[Funland] Beat chứng khoán

Bububeat

Xe đạp
Xin chào các cụ, vậy là đã đi qua nửa chặng đường năm Giáp Thìn. Em bắt đầu bén duyên với chứng khoán từ năm 2017 với bộ môn phái sinh. Em giao dịch nhỏ thôi (đầu năm max 5 hợp đồng, rồi lên 10 hợp đồng). Lần đầu tiên upsize lên 17-18 hợp đồng do HTĐT Long ATC phiên thứ 6 ngày 22/12/2023. Kết quả mở bát phiên đầu tuần (thứ 2 ngày 25/12/2023) bon bon ăn trọn ngày trend L mạnh.

Tính đến thời điểm hiện tại em chỉ giao dịch max ~ 25 hợp đồng, tập trung chủ yếu cho cơ sở.

@-) Chứng Vịt năm nay đã qua thời CỨ NHẮM MẮT MUA LÀ TĂNG hay INDEX TĂNG THÌ MÃ NÀO CŨNG LÊN như sóng UPTREND 2020-2021 giai đoạn Covid. Giờ đây, 2024 thị trường ngửa ván bài mới mang tên SÓNG PHÂN HÓA. Em gặp rất nhiều người đã ôm riết tư tưởng “om” cổ phiếu vì tin vào điều mình muốn tin chứ không phải lắng nghe thị trường lên tiếng, từ đó vừa ảnh hưởng tâm lý & chịu chi phí cơ hội kiếm tiền cực lớn (ôm cổ yếu, bỏ qua cổ mạnh thậm chí mua trung bình giá khi cổ phiếu đang tìm đáy!!)
  • Giai đoạn này ai chọn đúng cổ phiếu có dòng tiền thì vẫn là uptrend, chọn sai hoặc ra vào không đúng thì gần như rất khó sinh lời.
  • Đòi hỏi NĐT phải linh hoạt thay đổi góc nhìn và hành động dứt khoát, tập trung vào cổ phiếu và chỉ cổ phiếu có dòng tiền mạnh
[-X Lãi suất ngân hàng cả năm cũng không bằng 1 cây trần của cổ phiếu niêm yết trên sàn HOSE (HNX hay Upcom còn ghê gớm hơn) và rủi ro đi kèm với lợi nhuận. Cá nhân em không ca ngợi bất kỳ một phương pháp nào, kiếm được tiền ắt là phương pháp đúng (FA, TA,.. tùy biến) nhưng chắc chắn một điều lưu ý là TIỀN KHÔNG DO NĂNG LỰC BẢN THÂN KIẾM ĐƯỢC THÌ CŨNG SẼ BỎ MÌNH ĐI thôi.

Mong muốn các cụ bô lão chia sẻ để em học hỏi thêm ạ.

P/S: Cơ sở e đã bán 1 nhịp từ 27/3 nên tránh được cú sập tháng 4 năm nay. Đã tham gia lại và vẫn giữ hàng, tỷ trọng cao nhất là PLX 38+/-
các mã khác:
EIB 18.x, CTR 137+/- (chốt lời 1/2 ở 161) KDH 37.5
1 mã chứng khoán sàn Upcom là DSC e cũng đang ủ :) ...

Ngày nào e cũng pick cổ phiếu, ngủ mơ cả cổ chạy luôn ạ nen hữu duyên trao đổi, hỗ trợ những ace cần và giao lưu với các cụ dày kinh nghiệm ạ :-bd

Chubv

Xe hơi
Chào cụ, em cùng tàu PLX với cụ. KDH thì em rất ưng nhưng chưa có duyên lên tàu.

Bububeat

Xe đạp
Chào cụ, em cùng tàu PLX với cụ. KDH thì em rất ưng nhưng chưa có duyên lên tàu.
KDH e mới lên nay hàng về cụ ạ, form tương tự LPB ngày trước, hôm nay nhảy số, cổ phiếu tích lũy e thấy đẹp chỉ chờ tiền vào, vượt 39 thì target em cho 45

Bububeat

Xe đạp
Nói đến LPB lòng đau như cắt, tính cả cổ tức & quyền mua giá 10 năm ngoái, vừa rồi em chốt hết LPB lợi suất 95% mà chart còn dựng đứng 40% nữa 8->

Bububeat

Xe đạp
Ngoài cổ phiếu kênh trên: KDH NLG TCH DPG NTL "bon bon: thì tình trạng cổ đông BĐS 6 tháng qua: :-"
bds

Việt Nam chưa rơi vào thời kỳ dân số già, sức phát triển mạnh mẽ không chỉ ở nhu cầu trong nước mà còn do làn sóng bùng nổ đầu tư nước ngoài trực tiếp gia tăng, sẽ là những nhân tố thúc đẩy giá bất động sản chạm đến các ngưỡng mới.

Ngày 1/8 tới, ba sắc luật liên quan đến thị trường bất động sản là Luật Đất đai 2024, Luật Nhà ở 2023 và Luật Kinh doanh bất động sản 2023 sẽ chính thức có hiệu lực, sớm hơn 5 tháng so với kế hoạch ban đầu. Thông tin được kỳ vọng sẽ hỗ trợ tích cực cho các doanh nghiệp cũng như nhóm cổ phiếu ngành này.

Em có người quen ôm DIG giá vốn 31.x đang đến lúc muốn sút hết đi lắm rồi các cụ ạ, mình chỉ biết đưa ý kiến bánđoạn này khó nói lắm, cũng cố gắng bình tĩnh tâm lý đã rồi làm gì thì làm (:|

Nhân tiện nói về DIG: Hội đồng quản trị Tổng công ty cổ phần Đầu tư Phát triển Xây dựng (DIC Corp, mã chứng khoán DIG) đã thông qua chủ trương giải thể Công ty TNHH MTV Vũng Tàu Centre Point; thoái toàn bộ vốn tại Công ty cổ phần Cao su Phú Riềng Kratie và thoái một phần vốn tại Công ty cổ phần Gạch Men Anh Em DIC, thực hiện trước ngày 30/9/2024.

Lý do được DIC Corp đưa ra là gặp khó khăn trong công tác đền bù giải phóng mặt bằng tại các dự án trọng điểm như Khu trung tâm Chí Linh (quy mô 93,7 ha), Khu đô thị mới Bắc Vũng Tàu (quy mô 90,5 ha), Khu đô thị Du lịch Long Tân (quy mô 331,9 ha) (trích tinnhanhchungkhoan.vn)​

Bububeat

Xe đạp
Chào các cụ, cuối tuần em xin chia sẻ review dạo về Ảnh Hưởng của Ba Sắc Luật Mới Đối Với Thị Trường Bất Động Sản bằng 2 nhân cách :))

➖
Cách 1:
Ngày 1/8 tới, ba sắc luật liên quan đến thị trường bất động sản - Luật Đất đai 2024, Luật Nhà ở 2023 và Luật Kinh doanh bất động sản 2023 - sẽ chính thức có hiệu lực, sớm hơn 5 tháng so với kế hoạch ban đầu, cụ thể:
  • Luật Đất đai 2024 tạo điều kiện thuận lợi hơn cho việc thu hút đầu tư trong và ngoài nước, khi các quy định về sở hữu và chuyển nhượng đất đai được cải thiện.
  • Luật Nhà ở 2023 và Luật Kinh doanh bất động sản 2023 có thể thúc đẩy các dự án phát triển bất động sản, mở rộng quy mô và tăng cường nguồn cung nhà ở, đáp ứng nhu cầu thị trường.
Đây là thời điểm quan trọng để theo dõi và đánh giá tác động của các chính sách mới đối với thị trường và quyết định đầu tư hợp lý.

➖
Cách 2:
Ngày 1/8 tới, ba sắc luật liên quan đến thị trường bất động sản sẽ chính thức có hiệu lực, và cổ phiếu nhóm ngành này đang chuẩn bị cho một cuộc "thức giấc" vĩ đại!
Tưởng tượng cổ phiếu bất động sản như một chú gấu đang ngủ đông suốt mùa qua. Nhưng đến ngày 1/8, chú gấu này sẽ tỉnh dậy, bật khỏi giường với năng lượng tràn trề và bắt đầu một cuộc đua ngoạn mục!
Nhà đầu tư hãy sẵn sàng, vì cổ phiếu bất động sản sắp sửa "đánh thức" giấc mơ của bạn!
=))=))=))=))=))

kinh doanh.jpg
nhà ở.jpg

Bububeat

Xe đạp
E chỉ kỳ dzọng PLX được 60% LPB như ngày trước thôi ạ, cũng rớt mất 10k r :-s:-s
nay vượt 43.2 e cho mục tiêu tiếp sẽ là 46-50 =D>

Trong nhóm THÉP e đang theo dõi VGS và HSG,

Tuy nhiên hôm nay HSG e thấy cầu chưa quyết liệt, cộng thêm VGS là cổ đã cho e tiền nên e đang thích VGS hơn chút tý 8-}

VGS 2 đoạn này tích lũy gần như nhau, các cụ thấy sao ạ :bz:bz

Chubv

Xe hơi
Plx hay quá, nay list em có PLX với Las chạy. Vgs với hsg em thấy khá hay.

Chubv

Xe hơi
Em đánh một số mã lướt nhanh thôi. Cụ chủ đánh giá HNG thế nào. Em nhập giá vốn 5.

Bububeat

Xe đạp
Em đánh một số mã lướt nhanh thôi. Cụ chủ đánh giá HNG thế nào. Em nhập giá vốn 5.
E thấy HNG đang có dấu hiệu tiếp diễn xu hướng tăng sau nhịp nghỉ vừa rồi cụ ạ, kháng cự trước mắt 5.5-5.7 nếu vượt được sẽ hướng lên vùng giá 7 :-?:bz

Chubv

Xe hơi
E thấy HNG đang có dấu hiệu tiếp diễn xu hướng tăng sau nhịp nghỉ vừa rồi cụ ạ, kháng cự trước mắt 5.5-5.7 nếu vượt được sẽ hướng lên vùng giá 7 :-?:bz
Okie cụ, hàng em nhập thứ 5 tuần trước, nay đã về kho.

Bububeat

Xe đạp
Okie cụ, hàng em nhập thứ 5 tuần trước, nay đã về kho.
dạ cụ hehe nay DTD của em cũng về kho, break luôn

chạm k/c tuần nên em khóa LN, cũng 15%

hôm qua ngắm chart chủng thấy PNJ sau nhịp tăng 40% từ cuối tháng 10/2023 đến 4/2024 thì bước vào nhịp nghỉ, tích lũy với mẫu hình tam giác thu hẹp biến động.
Nay đã gần như xác nhận đến cuối mô hình đang tính nhập kho ~96

Cụ nào "dòm" con này ko ạ chứ em chưa ăn đc PNJ nhịp nào 8-}

Chubv

Xe hơi
Pnj em chưa đánh bao giờ, dtd thì quá tốt rồi

Bububeat

Xe đạp

ko biết có Ra mạnh vào yếu ko đây ạ =))

Chubv

Xe hơi
Chúc mừng cụ, nay em chỉ ra hàng thôi, không nhập thêm.
Tk lướt em còn 2 mã này.

Chỉnh sửa cuối:

Tlbooks

Xe buýt
Xin chào các cụ, vậy là đã đi qua nửa chặng đường năm Giáp Thìn. Em bắt đầu bén duyên với chứng khoán từ năm 2017 với bộ môn phái sinh. Em giao dịch nhỏ thôi (đầu năm max 5 hợp đồng, rồi lên 10 hợp đồng). Lần đầu tiên upsize lên 17-18 hợp đồng do HTĐT Long ATC phiên thứ 6 ngày 22/12/2023. Kết quả mở bát phiên đầu tuần (thứ 2 ngày 25/12/2023) bon bon ăn trọn ngày trend L mạnh.

Tính đến thời điểm hiện tại em chỉ giao dịch max ~ 25 hợp đồng, tập trung chủ yếu cho cơ sở.

@-) Chứng Vịt năm nay đã qua thời CỨ NHẮM MẮT MUA LÀ TĂNG hay INDEX TĂNG THÌ MÃ NÀO CŨNG LÊN như sóng UPTREND 2020-2021 giai đoạn Covid. Giờ đây, 2024 thị trường ngửa ván bài mới mang tên SÓNG PHÂN HÓA. Em gặp rất nhiều người đã ôm riết tư tưởng “om” cổ phiếu vì tin vào điều mình muốn tin chứ không phải lắng nghe thị trường lên tiếng, từ đó vừa ảnh hưởng tâm lý & chịu chi phí cơ hội kiếm tiền cực lớn (ôm cổ yếu, bỏ qua cổ mạnh thậm chí mua trung bình giá khi cổ phiếu đang tìm đáy!!)
  • Giai đoạn này ai chọn đúng cổ phiếu có dòng tiền thì vẫn là uptrend, chọn sai hoặc ra vào không đúng thì gần như rất khó sinh lời.
  • Đòi hỏi NĐT phải linh hoạt thay đổi góc nhìn và hành động dứt khoát, tập trung vào cổ phiếu và chỉ cổ phiếu có dòng tiền mạnh
[-X Lãi suất ngân hàng cả năm cũng không bằng 1 cây trần của cổ phiếu niêm yết trên sàn HOSE (HNX hay Upcom còn ghê gớm hơn) và rủi ro đi kèm với lợi nhuận. Cá nhân em không ca ngợi bất kỳ một phương pháp nào, kiếm được tiền ắt là phương pháp đúng (FA, TA,.. tùy biến) nhưng chắc chắn một điều lưu ý là TIỀN KHÔNG DO NĂNG LỰC BẢN THÂN KIẾM ĐƯỢC THÌ CŨNG SẼ BỎ MÌNH ĐI thôi.

