Bavico Nha Trang tìm người cùng cảnh ngộ

Tit2012

Xe máy
Kính các cụ trên diễn đàn!
Tình hình là e có mua 1 căn hộ condotel của Bavico Nha Trang cách đây 1,5 năm, hợp đồng mua bán và hợp tác đầu tư với quá nhiều ưu đãi và lợi nhuận cao (tham quá đâm ra hoa mắt lú lẫn). Từ đó đến nay chưa nhận đc đồng tiền lãi nào. Gọi đến thì họ khất lần này đến lần khác với rất nhiều lý do. Đến giờ ko biết thế nào??? Muốn lên đây kêu gọi các cụ có ai giống e hoặc các cụ có biết ai giống e thì giới thiệu cho e để bọn e liên kết lại trao đổi thông tin. Cảm ơn các cụ nhiều!

Mingxing

Xe buýt
Dự án này lạ quá, e chưa nghe nói, có ngân hàng nào bảo lãnh ko cụ?

Tit2012

Xe máy
Dự án này lạ quá, e chưa nghe nói, có ngân hàng nào bảo lãnh ko cụ?
Đây chính là Bavico International hotel đang hoạt động rất tốt ở Nha Trang. Căn hộ 50 năm. Nhưng chủ đầu tư ko trả lãi theo đúng hợp đồng. Bạn hỏi GS Google là thấy rất nhiều quảng cáo bán căn hộ. Nhưng đừng có mờ mắt như tôi nhé. Cần thông tin cụ thể cụ cứ inbox

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Chia buồn với cụ. Cháu mua nhà trên giấy 1 lần sợ vãi tè rồi, giờ cũng chẳng tin bố con thằng nào hứa hẹn với thề thốt cả

littlebull

Xe buýt
Bavico này công bố lãi đâu 15%/năm thì phải, nhưng nó là đất thuộc quân đội, không bán dạng căn hộ được. Ko có sổ đâu, thậm chí là 50 năm cũng ko có sổ. Chỉ là hợp tác đầu tư, cho vay lấy lãi thôi thì phải.
Còn nó vụ nó chầy bửa thì em ko biết, hóng các cụ tiếp

thangdc

Xe buýt
Có cụ nào muốn mờ mắt như cụ thớt ko, e đang bán cái Panorama Nha Trang nè :D

Ko có cam kết gì đâu nhé các cụ sở hữu hoàn toàn. THích ở hay cho thuê tùy.

luot_song

Xe điện
Có cụ nào muốn mờ mắt như cụ thớt ko, e đang bán cái Panorama Nha Trang nè :D

Ko có cam kết gì đâu nhé các cụ sở hữu hoàn toàn. THích ở hay cho thuê tùy.
Thế bao tiền... chứ chung đụng, dưa góp Việt nam này lòng tin to như con kiến

thangdc

Xe buýt
Thế bao tiền... chứ chung đụng, dưa góp Việt nam này lòng tin to như con kiến
Cụ đầu tư 1 cái khách sạn, cụ kêu gọi cổ phần. Cụ có khẳng định chắc chắn đc bao tiền ko, có chắc chắn lượng khách cụ sẽ có ko?

Chắc chắn đc thì dân Việt đi chơi xổ số hết, đi làm làm gì cho mệt hả cụ.

luot_song

Xe điện
Cụ đầu tư 1 cái khách sạn, cụ kêu gọi cổ phần. Cụ có khẳng định chắc chắn đc bao tiền ko, có chắc chắn lượng khách cụ sẽ có ko?

Chắc chắn đc thì dân Việt đi chơi xổ số hết, đi làm làm gì cho mệt hả cụ.
Phải có fact đàng hoàng nhé, không chơi kiểu cù nhầy, chẩy bửa..

thangdc

Xe buýt
Phải có fact đàng hoàng nhé, không chơi kiểu cù nhầy, chẩy bửa..
Tây nó đầu tư cũng chỉ có dự toán, nằm trên kết quả kiểm toán của 1 doanh nghiệp tương tự, đánh giá về thương hiệu của mình so với họ và từ đó ra bảng dự toán. Dự toán đó chính là cơ sở mời khách đầu tư.

Bọn em cũng có cái đó :D, nằm trong salekit cho khách xem. Nhưng mà ý chắc cụ chả thích đâu nên e cũng nói cho vui thôi.

Em vừa hỏi cụ câu trước đấy, nếu cụ đầu tư khách sạn thì cụ làm tnao để chào khách đầu tư? Cụ có cách gì ra cái fact đấy ạ.

