[Funland] Bệnh ''treo táo'' trên ip5 :((( :(((

AnhhoangSu

Xe điện
Tình hình là con ip5 của em bình thường vẫn dùng nghe nhạc, lướt web linh tinh buổi tối. Vừa rồi khởi động thì bị treo táo vài phút vẫn ko chịu lên. Em giữ đồng thời phím nguồn và home mới tắt đc, tiếp tục giữ 2 nút như vậy đến khi máy khởi động lại em mới bỏ nút nguồn (vẫn giữ nút home) thì tình trạng vẫn vậy. Tức mình vứt đấy vài phút sau thì nó lại hết treo vào lại bình thường :-w.
Hiện tại em vẫn chưa dám tắt nguồn mà vẫn để vậy, ko biết lý do vì sao. Con ip5 này em ko lắp sim mà chỉ để không dùng giải trí buổi tối là chính nên ko có chuyện quăng quật. Chưa ''jây bờ rếch'' nên cũng chẳng bao giờ cài soft linh tinh ngoài mấy cái app tải sẵn trong store.
Giờ xử lý con này thế nào ạ, liệu có tự xử đc ko hay phải đem ra thợ ạ?:-w. Và nếu đem ra thợ thì các cụ mợ mách giùm em luôn vài đ/c sửa chữa uy tín ạ. Thanks các cụ mợ!!!

vancongnam

Xe tăng
Cụ cứ để thế mà dùng. Nó mờ treo táo quá thì restore lại cho nó phát.

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ cứ để thế mà dùng. Nó mờ treo táo quá thì restore lại cho nó phát.
Em vừa tắt đi khởi động lại thì nó lại vào đc ngay dù hơi chậm 1 chút (khoảng 30s). Nhưng như vừa rồi thì rõ ràng là máy em đang có vấn đề :-w. Vấn đề là máy này chưa jb nên cắm vào pc nó ko nhận cụ ạ:-s. Em thì ko thích dùng ip nên cũng chẳng tìm hiểu lắm về món táo này.

ngungo thien ly

Xe container
Không phải là jaibreak thi PC mới nhận ra ip của cụ đâu, cụ cứ vào diễn đàn tinh tế hay gsm mà tham khảo.

hoangpha

Xe đạp
reset hoàn toàn lại máy đi, copy dữ lieu quan trọng ra ngoài ko thì backup len icluod

Chỉnh sửa cuối:

emvozo

Xe hơi
em cũng hóng cái trường hợp này

quochieuvnnet

Xe tăng
:)) :)) :)) em không có IP để dùng, nhưng vẫn biết cụ muốn PC nhận ra IP thì phải sài thêm thèng Itune trên pC nứa =))

Em vừa tắt đi khởi động lại thì nó lại vào đc ngay dù hơi chậm 1 chút (khoảng 30s). Nhưng như vừa rồi thì rõ ràng là máy em đang có vấn đề :-w. Vấn đề là máy này chưa jb nên cắm vào pc nó ko nhận cụ ạ:-s. Em thì ko thích dùng ip nên cũng chẳng tìm hiểu lắm về món táo này.

longhanoi

Xe hơi
Cụ vào phần cài đặt chung rồi vào phần đặt lại . cụ nhấn vào xóa tất cả nội dung và cài đặt là máy trở lại trạng thái ban đầu thôi .