[VHGT] Bị Công An Giao Thông cướp ở ngã 4 bình thái

lozert

Xe đạp
Chuyện xảy ra chắc cũng 1 tuần rồi, nhưng mình thường hoạt động bên voz hơn, nên bây giờ mới kể cho các bác oto, mình xin quote lại nguyên văn bài mình post bên voz
Chuyện về các anh CAGT thì nhiều rồi, mình viết cái này mong mọi người cảnh giác (xin lỗi các bác nếu văn dở). Số là sáng nay khi đi qua ngã 4 bình thái, hướng từ Đỗ Xuân Hợp nghẹo phải vào xa lộ Hà Nội, mình chắc là đứa duy nhất bật signal khúc đó, nhưng anh công an vẫn ngoắc mình vào, vào cũng chào hỏi đàng hoàng rồi bảo mình xuất trình giấy tờ, mình bảo bị lỗi gì thì anh ấy bảo bật signal trễ (đến ngã 4 mình bật trước 1 đoạn rồi nghẹo) mình không chịu, thế là anh ấy bảo xuất trình giấy tờ, mình nói thêm vài câu nữa, anh ấy chỉ nói duy nhất 1 câu: xuất trình giấy tờ rồi bảo nếu mình không xuất trình xẽ bắt xe về đồn. đến đoạn này thì mình nhận ra ông này không đeo thẻ xanh, thế là mình móc đt ra quay, anh ý cầm gậy đập văng đt của mình rồi bắt đầu "quan hệ mẫu thân" đòi đập mình, chửi mình mất dạy, 1 anh nũa nãy giờ đứng đằng xa cũng đi lại "liên tục đòi quan hệ mẫu thân" rồi đòi đập mình, chửi mình đủ thứ - Mình vẫn lịch sự nói chuyện rồi chỉ vào bộ đồ ông ấy đang mặc,
Mình : anh mặc bộ đồ này là bộ đồ gì, không bảng tên, không gì hết làm sao tôi biết anh là công an thật hay giả
anh ca cầm gậy quất vào tay mình
anh CA: đm mày, m chỉ ai ở đây (mình chỉ bộ đồ ) đm mày, t nói nhẹ nhàng mày không nghe à, thằng mất dạy mày nhắm mày chạy được không
1 thằng bợm trợn xăm mình đi đến - (không rõ nguyên do)
anh CA: đm mày, mày thử chạy đến đoạn kia xem tao cho người đập chết m* mày luôn.
rồi anh này lảng đi, móc đt ra gọi mình chỉ nghe được "thằng đi xe đỏ" (là mình).
Mấy anh này nói chuyện, nhưng liên tục áp vào mình đe dọa, rồi dùng đập mình mấy cái. Mình không đánh trả cũng không đổi giọng. Mình biết đến lúc này mấy a cũng không còn bắt lỗi mình, cũng không muốn đụng chạm nhiều mình hạ giọng bảo không có tiền, 2 anh vẫn liên tục đm, chửi rủa đủ thứ, mình cũng không thèm chấp.
a công an nói với thằng giang hồ: cho đi - đến lúc này mình mới biết thằng giang hồ quen với công an
Nó cho đi, mình đi cũng chẳng đòi hỏi gì. Mình định tố cáo bọn này nhưng mà không có thông tin gì hết nên đành bất lực. À anh thứ 2 đi lại (ko phải a bắt mình) có đeo 1 cái gì đó màu cái vỏ nó trùng màu áo nên mình không để ý, và up mặt vào trong nên mình cũng ko biết a ấy đeo cái gì.

Mình chỉ muốn nhắn với mấy bạn còn sợ CAGT là, ngày nào các bạn còn sợ nó, ngày đó nó còn ăn hiếp mình. Và các bạn đi đúng luật của nhà nước chưa chắc các bạn đã đi đúng luật của CA, cứ cho là có 4 triệu **** viên, và 6 triệu giang hồ đi chăng nữa thì Việt Nam mình vẫn còn 80 triệu người dân

