[Thảo luận] Bị gọi phạt không hiểu tại sao trên đoạn Giải phóng rẽ vào Linh Đàm?

beoweli

Xe buýt
Chào các bác, e cũng là lái mới, tuy nhiên e cũng đi rất cẩn thận trên đường Hà Nội. Hôm nọ em đang đi trên đường Giải phóng chiều hướng về phía bến xe nước ngầm. Đường đã thí điểm phân làn, em vẫn đi đúng làn dành cho xe ô tô, sát với làn dành cho xe máy. đến đoạn rẽ phải để vào hồ Linh Đàm, e xi nhan, gần đến nơi bắt đàu vào ngã rẽ thì e rẽ bình thừong như mọi lần, một chú áo vàng ra tóm lại, e nhìn quanh thấy có khoảng trên 20 chú áo xanh bộ đội (kiểu dân phong) đứng bắt cả xe máy lẫn ô tô. Chú áo vàng kêu e sai làn, mà e chẳng hiểu sai làn nào, chưa kịp nghe chú giải thích thêm thì ông anh đi cùng rút *** ra, thế là xxx cho e đi.
Nhưng e vẫn ức vì không biết bị phạt vì sai làn thế nào để mà cẩn thận, chỗ đấy như cái bẫy giăng sẵn của mấy chú công an các bác ạ.
các bác nào hay đi đoạn đấy giải thích cho e với

Chỉnh sửa cuối:

sourire1983

Xe máy
Ái chà, thẻ pv, trách gì thằng bạn cứ đòi làm bằng đc cái thẻ này :D

08150

Xe hơi
Muốn vào báo CAND quá đi. Vừa có thẻ CA vừa thẻ PV ra đường hoành tráng nhé. Oách phải biết nhé:@)

xe cỏ

Xe buýt
Không chịu nhìn biển gì cả. Gâdn đến chỗ rẽ có biển phân làn bên phải trên cao. Muốn rẽ vào Linh Đàm phải đi sát vào bên phải , làn trong cùng
Có thẻ PV ra đường cần gì phải nhìn biển phân làn Em dự thế..<:-P<:-P<:-P

Pham Quoc Han

Xe buýt
XXX chán nhể. Nếu đúng luật thì việc gì phải sợ cái thẻ PV, nếu không đúng thì làm tiền à? Đúng là Luật và Lệ giao thông, chả đâu như Vịt.:P

anhtho

Xe ngựa
Phóng viên mà chẳng biết luật lá gì, bị phạt chuẩn hai năm rõ mười mà vẫn cứ ngơ ngác con nai vàng. Chán. Chán luôn mấy cậu xxx.

Xe2009

Xe tải
Chào các bác, e cũng là lái mới, tuy nhiên e cũng đi rất cẩn thận trên đường Hà Nội. Hôm nọ em đang đi trên đường Giải phóng chiều hướng về phía bến xe nước ngầm. Đường đã thí điểm phân làn, em vẫn đi đúng làn dành cho xe ô tô, sát với làn dành cho xe máy. đến đoạn rẽ phải để vào hồ Linh Đàm, e xi nhan, gần đến nơi bắt đàu vào ngã rẽ thì e rẽ bình thừong như mọi lần, một chú áo vàng ra tóm lại, e nhìn quanh thấy có khoảng trên 20 chú áo xanh bộ đội (kiểu dân phong) đứng bắt cả xe máy lẫn ô tô. Chú áo vàng kêu e sai làn, mà e chẳng hiểu sai làn nào, chưa kịp nghe chú giải thích thêm thì ông anh đi cũng giơ cái thẻ phóng viên ra thế là chú áo vàng cho e đi.
Nhưng e vẫn ức vì không biết bị phạt vì sai làn thế nào để mà cẩn thận, chỗ đấy như cái bẫy giăng sẵn của mấy chú công an các bác ạ.
các bác nào hay đi đoạn đấy giải thích cho e với
Không chịu nhìn biển gì cả. Gần đến chỗ rẽ có biển phân làn bên phải trên cao. Muốn rẽ vào Linh Đàm phải đi sát vào bên phải , làn trong cùng
Phóng viên này tư cách hay nhỉ, thấy mình đi sai thì nộp phạt hoặc gặp XXX không muốn lập biên bản để xin tiền cứ lằng nhằng mất thì giờ mà đang vội thì 50/50 để đi cho được việc, thấy mình đi đúng thì hỏi cho ra lẽ với XXX. Xòe ngay cái thẻ ra dọa !!!. Chả trách cứ thấy phóng viên đến là người ta thấy cứ như hủi đến nhà

Chỉnh sửa cuối:

pbinh979

Xe tăng
Tất cả cùng sai. Chán hết 1 lượt.
@ chủ thớt: không bít bây h thế nào chứ cách đây 2 tháng em cũng bị bắt ở đó. Nguyên nhân: muốn rẽ phải ---> phải sang làn ngoài bên phải từ xa. Đến gần là vạch liền, rẽ là đè vạch ----> may em chạy thoát.

BinhminhCDS

Xe buýt
Cụ để lộ hết thông tin rồi lần sau cụ nên nói là: "Ông anh đi cùng giơ cái bùa ra" cụ nhá

SPL

Xe container
Không chịu nhìn biển gì cả. Gâdn đến chỗ rẽ có biển phân làn bên phải trên cao. Muốn rẽ vào Linh Đàm phải đi sát vào bên phải , làn trong cùng
Thế mới nói là phân làn như sờ hít ấy, lúc đấy là đi vào làn xe máy rồi còn gì. Nói chung chả cần phân làn làm gì, tạo điều kiện cho xxx nó ăn thôi chứ 2B vẫn phi vào làn 4B thì chả cần phải phân làn.

anhtho

Xe ngựa
Thế mới nói là phân làn như sờ hít ấy, lúc đấy là đi vào làn xe máy rồi còn gì. Nói chung chả cần phân làn làm gì, tạo điều kiện cho xxx nó ăn thôi chứ 2B vẫn phi vào làn 4B thì chả cần phải phân làn.
Ko phân làn sao được. Giờ cụ thử tưởng tượng tình huống: một vài chiếc 4b đi làn giữa (hoặc làn sát trái) và rẽ phải vào Linh đàm, mấy chiếc xe đi làn phải nhưng lại đi thẳng. Híc, không tắc mới lạ.

Tribute

Xe container
Gớm, người ta vừa chân ướt chân ráo vào OF, các cụ ném toàn đá tảng, các cụ chưa có điều kiện học hỏi chắc cũng rứa. Ném người thì cũng nên nghĩ về mình lúc còn non nớt.

anhtho

Xe ngựa
Gớm, người ta vừa chân ướt chân ráo vào OF, các cụ ném toàn đá tảng, các cụ chưa có điều kiện học hỏi chắc cũng rứa. Ném người thì cũng nên nghĩ về mình lúc còn non nớt.
Học hỏi thì ko sao, nhưng cụ ấy lại khoe có cái thẻ pv của ông anh cơ, thế mới làm các cụ OF (vốn ko có thẻ, chỉ dựa vào bản thân) dễ bức xúc.

Tribute

Xe container
Học hỏi thì ko sao, nhưng cụ ấy lại khoe có cái thẻ pv của ông anh cơ, thế mới làm các cụ OF (vốn ko có thẻ, chỉ dựa vào bản thân) dễ bức xúc.
Em thấy gần đây OF hay có trò soi mói rồi ném đá, làm nhụt chí tinh thần cầu thị của mem mới. Em nghĩ chủ đề chính ở đây là chia sẻ và học hỏi lẫn nhau, không nên quá khắt khe với những tiểu tiết "nhạy cảm" mà có thể người viết chưa biết mà tránh. Ngoài đời những tiểu tiết đó người "trong sáng" nhất vẫn đôi khi phải dùng đến.

anhtho

Xe ngựa
Em thấy gần đây OF hay có trò soi mói rồi ném đá, làm nhụt chí tinh thần cầu thị của mem mới. Em nghĩ chủ đề chính ở đây là chia sẻ và học hỏi lẫn nhau, không nên quá khắt khe với những tiểu tiết "nhạy cảm" mà có thể người viết chưa biết mà tránh. Ngoài đời những tiểu tiết đó người "trong sáng" nhất vẫn đôi khi phải dùng đến.
Nếu vậy, cụ chủ chỉ nên hỏi mà không nên đưa ra chi tiết thẻ pv làm gì. Em chắc nếu hỏi như vậy, sẽ có nhiều câu trả lời hơn và gạch đá cũng ít hơn.

Tribute

Xe container
Nếu vậy, cụ chủ chỉ nên hỏi mà không nên đưa ra chi tiết thẻ pv làm gì. Em chắc nếu hỏi như vậy, sẽ có nhiều câu trả lời hơn và gạch đá cũng ít hơn.
Thì cụ xem người ta lần đầu tiên post bài (bài này là km số 1), nếu thấy chưa phù hợp thì góp ý rằng cái đó ko khuyên dùng, chưa góp ý gì đã ném đá tảng rồi, em thấy nó cứ làm sao. Cứ nói như cụ vừa nói đây có phải người ta hiểu và dễ rút kinh nghiệm hơn không.

thangdat

Xe tải
kinh nghiệm

butchikim

Xe ba gác
Em bị 2 lần ở đó cùng tội sai làn, lần đầu đi làn giữa rẽ vào ...mất 200K, lần sau đi làn trong cùng rẽ...bị bắt, em cãi không sai làn thì XXX chuyển sang tội lấn làn xe thô sơ nhưng khi em nói có lần đi bên ngoài cũng bị bắt...thế là bẩu tha ~X(. Em đến ạ các XXX