[Funland] Bất động sản Cao Phong

sunrise123

Xe đạp
Chào các cụ các mợ,
Mấy tuần vừa rồi em đi tìm đất, lên Lương Sơn giờ đất cũng cao quá rồi tầm trên 1tr/1m2. Đi dịch một chút lên Cao phong đất rẻ lắm ạ, chỉ từ 150-250 nghìn/1m2. Em mua được 2 mảnh tầm hơn tỉ mà được hẳn cả 1ha. Đất vườn thổ cư, sổ đó có đất ở hẳn hoi, đường nhựa ô tô vào tận nơi, mà phóng cao tốc HN lên cao Phong có chút xíu

Thấy giao dịch cũng sôi động dần từ sau tết, cuối tuần thấy dân HN dịch lên đây tìm gom dần vì đang quá rẻ (tính ra 1m2 đất rẻ như rau).

Em mua 2 mảnh để đó cho con sau này. Các cụ các mợ có ai rành về đất trên này cho em hỏi về tiềm năng với ạ.

keydangyeu

Xe hơi
Lương Sơn thì nó cao do gần Hà Nội, và thông tin về việc lên Thị xã, Cao Phong thì em không rõ lắm.

Tuy nhiên đất trên này đồi núi nhiều, đất rộng thì ô tô vào tận nơi là điều kiện bắt buộc rồi!

Cụ có quan tâm Lương Sơn thì chém gió cùng em!

thaomoc

Xe tăng
Chào các cụ các mợ,
Mấy tuần vừa rồi em đi tìm đất, lên Lương Sơn giờ đất cũng cao quá rồi tầm trên 1tr/1m2. Đi dịch một chút lên Cao phong đất rẻ lắm ạ, chỉ từ 150-250 nghìn/1m2. Em mua được 2 mảnh tầm hơn tỉ mà được hẳn cả 1ha. Đất vườn thổ cư, sổ đó có đất ở hẳn hoi, đường nhựa ô tô vào tận nơi, mà phóng cao tốc HN lên cao Phong có chút xíu

Thấy giao dịch cũng sôi động dần từ sau tết, cuối tuần thấy dân HN dịch lên đây tìm gom dần vì đang quá rẻ (tính ra 1m2 đất rẻ như rau).

Em mua 2 mảnh để đó cho con sau này. Các cụ các mợ có ai rành về đất trên này cho em hỏi về tiềm năng với ạ.
Túm lại là cụ đã mua rồi hay chưa mua, đang tìm hiểu !

sunrise123

Xe đạp
Mình lên thấy rẻ quá mà thích vì đường xá rộng rãi nên mua 2 mảnh rồi cụ ạ, tính làm nhà vườn nhưng có người HN lên hỏi được giá nên bán bớt 1 mảnh, còn 1 mảnh nữa tính để lâu dài. Mới hỏi các cụ các mợ tiềm năng chỗ này ổn không để lâu dài hoặc ôm thêm đó ạ.

Hero1972

Xe máy
Mình cũng đang tìm hiểu đất từ lương Sơn đến hoà bình kim bôi,đất lương Sơn thì cao gần gấp đôi năm ngoái,kim bôi hoà bình,cao phong thấy nhiều mảnh rẻ đẹp

sunrise123

Xe đạp
Đúng rồi đó bạn, Lương Sơn cao quá rồi. Lên Cao Phong thấy mảnh nào cũng muốn ôm luôn ạ. Các cụ trên này có vẻ chưa nhiều người quan tâm đến Cao phong lắm, nhưng mà ra tết đến giờ thấy trên đó cũng nhộn nhịp phết ạ

longtran232

Xe máy
Đúng rồi đó bạn, Lương Sơn cao quá rồi. Lên Cao Phong thấy mảnh nào cũng muốn ôm luôn ạ. Các cụ trên này có vẻ chưa nhiều người quan tâm đến Cao phong lắm, nhưng mà ra tết đến giờ thấy trên đó cũng nhộn nhịp phết ạ
Cao Phong thì huyện nào ổn hả cụ? Nhờ cụ tư vấn thêm

Xeconbo

Xe tải
Mình lên thấy rẻ quá mà thích vì đường xá rộng rãi nên mua 2 mảnh rồi cụ ạ, tính làm nhà vườn nhưng có người HN lên hỏi được giá nên bán bớt 1 mảnh, còn 1 mảnh nữa tính để lâu dài. Mới hỏi các cụ các mợ tiềm năng chỗ này ổn không để lâu dài hoặc ôm thêm đó ạ.
Úi giời trên cao phong đất đồi rẻ lắm
Cụ nhà mình cần em hỏi 1quả đồi cam cho :)

Yeuphunu

Xe điện
Cao Phong đi khoảng 2 tiếng từ trung tâm HN, xa chưa đủ xa như Mộc Châu, gần chưa đủ gần như Sóc Sơn, Ba Vì, Lương Sơn.
Xung quanh lại không có trò gì vui chơi, luẩn quẩn ở vườn thế ra bãi Vĩnh Tuy còn đông vui hơn.
Đất trồng cây rộng làm gì rước tội vào người.
Chưa kể rủ anh em bạn bè ai cũng sợ tuyến Cao Phong - Tân Lạc này, CSGT bắn tốc độ, 53km/h quất luôn 55km/h để đủ... phạt.

là cháu, cháu nhường các cụ tất, của các cụ tấtttttt ;)

thaomoc

Xe tăng
Cao Phong đi khoảng 2 tiếng từ trung tâm HN, xa chưa đủ xa như Mộc Châu, gần chưa đủ gần như Sóc Sơn, Ba Vì, Lương Sơn.
Xung quanh lại không có trò gì vui chơi, luẩn quẩn ở vườn thế ra bãi Vĩnh Tuy còn đông vui hơn.
Đất trồng cây rộng làm gì rước tội vào người.
Chưa kể rủ anh em bạn bè ai cũng sợ tuyến Cao Phong - Tân Lạc này, CSGT bắn tốc độ, 53km/h quất luôn 55km/h để đủ... phạt.

là cháu, cháu nhường các cụ tất, của các cụ tấtttttt ;)
Ngoài ra thì Cao phong có ưu điểm lợi thế gì nữa ko hả các cụ, huyện này thì chắc ít các khu nghỉ pải ko ạ

FC Juventus

Xe buýt
Lâu em không được lên Cao Phong. Cụ chủ cho em hỏi là Cao Phong cây cam giờ có phát triển hơn 3-5 năm trước không cụ. Và Cao Phong có gì mới hơn nữa không cụ. Em cảm ơn cụ.

tuantab

Xe tăng
Ở vùng sản xuất cây ăn trái khốn khổ lúc phun thuốc, cam 5,7 năm trc cắt tại vườn 40k/kg thì ngon. Giờ toàn 12,13, mặt khác cam khai thác vài năm đến thời kỳ cỗi, phải thay thế. Em phét lác tí các cụ tham khảo.

Kuiper

Xe đạp
Cam Cao Phong dạo này trồng theo Vietgap rồi bác ơi, tỉnh Hòa Bình đang rà soát, quy hoạch lại các khu trồng cam, đo lại bản đồ, không để dân trồng tự phát, đảm bảo thống nhất phương pháp sản xuất để bảo vệ, phát triển thương hiệu. Đường lên Cao Phong giờ đi theo cao tốc HN-HB đường xá ngon lành, khoảng cách tầm hơn 80km, nhà em đi tầm 1h30 là đến. Là huyện gần thành phố nhất (cách 18 km) nên chắc chắn sẽ phát triển hạ tầng theo thành phố, khí hậu đặc trưng vùng núi mát mẻ, phong cảnh hữu tình, hợp với các bác yêu vườn, muốn tìm nơi nghỉ dưỡng yên bình. Các bác phải lên tận nơi để cảm nhận hết vẻ đẹp của vùng đất này. Còn về đầu tư, từ đầu năm nay em thấy nhà đầu tư đang đổ về dần, làn sóng mua bán đang âm ỉ vì giá đất thời điểm này còn ngon không khác gì Lương Sơn cách đây 1 năm, đợi đến khi các chủ đầu tư gom xong đất và công bố dự án thì không còn giá này.

Kuiper

Xe đạp
E thích làm vườn, nên đã ngắm và chốt 1 mảnh CP rồi, khí hậu và thổ nhưỡng ở đây rất tốt cho trồng trọt, cảnh lại đẹp, thanh bình, đường xá thuận tiện, giá rổ vừa tài chính của e. Bác nào thích trồng trọt thì về lập xóm với e cho vui. Nhưng từ lúc e mua xog đến giờ e thấy quanh khu e rất nhiều người về mua, e có hỏi giá dân xung quanh cho mấy người bạn, thấy giá cũng lên dần nên e thấy bác nào muốn đầu tư thì ko phải ko có cơ hội. Còn e làm vườn thì phải đi bộ thôi bác:)

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Cao phong nó rộng tổ.bố. Các bác mua chỗ nào, pót điểm hay tên xóm, xã thì còn biết mà rủ nhau.
Mua vào rước vạ vào thân phải đi trông đất. 2002 cũng có phong trào nhà vườn, sếp làm 1 khoảnh rồi vài tuần bắt ae lên thăm, e lên 1 lần rồi từ đó trốn, đi chỗ khác cho thay đổi. Sau ông ấy bán vội, chuyển cào hcm sống hưởg thụ rồi

huylinht

Xe buýt
Cao phong xa ko xa mà gần chẳng gần. đường đi thì ngoằn ngoèo. Khó mà phát triển đc

Kuiper

Xe đạp
Cao phong nó rộng tổ.bố. Các bác mua chỗ nào, pót điểm hay tên xóm, xã thì còn biết mà rủ nhau.
Mua vào rước vạ vào thân phải đi trông đất. 2002 cũng có phong trào nhà vườn, sếp làm 1 khoảnh rồi vài tuần bắt ae lên thăm, e lên 1 lần rồi từ đó trốn, đi chỗ khác cho thay đổi. Sau ông ấy bán vội, chuyển cào hcm sống hưởg thụ rồi
E mua ở xã Dũng Phong, cách thị trấn CP 3 km. Cái này bác nói đúng, làm vườn ngoài đam mê còn phải có kiến thức và biết lượng sức mình. E mua mảnh hơn 4 sào thôi, đã có sẵn nhà, giếng khơi, trên đất có trồng ít cam và nhiều cỏ, nhìn xa thấy núi, nhìn gần thấy cánh đồng, chắc tại tính e cũng thích yên tĩnh, thoáng đãng. Đất chỗ e có cái hay là diện tích thổ cư rất rộng, e nghe nói trước bác ctx cấp thổ cư full để hỗ trợ dân vay vốn trồng cam.

Xikar

Xe tăng
Em về già chỉ thích lên phố cổ ở, mua đất An Dương hay loanh quanh đấy, vườn tầm 100m2 có thể là thú vui, còn 1000m2 e thấy là gánh nặng