[Thảo luận] Bắt lỗi xe máy chuyển làn khong si nhan rất nhiều ở ngã tư Lê Duẩn, Giải Phóng,KimLi

ducvietcd

Xe tải

Chú ý! Bắt lỗi xe máy chuyển làn khong si nhan rất nhiều ở ngã tư Lê Duẩn, Giải Phóng, Đại Cồ Việt.
Ngày nào em cũng đi làm từ hướng Giải Phóng lên Duẩn, hôm vừa rồi đến Ngã tư em bị tuýt còi mà ngơ ngác ko hiểu lỗi gì. sau được giải giải thích là đi từ Giải Phóng mà đi thẳng Lê Duẩn đến gần đèn xanh, đèn đỏ phải xinhan chuyển làn Marathonbetchỗ vạch đứt. Khổ cái đường to đùng đoàng mà hướng đi thẳng em cũng ko để ý thật. Trên lý thuyết thì đúng là mình sai, nhưng mà đến bắt cả những lỗi này thì em cũng thấy buồn buồn. Em chả xin xỏ gì cả, lên kho bạc nộp 90k. Các bác chú ý đi đúng luật nhé!

(Tức là đi đúng luật thì đến chỗ này mọi xe máy khi đi làn dành cho xe máy phải bật sinhan. Đi thẳng & rẽ trái sang Đào Duy Anh thì sinhan trái, còn sang Đại Cồ Việt thì sinhan phải)

Chỉnh sửa cuối:

titpu

Xe hơi
Vậy em đoán làn này chỉ dành cho rẽ phải, như vậy thì khi rẽ phải không xinhan chắc không bị bắt các kụ nhỉ? Các cụ có cao kiến gì không vậy?

cogane

Xe buýt
chỗ này em thấy bọn xxx rất hổ bảo kiểu mất dạy. em bị bắt vì không có gương chiếu hậu và không giấy tờ. mất mấy $ trả thành vấn đề. Vấn đề là thái độ bọn xxx rất mất dạy, do đi vội nên em cũng chả cãi nhau với bọn nó làm gì, đưa 200k.

hôm đấy em chào nó là đồng chí, nó bảo mày tao luôn cho nhanh, xuất trình giấy tờ :D, thế là thôi em cho cmn $ rồi đi.

Dạo này thấy rất nhiều xxx ra đường bắt xe buổi sáng và tối, chỗ ngã tư. Bắt chủ yếu là xe máy, vì ô tô nó không bắt được nên đói.

Mọi người chú ý.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi này hôm bị nhắc nhở em mới biết.

Bigisbest

Xe container
M.k, đến bắn cả tốc độ xe máy, lỗi xe máy chuyển làn ko xi nhan nữa...cho thấy càng ngày càng đói, càng ngày càng ăn bẩn. Đồng ý về luật, về sự an toàn, nhưng với xe máy, khi chuyển hướng đã đành, chứ chuyển làn mà lúc nào cũng xi nhan, xét về thực tế, các cụ thấy sao...

Trung_hawee

Xe buýt
ma bắt từng mặt thôi các cụ
em đi qua đấy suốt ngày, đầu trần ko đội nón mà em đứng trước mặt nó lại ngoảnh đi cơ :))

damtrunghai

Xe hơi

Chú ý! Bắt lỗi xe máy chuyển làn khong si nhan rất nhiều ở ngã tư Lê Duẩn, Giải Phóng, Đại Cồ Việt.
Ngày nào em cũng đi làm từ hướng Giải Phóng lên Duẩn, hôm vừa rồi đến Ngã tư em bị tuýt còi mà ngơ ngác ko hiểu lỗi gì. sau được giải giải thích là đi từ Giải Phóng mà đi thẳng Lê Duẩn đến gần đèn xanh, đèn đỏ phải xinhan chuyển làn chỗ vạch đứt. Khổ cái đường to đùng đoàng mà hướng đi thẳng em cũng ko để ý thật. Trên lý thuyết thì đúng là mình sai, nhưng mà đến bắt cả những lỗi này thì em cũng thấy buồn buồn. Em chả xin xỏ gì cả, lên kho bạc nộp 90k. Các bác chú ý nhé!
E tưởng 80k và nộp tại chỗ chứ bác???

dungthutrang

Xe hơi
90k mà phải đi nộp kho bạc. Không biết bác hiểu luật đến đâu.

mopmi

Xe tăng

Ngày nào em cũng đi làm từ hướng Giải Phóng lên Duẩn, hôm vừa rồi đến Ngã tư em bị tuýt còi mà ngơ ngác ko hiểu lỗi gì. sau được giải giải thích là đi từ Giải Phóng mà đi thẳng Lê Duẩn đến gần đèn xanh, đèn đỏ phải xinhan chuyển làn chỗ vạch đứt. Khổ cái đường to đùng đoàng mà hướng đi thẳng em cũng ko để ý thật. Trên lý thuyết thì đúng là mình sai, nhưng mà đến bắt cả những lỗi này thì em cũng thấy buồn buồn. Em chả xin xỏ gì cả, lên kho bạc nộp 90k. Các bác chú ý nhé!
Trước đây xxx hay bắt ô tô, nay xxx quay sang xe máy để tạn thu. Cụ chủ đã cảnh báo, các cụ đi cẩn thận ko lại mất xèng.

