Bắt lỗi vượt đèn đỏ trên đường Nguyễn Trãi

luugutv1

Xe tăng
Đêm qua 2/3, GTCC kẻ vạch ngang tại các ngã 3 ngã tư trên đường Nguyễn Trãi, bắt đầu từ sáng nay xxx thường xuyên bắt lỗi vượt đèn đỏ và dừng đèn đỏ quá vạch.
Trước hết việc em tán thành việc làm này của xxx và phản đối việc chạy xe vượt đèn đỏ, tuy nhiên em lập thớt này để nhắc nhở các cụ mới lái điều khiển xe dừng ‘non’ một chút khi gặp đèn đỏ để đỡ mất học phí.
Em dự là sang tháng 4 bắt đầu kẻ vạch, phân làn để bắt lỗi đi lung tung.

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Đêm qua 2/3, GTCC kẻ vạch ngang tại các ngã 3 ngã tư trên đường Nguyễn Trãi, bắt đầu từ sáng nay xxx thường xuyên bắt lỗi vượt đèn đỏ và dừng đèn đỏ quá vạch.
Trước hết việc em xin tán thành việc làm này của xxx và phản đối việc chạy xe vượt đèn đỏ, tuy nhiên em lập thớt này để nhắc nhở các cụ mới lái điều khiển xe dừng ‘non’ một chút khi gặp đèn đỏ để đỡ mất học phí.
Em dự là sang tháng 4 bắt đầu kẻ vạch, phân làn để bắt lỗi đi lung tung.
Bác nhắc nhở anh em tôi thấy đúng và cảm ơn Bác, đoạn đường này hàng ngày tôi đi qua đi lại không dưới 4 lần. Tối thấy bắt vượt đèn đỏ là đúng và điều đó phải làm từ lâu rồi. Tuy nhiên tôi thấy Bác nói bắt đầu kẻ làn để bắt lỗi đi lung tung thì tôi thấy chưa ổn. Sao lại lung tung hả Bác? Cái này nó phải được hội đồng thẩm định rồi ra quyết định chứ đâu phải cứ mang chổi sơn ra đường thích kẻ là kẻ đâu; hơn nữa cũng nên bắt dần nhưng lỗi đi sai làn mà nên bắt cả đối tượng đi 2B trên tất cả các phố trong Hn may ra mới đem lại trật tự giao thông được.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Ức nhất là lúc có đèn đỏ mình dừng lại thì chả có ma nào sang đường. Đến lúc đèn xanh thì mấy chú SV, mấy bà đi chợ, mấy ông tập thể dục lại ùn ùn kéo nhau sang.:102:
Mấy đối tượng đấy là mầm mống của các tai nạn giao thông nhưng chẳng biết làm thế nào vì từ trước đến nay cứ tai nạn xảy ra là thằng đi xe nhiều tiền hơn phải đền bù thằng ít tiền hơn chứ có luật nào đâu nên lúc nào thấy cần sang đường là họ túa sang, mình mà va phải họ thì mình thiệt đơn thiệt kép họ không quan tâm. Tốt nhất trong thành phố cứ từ từ mà bò thôi.

architecto

Xe buýt
Em chán nhất cái đường Nguyễn Trãi này, dù ngày nào cũng phải nuốt nó vào, lè nó ra mấy lần. Tệ nhất trên tuyến đường này là cái bùng binh tệ nạn Khuất Duy Tiến và một thắc mắc không bao giờ được giải đáp của em là với lượng người đi bộ sang đường có lẽ là nhiều nhất Hà Nội mà lại không có một cái cầu vượt nào cho họ. Đèn nào họ cũng đi, mình thì phải dừng.

gia doi

Xe điện
Ức nhất là lúc có đèn đỏ mình dừng lại thì chả có ma nào sang đường. Đến lúc đèn xanh thì mấy chú SV, mấy bà đi chợ, mấy ông tập thể dục lại ùn ùn kéo nhau sang.:102:
Thế mới là cuộc sống và XH của VN mà

luugutv1

Xe tăng
Tuy nhiên tôi thấy Bác nói bắt đầu kẻ làn để bắt lỗi đi lung tung thì tôi thấy chưa ổn. Sao lại lung tung hả Bác? Cái này nó phải được hội đồng thẩm định rồi ra quyết định chứ đâu phải cứ mang chổi sơn ra đường thích kẻ là kẻ đâu; hơn nữa cũng nên bắt dần nhưng lỗi đi sai làn mà nên bắt cả đối tượng đi 2B trên tất cả các phố trong Hn may ra mới đem lại trật tự giao thông được.
Em nói cái sự đi lung tung là vì tại các chỗ đầu ngã ba, ngã tư có treo biển phân 3 làn, làn trong cùng (giáp giải phân cách) chỉ dành cho ôtô tiếp đến là làn cho ô tô và xe máy, trong cùng là cho xe máy (buýt và thô sơ có đường riêng). Nhưng 2B, 4B cứ tha hồ mà chạy, dừng đèn đỏ thì dừng hàng 4, hàng năm (trước cổng ĐH Hà Nội). Em nói lỗi đi lung tung là như thế, tuy nhiên vì vạch mờ chưa kẻ lại nên Dân họ có lý của họ.