Tit2012

Xe máy
Có bác nào có cao kiến gì về vụ này ko, chia sẻ cho ae học hỏi với?

tuananh03k2

Xe hơi
Cái này hiện tại phải xem CDT là ai mới dám đi các cụ ạ!

new_member

Xe buýt
Tình hình là e có mua 1 căn hộ condotel của Bavico Nha Trang cách đây 1,5 năm, hợp đồng mua bán và hợp tác đầu tư với quá nhiều ưu đãi và lợi nhuận cao (tham quá đâm ra hoa mắt lú lẫn). Từ đó đến nay chưa nhận đc đồng tiền lãi nào. Gọi đến thì họ khất lần này đến lần khác với rất nhiều lý do. Đến giờ ko biết thế nào??? Muốn lên đây kêu gọi các cụ có ai giống e hoặc các cụ có biết ai giống e thì giới thiệu cho e để bọn e liên kết lại trao đổi thông tin. Cảm ơn các cụ nhiều!
Cháu vừa ở ks này, rất đông khách, giá phòng rẻ. Dự là kinh doanh rất tốt, chủ đầu tư củ chuối rồi cụ ạ. Các condotel là 1 hình thức huy động vốn, giao cho chủ đầu tư kinh doanh trên tài sản của mình nhưng ko có 1 hệ thống giám sát nào cả, tất cả chỉ là cam kết của chủ đầu tư. May hơn khôn

Tit2012

Xe máy
Đúng là có đông khách. CDT còn có cả hệ thống Bavico ở mấy tỉnh. Nhưng củ chuối ko chịu trả tiền lãi theo hợp đồng, khất lần hết tháng này sang tháng khác. Đang tính đi kiện đây. Ko biết cụ nào có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho ?

Nobita

Xe hơi
Căng đấy cụ

http://m.nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc/khach-san-hang-sang-hoat-dong-trai-phep-20170315225342781.htm

Cưỡng chế nếu còn cố tình kinh doanh

Theo ông Trần Hòa Nam, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Khánh Hòa, thanh tra sở đang làm việc với khách sạn Bavico, nếu khách sạn này không dừng hoạt động du lịch theo chỉ đạo của tỉnh sẽ xem xét việc thu hồi giấy phép kinh doanh. Nếu khách sạn vẫn cố tình đón khách, sẽ thu hồi chứng nhận đầu tư, thậm chí cưỡng chế chấm dứt hoạt động. Liên quan đến việc Công ty Bạch Việt bán căn hộ khi chưa được sự đồng ý của Bộ Tư lệnh Quân khu 5, sở vẫn chưa nhận được văn bản thỏa thuận nên sẽ tiếp tục kiến nghị UBND tỉnh Khánh Hòa thu hồi giấy chứng nhận đầu tư của công ty này.

Maybach Tàu

Xe container
Bavico là cái KS của quân đội góc Nguyễn Bỉnh Khiêm á cụ? Cái đó cũng làm condotel hả cụ?
Họ đang khai thác căn hộ của cụ mà không trả tiền thuê căn hộ? (Hiểu thế cho đơn giản đi). Em nghĩ ký hợp đồng timeshares theo năm họ trả mình trước nguyên năm chứ nhỉ? Sao cụ không đòi tiền trước?

Tit2012

Xe máy
Căng đấy cụ

http://m.nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc/khach-san-hang-sang-hoat-dong-trai-phep-20170315225342781.htm

Cưỡng chế nếu còn cố tình kinh doanh

Theo ông Trần Hòa Nam, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Khánh Hòa, thanh tra sở đang làm việc với khách sạn Bavico, nếu khách sạn này không dừng hoạt động du lịch theo chỉ đạo của tỉnh sẽ xem xét việc thu hồi giấy phép kinh doanh. Nếu khách sạn vẫn cố tình đón khách, sẽ thu hồi chứng nhận đầu tư, thậm chí cưỡng chế chấm dứt hoạt động. Liên quan đến việc Công ty Bạch Việt bán căn hộ khi chưa được sự đồng ý của Bộ Tư lệnh Quân khu 5, sở vẫn chưa nhận được văn bản thỏa thuận nên sẽ tiếp tục kiến nghị UBND tỉnh Khánh Hòa thu hồi giấy chứng nhận đầu tư của công ty này.
Cảm ơn cụ đã cho thông tin cập nhật. Tình hình này thì đúng là căng rồi. Mà ko chỉ mình e. Theo e biết có gần 100 người mua căn hộ mà e chỉ mới gặp 3 người. E đang kêu gọi đoàn kết đấu tranh. Rất mong các cụ chia xẻ thông tin

Tit2012

Xe máy
Bavico là cái KS của quân đội góc Nguyễn Bỉnh Khiêm á cụ? Cái đó cũng làm condotel hả cụ?
Họ đang khai thác căn hộ của cụ mà không trả tiền thuê căn hộ? (Hiểu thế cho đơn giản đi). Em nghĩ ký hợp đồng timeshares theo năm họ trả mình trước nguyên năm chứ nhỉ? Sao cụ không đòi tiền trước?
Năm đầu họ trả bằng trừ vào tiền mua căn hộ cụ ah. Năm sau họ trả bằng lời hứa.