Bị hai bánh đâm chấn thương- các bác tư vấn giúp em?

hanhn

Xe đạp
Chào các bác! Nhà Em có chuyện thế này, mong các bác tư vấn:

Hàng ngày ông anh em đỗ xe sát lề đường bên phải trên một phố không có biển cấm dừng hay cấm đỗ ( hàng ngày ôtô đỗ từ đầu phố đến cuối phố thành hàng dài và ông anh em vẫn thường xuyên đỗ xe như vậy khi đến cơ quan).

Một hôm Khi đã tắt máy và khóa cửa xe ông anh em định bước vào cơ quan thì nhớ ra quên cái túi liền quay lại mở cửa sau cửa lái để lấy túi đồ - đúng lúc ông ấy đang đóng cửa lại thì bị một thằng hai bánh đi nhanh và hếch mắt lên nhìn gái nên nó tông thẳng vào ông ấy. Kết quả cụ ấy đi viện vì chấn thương sọ não kín, cũng may là nay đã bình phục. Còn cái cửa xe vì đỡ ông ấy nên bị bẹp méo mép bản lề! Nói chung là tổng thiệt hại tương đối nặng, nhất là phần sức khỏe.

Thằng hai bánh bỏ lại cái xe máy ở chỗ gây tai nạn ( hiện cái xe máy của nó nhà em đang giữ) đến khoảng gần 1 tháng sau nó mới mò đến, không xin lỗi, không thăm hỏi và ý cũng không muốn đền bù gì!
Vậy theo các bác trường hợp này nhà em nên làm thế nào để xử lý triệt để thằng hai bánh này cho đúng luật? Vì khi xảy ra tai nạn mọi người ở đó vội đưa ông anh em đi cấp cứu nên không báo Công an và sau đó thì cũng nghĩ còn cái xe máy của nó thì trước hết là thỏa thuận hai bên. Em thì ức nổ con mắt chỉ muốn tẩn nhưng ông anh thì không đồng ý:102:!

Chỉnh sửa cuối:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Bình tĩnh bác ơi xem nó định xử lí thế nào đã,có gì cứ ới em em chỉ cách cho nhé.

V.T.A

Xe điện
Chia buồn cùng anh giai cụ.
Nhưng cụ xem lại tình huống là anh cụ đang mở cửa mà bị tông vào là sai rồi thì phải ,chắc cu 2 bánh kia có phải cớ gì đó mà đến lấy xe ko kèm lời thăm hỏi:102:

hanhn

Xe đạp
Chia buồn cùng anh giai cụ.
Nhưng cụ xem lại tình huống là anh cụ đang mở cửa mà bị tông vào là sai rồi thì phải ,chắc cu 2 bánh kia có phải cớ gì đó mà đến lấy xe ko kèm lời thăm hỏi:102:
Cụ ơi, ông anh em đang đứng ngoài xe và đang đóng cửa, chứ nếu ông ấy mà ngồi trong xe mở cửa ra va vào nó thì nói làm giề!
Cu hai bánh kia đến nói là đấy là do số của 2 bên không may!
:77:

amatuer

Xe tải
Cụ bắt nó giải lên đồn CA gần nhất chứ làm j` nữa

tungcalo

Xe điện
Thực ra thì cũng hơi khó đấy cụ ạ. Trừ khi nhà cụ có người làm to thì không nói. Chứ em mà là nó, em kiện cụ ăn cắp xe máy của em đấy cụ ạ. Vậy nên, từ từ mà xem ý nó thế nào thôi.

NguoiGia

Xe tăng
Không may cho cả hai. May mà anh bác đỡ rồi. Giờ hai bên tự thỏa thuận thôi bác ạ.

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
ốưa nó biết nhà bác mà tìm xe nhỉ ?bác cho địa chỉ à?nó đã vào nhà mình thì đóng cửa lại giải quyết riêng thôi (y)