[Thảo luận] Bị bắt sai làn đường 5 "Xin được lập biên bản mà lại bị tha"

yeswrong

Xe buýt
Em lại có dịp về quê và lại bị xxx bắt sai ở đường 5 đoạn gần cty may 10.

Đang bon bon làn giữa thì bị ....

Em: Em bị lỗi gì hả anh? miệng hỏi tay đưa giấy tờ luôn (lần này ko dứ dứ như lần trước nữa)
X 1 : Anh đi sai làn
E: may quá anh lập cho cái biên bản, em đang vội và cũng đang cần cái biên bản sai làn ở đường này quá
x 1: chưa hiểu sao lại có thằng dở hơi đòi lập biên bản (em được đà chém tiếp ...)
E: chẳng là anh đang cần cái biên bản về nhờ anh em viết báo về việc bắt sai làn vô căn cứ ở đây. Anh xin phép được ghi âm ghi hinh luôn nhá.
x 1: anh làm gì mà nóng tính thế bọn em đã gây kho dễ gì cho anh đâu. Em dẫn anh ra gặp xếp em đằng kia (mặt lúc này đã thân thiện vì có vẻ đã hiểu ra vấn đề)
Ra gặp X2 đang viết biên bản dọa mấy bác tài trước đó
E: Anh cho xin cái biên bản em đang vội quá
X2: Lỗi gì?
X1: chen ngang sai làn anh ạ rồi đi mất (vài phút sau mới biết cậu x1 này ra báo tình hình với x3 là Trung tá đội phó vào can thiệp để thả em đi)
E: Em đi sai làn, nhưng em cần cái biên bản phạt em bị bắt sai làn ở đây lần này là lần 2 rồi, lần trước các anh tha không lập biên bản nên lần này em xin cái biên bản bằng được thì thôi. Anh chờ tí em lấy đoạn clip lần trước cho anh xem. X2 cùng 2 bác tài ở đó chưa định hình được vấn đề gì thì X3 xông tới cầm lấy bằng rồi kéo em ra chỗ xa khoảng 10 mét nói chuyện:

X3: (thơm mùi vodka mặt đỏ phừng phừng chém lia lịa): Anh nghe loáng thoáng thấy em nói là em đã bị bắt lần 2 tức là em tái phạm bởi vì thế này này........, anh nói cho em biết là bọn anh ko thù hằn gì em cả....
E: vâng đúng rồi nhưng em qua ngã 4 đèn đỏ kia không thấy biển phân làn nhắc lại.
X3: Vấn đề này bọn anh cũng đã đề nghị rất nhiều lần nhưng GTCC họ không làm cái này em phải kiện Bộ GTVT. Đang chém gió lại xông ra bắt xe rồi về chém tiếp với em:
X3: Về luật ... họ bảo theo luật là không có nghĩa vụ phải cắm biển nhắc lại... anh nói vơi em thế này nhé ...kể cả anh tước giấy phép của em là chuyện bình thường .... nhưng anh chỉ nhắc em lần cuối cùng là ko được phép sai làn nữa để bọn anh mất thì giờ.... còn nếu mà lần tới nữa anh buộc phải tước GPLX của em đấy, em đi đi...

X3: Anh là trung tá đội phó anh nhắc em để rút kinh nghiệm
E: Nhưng hôm nay anh quên không đeo phù hiệu
X3: Anh là sỹ quan, anh là chỉ huy anh ko phải đeo, em nhiều lúc em.. này ông này ông tinh vi lắm.....
Đúng lúc này thì em có điện thoại nên bị tắt mất ghi âm. Em post clip hầu chuyện sau ạ

Dừng xe
[YOUTUBE]xwq_NFUY2lw[/YOUTUBE]

Nghe xxx giảng luật
[YOUTUBE]oxZAwG_j4sA[/YOUTUBE]

5 phút có đến 6 ông xếp hàng nộp không biết có bao nhiêu án phạt oan ở đây nữa

Đây là thớt em bị bắt lần 1 khi đó xxx hướng dẫn em phải quay lại đầu đường 5 đọc biển rồi đi cho đúng
http://www.otofun.net/threads/332026-duong-5-gap-xxx-chi-pheo?highlight=

Chỉnh sửa cuối:

Hắc Ín

Xe tăng
Clip sau bao lâu vậy cụ ơi! thế là ko xin được biên bản sao cụ? thôi em cứ vuốt cụ cái đã :D.

tubin

Xe buýt
Em hóng chờ clip của cụ, chuyện cụ vui vãi :D

yeswrong

Xe buýt
cụ vui tính ghê em đang down Itune để lôi nó từ điện thoại vào máy tính mà cụ đã nghe được hả

henryk

Xe buýt
Em lại có dịp về quê và lại bị xxx bắt sai ở đường 5 đoạn gần cty may 10.

Đang bon bon làn giữa thì bị ....

Em: Em bị lỗi gì hả anh? miệng hỏi tay đưa giấy tờ luôn (lần này ko dứ dứ như lần trước nữa)
X 1 : Anh đi sai làn
E: may quá anh lập cho cái biên bản, em đang vội và cũng đang cần cái biên bản sai làn ở đường này quá
x 1: chưa hiểu sao lại có thằng dở hơi đòi lập biên bản (em được đà chém tiếp ...)
E: chẳng là anh đang cần cái biên bản về nhờ anh em viết báo về việc bắt sai làn vô căn cứ ở đây. Anh xin phép được ghi âm ghi hinh luôn nhá.
x 1: anh làm gì mà nóng tính thế bọn em đã gây kho dễ gì cho anh đâu. Em dẫn anh ra gặp xếp em đằng kia (mặt lúc này đã thân thiện vì có vẻ đã hiểu ra vấn đề)
Ra gặp X2 đang viết biên bản dọa mấy bác tài trước đó
E: Anh cho xin cái biên bản em đang vội quá
X2: Lỗi gì?
X1: chen ngang sai làn anh ạ rồi đi mất (vài phút sau mới biết cậu x1 này ra báo tình hình với x3 là Trung tá đội phó vào can thiệp để thả em đi)
E: Em đi sai làn, nhưng em cần cái biên bản phạt em bị bắt sai làn ở đây lần này là lần 2 rồi, lần trước các anh tha không lập biên bản nên lần này em xin cái biên bản bằng được thì thôi. Anh chờ tí em lấy đoạn clip lần trước cho anh xem. X2 cùng 2 bác tài ở đó chưa định hình được vấn đề gì thì X3 xông tới cầm lấy bằng rồi kéo em ra chỗ xa khoảng 10 mét nói chuyện:

X3: (thơm mùi vodka mặt đỏ phừng phừng chém lia lịa): Anh nghe loáng thoáng thấy em nói là em đã bị bắt lần 2 tức là em tái phạm bởi vì thế này này........, anh nói cho em biết là bọn anh ko thù hằn gì em cả....
E: vâng đúng rồi nhưng em qua ngã 4 đèn đỏ kia không thấy biển phân làn nhắc lại.
X3: Vấn đề này bọn anh cũng đã đề nghị rất nhiều lần nhưng GTCC họ không làm cái này em phải kiện Bộ GTVT. Đang chém gió lại xông ra bắt xe rồi về chém tiếp với em:
X3: Về luật ... họ bảo theo luật là không có nghĩa vụ phải cắm biển nhắc lại... anh nói vơi em thế này nhé ...kể cả anh tước giấy phép của em là chuyện bình thường .... nhưng anh chỉ nhắc em lần cuối cùng là ko được phép sai làn nữa để bọn anh mất thì giờ.... còn nếu mà lần tới nữa anh buộc phải tước GPLX của em đấy, em đi đi...

X3: Anh là trung tá đội phó anh nhắc em để rút kinh nghiệm
E: Nhưng hôm nay anh quên không đeo phù hiệu
X3: Anh là sỹ quan, anh là chỉ huy anh ko phải đeo, em nhiều lúc em.. này ông này ông tinh vi lắm.....
Đúng lúc này thì em có điện thoại nên bị tắt mất ghi âm. Em post clip hầu chuyện sau ạ
Đợi đoạn ghi âm của Cụ.

home driver

Xe hơi
Cuối cùng là có xin được bb kô cụ

hung303

Xe điện
câu chuyện của cụ cũng fun nhỉ!! :))
Vote cụ!

sunghuou

Xe tải
Cụ chủ thớt fun quá=)) mấy xxx hôm đó về chắc ko nuốt nổi cốc bia!

songbeng

Xe buýt
Chả thấy cnip đâu ...!

Stormwater

Xe tải
Thế là lại không có biên bản rồi.
Vodka cụ

svdaihoc

Xe buýt
Chờ hàng ạ :D

yeswrong

Xe buýt
Cuối cùng là có xin được bb kô cụ
Không có biên bản cụ ạ, em rất muốn lấy 1 cái biên bản sai làn ở đây để nhờ các cụ chức to trên off kêu để dẹp lỗi sai làn đường 5 đi cho dân lái xe được nhờ. Vì 1 điều kiện nào đó mà đại đa số lái xe đều không có điều kiện biết of nên mất tiền một cách vô lý, em khôn lên cũng từ OF. XXX biết thừa là bắt vô lý nhưng vấn cứ bắt lại còn bảo kiến nghị nhiều lần và bảo kiện anh # nữa......

Em thấy công cụ mạnh nhất để đấu tranh ở cái xã hội này bây giờ chắc chỉ có báo, đài và quần chúng mà thôi

AnhChi_1978

[Tịch thu bằng lái]
Đề nghị cụ chủ không được xưng A E, mà phải Tôi và Đồng chí. Sao Cụ không giảng giải cho xxx mà để xxx giảng giải thế nhỉ. :D

superwagon

Xe buýt
tinh thần chiến đấu vì lẽ phải của cụ chủ rất tốt, ai cũng hiểu luật như cụ thì có khi xxx lại không đứng ở chỗ đấy nữa vì chả còn xơ múi gì

giangsuki

Xe ngựa
em cứ up lại giúp chủ thớt đã nhé, sau thì (b)

[YOUTUBE]oxZAwG_j4sA[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]xwq_NFUY2lw[/YOUTUBE]

ngthenam

Xe buýt
Vote cho tinh thần chiến đấu của cụ để anh em học hỏi.

DatBui

Xe đạp
Cụ là cụ tinh vi lắm nhá =))

sieusoc.vn

Xe đạp
Topic cụ Uss chưa nguội!
Dạo nì các cụ hay dc mời rượu ghê