[Funland] Bị phá máy khi không đồng ý thay linh kiện ở Điện thoại vui

killua596

Đi bộ
Mình hôm nay bị dính chưởng với cái ông Điện thoại vui này. Chắc nên đổi tên thành điện thoại buồn cho chính xác. Có cái Ipad bị lỗi chập chờn lúc lên lúc không. Mang ra đây sửa thì họ bắt để máy lại sửa từ 1-3 ngày. Sau 5 ngày họ có gọi thông báo máy hỏng IC nguồn và hỏng màn hình trong khi màn hình mình vẫn dùng như thường chỉ lúc máy lên lúc không. Thế là mình báo không đồng ý sửa theo chuẩn đoán của họ rồi lấy máy về. Đến khi lấy máy về thì nhìn máy không khác gì thương binh. Màn hình còn hở họ vội đi gắn keo và lấy dây chun buộc như hình. Kính cường lực thì bị cậy hở, cạnh máy thì bị móp mấy chỗ như là bị quăng quật. Mình mang ra FPT sửa thì họ kiểm tra thấy nhiều con tụ và IC đã bị bẻ và báo ko sửa được nữa( Trước khi mang ra Điện thoại vui thì chưa từng mở máy hay sửa ở đâu). Như kiểu không đồng ý thay đồ theo cửa hàng thì máy sẽ bị phá để bên khác cũng ko sửa được luôn. Ngày trước mua hàng Cellphones thấy cũng Ok nên mang ra đây ai ngờ sau mấy năm thì cái gì cũng đã thay đổi. Mình viết thớt này cũng để mọi người rút kn đừng mang ra sửa ở đây ko lại tiền mất tật mang.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chửi ĐT vui thôi chứ chửi lây sang cellphones làm gì , mà nó nhiều cơ sở thì chỗ nào làm bậy chửi chỗ đó thôi chứ cụ !

hưvô

Xe lăn
Mà sao mấy anh nick đi bộ hay bị phốt thế nhỉ ?:-??

conco1978

Xe điện
Em thay màn hình máy vài lần ở ĐTV thấy khá ổn, tất nhiên trước khi báo giá thì họ phải tháo ra để kiểm tra nhất là về nguồn, main

Thú tính vậy cơ à? E thấy bọn này được nhiều reviewer giới thiệu lại cứ tưởng ngon. Đúng là ko bao giờ tin mồm mấy chú reviewer trên FB, TikTok và YouTube. Cứ được đấm tiền là khen lấy khen để.

Gét chó

Xe hơi
ơ, nó phải báo lỗi và báo giá luôn từ đầu chứ, đồng ý sửa thi mới để lại chứ, mà thế đell nào mà cụ đem máy ra vứt đấy để 5 ngày sau mới báo máy hỏng gì thì còn cái vỏ đem về là ngon rồi. ~X(

ThangCFG

Xe tải
đồ công nghệ cao đã hỏng thì nên thay mới, nếu có sửa phải chọn nơi uy tín chấp nhận giá cao. Em có quen một anh trước sửa tivi, anh bảo cái nào đã qua tay anh ko sửa được thì chỉ có thay mới. A có bài "khử từ" dùng điện 220v dí hết vào chân Ic là khỏi sửa.

DurexXL

Xe lăn
Mình hôm nay bị dính chưởng với cái ông Điện thoại vui này. Chắc nên đổi tên thành điện thoại buồn cho chính xác. Có cái Ipad bị lỗi chập chờn lúc lên lúc không. Mang ra đây sửa thì họ bắt để máy lại sửa từ 1-3 ngày. Sau 5 ngày họ có gọi thông báo máy hỏng IC nguồn và hỏng màn hình trong khi màn hình mình vẫn dùng như thường chỉ lúc máy lên lúc không. Thế là mình báo không đồng ý sửa theo chuẩn đoán của họ rồi lấy máy về. Đến khi lấy máy về thì nhìn máy không khác gì thương binh. Màn hình còn hở họ vội đi gắn keo và lấy dây chun buộc như hình. Kính cường lực thì bị cậy hở, cạnh máy thì bị móp mấy chỗ như là bị quăng quật. Mình mang ra FPT sửa thì họ kiểm tra thấy nhiều con tụ và IC đã bị bẻ và báo ko sửa được nữa( Trước khi mang ra Điện thoại vui thì chưa từng mở máy hay sửa ở đâu). Như kiểu không đồng ý thay đồ theo cửa hàng thì máy sẽ bị phá để bên khác cũng ko sửa được luôn. Ngày trước mua hàng Cellphones thấy cũng Ok nên mang ra đây ai ngờ sau mấy năm thì cái gì cũng đã thay đổi. Mình viết thớt này cũng để mọi người rút kn đừng mang ra sửa ở đây ko lại tiền mất tật mang.

