[Funland] Bị mệt mỏi, khó thở, huyết áp cao kể từ ngày nhổ răng định mệnh

khabt123

Đi bộ
Chào các cụ, thời gian gần đây sức khoẻ em có vấn đề mong các cụ nào có kinh nghiệm hoặc bị triệu chứng tương tự chia sẽ và cho em lời khuyên.

Chả là ngày trước cơ thể em cũng gọi là bình thường ko cần uống thuốc (mặc dù em có bị huyết áp vô căn lâu rồi) tuy nhiên 7 năm rồi em ko uống thuốc, và sinh hoạt làm việc vẫn ổn (đôi lúc căng thẳng, hồi hộp thì tim vẫn đập nhanh và khó thở nhẹ nhưng ko đến nổi quá mệt)

Tầm 1 tháng trước, em có đi nhổ răng khôn ngoài phòng khám, bác sĩ chủ quan vì nghỉ em còn trẻ nên ko đo HA trước, và chích em 2 mũi thuốc tê xong nhổ lun, lúc nhổ xong em thở ko đc, huyết áp lên 160, em lúc đó như mún tèo, may là uống hạ áp khẩn cấp kịp thời.

Kể từ sau cái ngày hôm đó, người em yếu đi thấy rõ. Chạy xe máy 1 tí là khó thở, có hôm em đang chạy mệt phải dừng lại gọi thằng em ra tống về, tay chân cứng đơ. Ngồi họp thảo luận căng thẳng cũng khó thở, chơi game căng thẳng cũng mệt, khó thở.

Em quyết định đi viện tim khám lại sau 7 năm, chụp hình xquang bụng, tim, gan, xét nghiệm đủ mọi thể loại ko vấn đề gì, BS phán bị Huyết áp người trẻ và mỡ máu. Em nay uống thuốc đc 3 tuần rồi. Tuy nhiên người vẫn cảm thấy khá yếu (so với trước khi nhổ răng). Hôm qua ngòii xe khách. Em ngồi sát ghế tài, ông tài xế chạy lên 100km/h, lúc ấy tay, chân, ngực em căng cứng, ko thở nổi, phải nói ổng chạy chậm lại em mới đỡ hơn. Tóm lại giờ tốc độ nhanh quá em sẽ cảm giác mệt người. :-s:-s

Đấy là tình trạng hiện tại của em, hiện tại em rất lo lắng vì mới 1 tháng sk em xuống thấy rõ. Em thì vẫn uống thuốc huyết áp và mỡ máu cũng như theo dõi huyết áp hằng ngày, tạm thời mọi thứ vẫn ổn. Chỉ có những tình trạng như em liệt kê ở trên. Mong nhận đc chia sẽ có các cụ để có thể điều trị căn bệnh này

Chỉnh sửa cuối: