[Funland] Bệnh viêm gân mãn tính: nhờ các Cụ giúp đỡ

cauvang67

Xe tải
Thưa các Cụ, em có thằng cháu trai, năm nay học lớp 12 bị đau mắt cá chân, bàn tay… đi khám bác sỹ chuẩn đoán là bị viêm gân mãn tính. Em tra hỏi bác sỹ google thấy bệnh này cũng dai dẳng và khó chịu với nó (ko nói là cũng nguy hiểm và làm cho chất lượng cuộc sống ko tốt). Em lập thớt này xin các Cụ nhà mình giúp đỡ ạ. Có Cụ nào mắc bệnh này hay biết cách chữa tư vấn giúp em, em xin đa tạ. Vodka em đã sẵn ngàn ly, cảm ơn các Cụ!

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Thưa các Cụ, em có thằng cháu trai, năm nay học lớp 12 bị đau mắt cá chân, bàn tay… đi khám bác sỹ chuẩn đoán là bị viêm gân mãn tính. Em tra hỏi bác sỹ google thấy bệnh này cũng dai dẳng và khó chịu với nó (ko nói là cũng nguy hiển và làm cho chất lượng cuộc sống ko tốt. Em lập thớt này xin các Cụ nhà mình giúp đỡ ạ. Có Cụ nào mắc bệnh này hay biết cách chữa tư vấn giúp em, em xin đa tạ. Vodka em đã sẵn ngàn ly, cảm ơn các Cụ!
Chia sẻ với cụ!
Nghệ An có ông Phùng ở Minh Sơn Đô Lương trước hay lấy thuốc Nam, cũng đông người lấy lắm.
Giờ hình như ông mất con cháu vẫn bôc thuốc đấy cụ; cụ thử tìm hiểu thêm, nhà ông ấy gần quê Công Phượng gần di tích Truông Bồn Nghệ An đó cụ, GG thử xem.

cauvang67

Xe tải
Chia sẻ với cụ!
Nghệ An có ông Phùng ở Minh Sơn Đô Lương trước hay lấy thuốc Nam, cũng đông người lấy lắm.
Giờ hình như ông mất con cháu vẫn bôc thuốc đấy cụ; cụ thử tìm hiểu thêm, nhà ông ấy gần quê Công Phượng gần di tích Truông Bồn Nghệ An đó cụ, GG thử xem.
Đa tạ Cụ nhiều ạ!

kt13a2

Xe buýt
Em bị viêm điểm bán gân khuỷu tay đi khám và điều trị ở khoa cơ xương khớp trong bệnh viện Bạch Mai không đỡ. Về đi xoa bóp theo y học cổ truyền được 6 buổi thì khỏi.

cauvang67

Xe tải
Em bị viêm điểm bán gân khuỷu tay đi khám và điều trị ở khoa cơ xương khớp trong bệnh viện Bạch Mai không đỡ. Về đi xoa bóp theo y học cổ truyền được 6 buổi thì khỏi.
Bệnh của Cụ có chuẩn đoán là mãn tính ko Cụ? Bệnh của cháu bác sỹ chuẩn đoán mãn tính Cụ ạ (hiện cũng đang vật lý trị liệu, xoa bóp ...) nên khó hơn và chưa biết sẽ như nào ạ. Cảm ơn Cụ đã chia sẻ.

nguyenlongthe

Xe tăng
Bệnh này chủ yếu do gan lẫn thận nên xoa bóp bấm huyệt thông thường không giải quyết được đâu.Ngoài chữa gan thận ra sau đó kết hợp chữa tại chỗ sưng đau mới đạt hiệu quả cụ nhé.

cauvang67

Xe tải
Bệnh này chủ yếu do gan lẫn thận nên xoa bóp bấm huyệt thông thường không giải quyết được đâu.Ngoài chữa gan thận ra sau đó kết hợp chữa tại chỗ sưng đau mới đạt hiệu quả cụ nhé.
Cảm ơn Cụ nhiều! Cụ nói vậy chắc có "mưu kế gì rồi" Xin cụ chỉ dẫn sâu hơn ạ.

quy la tien

Xe điện
Em có tra GG rồi ạ, đấy là thầy lang chữa về Gan. Bạn kia nhà em là bị Gân ạ- Viêm Gân mãn tính. Cụ xem có thông tin gì thêm cho em xin. Đa tạ Cụ.
À tôi tưởng bệnh về GAN,

kt13a2

Xe buýt
Bệnh của Cụ có chuẩn đoán là mãn tính ko Cụ? Bệnh của cháu bác sỹ chuẩn đoán mãn tính Cụ ạ (hiện cũng đang vật lý trị liệu, xoa bóp ...) nên khó hơn và chưa biết sẽ như nào ạ. Cảm ơn Cụ đã chia sẻ.
Dạ của cháu không bị mãn tính ạ

nguyenlongthe

Xe tăng

Dr.Thành.yhct

Xe đạp
Thưa các Cụ, em có thằng cháu trai, năm nay học lớp 12 bị đau mắt cá chân, bàn tay… đi khám bác sỹ chuẩn đoán là bị viêm gân mãn tính. Em tra hỏi bác sỹ google thấy bệnh này cũng dai dẳng và khó chịu với nó (ko nói là cũng nguy hiểm và làm cho chất lượng cuộc sống ko tốt). Em lập thớt này xin các Cụ nhà mình giúp đỡ ạ. Có Cụ nào mắc bệnh này hay biết cách chữa tư vấn giúp em, em xin đa tạ. Vodka em đã sẵn ngàn ly, cảm ơn các Cụ!
Đang học lớp 12 tức là đang trong độ tuổi dậy thì và phát triển. Có 1 loại cũng gây ra đau các khớp ở lứa tuổi này đó là bệnh khớp ở thanh thiếu niên. Nó xảy ra khi tốc độ phát triển của xương và sụn khớp không đồng bộ nhau. Hoặc 1 cái nữa là bệnh đau khớp do trước đó bị bệnh thấp tim, hoặc tệ hơn nữa là Viêm đa khớp dạng thấp (Cái này thì tỷ lệ thấp)
Cái này cụ chủ nên tham khảo thêm bác sỹ trong lần khám sau xem. Chứ mới học lớp 12 mà đã Viêm gân mãn tính nó hơi chưa được chuẩn xác lắm. Nếu là viêm gân thật thì tiêm 1 mũi và các điểm bám gân sẽ nhanh hơn nhiều

fadco

Xe container
Gọi là Elbow đó hả cụ

Atlas99

Xe tải
Trong viện BM họ làm những gì mà bệnh ko đỡ hả cụ?

fadco

Xe container
Em bị viêm gân bánh chè, thấy quảng cáo tpcn này hỗ trợ cho viêm gân tốt nên mới chuột bạch 2 hộp, cụ nào dùng sp này chưa

NQM_1410

Xe đạp
Cụ cho em xin địa chỉ chỗ y học cổ truyền cụ làm được không. Em cũng đang viêm gân cổ tay