titpu

Xe hơi
ở đâu nó quy định vậy cụ ?
Giống như ngã ba chữ Y mà kụ, em thấy các kụ ở trên này nói khi đến ngã 3 chữ Y rẽ phải không xinhan không vấn đề gì. Nên e cũng thắc mắc vụ này vì mình đang đi làn của mình khi rẽ phải tại ngã tư Giải phóng, mình không chuyển làn thì cứ thế mà đi không cần xinhan các kụ nhỉ?

cn39c2001

Xe tăng
chỗ này là chữ Tờ chứ Y gì cụ

binhfantasy

Xe buýt
Luật là luật, sai là sai, thế các cụ xe máy rẽ đột ngột ko si nhan báo trước nhỡ bị phương tiện đàng sau đâm phải thì tính sao?
Ông đi đúng đền ông đi sai à
Sẽ thế nào nếu đâm phải chị này không si nhan
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=xsaH7-VXfj4[/YOUTUBE]

M.k, đến bắn cả tốc độ xe máy, lỗi xe máy chuyển làn ko xi nhan nữa...cho thấy càng ngày càng đói, càng ngày càng ăn bẩn. Đồng ý về luật, về sự an toàn, nhưng với xe máy, khi chuyển hướng đã đành, chứ chuyển làn mà lúc nào cũng xi nhan, xét về thực tế, các cụ thấy sao...

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Em thấy xe nào chuyển làn cũng cần phải xin nhan hết. 2b đi ẩu không bị phạt quen rồi nên bị phạt cho nâng cao ý thức.

Bigisbest

Xe container
Vậy một số cụ nghĩ em cổ vũ cho cái sự đi ẩu chăng. Nghĩ gì cho nó thực tế, trong cái tình hình giao thông hỗn hợp như ở các Tp như HN, Tp HCM...có cụ nào cam kết bằng lòng tự trọng của mình rằng hễ cứ đi sang làn khác là xi nhan đầy đủ? Em ko thích lắm kiểu nói như thánh.

ducvietcd

Xe tải
Luật là luật, sai là sai, thế các cụ xe máy rẽ đột ngột ko si nhan báo trước nhỡ bị phương tiện đàng sau đâm phải thì tính sao?
Ông đi đúng đền ông đi sai à
Em có nói từ đàu trong bài là em sai, CS bắt đúng nhưng vì đây là trục đường thẳng nên rất nhiều người ko để ý nên nhắc nhở mọi người biết để đi sao cho đúng ah!

ngungo thien ly

Xe container
xxx báo đúng lỗi mà cụ, chỉ sợ báo láo là chuyển hướng không xi nhan thì to tiền hơn

ngungo thien ly

Xe container
Vậy một số cụ nghĩ em cổ vũ cho cái sự đi ẩu chăng. Nghĩ gì cho nó thực tế, trong cái tình hình giao thông hỗn hợp như ở các Tp như HN, Tp HCM...có cụ nào cam kết bằng lòng tự trọng của mình rằng hễ cứ đi sang làn khác là xi nhan đầy đủ? Em ko thích lắm kiểu nói như thánh.
Dạ có em, em luôn làm như thế cụ à, tiếng xi nhan kêu vui tai và em thấy vui là trên đường lúc đó có mỗi em làm vậy, các cụ khác chắc cho em là dở hơi

Bigisbest

Xe container
Dạ có em, em luôn làm như thế cụ à, tiếng xi nhan kêu vui tai và em thấy vui là trên đường lúc đó có mỗi em làm vậy, các cụ khác chắc cho em là dở hơi
Nếu cụ làm được vậy thì em thật sự trân trọng và mong cụ duy trì tiếp, em là thằng lái cực kỳ cẩn thận, nhưng thú thực, nói là đi cái đường mà phải căn nhau từng gang tay khi đường đông, khi đó, có khi minh đã gần vạch rồi, mà tay lại ngoáy nút xi nhan chuyển làn, quả thực...em thấy quá khó cụ ạ, thực tế mà nói. Còn nếu chuyển hướng, đường ko quá đông, tốc độ đi được khoảng 30km thì..."làm chuyện ấy" :D có vẻ khả dĩ hơn cụ ạ.
Đường Kim mã, tuyến đường thí điểm phân làn với sự giúp đỡ của JICA, vậy mà...ở đây em chưa nói về ý thức, mà nói đến cái tính thực tiễn dựa trên tình hình.

Chỉnh sửa cuối: