[Thảo luận] Bẫy vượt phải ở Việt Trì - Phú Thọ

maybach63

Xe buýt
Hôm nay em từ Lào Cai về qua Phú Thọ, đến đoạn đường nội thị chạy được khoảng 2km thì có 1 em TOY Altis biển 88 (ko chơi 19 cho đỡ bị lộ-em nghĩ thế) bò khoảng 20km/h - cho cụ nào phía sau nóng ruột thì sập bẫy dư em. EM vẫn đảm bảo nhỏ hơn 50km/h,em nhá nháy xi nhan nó éo cho em vượt (đoạn này đường đôi to ko cấm vượt trái :P),cũng rất mệt rồi (đêm qua em chạy lên LC-xong 9h sáng em xuôi luôn) em oánh sang phải ngó lên trên thấy ko có màu vàng,em tăng ga vọt lên xọng trở về làn thì em nhìn thấy 3 đồng chí xxx, 2 đồng chí ra mời em vào. Em biết lỗi rồi, đưa giấy tờ và bằng lái cho các đồng chí xxx xem, em trình bầy và xin (+$) các đồng chí ko nghe, trong khi em quay ra tìm số ĐT và gọi cho người thân thì các đôpngf chí ấy đã viết xong bb và cả Ông Altis 88 xuống ký vào làm chứng từ bao giờ rồi, trả em hết giấy tờ còn bằng thì ghim vào bb và đưa bắt em ký, em xin thêm vài phút.Đồng chí xxx ngồi bàn bẩu quen ai thì cú gọi,nhưng khi nào đội trưởng của tôi gọi cho tôi thì tôi trả bằng a.Em gọi cho Đồng chí GĐ một Sở trên Phú Thọ (em xin ko nêu ở đây ạ),em trình bầy và đọc biển số xe,tên ĐC xxx ở đó,sau 2ph thì em thấy ĐT của xxx ngồi bàn reng reng (đúng Sếp của ảnh goi). Lúc này em mới chịu ký tá :P, Đúng lỗi này, đã nhận lại GPLX này! Em nhận lại bằng và cũng có bao Marlboro + cơ số cốc nước" cảm ơn mấy anh.Lên xe em gọi cảm ơn bác GĐ Sở và nhận thấy rằng thì là mà: Đây là cái bẫy các chú xxx VT giăng ra ở đây,chú Altis 88 kia lên trên lại quay đầu bẫy tiếp,rất nhiều bác dính đòn ở đây, em thấy cái vali của bác xxx biên bản dầy cộp-chắc vượt chỉ tiêu mất! :D
Đề nghị các Cụ qua VT - PT cẩn thận với bẫy vượt phải kiểu này. Đã có "Bẫy vượt trên cầu Kiền Thủy Nguyên Hải Phòng"
Hôm nay mùng một đầu tháng đi toi hộp sữa của con em,nhưng cũng may em lấy được bằng luôn chứ giữ 30day hay bi nhiêu....+ 1,5tr(chú xx dọa thế-em ko biết khung của lỗi này) + tiền đi lại,nghỉ việc cũng chết em! Thú thật với các bác trước hôm đi LC mấy hôm em cũng vừa lấy bằng ở Đội 2 ( TT Vĩnh Phúc) xong,đèn đỏ 30 day+1,2tr.
Các Cụ cẩn trọng nhé!

Chỉnh sửa cuối:

xe oi

Xe tải
Em ứ hiểu^#(^

học lái

Xe điện
Cửn thận mới được, cảm ơn cụ chủ nhé, tuần tới cháu đi TQ

PARASUCO

Xe tăng
Đoạn bắt vượt phải này là gần cuối thành phố việt trì, gần đoạn doanh trại của quân khu 2 rồi các cụ à. Đi xa cứ đúng luật nhìn biển mà đi bố chúng nó sống lại cũng không bắt lỗi dc mình.

Vova

Xe container
Biết vậy, nhưng bị ông đi đằng trước cứ bò khoảng 20-30km/h mà không được vượt thì cũng khó chịu phết :(

ford_8910

Xe tải
Cũng may là Cụ chủ còn gọi điện cho người thân, Em thì chả có ai mà gọi, Cụ không đưa biển số của thằng chim mồi lên cho 0f nhà mình biết.

vt2phuc

Xe điện
Không xin đường vào làn trong rồi cứ làn trong mà đi thẳng được hả cụ? Em đi qua đây mấy lần có thấy làn trong cấm ô tô đâu? Khu đấy thì vẫn thuộc thành phố việt trì mà. ???