Mong muốn các cụ bô lão chia sẻ để em học hỏi thêm ạ.

P/S: Cơ sở e đã bán 1 nhịp từ 27/3 nên tránh được cú sập tháng 4 năm nay. Đã tham gia lại và vẫn giữ hàng, tỷ trọng cao nhất là PLX 38+/-
các mã khác:
EIB 18.x, CTR 137+/- (chốt lời 1/2 ở 161) KDH 37.5
1 mã chứng khoán sàn Upcom là DSC e cũng đang ủ :) ...

Ngày nào e cũng pick cổ phiếu, ngủ mơ cả cổ chạy luôn ạ nen hữu duyên trao đổi, hỗ trợ những ace cần và giao lưu với các cụ dày kinh nghiệm ạ :-bd

cám ơn cụ Chủ
Quán mình ít nơi trao đổi về các case cổ phiếu cụ thể quá, may quá em tìm đc chỗ cụ.
Vì em rất muốn trao đổi và các trường hợp cụ thể, để biết lý do mua, lý do tin tưởng cầm giữ và lý do bán, nếu có các case cụ thể, sẽ học được rất nhiều từ thị trường.
PNJ hôm nay cho tín hiệu đẹp quá, ngoài ra em muốn xin ý kiến cụ chủ về mã GVR hôm nay, sau khi mẫu hình tách và tay cầm đã hình thành:
GVR-Mau hinh tac va tay cam.png

Bububeat

Xe đạp
cám ơn cụ Chủ
Quán mình ít nơi trao đổi về các case cổ phiếu cụ thể quá, may quá em tìm đc chỗ cụ.
Vì em rất muốn trao đổi và các trường hợp cụ thể, để biết lý do mua, lý do tin tưởng cầm giữ và lý do bán, nếu có các case cụ thể, sẽ học được rất nhiều từ thị trường.
PNJ hôm nay cho tín hiệu đẹp quá, ngoài ra em muốn xin ý kiến cụ chủ về mã GVR hôm nay, sau khi mẫu hình tách và tay cầm đã hình thành:
GVR-Mau hinh tac va tay cam.png
cảm ơn cụ, e cũng muốn có 1 sạp tap hóa các cụ pha chè đàm đạo cho vui

mã này với em cũng tiệm cận đỉnh thời đại, dư địa chắc k còn nhiều nên chắc nà em ko ưu tiên lắm cụ ạ. :-?

Bububeat

Xe đạp
E chỉ kỳ dzọng PLX được 60% LPB như ngày trước thôi ạ, cũng rớt mất 10k r :-s:-s
nay vượt 43.2 e cho mục tiêu tiếp sẽ là 46-50 =D>

Trong nhóm THÉP e đang theo dõi VGS và HSG,

Tuy nhiên hôm nay HSG e thấy cầu chưa quyết liệt, cộng thêm VGS là cổ đã cho e tiền nên e đang thích VGS hơn chút tý 8-}

VGS 2 đoạn này tích lũy gần như nhau, các cụ thấy sao ạ :bz:bz
ối giồi ôi lỡ VGS rồi các cụ ạ 8-x8-x

vgs m.jpg

Break đỉnh thời đại luôn rồi chứ.

Em hóng được tin đồn:
RUMOR: Theo tin đồn việc áp thuế chống bán phá giá với thép và tôn mạ ( 90% ) đã thống nhất chỉ chờ đúng 45 ngày là ký.

Bububeat

Xe đạp

Nhìn CSV kinh khủng quá các cụ ạ, DGC đến bao giờ mới thôi nổ giả, bật nền dài đây ....

Chubv

Xe hơi
Csv ca chiều chao đảo quá cụ chủ ạ.
Kết phiên Tk lướt em vẫn thế, (à có nhập thêm TIG đang lõm tí). Tk chính có hax cân team 🤣

Chỉnh sửa cuối: