[Thảo luận] Bị Taxi Mai Linh hôn trộm vợ và xử lý các cụ chỉ bảo em

duanzhuang

Đi bộ
Trong không khí tưng bừng phấn khởi chào mừng 65 năm Quốc khánh CHXHCNVN + 1K năm Thăng Long em quyết định ốp gỗ, vô lăng,mặt hộp số và một số chi tiết khác cho vợ 2 cerato của em.Trước tiên em đi đón ông bạn nhà ở Đội Cấn rồi qua Lê Văn Lương để xe cho ông bạn thi công còn mình đi làm thêm ngày thứ bẩy, để được nghỉ bù ngày 3/9.Khi em đi đến bùng binh to đùng ở ngã tư Láng-Cầu giấy-Bưởi-Kim mã +La Thành thì chuyện sảy ra. Khi em bắt đầu đi thẳng lên phía đường bưởi thì phải cắt ngang đường từ phía Kim Mã-Đê La Thành xuống. Khi em cắt ngang thi có một bác Inova đã tiến ngang phía đầu em vi thế em cho xe dừng hẳn để đợi bác In cùng một loạt 2B hộ tống đi qua. Linh tính mách bảo em nhìn sang phía bên phải, từ xa khoảng 5m một em Taxi vios Mai Linh âm thầm lặng lẽ trôi dốc đi xuống và khi khoảng cách đến xe em khoảng 1m em vẫn thấy tài xế Mai Linh không có phản ứng phanh phiếc gì cả ( trong khi đó em vẫn đứng nguyên 1 chỗ đợi dòng xe bên kia thời gian khoảng vài giây) cứ thế nhẹ nhàng hôn vào hông xe em trong sự bàng hoàng đến bất lực của em.Em nhẹ nhàng đẩy số về P trong đầu suy nghĩ thôi rồi nó làm móp hết cánh sau của vợ rồi...
Em xuống nhìn thì thấy đầu xe taxi hôn vào phía trên bánh sau lún vào khoảng 2cm rộng khoảng 5 cm và biển số làm xước 1 tí cánh xe.
Em: Anh đi kiểu gì thế
LX TX: Anh đi kiểu gì thế...em đã phanh rồi mà anh còn quyệt em
Em(bực):M ăn nói cẩn thận thì tao nói chuyện cẩn thận với mày ....
Em: Tôi không thấy ông phanh mà chỉ thấy ông cứ phi thẳng vào tôi...bây giờ Ý ông thế nào?????????????????
LX TX: Anh cho em xin, sáng nay em vừa đi làm cũng chưa ăn gì đói lắm vả lại bọn em lái taxi.
Em: Thôi ông biến đi ...

Trên đường về suy nghĩ mãi không hiểu tại sao cái ông Mai Linh ấy mình dừng thế mà xe cứ thế để trôi dư thế à dư nào ???? T2 nhân tiện đi gara làm bảo hiểm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Jerry Minh

Xe tăng
Kóa thể chú ấy đói quá bị hoa mắt ....
Dưng lần sau kụ nên đỗ lùi ở dưới ... Thấy thời kơ thuận tiện thì vù ga qua ... đỡ gặp phải những chuyện như trên ... :D

hoangtujun

Xe tải
Đã sai mà còn cãi. Chắc chú này mới tỉnh giấc cụ ạ :)) Hạ hỏa đi cụ ^^

KiaCD5numberone

Xe tăng
Có thể tài Mailinh đang mải nghe tổng đài báo khách nên lơ đãng. Nhưng nói chung tài taxi thì cũng hay ẩu thật. Em có thẻ Taxi mai linh nên toàn đi Mai Linh. Nhiều khi phải nhắc Tài đi chậm cho mình khỏi sợ.

auto_nd

Xe tăng
Xe mới, xô xát nhẹ được dịp cụ test dịch vụ Bảo hiểm.

