[Funland] Bị đồng tính ( Dù đã lấy chồng, sinh con)

Huyenkt25

Xe hơi
Gia đình em hiện giờ không biết phải giúp em gái em như thế nào, mong các cụ/mợ hiểu biết trong lĩnh vực này cho em lời khuyên.
Em gái em thuộc thế hệ 8x, đã ly hôn một lần do chồng cũ dính vào nghiện ngập, em ấy có 1 đứa con ( Ở với ông bà nội ) và hiện tại cháu cũng đã 17 tuổi. 7 năm trước em ấy tái hôn với người chồng hiện tại và có 1 đứa con hiện đã 5 tuổi. Đầu năm vừa rồi em ấy phát hiện chồng ngoại tình và bắt gặp đang ngủ tại nhà ( chồng nó cũng xác nhận với gia đình em chuyện này là có thật ). 4 tháng trước em em cầm quần áo về nhà bố mẹ em và kế ra chuyện của nó thì gia đình em mới biết.Chồng nó lên xin lỗi nó và bố mẹ em và hứa không tái phạm. Gia đình em cũng khuyên cả hai vợ chồng hàn gắn để con cái đỡ khổ, tùy nhiên nó về nhà được 1 tuần sau đó bỏ đi luôn. Gia đình em và chồng nó tìm thì được biết nó đang sống với một người đồng tính nữ kém nó 5 tuổi ở tận trong Nam. Nó nói với chồng nó tg chồng nó ngoại tình nên nó chán nản tìm vào trang mạng và gặp người này, giờ nó yêu sâu nặng, ko còn cảm giác với đàn ông nữa . Một tuần trước nó điện cho chồng nó xin được quay về và chồng nó cũng đồng ý để cả hai làm lại, gia đình em mừng vô hạn. Hôm qua về đến nhà, chồng nó cũng ra bến xe đón, bố mẹ em mừng quá còn bảo cuối tuần cả nhà làm bữa liên hoan. Vậy mà đêm qua chồng nó nhắn tin nói chuyện với em là khi về nó nói chuyện với chồng nó là nó về vì thương nhớ con, muốn ở cùng để chăm sóc con chứ ko muốn gần gũi chuyện vợ chồng, nó sợ cảm giác ở gần đàn ông và chuyện nó yêu đứa kia là thật, nhưng vì con, nó cũng quyết cắt đứt để quay về. Nghe xong em buồn vô cùng , chồng nó cũng không biết phải làm sao nữa. Em cũng khuyên nó cho em gái em chút tg cân bằng tâm lý và tạm thời giấu không cho bố mẹ em biết chuyện trái ngang này. Mong các cụ/ mở cho em xin lời khuyên để giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn, chứ tình hình thế này giá đình nó sẽ lại tan vỡ một lần nữa, rồi nó lại bỏ đi thì bố mẹ em chắc đau khổ mà sinh bệnh mất. Em cảm ơn mọi người .

mango

Xe tăng
món này khó thật. Chả biết khuyên thế nào.
Chỉ chúc gđ mợ chủ tìm đc cách giải quyết hợp lý cho mọi bên.

tranmanhha

Xe điện
Mình cũng biết 1 trường hợp. Chồng con bé ấy, bỏ vợ đi theo 1 thằng khác. Mà bọn nó còn rất trẻ, tầm 96 - 97.
Những ca như này khó thật. Thôi thì, vì con cái cũng là 1 lý do.

New layer

Xe tải
Mợ đưa em gái đi khám tâm lý ở các BV lớn xem.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Ca này khó quá, người ngoài chắc khó đưa ra lời khuyên

gik_nguyen

Xe buýt
giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn
1. Quan trọng là em gái mợ có cảm thấy hạnh phúc với lựa chọn hiện tại của bạn ấy không.

2. Mợ có chắc là mợ "giúp" sẽ làm em gái cụ hạnh phúc, tốt hơn không?

3. Có lẽ không nên dùng từ "bị" trong trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

toichothue

Xe tải
chuyện này gọi là sốc tâm lý hay lãnh cảm các cụ nhỉ? khi gặp cú sốc thì tâm lý chuyển biến hoàn toàn vs bị đánh mất. khả năng phải cho đi gặp bsy tâm lý để điều trị. Giống bệnh bede vs less là lây thật đấy.

DrH2012

Xe buýt
Trường hợp này nên gặp chuyên gia về tâm lý, nó ko phải là "bẩm sinh" ko phải là " bệnh thực thể" mà là do yếu tố hoàn cảnh xã hội tác động. Muốn về được bình thường cần có thời gian và phải có sự hỗ trợ rất nhiều từ gia đình đbiet là a chồng. Chúc gia đình mình sớm vui vẻ trở lại.

betit

Xe hơi
Éo le thật đấy.. nhưng nghi cho cùng mình cảm thấy vui vẻ là được

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Ca này khó quá em nhường cho cụ ở dưới tư véo. Em cũng biết 1 trường hợp có em sn 9x gần tiệm cận 2k. Nhìn ở bên ngoài thì rõ ngon nghẻ, xinh xắn cao ráo. Thi thoảng vẫn lên fb post vài stt để thả thính, các cháu zai cứ vào comment ào ạt. Nhưng em nó thì nói chuyện với em là yêu con bé khác hơn 1 tuổi, suốt ngày rủ nhau đi chơi bời. Thỉnh thoảng nó còn gửi ảnh đi chơi cùng con bé kia cho em xem nữa.

dtrung

Xe điện
Bệnh tự nhiên rồi, họ sống đúng với họ nhưng người thân cứ coi họ là khổ vì không giống mình. Giờ thì khuyên ly dị chính thức và nuôi con, vậy là vẹn các bề. Anh chồng cũng được giải phóng xây dựng lại chứ ở với nhau hình thức thì khổ hơn.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Gia đình em hiện giờ không biết phải giúp em gái em như thế nào, mong các cụ/mợ hiểu biết trong lĩnh vực này cho em lời khuyên.
Em gái em thuộc thế hệ 8x, đã ly hôn một lần do chồng cũ dính vào nghiện ngập, em ấy có 1 đứa con ( Ở với ông bà nội ) và hiện tại cháu cũng đã 17 tuổi. 7 năm trước em ấy tái hôn với người chồng hiện tại và có 1 đứa con hiện đã 5 tuổi. Đầu năm vừa rồi em ấy phát hiện chồng ngoại tình và bắt gặp đang ngủ tại nhà ( chồng nó cũng xác nhận với gia đình em chuyện này là có thật ). 4 tháng trước em em cầm quần áo về nhà bố mẹ em và kế ra chuyện của nó thì gia đình em mới biết.Chồng nó lên xin lỗi nó và bố mẹ em và hứa không tái phạm. Gia đình em cũng khuyên cả hai vợ chồng hàn gắn để con cái đỡ khổ, tùy nhiên nó về nhà được 1 tuần sau đó bỏ đi luôn. Gia đình em và chồng nó tìm thì được biết nó đang sống với một người đồng tính nữ kém nó 5 tuổi ở tận trong Nam. Nó nói với chồng nó tg chồng nó ngoại tình nên nó chán nản tìm vào trang mạng và gặp người này, giờ nó yêu sâu nặng, ko còn cảm giác với đàn ông nữa . Một tuần trước nó điện cho chồng nó xin được quay về và chồng nó cũng đồng ý để cả hai làm lại, gia đình em mừng vô hạn. Hôm qua về đến nhà, chồng nó cũng ra bến xe đón, bố mẹ em mừng quá còn bảo cuối tuần cả nhà làm bữa liên hoan. Vậy mà đêm qua chồng nó nhắn tin nói chuyện với em là khi về nó nói chuyện với chồng nó là nó về vì thương nhớ con, muốn ở cùng để chăm sóc con chứ ko muốn gần gũi chuyện vợ chồng, nó sợ cảm giác ở gần đàn ông và chuyện nó yêu đứa kia là thật, nhưng vì con, nó cũng quyết cắt đứt để quay về. Nghe xong em buồn vô cùng , chồng nó cũng không biết phải làm sao nữa. Em cũng khuyên nó cho em gái em chút tg cân bằng tâm lý và tạm thời giấu không cho bố mẹ em biết chuyện trái ngang này. Mong các cụ/ mở cho em xin lời khuyên để giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn, chứ tình hình thế này giá đình nó sẽ lại tan vỡ một lần nữa, rồi nó lại bỏ đi thì bố mẹ em chắc đau khổ mà sinh bệnh mất. Em cảm ơn mọi người .
có phải vì bạn ấy có 2 cú shock với 2 chồng, nghiện và ngoại tình, nên thấy chỉ có phụ nữ mới yêu nhau ko cụ?

XPQ

Xe cút kít
Mợ đưa em gái đi khám tâm lý ở các BV lớn xem.

Em đồng ý còm này, cô kia dính vào 3D do sang chấn tâm lý chứ không phải trục trặc về giới tính bẩm sinh. Vả lại tay chồng kia trước đã đi ngoại tình thì giờ cung phải lao động mà trả giá. Phải tự thằng chồng mà chiến đấu chứ chẳng nhẽ người nhà làm hộ. Ơ kia!

kiamorning2007

Xe tăng
Case này khoai phết nhỉ. Em chỉ biết kê dép hóng thôi ợ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cũng khó mợ ạ, chắc 2 lần đổ vỡ nên ko muốn dính dáng đến đàn ông, cái này phải em gái mợ có ý trí vượt qua hay không thôi chứ em sợ ng ngoài khó giúp được lắm

New layer

Xe tải
Em đồng ý còm này, cô kia dính vào 3D do sang chấn tâm lý chứ không phải trục trặc về giới tính bẩm sinh. Vả lại tay chồng kia trước đã đi ngoại tình thì giờ cung phải lao động mà trả giá. Phải tự thằng chồng mà chiến đấu chứ chẳng nhẽ người nhà làm hộ. Ơ kia!
Nếu chồng hối hận, yêu vợ thương con thì sẽ không ngại vất vả sẽ sẵn sàng đồng hành cùng vợ đi khám chữa tâm lý, du lịch, hàn gắn... ít nhất 1 thời gian vài tháng hay cả năm trời. Có bà chị gái tâm lý hỗ trợ nữa thì quá tốt. Em hóng mợ thớt update tình hình thôi. Chuyện này nghe qua phim tiểu thuyết đâu đó nhưng giờ mới thấy ngoài đời (coi như mợ thớt đang kể chuyện thật).

muadem

Xe cút kít
1 là tâm lý mợ kia đang rất khủng hoảng nên mất cảm giác vốn có của phụ nữ, 2 là cố tình như thế để dọa chồng. Em tin là ở trạng thái 2 nhưng có pha chút trạng thái 1 dạng 90-10. Tĩnh tâm thời gian có lẽ sẽ khác.