DuyThanhSNG

Xe tăng
Sao lắm thằng thất đức thế ko biết.Cái bọn chuyên cõng rắn cắn gà nhà rồi cũng có ngày chúng nó bị xe đâm chết thôi.Tội lỗi ấy rồi con cháu chúng nó cũng phải gánh chiu thôi mà.

windys

Xe tăng
Biết vậy, nhưng bị ông đi đằng trước cứ bò khoảng 20-30km/h mà không được vượt thì cũng khó chịu phết :(
Cụ phải kiên trì, đèn còi, cứ dí vào *** mà đèn với còi. Nếu không đi thì bảo gấu hay ai đi cùng, dùng đt di động ghi lại hình ảnh. Đến bốt thì dừng lại, tố thẳng kia không cho vượt.

xà ích

Xe hơi
Đây là một minh chứng cho cả thế giới biết dân Việt chấp hành luật GT nghiêm chỉnh tới mức CSGT sợ thất nghiệp nên phải bẫy để ép người dân vi phạm

Nghe Cụ chủ nói mà tức ứa gan

maybach63

Xe buýt
Cụ phải kiên trì, đèn còi, cứ dí vào *** mà đèn với còi. Nếu không đi thì bảo gấu hay ai đi cùng, dùng đt di động ghi lại hình ảnh. Đến bốt thì dừng lại, tố thẳng kia không cho vượt.
Để tý em ra Phố Huế mua quyển sách "Biết Thế" cụ nhé! :P
Chạy dọc đoạn Việt Trì này em thấy có 4 chốt mỗi bên 2 chốt, chim mồi chắc ít cũng phải 4 con chạy vòng chòn.

Rickyman

Xe điện
(đoạn này đường đôi to ko cấm vượt trái :P)
Nếu là đường đôi, tức là có 2 làn trở lên--> không có định nghĩa vượt. Làn thằng nào thằng ấy đi, không vi phạm tốc độ là được

anhtho

Xe ngựa
Có khi cụ chủ bị lỗi dẫm vạch (vì có thể đó là vạch liền) mà không biết, có khi mấy xxx cũng chẳng rành. Ví dụ như hồi trước đường cao tốc BN cho chạy 80, tối thiểu 60, thế mà xx vẫn bắt lỗi vượt 60 và vẫn nhiều đồng chí phải nộp phạt ! xxx nhiều khi cũng không thuộc bài đâu các cụ à.
Mấy lần em qua VT, vẫn toàn đi làn giữa mà có sao đâu, bởi vì đường qua VT có nhiều chỗ rẽ trái, nếu đi làn sát trái là mệt khi các cụ ấy dừng lại để xin rẽ hoặc quay đầu.

HUNGSMUN

Xe container
Khốn nạn thật, cũng vì luật của mình nó không rõ ràng và có nhiều kẽ hở nên xã hội nó mới ra nông nỗi này.

maybach63

Xe buýt
Nếu là đường đôi, tức là có 2 làn trở lên--> không có định nghĩa vượt. Làn thằng nào thằng ấy đi, không vi phạm tốc độ là được

Có khi cụ chủ bị lỗi dẫm vạch (vì có thể đó là vạch liền) mà không biết, có khi mấy xxx cũng chẳng rành. Ví dụ như hồi trước đường cao tốc BN cho chạy 80, tối thiểu 60, thế mà xx vẫn bắt lỗi vượt 60 và vẫn nhiều đồng chí phải nộp phạt ! xxx nhiều khi cũng không thuộc bài đâu các cụ à.
Mấy lần em qua VT, vẫn toàn đi làn giữa mà có sao đâu, bởi vì đường qua VT có nhiều chỗ rẽ trái, nếu đi làn sát trái là mệt khi các cụ ấy dừng lại để xin rẽ hoặc quay đầu.
Vâng nhưng con chim mồi nó đi làn xe con (sát giải phân cách) lại ko cho vượt và bò 20km/h thì cụ có chịu bò theo nó được ko ạ?Thế mới phải lách sang bên phải nó mà lên >> thì ko phải là vượt phải chim mồi à cụ! Khôngg phải vạch đâu cụ ạ,vì ở đây ko phải vạch liền,chú xxx còn bẩu em vượt phải là nguy hiểm lắm đấy rất rễ gây tai nạn :P.Con chim mồi nó cũng xuống ký vào bb làm chứng là thấy em vượt phải nó. Em nghe nói ở Mẽo hay China vượt trái phải đều được phải ko các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

chidd

Xe hơi
Cụ. Chủ cho em chính xác thằng biển 88 đó với,. Mà cụ bị bắt ở đường nào cho em thông tin cụ thể đi. Đợt này e cũng đang tính lên Phú Thọ đây.
Mà em thắc mắc ở chỗ, nó tạo ra thằng chim mồi mà ko có "an phí " thì thằng nào nó chịu cụ nhỉ.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Làm sao biết gần đó có bốt ạ?
Đi kiểu này khó chịu thật.