cũng ở ngã 4 bình thái, tầm 2 tối trước. Kẹt xe không nhúc nhíc nổi, bác bảo vệ gần đó mới ra đứng phân luồng giao thông cho dễ đi, tầm nửa tiếng (trước đó kẹt bao lâu mình ko biết) thì 1 anh CAGT xuống chửi bảo vệ này, tất nhiên lời lẽ không hề nhẹ nhàng. Mình ở gần đó cũng ra bênh cho bác này, đm bọn nó chứ kẹt đường người ta đứng ra phân luồng cho hết kẹt, dù phân luồng sai định hướng của các anh đi chăng nữa thì cũng nên cảm ơn người ta 1 câu, chứ sao chửi người ta, nếu cứ chửi, đòi đánh, vùi dập những người có tâm với xã hội này, thì sau này đừng hỏi tại sao dân người ta thờ ơ với xã hội

Lời cuối mình mong các bạn chỗ nào thấy sai trái thì cứ mạnh dạn lên tiếng, Mấy lần gặp các a ca kiểu này mình buồn lắm, không phải buồn vì bị đập điện thoại, cũng không phải buồn vì bị đánh, mà là buồn cho cái thực tại này.
thêm 1 bài nữa nói về CAGT ở khu vực này (chắc là đội rạch chiếc): http://www.sggp.org.vn/nhipcaubandoc/2014/12/369199/

Bài báo đã bị xóa, các bác vào đây http://www.otofun.net/threads/778843-bi-cong-an-giao-thong-cuop-o-nga-4-binh-thai?p=20942294#post20942294 đọc lại

Báo này xóa, báo khác đăng bài khác, liệu có bưng bít được không: http://infonet.vn/csgt-rach-chiec-bi-to-chan-dung-xe-ma-khong-giai-thich-loi-post153695.info

Chỉnh sửa cuối:

mopmi

Xe tăng
Lần sau cụ chủ động đi qua đây bằng 2 xe và 4 ng xem các a ấy có bắt nạt đc các cụ ko. Cụ nên nhớ các a CA chỉ bắt nạt ng dân khi đơn đôc, còn số đông thì....

Xichlo2014

Xe tải
Sắp tết các chú ấy cần tiền để biếu sếp nên hiện nguyên hình. Cụ thông cảm

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Chó đ mèo đẻ ra loại xxx như thế này đây

pkhcsht

Xe điện
Cụ còn đi đường này, ko thể để yên thế được. Cụ bí mật ghi âm và nhờ bạn bí mật quay... Nếu làm đc, em tin bọn này sẽ nốc ao.

Meoluoi1

Xe máy
Dan mạch nhà chúng nó , sao cụ ko ghi âm gửi cho các cụ lều báo là nhiều chuyên hay đấy

220710

Xe đạp
cụ báo với voz đặt them mấy máy quay là xong ngay mà.

NoCarNoMoney

Xe buýt
Cụ chủ rủ thêm 1 người bạn đi cùng rồi đi lại đoạn đường này vài lần cho bọn khốn xxx nó bắt vào rồi quay film để kiện cho chết cụ chúng nó đi.

bike79

Xe tải
Biến thái quá các cụ nhỉ, giờ ở đâu cũng toàn cướp thôi, chán.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ chủ tinh thần thép thế, em là lái ra váy rồi. Cảm ơn cụ đã cảnh báo, thi thoảng em cũng qua đấy

học lái

Xe điện
Cụ có ghi âm với clip mới thuyết phục

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện xảy ra chắc cũng 1 tuần rồi, nhưng mình thường hoạt động bên voz hơn, nên bây giờ mới kể cho các bác oto, mình xin quote lại nguyên văn bài mình post bên voz

thêm 1 bài nữa nói về CAGT ở khu vực này (chắc là đội rạch chiếc): http://www.sggp.org.vn/nhipcaubandoc/2014/12/369199/
Nghe cụ kể thì công an miền trong côn đồ hơn hà nội, hix, pháp luật ko nghiêm, sâu mọt lớn mạnh, pháp luật giả câm giả điếc, sâu mọt lên cầm quyền

lum..zzz

Xe điện
Kinh. Nếu thật thì cướp ngày rồi.

vanvuong

Tháo bánh
Đa phần dân VN ta đều an phận và hơi nhút nhát (trong đó có em).
Kiếm được người cứng rắn như cụ chủ quả là hiếm, rất trân trọng và đáng học tập.
Riêng đối với em, những người như cụ chủ luôn làm em ngưỡng mộ và tự xấu hổ cho chính bản thân em.
Em đi nhiều, bị bắt láo cũng lắm, cũng có cãi vã tý chút, nhưng phần đông là thỏa hiệp với cái xấu ....

