[Funland] Bị đau đầu hoa cả mắt là bị gì các cụ/mợ?

kakalat2003

Xe hơi
Em có chuyện gấp cần nhờ các cụ/mợ tư vấn. Gấu nhà em cả tuần nay bị gì mà cứ la đau đầu và bị hoa mắt. Ngồi xuống đứng lên là mắt mờ mờ. Đi khám bệnh viện Quận 12 thấy ghi "Rối loạn tiền đình". Cho mấy viên thuốc về uống chứ không chích choát gì. Nay vẫn chưa khả quan. Lên cơ quan hỏi anh chị em thì bảo " rối loạn tiền đình" ai không bị? Vậy là sao các cụ/mợ, bệnh này có nguy hiểm không?
Đọc trên mạng thì lan man, vc nhà em tính sang năm có F2 :(

folia

Xe hơi
Đi thử máu xem sao ?? Ngày xưa em cũng bị như vậy đi thử máu thiếu chất sắt ,sau đó uống thuốc vào hết luôn cụ nhá , Gấu nhà cụ có bầu ??

ichabi

Xe hơi
Coi chừng giống phim hàng xẻng đó cụ. Tốt nhất là đi bác sĩ xét nghiệm là chuẩn nhất.

Hai_ác_điểu

Xe hơi
Em có chuyện gấp cần nhờ các cụ/mợ tư vấn. Gấu nhà em cả tuần nay bị gì mà cứ la đau đầu và bị hoa mắt. Ngồi xuống đứng lên là mắt mờ mờ. Đi khám bệnh viện Quận 12 thấy ghi "Rối loạn tiền đình". Cho mấy viên thuốc về uống chứ không chích choát gì. Nay vẫn chưa khả quan. Lên cơ quan hỏi anh chị em thì bảo " rối loạn tiền đình" ai không bị? Vậy là sao các cụ/mợ, bệnh này có nguy hiểm không?
Vợ cụ có bị huyết áp thấp không !? Ngồi xuống đứng dậy ngay bị hoa mắt, tối sầm lại và chóng mặt là tổ hợp 3 nguyên nhân thông thường :
1. Huyết áp thấp
2. Thiếu máu tuần hoàn não
3. Ăn uống ko đủ chất và làm việc quá sức + huyết áp thấp.
Nếu định có em bé thì cụ nên cho gấu đi khám và xử lý sớm đi. Cụ có thể dùng đơn thuốc sau để hoạt huyết nếu ko muốn đi khám :
#1. Tanakan ( Pháp ) : 60 viên, sáng1-trưa1-tôi1
#2. Neurobion ( Pháp,Đức ) : 120 viên , sáng 2 - tối 2
#3. Tardyferon (viên sắt Pháp ) : 30 viên, uống giữa bữa ăn trưa 1 viên.
#4. Multivitamin ( nên lấy hàng của Habarlife hoặc Vision của Mỹ dùng ) : 120 viên , sáng 1 - tối 1.
Tổng tiền đơn trên nếu lấy chuẩn hàng như thế sẽ dao động từ 1.000.000 - 1.100.000 đ.
Cụ đưa gấu đi khám thì bác sĩ cũng sẽ kê một đơn tương tự thế này thôi. Đi bộ mỗi ngày 10' cũng là liệu pháp tăng khả năng tuần hoàn máu. Chúc gấu cụ khoẽ để đẽ F2 xưn.

nangct

Xe tăng
thiếu máu và rối loạn tiền đình. cụ qua tay em khoảng 2 tháng chăc chắn sk cải thiện tốt lên

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ bắt Gấu nhà cụ nó lao động quá xức roài :P
Có làm giề thời làm cũng phải điều độ chớ :D

kakalat2003

Xe hơi
Đi thử máu xem sao ?? Ngày xưa em cũng bị như vậy đi thử máu thiếu chất sắt ,sau đó uống thuốc vào hết luôn cụ nhá , Gấu nhà cụ có bầu ??
tks mợ, vào bệnh viện khám họ không kêu đi xét nghiệm máu mà cho thuốc uống. Dự định sang năm vc em có F2 ạ

kakalat2003

Xe hơi
thiếu máu và rối loạn tiền đình. cụ qua tay em khoảng 2 tháng chăc chắn sk cải thiện tốt lên
nói rõ hơn giúp em tí cụ. Hôm qua chở 2 mẹ con đi chơi. Đến nhà bạn ngồi được lúc gấu nói chóng mặt. Thế ngồi tí đi về, đi đoạn bảo là hoa mắt không đi nỗi phải vào quán cafe ngồi gần cả giờ đồng hồ mới đi về. Em nghĩ rối loạn tiền đình có liên quan đến não phải không các cụ. Sáng nay vào bv quận 12 khám lại bác sĩ bảo bệnh này điều trị và ăn uống nghỉ ngơi. Còn ghi toa ngoài bảo là mua thêm Tiền Đình Khang KIGONA. Nhà em chưa mua, gấu nói để uống hết thuốc cho toa mua hôm bữa xem sao. thực sự là giờ bệnh nhiều quá nên rất lo. Thuốc thì nhiều loại mà uống nhiều thuốc co khí nhiều tác dụng phụ tai hại hơn.
Mà em lo nhất bệnh này có bị ảnh hưởng gì khi mang thai không các cụ nhỉ. thấy gấu cứ xây xẩm đâm lo xa

Chỉnh sửa cuối:

kakalat2003

Xe hơi
em lạy cụ, hôm qua em thấy gấu bị hoa mắt giữa đường em xanh mặt mày rồi ở đó mà quá sức ặc ặc. vào quán cafe mà em phục vụ thấy mặt mày xanh lè xanh lắc của gấu còn hoảng mà :(

thuankhuonmau

Xe điện
nói rõ hơn giúp em tí cụ. Hôm qua chở 2 mẹ con đi chơi. Đến nhà bạn ngồi được lúc gấu nói chóng mặt. Thế ngồi tí đi về, đi đoạn bảo là hoa mắt không đi nỗi phải vào quán cafe ngồi gần cả giờ đồng hồ mới đi về. Em nghĩ rối loạn tiền đình có liên quan đến não phải không các cụ. Sáng nay vào bv quận 12 khám lại bác sĩ bảo bệnh này điều trị và ăn uống nghỉ ngơi. Còn ghi toa ngoài bảo là mua thêm tiền đình khang gì đó. Nhà em chưa mua, gấu nói để uống hết thuốc cho toa mua hôm bữa xem sao. thực sự là giờ bệnh nhiều quá nên rất lo. Thuốc thì nhiều loại mà uống nhiều thuốc co khí nhiều tác dụng phụ tai hại hơn.
Mà em lo nhất bệnh này có bị ảnh hưởng gì khi mang thai không các cụ nhỉ. thấy gấu cứ xây xẩm đâm lo xa
Theo em nhà cụ không lên mang thai vội. Mang thai là 2 vợ chồng phải khỏe mạnh thì mới tốt.

Meochuot15

Xì hơi lốp
Rối loạn tiền đi là 1 trong những bệnh rất hay gặp, do thiếu máu mà ra nên cụ chăm sóc gấu ăn uống có nhiều chất sắt và tập thể dục điều độ thêm nữa. Ngoài ra nếu kéo dài thì phải nên uống thuốc để dứt bệnh sau đó di trì bằng cách em nói với cụ ở trên. Lúc trước ông anh nhà em bị uốn TIỀN ĐÌNH KHANG hơn 2 tuần đã dứt bệnh, nên cụ xem uống thử xem.

Chỉnh sửa cuối:

ichabi

Xe hơi
Nói như cụ thì xác định em và gấu em có nguy cơ cao quá. 1 tuần chắc cũng gần full .

LexusTL14

Xì hơi lốp
Vào bài này xem bệnh tình của gấu cụ chủ thế nào mà mấy cụ chém gió ghê quá. Em thì cũng kg hiểu biết gì nhiều nhưng cái vụ tiền đình này phải chữa cho khỏi hẳn chứ khá nguy hiểm đấy cụ ạ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vào bài này xem bệnh tình của gấu cụ chủ thế nào mà mấy cụ chém gió ghê quá. Em thì cũng kg hiểu biết gì nhiều nhưng cái vụ tiền đình này phải chữa cho khỏi hẳn chứ khá nguy hiểm đấy cụ ạ.
Đau đầu + hoa mắt lại đếch phải cái đoa đỏa :D

matbiec123

Xe máy
Em cũng nghĩ là rối loạn tiền đình đấy ạ

XuanNA.TamViet

Xe hơi
cụ nghiên cứu khám chữa cho gấu luôn đi. thường thì thiếu máu, hoặc máu thiếu sắt cũng là nguyên nhân đấy. chữa trị sớm cho mau khỏi.
chúc cụ và gấu có sức khỏe để còn .....có F2

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
cụ nghiên cứu khám chữa cho gấu luôn đi. thường thì thiếu máu, hoặc máu thiếu sắt cũng là nguyên nhân đấy. chữa trị sớm cho mau khỏi.
chúc cụ và gấu có sức khỏe để còn .....có F2
Cho nó cây sắt gai mờ ngồi gặm cả ngày nhể :D