số, hết sức thận trọng nếu được kê đơn điều trị bằng Corticoid.
Dạ cụ ơi điều trị bằng Corticoid thì sạo ạ? ^^ Đơn của emđợt 1 có điều trị bằng Medrol 16mg ạ.
Mà đợt 2 em ko thấybác sĩ kê nữa ạ.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
ah ý em là sau khi bị ù tai, thì thính lực có bị giảm theo năm tháng ko ạ?
Vì tai em giờ đã nghe kém rồi. Mà lại giảm nữa thì thành chả nghe được gì mất. :((
cụ có bị mất ngủ ko?

thaiduong90

Xe đạp
Tôi vừa chữa khỏi xong, uống 1 tháng thuốc, lý do ù tai trái do căn nguyên mạch. Đo thính lực ko bị suy giảm. Đi khám bs nói có nhiều nguyên nhân ù tai, có loại nguy hiểm phải đến chữa trong 3 ngày.
Ôi cụ chữa khỏi ạ. Chúc mừng cụ. ^^
Cụ cho em hỏi cụ khám chữa ở viện nào và bác sĩ nào thếạ. Nếu ko tiện nhắn trên này cụ inbox em với.
Em lo quá. Vì cứ có tiếng kêu iiiiiiiiiiii trong tai.
Của em thì bác sĩ chuẩn đoán là chấn thươngâm thanh. Còn có bác sĩ khác thì chỉ ghi là ù tai thui ạ.
Thuốc cụ uống có giống đơn em ko ạ cụ.Đơn em uống như sau ạ:

1. Pharvita plus
2. Piracetam 400mg
3. Ginkgo Biloba
4. Omeprazole bảo vệ dạ dày
5. Medrol 16mg
6. Betahistine 24mg

Em đi khám và uống thuốc vào ngày thứ 6 của bệnh.

thaiduong90

Xe đạp
Dùng nhiều sẽ bị tiêu xương
Hic sợ vậy ạ. :( Em còn đang bị dạ dày nữa, đọc ghi chú tác dụng phụ họ cũng ghi dễ gãy xương, mà kia là thuốc kháng acid dạ dày.
Còn đây là bị ù tai. Em đợt rồi bị lại dạ dày do dùng Betahistine 24mg :( Thuốc tây hại quá các cụ ah.
Nhưng em có bệnh nên chữa chứ giờ ko biết làm sao ạ. :(

cogang

Xe tăng
Bạn e có đứa cũng bị hỏng 1 bên tai từ năm nó học cấp 2, giờ vẫn nghe 1 bên tai trái, nhưng nó bẩu nguyên nhân là do nó tiêm phòng dại (tiêm 2 lần liên tiếp do c.hó cắn). Nghe tốt mỗi tội phải ghé sang bên trái nếu nói thầm

thaiduong90

Xe đạp
của cụ chắc mãn tính, e cũng bị triệu trứng giống cụ cách đây 3 năm nhưng kết luận điếc tạm thời qua tai mũi họng điều trị mất 2 tuần, h nghe dc rồi nhưng bị giảm mất 1 ít thính lực
Cụ điều trị ở đâu thế ạ, và bác sĩ nào chữa khỏi cho cụ thế ạ. ^^ Nếu ko tiện nhắn trên nè cụ inbox em với ạ.
Mà em mới bị 1 tháng ạ. Ko phải mãn tính cụ ah.
Đợt rồi e điều trị ở tai mũi họng TW.
Mà em ko bị giảm thính lực đợt rồi. Chỉ bị ù tai thui ạ.
Giảm thính lực là em bị bẩm sinh rồi, Và trước đó e chưa bị có tiếng kêu trong tai như giờ.

sinhtoxoai

Xe tải
Bệnh này cũng liên quan đến tuần hoàn não đấy cụ ạ. Ông nhà em đi khám TMH TW uống thuốc cũng đỡ dần được, uống loại thuốc liên quan đến tuần hoàn (Taganil) cụ tham khảo bs thêm xem ạ

duongqua

Xe container
Ôi, thế bệnh này nhiều ng bị thế ạ?cụ ông cụ bà nhà e vs nhạc phụ nữa đều bị, cụ ông bị 25 năm rồi,cụ bà bị hơn 10 năm, nhạc phụ bị tầm hơn 5 năm. Đi chụp chiếu CT các kiểu ko phát hiện được, vào cả khoa Thần kinh, tai mũi họng cũng chịu. Nhưng điểm chung của 3 cụ nhà e là trước đấy có 1 thời gian dài bị mất ngủ, căng thẳng đầu óc. Nghe các cụ kể bất kể ngày đêm lúc nào cũng nghe tiếng cả đàn ve kêu trong đầu, ban ngày ồn ào còn đỡ, ban đêm im lặng thì như dàn nhạc luôn, nhiều lúc muốn phát điên. Sau các cụ phải tập cố quên nó đi, sống chung với lũ, mặc dù uống thuốc ngủ, tuần hoàn não, chè sen... nhưng ko ăn thua. Ko biết có PP nào chữa dứt điểm ko ạ