Có chứng cứ gì minh chứng cho câu chuyện của Bạn không?
Vì bài viết này trực tiếp nói về hành vi của 1 chủ thể cụ thể (Điện thoại Vui)

Zin_3_cau

Xe tăng
Em dính một phát ở đây. Phải vứt đi cái điện thoại vì bị phá nát bét.

DTV

Xe tăng
Điện Thoại Vui em sửa đồ điện tử 2 lần ở chỗ Cầu Giấy thì thấy ổn mà? Họ kiểm tra, báo giá, mình đồng ý thì để lại thay, không thì họ lắp cho mang về. Mấy thứ em sửa ở đó thấy vẫn ổn.

cocsku

Xe cút kít
Ipad hỏng thì chỉ có vứt thôi, càng sửa càng hỏng. Chỗ bào cũng thế

ToyotaAltis9063

Xe điện
Em kê dép hóng cái, mà đã cụ nào thay pin iphone ở MobileCity chưa ạ, em search trên mạng thì cùng một loại pin (như các cửa hàng mô tả là pin Pisen dung lượng cao) thì ở MobileCity lúc nào giá cũng thấp nhất, khéo bằng một nửa hoặc bằng 2/3 nhiều chỗ thì không biết chất lượng pin với chất lượng thợ thế nào.

lexuan87

Xe hơi
đồ điện tử lên để kiên tra trước tiếp mình ơ đó , ko đông ý sửa thi thôi. cụ để 5 ngay ra thi hỏng rồi

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]

Em hỏi thật cụ có chứng cứ 100% nó phá máy cụ không?

Nếu mà đúng cụ nhờ 1 thằng anh xã hội đến tát tai cho nó vài cái rồi ra về.

Méo phải sợ.

Hangnganoidia888

Xe đạp
ĐTV e sửa khoảng 4-5 lần đều thấy OK; e sửa chỗ Thái Hà.
Thấy khá nhanh.
Duy có 1 lần bị quên 1 con tụ ở phần camera; làm cho máy k thể nào chụp gần được; e mang ra Ng trãi họ phát hiện ra nên fix đc ngay

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Vãi thật. Hở ra là đánh đấm hả cụ ?
Em k phải tư duy như vậy. Em chỉ hỏi rất rõ ràng là nếu cụ chủ thớt có bằng chứng thì làm liền đi. Đơn giản là thằng kia nó có tật giật mình, nó mà làm hỏng máy thì nó bị ăn tát cũng ko dám kiện cáo kêu ca đâu.

Em chắc chắn!

Euro2CityStar

Xe lăn
Em kê dép hóng cái, mà đã cụ nào thay pin iphone ở MobileCity chưa ạ, em search trên mạng thì cùng một loại pin (như các cửa hàng mô tả là pin Pisen dung lượng cao) thì ở MobileCity lúc nào giá cũng thấp nhất, khéo bằng một nửa hoặc bằng 2/3 nhiều chỗ thì không biết chất lượng pin với chất lượng thợ thế nào.
Thay pin thì ra hãng cho an tâm .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em k phải tư duy như vậy. Em chỉ hỏi rất rõ ràng là nếu cụ chủ thớt có bằng chứng thì làm liền đi. Đơn giản là thằng kia nó có tật giật mình, nó mà làm hỏng máy thì nó bị ăn tát cũng ko dám kiện cáo kêu ca đâu.

Em chắc chắn!
Sao cụ chắn chắn thế ? l Chứng minh được nó làm hỏng thì nó đền thôi , tát nó thì nó kiện chứ sợ gì ko kiện cụ ? 2 việc riêng biệt mà .

Zindaubo

Xe tải
Chửi ĐT vui thôi chứ chửi lây sang cellphones làm gì , mà nó nhiều cơ sở thì chỗ nào làm bậy chửi chỗ đó thôi chứ cụ !
Thợ thuyền bây h cứ phải chửi cả chuỗi mới bõ mồm Cụ ạ! nhưng e nghĩ chửi chán thì vẫn thế thôi!!!