RoadStar

Xe tải
Theo như cụ tường thuật thì Taxi Mai Linh sai. Nếu là em thì tài Mai Linh xuống xe có lời xin lỗi nhã nhặn em cũng cho qua, nhưng nếu giọng điệu bố láo là em không tha đâu.

tongducco

Xe đạp
Website
www.techhome.vn
em thấy bác xử lý như vậy là rất văn minh, thằng taxi lúc đầu hơi ngang nhưng sau biết xin, thế là được. hy vọng mọi người xử lý vấn đề cũng phải như bác, không thiệt hại nặng mà bên kia biết điều thì thôi.

namlieu102vnn

Xe điện
lái xe thì thông cảm với nhau nhất là với mấy ông taxi , nhưng thông cảm với người biết lỗi biết sai . đằng này mình sai khi đâm vào người ta rồi lại còn đổ tại ^:)^
. cụ xử lý tình huống này hiền quá , nhưng lịch sự :D .

ketpo

Xe điện
Cụ xử lý thế là văn minh lịch sự và có phần nhân nhượng.
Cụ vẽ ảnh băg chương trình vậy ậ.

viet1235

Xe buýt
Sao bác hiền thế để thằng taxi nó ăn nói lấc cấc đáng lẽ ra phải cho nó ăn cháo xong mới cho nó đi

mr.ken_no1

Xe container
Kụ xử lý thế theo nhà cháu là quá ok rồi, thật ra gặp mấy chú TX trầy bửa và cùn lắm. Nhiều khi không muốn cho không nó nhưng cũng đành ngậm ngùi cho qua

duanzhuang

Đi bộ
Đấy ai lại đi đứng thế không cơ chứ...Mình đi xe đường đông đến mấy có bám *** cũng vẫn chừa chỗ cho xe máy len vào mà đường rộng như thế hắn lại không tha mình.Đi làm cả ngày về rồi vừa tâm sự với vợ + có thêm một số đồ được ốp gỗ cũng tạm thấy nguôi ngoai bớt.Mà cụ auto_nd tinh thật xe em 30Z-33xx chưa làm bảo hiểm lần nào,vừa rồi có gọi cho ông em bên bảo hiểm quân đội sáng t2 dẫn anh đi làm một lần cho biết.Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ...
À mà ảnh là em tạo bằng Visio 2003 rồi chụp lại và up lên đấy ạ

KhuongDuy

Xe điện
Đấy ai lại đi đứng thế không cơ chứ...Mình đi xe đường đông đến mấy có bám *** cũng vẫn chừa chỗ cho xe máy len vào mà đường rộng như thế hắn lại không tha mình.Đi làm cả ngày về rồi vừa tâm sự với vợ + có thêm một số đồ được ốp gỗ cũng tạm thấy nguôi ngoai bớt.Mà cụ auto_nd tinh thật xe em 30Z-33xx chưa làm bảo hiểm lần nào,vừa rồi có gọi cho ông em bên bảo hiểm quân đội sáng t2 dẫn anh đi làm một lần cho biết.Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ...
À mà ảnh là em tạo bằng Visio 2003 rồi chụp lại và up lên đấy ạ
Cụ chắc bên sư phạm sao mà mô tả trực quan vậy. Công nhận cụ cư xử cũng hợp lý ...

tu-bong

Xe buýt
Bác chủ thớt hiền quá,đã sai còn cãi láo,không chấp nhận được.

LeTai1979

Xe cút kít
Lấc cấc thế thì vả cho nó 1 phát, tử tế còn không ăn ai.

manhktqd

Xe hơi
Theo em đánh giá, do Mai Linh là hãng taxi lớn, luôn mở rộng thêm thị trường và số lượng xe nên số lượng tài xế tuyển vào rất đông.
Việc này dẫn đến tình trạng là taxi Mai Linh dù nhiều, thuận tiện nhưng tài xế toàn là vừa có bằng non kinh nghiệm.
Các bác nên để ý taxi Mai Linh khi lưu hành.

koj.k0ol

Xe tăng
thằng taxi đầu tiên láo nhỉ...em mà như cụ chắc ứ tha nhanh dc như thế đâu... nhưng cụ xử lý như thế là hiền rồi, đỡ đau đầu cãi cọ nhau ợ...