[Funland] Bị hack thẻ tín dụng quẹt fb ads

đánh võng

Xe tải
Tình hình là nghe nói đã nhiều, nhưng nghĩ chắc lỗi chủ thẻ để lộ thông tin ở đâu đấy, và với kinh nghiệm 10 năm dùng thẻ tín dụng em nghĩ chả bao giờ dính vào mình … thế mà
Đùng phát tối đang ăn cơm thấy thẻ bị quẹt như hình dưới đây

Em tá hỏa vội khóa thẻ ngay. Cũng may tháng này nhà có nhiều việc nên hạn mức còn ít, chứ ko là bị quẹt ngay 20 củ vào thẻ, xong cũng mất đống thời gian với công sức để làm việc với ngân hàng và Facebook để đòi, hoặc xác định mất tiền 🥹
Em lên thớt này tìm xem bác nào đã từng bị chưa và chia sẻ kinh nghiệm để xem thẻ bị lộ lọt thông tin ở đâu :( thẻ này cơ bản em quẹt toàn cửa hàng/ cơ sở lớn hoặc mua shopee/ đi xanh SM chứ cũng ko quẹt linh tinh hay rút tiền bao giờ. Thế mà ko hiểu sao vẫn dính :(
À em mới nhớ ra là em dùng cả Apple Pay thẻ này để dùng lặt vặt nữa, nhưng Apple Pay chắc là đảm bảo bảo mật chứ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

bucon2007

Xe tải
Người nhà em cũng vừa bị hack, thấy bảo thanh toán dịch vụ quảng cáo google. Khó đòi lắm, xác định mất

luyenok

Xe điện
Giờ chủ yếu lộ từ các điểm cà thẻ, nguyên nhân là do mức độ phủ lớn, trước đây chỉ các điểm kinh doanh lớn mới có cà thẻ, giờ thì từ hiệu thuốc đến quán ăn bé cũng có, nhân viên thu ngân làm việc tính theo tháng nên cũng lôm côm lắm, kiểu móc nối mua/bán vài trăm K cho hình ảnh thẻ là lén chụp lại hết. Việc lộ qua các website thanh toán thì ít do từ lâu rồi các hệ thống đều thay đổi cách thức, việc khai thác để lôi ra đc full thông tin thẻ là không còn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

jazzzzz

Xe lăn
Giờ em dùng Apple pay, giờ nhiều POS thanh toán qua NFC (chạm) nên ít khi sài thẻ

butchikim

Xe ba gác
Không dùng khoá lại cho yên tâm #:-s

toxic82

Xe điện
E bị rồi, ra chi nhánh ngân hàng báo rồi chờ 2 tuần thì được back tiền ạ!

đánh võng

Xe tải
Giờ chủ yếu lộ từ các điểm cà thẻ, nguyên nhân là do mức độ phủ lớn, trước đây chỉ các điểm kinh doanh lớn mới có cà thẻ, giờ thì từ hiệu thuốc đến quán ăn bé cũng có, nhân viên thu ngân làm việc tính theo tháng nên cũng lôm côm lắm, kiểu móc nối mua/bán vài trăm K cho hình ảnh thẻ là lén chụp lại hết. Việc lộ qua các website thanh toán thì ít do từ lâu rồi các hệ thống đều thay đổi cách thức, việc khai thác để lôi ra đc full thông tin thẻ là không còn nữa.
Thế này thì đáng sợ quá nhỉ, em thỉnh thoảng ở nhà hàng vẫn đưa thẻ cho nhân viên ra quầy quẹt, bao năm nay ko bị làm sao. Giờ chắc chừa! Mà em thấy giờ camera khắp nơi, ko biết camera hàng quán có zoom lên xem tt thẻ đc ko nhỉ?

đánh võng

Xe tải
Không dùng khoá lại cho yên tâm #:-s

Nguyên tắc là phải khóa sử dụng thẻ trên Internet các bác nhé. Quẹt thẻ vẫn Ok, khi nào thanh toán trên Internet thì mở ra, thanh toán xong khóa lại ngay
Thẻ em dùng hàng ngày nên là khóa khoá mở mở hơi bất tiện ạ, cũng vì em chủ quan nghĩ tiêu online phải có sms otp hoặc cvv (em cạo số cvv khỏi thẻ rồi nên ko lộ số này đc) … thế mà chả hiểu kiểu gì vẫn bị quẹt luôn

Chỉnh sửa cuối:

đánh võng

Xe tải

luyenok

Xe điện
Thẻ em dùng hàng ngày nên là khóa khoá mở mở hơi bất tiện ạ, cũng vì em chủ quan nghĩ tiêu online phải có sms otp hoặc ccv (em cạo số cvv khỏi thẻ rồi nên ko lộ số này đc) … thế mà chả hiểu kiểu gì vẫn bị quẹt luôn
Thế thì hơi vô lý đó, vì để add vào fb đc thì cần có cả cvv, nếu cụ thực sự cạo rồi thì chứng tỏ ko phải lộ từ thẻ vật lý đc.