Chỉnh sửa cuối:

toanvinh_forever

Xe điện
Dừng đèn đỏ ko chỉ để cho người đi bộ sang đường, mà còn để giảm lưu lượng xe cho các điểm phía trên nữa, tạo thông thoáng hơn cho các nút quan trọng, riêng em cứ đèn đỏ là dừng, còn đèn xanh là đi, kể cả đi bộ sang đường ko đúng phần đường em cũng ko nhường

ducleminh

Xe điện
Mấy đối tượng đấy là mầm mống của các tai nạn giao thông nhưng chẳng biết làm thế nào vì từ trước đến nay cứ tai nạn xảy ra là thằng đi xe nhiều tiền hơn phải đền bù thằng ít tiền hơn chứ có luật nào đâu nên lúc nào thấy cần sang đường là họ túa sang, mình mà va phải họ thì mình thiệt đơn thiệt kép họ không quan tâm. Tốt nhất trong thành phố cứ từ từ mà bò thôi.
Tốt nhất là thay đổi luật GT thôi :))

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Tốt nhất là thay đổi luật GT thôi :))
Có mà thay đổi cả thế giới, nếu ý thức của người tham gia giao thông không có thì Bác có thay thượng đế cũng thế thôi. Cứ phải phạt nặng những người cố tình vi phạm nhất là mấy người đi bộ, đi xe đạp và sau cùng là xe gắn máy. Mấy đối tượng này thì khi tham gia giao thông trên đường chỗ nào thấy có thể chen phương tiện của họ vào được là họ chen không cần biết chỗ mà họ chen vào thuộc làn xe nào được tham gia mà chỗ họ chen đấy là rất nguy hiểm cho cả tính mạng của họ lẫn người đang cùng tham gia giao thông. Không may cho ai bị va quệt vào họ thôi, mình đi xe 4B không được luật giao thông bảo vệ đâu. Phần đúng bao giờ cũng thuộc về nhưng phương tiện nhỏ hơn. Các ông CSGT thì cứ nhằm vào mấy ông 4B chặt chém thôi (ở đây tôi thấy rằng ông nào 4b Đi sai thì phải chịu phạt mà phạt thẳng thừng đúng luật luôn làm gì có chuyện 50/50). Chán cái luật giao thông của mình lắm rồi.

Lucy

Xe hơi
E nghĩ là xxx muốn đạt chỉ tiêu hoặc cá kiếm thì đơn giản hơn việc tóm mấy ông đi ôtô ( thường là có tiền, có quan hệ ( ko ít thì nhiều ), có khả năng cãi xxx) thì tốt nhất là ngoài việc rình phía sau đèn đỏ thì đứng cả đằng trước mà tóm 2b đi sai làn, các cụ để ý mà xem dừng đèn đỏ 2b kiểu gì chẳng len ngang len ngửa ( có khi mình đi 2b cũng thế :)) ) , nhất là lúc tan tầm . Có khi tóm số lượng nhiều nhưng được ít còn hơn tóm ít có thể được nhiều mà khoai. Nếu là E thì cứ năng nhặt chặt bị :))

need_something

Xe tải
Mấy cái đèn đỏ trên đường này mình thấy các bác 4B thường xuyên vượt đèn đỏ, không chỉ mấy chú xe tải, taxi mà mấy chú nhìn cũng chữ dán lung tung mà vẫn thiếu ý thức

anhtho

Xe ngựa
Dừng đèn đỏ ko chỉ để cho người đi bộ sang đường, mà còn để giảm lưu lượng xe cho các điểm phía trên nữa, tạo thông thoáng hơn cho các nút quan trọng, riêng em cứ đèn đỏ là dừng, còn đèn xanh là đi, kể cả đi bộ sang đường ko đúng phần đường em cũng ko nhường
Mấy cái đèn đỏ ở chỗ gần ngã 3 vào Kim Giang thật vô lý. Lúc dừng thì chẳng có ma nào đi, lúc đi thì lại chen , chạy. Mà vạch thì mờ tịt, em toàn phải đứng song song với xe đứng trước. Cái chỗ cho người đi bộ là lỗ rào đục ra chứ có nghiêm chỉnh gì. Mà phía trước mặt chẳng có nút nào gọi là quan trọng cả, em cũng hay đi đường này.
Tất nhiên là em vẫn dừng khi đèn đỏ, nhưng phải công nhận là ý thức quản lý GT ở đó chuối và đuội.