Như tuần rồi, em có đi ngang Hoa Thanh quế, chạy qua còng chừng 10km thì ăn cạp nong chỉ vào. Xuống kính hỏi lỗi gì thì kêu lỗi vượt phải ..
Em xuống xe hỏi có lỗi này hay sao ? Đường 2 làn mà lỗi vượt phải cái gì ? Vượt ở đâu ?
xxx bảo em vượt ngay khúc kcn Nga sơn ,đòi kiểm tra giấy tờ xe... .
Em quay lại xe nhặt đại cái vỏ phong bì, kẹp thêm 1 chiếc bánh mỳ vào đấy, đi ra bla bla rằng thôi ae thông cảm, lỗi ae báo thì cứ cho rằng nó có đi, nhưng đường xấu, tối, đông ....
Và tươi cười chia tay nhau đi.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Đa phần dân VN ta đều an phận và hơi nhút nhát (trong đó có em).
Kiếm được người cứng rắn như cụ chủ quả là hiếm, rất trân trọng và đáng học tập.
Riêng đối với em, những người như cụ chủ luôn làm em ngưỡng mộ và tự xấu hổ cho chính bản thân em.
Em đi nhiều, bị bắt láo cũng lắm, cũng có cãi vã tý chút, nhưng phần đông là thỏa hiệp với cái xấu ....

Như tuần rồi, em có đi ngang Hoa Thanh quế, chạy qua còng chừng 10km thì ăn cạp nong chỉ vào. Xuống kính hỏi lỗi gì thì kêu lỗi vượt phải ..
Em xuống xe hỏi có lỗi này hay sao ? Đường 2 làn mà lỗi vượt phải cái gì ? Vượt ở đâu ?
xxx bảo em vượt ngay khúc kcn Nga sơn ,đòi kiểm tra giấy tờ xe... .
Em quay lại xe nhặt đại cái vỏ phong bì, kẹp thêm 1 chiếc bánh mỳ vào đấy, đi ra bla bla rằng thôi ae thông cảm, lỗi ae báo thì cứ cho rằng nó có đi, nhưng đường xấu, tối, đông ....
Và tươi cười chia tay nhau đi.
Kụ làm đúng 50% đầu thôi, 50% cuối là sai , vậy là kụ 2 lần 50-50 à

Cà phê đen

Xe hơi
Kết cái câu :Đi đúng luật nhà nước chưa chắc đúng luật công an
Chuẩn cmnl, bọn xxx giờ quá láo

lozert

Xe đạp
Mấy bữa trước trên báo Sài Gòn Giải Phóng có đăng vụ việc công an hành xử côn đồ ở khu vực này (chắc chung đội với anh đã cướp của mình), nhưng bây giờ đã bị xóa, mình xin quote lại cho các bác đọc
Báo SGGP ngày 27-11 đăng thông tin “CSGT hành xử kiểu côn đồ”, ngay sau đó báo nhận được rất nhiều bạn đọc phản ánh trường hợp tương tự, trong đó có trường hợp của anh Nguyễn Văn L (quê Thừa Thiên – Huế, hiện ngụ tại quận 9).
Thêm trường hợp CSGT hành xử kiểu côn đồ

Đại úy Nguyễn Xuân Lệ

Theo phản ánh của anh L với PV Báo SGGP, khoảng 9 giờ sáng 30-11, khi đang lưu thông trên xa lộ Hà Nội, hướng từ ngã tư Thủ Đức đi Đồng Nai, đến gần cầu vượt Trạm 2 anh bị một tổ công tác của CSGT gồm 3 người, trong đó đại úy Nguyễn Xuân Lệ (số hiệu 263-086, thuộc đội CSGT Rạch Chiếc) ra hiệu lệnh dừng xe và cho biết lỗi “không bật xi nhan”. Anh L thắc mắc là luật chỉ quy định bật đèn xi nhan khi có ngã rẽ hoặc chuyển làn đường trong khi đoạn đường anh lưu thông chỉ cong và lưu thông 1 chiều (không giao cắt với các giao lộ hay chuyển làn đường khác) nên không vi phạm.

Khi thấy đại úy Nguyễn Xuân Lệ không chào theo đúng điều lệnh, không đeo thẻ xanh theo quy định, liên tục văng tục nên anh L lấy máy điện thoại ra ghi hình. Lúc này đại úy Nguyễn Xuân Lệ liên tục có những lời lẽ thô tục, chửi bới và đe dọa như: “mày chụp đi bể điện thoại cho coi. Mày ngu, ngu không biết luật! Mày ngu lắm… mày câm cái miệng mày đi. Mẹ! Cho mày gãy mẹ răng giờ… Mày ngu lắm”.

“Sau đó lời đe dọa, đại úy Nguyễn Xuân Lệ lao vào hành hung và vu khống tôi đánh anh ấy. Tiếp đó có 1 thanh niên bịt mặt tới hỏi L “mày làm gì, mày đánh cảnh sát hả” và lao vào đánh tôi. Trong khi người thanh niên này hành hung tôi, đại úy Nguyễn Xuân Lệ còn nói to “mày cho nó gãy răng cho tao” – anh L cho biết.

Điều đáng nói là trong lúc anh L bị hành hung, 2 CSGT còn lại vẫn làm ngơ không can thiệp. Sau đó một đại úy khác không rõ tên tự xưng là tổ trưởng đến gặp L. Sau một hồi giải thích vòng vo và kiểm tra giấy tờ anh L và cho anh đi (không lập biên bản xử phạt) còn người thanh niên thì đi qua bên kia đường đứng.

Bức xúc về cách làm việc và hành xử côn đồ của tổ CSGT Rạch Chiếc, sáng 1-12 anh L gọi điện đến đường dây nóng 06942608 của Cục CSGT đường bộ – đường sắt (C67) để phản ánh sự việc này.

“L quá thất vọng với cách làm việc của cán bộ trực đường dây nóng, được công bố là nơi để tiếp nhận kịp thời phản ánh của người dân trong trường hợp phát hiện CSGT vi phạm để xử lý. Khi gọi đến số máy này L gặp một người nam. L hỏi tên thì người này không cho biết. Lmất 30 phút để trình bày sự việc để cuối cùng nhận được một câu hướng dẫn “với sự việc này anh viết đơn gởi đến giám đốc Công an TPHCM hoặc trưởng phòng CSGT Công an TPHCM để họ xử lý”(?).

Anh L thắc mắc: “Vậy số điện thoại đường dây nóng trên công bố rộng rãi cho toàn dân để làm gì?” thì được vị này trả lời “nhiệm vụ của chúng tôi là phải nắm thông tin”(?!).

Một bạn đọc khác cũng phản ánh việc gọi vào đường dây nóng 08.38387521 của CSGT TPHCM để phản ánh việc CSGT vi phạm, tuy nhiên chưa phản ánh hết sự việc đầu dây bên kia đã cúp máy.

Theo báo SGGP
Clip vụ việc: https://www.youtube.com/watch?v=VbtxJrT6vTg&feature=youtu.be

Sự việc của mình, không có video làm chứng, nhưng trường hợp của anh này thì có, vì vậy mình mong mọi người cùng chung tay share thông tin này ra, mong cơ quan chức năng có hành động thỏa đáng
Ps: hành động này cũng nhằm cảnh báo các anh côn đồ đang đứng chặn tiền của dân, lần này có thể chưa làm gì được các anh nhưng chừng nào các anh còn cướp thì xẽ còn những người đưa các anh ra ánh sáng. lần sau ae CAGT nào muốn cướp đề nghị cướp buổi đêm và có bịt mặt cẩn thận cho đúng tác phong.

hnnguahoang

Xe máy
Bọn nó mất hiều tiền lắm mới được ra đứng đường đấy bác ạ!!!

Khanhtd1985

Xe hơi
Em muốn chửi quá các cụ ah. Em Xin lỗi trước. Dcm mấy thằng chó. Vô phúc gặp Tao mà hành xử kiểu ấy thế nào cũng cho chúng mày ra quân hết