đánh võng

Xe tải
Thế thì hơi vô lý đó, vì để add vào fb đc thì cần có cả cvv, nếu cụ thực sự cạo rồi thì chứng tỏ ko phải lộ từ thẻ vật lý đc.
Vâng thế em mới phải hoang mang lên bài này 🥲 từ ngày xưa em đã hay cạo cvv và ghi note. Còn bây giờ trong app banking các ngân hàng đa phần xem đc hết nên em toàn cạo luôn

vihali

Xe container
Thế nên em phải cạo CVV đi. Nếu lộ thì chỉ có thể ở các dịch vụ online.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Nguy hiểm nhỉ, em chạy quảng cáo FB nên bắt buộc phải mở thanh toán bình thường, cụ làm em cũng thấy hơi lo

Euro2CityStar

Xe lăn
thẻ vcb giờ còn mỗi phần dây anten trên khu vực chíp như nano sim .
cắt luôn ra ghép vào cái phôi SiM từ nhà mạng, quét contactless thoải mái không sợ lộ, số nó nằm tận ở nhà .

forwin

Xe buýt
Nếu dùng thẻ chi trả tiền QC trên FB, sau đó ko khóa ngay thì dễ dính. Em từng bị và chát với FB support để họ hỗ trợ và hoàn trả, cụ chụp tất cả làm minh chứng các hoạt động QC trên FB để chứng minh phần tiền rút kia do lỗi FB bảo mật ko tốt để bị rút, ko phải lỗi của cụ.

Nguoituhanh126

Xe hơi
Em cũng từng bị nhưng khóa thẻ liền, gọi điện cho ngân hàng, làm tra soát giao dịch trực tuyến. Bank trả lại tiền trong 1 tuần sau đó nên cái này cụ cứ bình tĩnh. Thanh toán online nước ngoài còn phải qua ngân hàng trung gian nên phải nhanh nhất báo cho ngân hàng đầu Việt Nam để họ chặn giao dịch gấp.
Đây là một trong những ưu điểm của hệ thống thanh toán liên ngân hàng. Về mặt kỹ thuật họ thừa sức cho chuyển tiền chỉ trong vài giây, chứ không phải họ chậm chạp như các thánh cuồng coin mô tả.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi, thẻ nhà em là thẻ thường( ko phải thẻ tín dụng) quẹt post vẫn được, chuyển khoản qua cây ATM vẫn được, nhưng ko đăng ký tài khoản Ipay thanh toán trực tuyến. Vậy có nguy cơ bị hack không ạ? Nếu có thì khả năng bị hack kiểu gì? E cảm ơn cc

New car 2023

Xe container
Tình hình là nghe nói đã nhiều, nhưng nghĩ chắc lỗi chủ thẻ để lộ thông tin ở đâu đấy, và với kinh nghiệm 10 năm dùng thẻ tín dụng em nghĩ chả bao giờ dính vào mình … thế mà
Đùng phát tối đang ăn cơm thấy thẻ bị quẹt như hình dưới đây

Em tá hỏa vội khóa thẻ ngay. Cũng may tháng này nhà có nhiều việc nên hạn mức còn ít, chứ ko là bị quẹt ngay 20 củ vào thẻ, xong cũng mất đống thời gian với công sức để làm việc với ngân hàng và Facebook để đòi, hoặc xác định mất tiền 🥹
Em lên thớt này tìm xem bác nào đã từng bị chưa và chia sẻ kinh nghiệm để xem thẻ bị lộ lọt thông tin ở đâu :( thẻ này cơ bản em quẹt toàn cửa hàng/ cơ sở lớn hoặc mua shopee/ đi xanh SM chứ cũng ko quẹt linh tinh hay rút tiền bao giờ. Thế mà ko hiểu sao vẫn dính :(
À em mới nhớ ra là em dùng cả Apple Pay thẻ này để dùng lặt vặt nữa, nhưng Apple Pay chắc là đảm bảo bảo mật chứ nhỉ?
Tại vì bác Tá hỏa.
Tôi không có lý do gì để Tá hỏa, vì tôi khóa thanh toán online từ lâu, cần thì lại mở. Xong việc là đóng.
Với cậu bạn, hay mua sắm này nọ, hắn làm 1 thẻ mới, hạn mức rất thấp, chỉ để mua online. Thiếu thì hắn đổ tiền mặt để top up cho đủ.

đánh võng

Xe tải
Nguy hiểm nhỉ, em chạy quảng cáo FB nên bắt buộc phải mở thanh toán bình thường, cụ làm em cũng thấy hơi lo
Hôm nay em ra ngân hàng đề nghị cấp thẻ mới. Các bạn cũng bảo dạo này có nhiều người cũng bị charge phí quảng cáo fb, và khuyến nghị là nếu dùng thẻ chạy quảng cáo thì nên tắt thanh toán online, chỉ bật khi dùng. Em khoanh vùng lại cũng chỉ còn khả nghi mỗi cái này, cụ lưu ý nhé