Bị như thế này có gọi là đau dạ dày không?

Silkyblue

Xe hơi
Sáng nay mình ăn 1 ổ bánh mì, sau đó đi đá banh, uống tí nước vào dễ mắc ói kinh khủng, hay nôn ọe, bụng thì cứ đau râm ran. hix ko biết phải bị đau bao tử ko nữa. Và mỗi khi sáng thức dậy, súc miệng thì mình hay bị ói, ói ra nước vàng. đây có phải là các dấu hiệu đau bao tử ko vậy các bác
Không biết là do bánh mì hay là do ớt cay quá, nghe đâu là ớt cay cũng bị đau nữa. hix
Mình cũng hay ngồi làm việc với máy tính nên ăn uống rất qua loa, chắc kiểu ăn uống này làm mình đau bao tử quá huhu..
bạn nào từng trải cho mình tí kinh nghiệm nha. có thuốc hay kinh nghiệm dân gian gì xin chỉ giáo giúp mình với ạ
Đa tạ

Chỉnh sửa cuối:

anhnangmai

Xe đạp
Cơn đau bao tử hầu như ai cũng đã từng bị qua, rất khó chịu. Muốn chia sẽ cùng mọi người những cách để chữa trị cơn đau bao tử này một cách đơn giản mà cũng hiệu quả lắm.

+ Uống 1 lon nước có gaz có thể uống coca hay pepsi là tốt nhất
+ Ăn một hủ sữa chua
+ Ăn kẹo gừng hoặc uống trà gừng
+ Ra nhà thuốc mua viên thuốc trị đau bao tử, có thể chọn thuốc viên Kremil-S hoặc gói Yumangel mình thấy hiệu quả nhất
+ Dùng kẹo bạc hà
+ Mua một gói xôi và ăn vào cơn đau sẽ lập tức được xoa dịu

Đây là những cách mình đã thử xài rồi, mọi người có thể thử xem sao

congchuagiadao

Xe máy
Em xin gửi bác chút kiến thức em biết được về bệnh này:
Triệu chứng : trời lạnh thường hay đau vào cuối giờ chiều , lâm râm , khó chịu , ợ chua , uống rượu hay ăn cay thì đau...
Đau là lúc bác đã bị viêm hay loét dạ dày rồi.Khi đó bác cảm thấy đau chính là vì các chỗ viêm loét này rất dễ bị các yếu tố như : rượu , dịch vị ....tác động
Phần nhiều các thuốc dạ dày trên thị trường và các bác sỹ cho là giảm đau không điều trị khỏi : do một số chỉ chữa trị triệu chứng , một số bs nuôi bệnh để kiếm tiền.
Hiện nay người ta biết loại khuẩn helicobater là nguyên nhân chính. Bác có thể tìm hiểu dễ dàng điều này trên google.

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Gặp Bs ngay or nói ng nhà chuẩn bị đi là vừa :)) (xì pam hơi thô thiển tí) em dự sắp có nick mới vào giới thiệu thuốc dân tộc nữa là đủ :P

kienbeu

Xe điện
Sáng nay mình ăn 1 ổ bánh mì, sau đó đi đá banh, uống tí nước vào dễ mắc ói kinh khủng, hay nôn ọe, bụng thì cứ đau râm ran. hix ko biết phải bị đau bao tử ko nữa. Và mỗi khi sáng thức dậy, súc miệng thì mình hay bị ói, ói ra nước vàng. đây có phải là các dấu hiệu đau bao tử ko mấy bạn....
Không biết là do bánh mì hay là do ớt cay quá, nghe đâu là ớt cay cũng bị đau nữa. hix
Mình cũng hay ngồi làm việc với máy tính nên ăn uống rất qua loa, chắc kiểu ăn uống này làm mình đau bao tử quá huhu..
bạn nào từng trải cho mình tí kinh nghiệm nha. có thuốc hay kinh nghiệm dân gian gì xin chỉ giáo giúp mình với ạ
Đa tạ
Cụ đừng dự bừa như thế! Mai cụ bỏ dạ dày vào box chuyển nhanh ra đây em kiểm tra cho:-))
Đ/c: phòng khám nội tạng XYZ 2012 đường địa phủ:)):)):))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cơn đau bao tử hầu như ai cũng đã từng bị qua, rất khó chịu. Muốn chia sẽ cùng mọi người những cách để chữa trị cơn đau bao tử này một cách đơn giản mà cũng hiệu quả lắm.

+ Uống 1 lon nước có gaz có thể uống coca hay pepsi là tốt nhất
+ Ăn một hủ sữa chua
+ Ăn kẹo gừng hoặc uống trà gừng

+ Ra nhà thuốc mua viên thuốc trị đau bao tử, có thể chọn thuốc viên Kremil-S hoặc gói Yumangel mình thấy hiệu quả nhất
+ Dùng kẹo bạc hà
+ Mua một gói xôi và ăn vào cơn đau sẽ lập tức được xoa dịu

Đây là những cách mình đã thử xài rồi, mọi người có thể thử xem sao
Tất cả cái phần bôi đậm ở trên đều có thể làm viêm loét dạ dày nặng lên bạn nhé.
Còn cái phần chưa bôi bạn cũng k nên tự uống nếu k có chỉ định của BS!

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Gặp Bs ngay or nói ng nhà chuẩn bị đi là vừa :)) (xì pam hơi thô thiển tí) em dự sắp có nick mới vào giới thiệu thuốc dân tộc nữa là đủ :P
Mợ còn mấy kid dạ dày,, biếu cho các cụ ấy dùng luôn đi :))

Cantona1

Đi bộ
cái này mình sưu tầm về nguyên nhân gây bệnh đó. Xem thật kỹ nhé bạn
- Quá căng thẳng về thần kinh, tâm lý do chấn thương về tâm thần tình cảm hay lo nghĩ buồn phiền. Do rối loạn chức năng của các tuyến nội tiết.

- Rối loạn nhịp điệu và tính chất của thức ăn: dùng nhiều rượu, các chất chua cay, thuốc lá, ăn thiếu dinh dưỡng, vitamin.
- Có những vấn đề về thể tạng và di truyền. Ông bà, bố mẹ bị mắc viêm loét dạ dày, tá tràng thì con cháu cũng có thể mắc bệnh này.
- Ảnh hưởng của môi trường bên ngoài: độ ẩm, áp lực, nhiệt độ. Thời tiết có ảnh hưởng đến thời kỳ tiến triển của bệnh. Ở Việt Nam bệnh thường tiến triển vào mùa rét.
- Lạm dụng khi dùng rượu, thuốc lá.
- Trong những năm gần đây, nhiều công trình nghiên cứu đã cho rằng xoắn khuần H.Pylori làm thoái hoá lớp chất nhầy bảo vệ niêm mạc dạ dày, gây độc tố cho tế bào dạ dày …

Okane

Xe container
Lắm MEM mới trong thớt này nhỉ :-??

Nếu chủ thớt là nữ, ham muốn đá bóng đá banh, có thể bị nghén đấy, chữa đau dạ dày là sai lầm hoàn toàn, e thề.... té ghế :D

Silkyblue

Xe hơi
Lắm MEM mới trong thớt này nhỉ :-??

Nếu chủ thớt là nữ, ham muốn đá bóng đá banh, có thể bị nghén đấy, chữa đau dạ dày là sai lầm hoàn toàn, e thề.... té ghế :D
Ấy chết, e là boy bác ạ.. yêu đá bóng, mê xe nhưng lại đau bao tử... hix

customer

Xe tải
Hixxxxxx
Đau dạ dày có liên quan gì đến otofun ko bác?

Silkyblue

Xe hơi
Hixxxxxx
Đau dạ dày có liên quan gì đến otofun ko bác?
Ấy chết, bác nói thế cũng ko phải rồi. Otofun cũng là người mà, bệnh đau dạ dày đâu có biết phân biệt ai với ai đâu bác..
Nếu bị mà không biết cách chửa trị kịp thời thì nguy lắm đấy bác ạ. Có khi ung thư luôn chứ chẳng chơi đâu ạ

dachcodanh

Xe đạp
Đi ô tô thì không bị bệnh hả bác :D...Em đang còn đi bộ nè, cày tiền không biết khi nào mới mua được ô tô ma tít :))
hjahah kiểu này là bác đi bộ quá mà bị đau dạ dày rồi phải không? đau bụng thì cứ mua thuốc về uống thôi, quá đơn giản bác làm mất trật tự công cộng quá

Silkyblue

Xe hơi
các bác đừng coi thường đau bao tử nha, coi vậy chứ nguy hiểm lắm á, bị xuất huyết nè, thủng có khi còn ung thư chứ chẳng chơi... e được một bạn bên forum kia giới thiệu em thuốc trị đau dạ dày hình chư Y gì đó, để mua uống thử xem sao. hix khổ quá nè giời

congchuagiadao

Xe máy
hjahah kiểu này là bác đi bộ quá mà bị đau dạ dày rồi phải không? đau bụng thì cứ mua thuốc về uống thôi, quá đơn giản bác làm mất trật tự công cộng quá
Đi bộ tốt cho sức khỏe lắm nha bác. Tối tối ăn cơm xong là em lại làm vài vòng công viên. Vừa tiêu cơm vừa khoẻ người ^^, đâu sợ bệnh tật gì đâu :P

napkin

Xe đạp
Sáng nay mình ăn 1 ổ bánh mì, sau đó đi đá banh, uống tí nước vào dễ mắc ói kinh khủng, hay nôn ọe, bụng thì cứ đau râm ran. hix ko biết phải bị đau bao tử ko nữa. Và mỗi khi sáng thức dậy, súc miệng thì mình hay bị ói, ói ra nước vàng. đây có phải là các dấu hiệu đau bao tử ko vậy các bác
Đa tạ
Bác bị các triệu chứng này có thể là do ăn không tiêu lại hoạt động mạnh nữa. Bác nên kiêng ăn cay và thử uống nước ngọt có ga xem có đỡ hơn không

hdx

Xe điện
Đau dạ con rồi cụ ạ.