[Thảo luận] Bất cập ở 93 Lò Đúc

Hai cang

Xe buýt
Từ ngày tòa nhà 93 Lò Đúc đưa vào khai thác sử dụng là tuyến Lò Đúc đoạn từ ngã 4 Nguyễn Công Trứ - Lò Đúc đến ngã tư Hòa Mã - Lò Đúc đang từ 1 chiều thành 2 chiều. Đường thì bé lại còn dành hẳn 1 dải đường làm chỗ đỗ 4B cho tòa nhà + các xe ra vào nên lần nào E đi qua đấy cũng phải lán hẳn sang làn đường kia để né các bác ý. May cho E là cái chỗ đấy ít có xxx nó đứng chứ không thế nào cũng bị bắt về tội lấn làn, đè vạch.
Giang hồ đồn thổi là hình như có ông quan đầu ngành bắt bớ chuyển về đấy + 1 ông quan đứng đầu bản cũng về đấy ở nên cái bác mà chuyên chắn ngã tư rồi lại bỏ ra để thử ý thức người dân mới vạch 1 cái chỗ đỗ xe, chuyển đường 1 chiều thành 2 chiều để thuận tiện cho các quan. Chẳng biết có đúng không, Bác nào biết không nhỉ.

Cũng trong sáng nay E đi trên đường Trần Quang Khải, đoạn gầm cầu vượt Chương Dương E gặp 1 bác OF nhà mình đi Ỉn, biển 30Fxxxx. Bác này chạy tít lắm nhé. Đèn xanh 1 cái bác ý lách vọt ngay. Sau đó bác định vượt phải nhưng chắc nghĩ mình là người OF nên bác ý thụt lại cho đúng làn rồi xi nhan phải để vượt phải :D. Tiếp tục trình diễn kỹ thuật, bác ý từ làn ngoài cùng bên trái lách vèo 1 cái vào làn trong cùng bên phải. Đến đây E lại cứ tưởng bác ý rẽ ngay vào cái ngã 3 gần đấy. Hóa ra bác ý đi song song ngắm xe Bus tiếp đến ngã 3 sau mới rẽ vào.

Nhân đây E có tí ý kiến ý cò tẹo ạ. OF nêu khẩu hiệu văn hóa giao thông nhưng cơ mà E thấy có bác có nick trên này (đuôi ko dán logo đâu). Bác ý đi, gặp một bác Camry mải sờ đùi bạn gái ngồi cạnh hay sao đó nên cứ đi chậm, không nhường đường cho Bác ý. Thế rồi sau 10 phát pim pim Bác ý đành vượt phải lên, vừa tầm là bác ý tạt ngay bác Cam 1 phát. May là không sao.
Ý kiến ý cò các bác sao ạ :D

Bắc Âu

Xe điện
OF thì cũng là người thôi cụ ơi, nhiều lúc cũng ức chế thật.

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chung cư 93 Lò đúc thì đầy quan chức Hà nội, Giám đốc CA TP HN cũng ở đấy.

Truongvk

Xe tải
Kính cụ, ko phải thành viên OF nào (kể cả có dán logo OF) cũng có ý thức tôn trọng Luật GTĐB. Xét cho cùng, OF cũng chỉ là một xã hội ảo, nên nó còn ko được trật tự kỷ cương bằng xã hội thật đâu ạ!

Pham Quoc Han

Xe buýt
Có lẽ xe của các sỹ quan hay đỗ đó thật, thảo nào cấm công nông.:((

namlieu102vnn

Xe điện
giờ cứ ở đâu có ông to nào về là ở đó được thơm lây thì phải :) .
mà cái chuyện đi chậm mà đường có thể nhường cho người khác vượt mà nó cứ ì ì ì đằng trước thì khó chịu lắm , nhiều khi vượt lên chỉ muốn tạt cho một cái cho đỡ bực :( .

Anh_UK

Xe tăng
Ngày nào e cũng phải đi qua đây, chỗ này đúng là chuyên gây tắc đường rồi làn từ Kim Ngưu đi lên toàn lấn sang làn ngược lại, từ hồi có con ông Fast lấy con ông Thứ T BNG về đây là đổi thành 2 làn rồi mới kẻ thêm vạch đỗ xe nữa, mà các cụ yên tâm xxx chẳng bao giờ ra chỗ đấy dình đâu ạ, xxx biết chỗ đấy toàn con ông to ở đấy, đến anh GTCC cũng phải đổi chiều và kẻ vạch đỗ xe ở đấy

bác phó ở thừơng xuyên còn nhà bác cả thì con ở

chuột 74

Xe điện
Cũng trong sáng nay E đi trên đường Trần Quang Khải, đoạn gầm cầu vượt Chương Dương E gặp 1 bác OF nhà mình đi Ỉn, biển 30Fxxxx. Bác này chạy tít lắm nhé. Đèn xanh 1 cái bác ý lách vọt ngay. Sau đó bác định vượt phải nhưng chắc nghĩ mình là người OF nên bác ý thụt lại cho đúng làn rồi xi nhan phải để vượt phải :D. Tiếp tục trình diễn kỹ thuật, bác ý từ làn ngoài cùng bên trái lách vèo 1 cái vào làn trong cùng bên phải. Đến đây E lại cứ tưởng bác ý rẽ ngay vào cái ngã 3 gần đấy. Hóa ra bác ý đi song song ngắm xe Bus tiếp đến ngã 3 sau mới rẽ vào.

Nhân đây E có tí ý kiến ý cò tẹo ạ. OF nêu khẩu hiệu văn hóa giao thông nhưng cơ mà E thấy có bác có nick trên này (đuôi ko dán logo đâu). Bác ý đi, gặp một bác Camry mải sờ đùi bạn gái ngồi cạnh hay sao đó nên cứ đi chậm, không nhường đường cho Bác ý. Thế rồi sau 10 phát pim pim Bác ý đành vượt phải lên, vừa tầm là bác ý tạt ngay bác Cam 1 phát. May là không sao.
Ý kiến ý cò các bác sao ạ :D
cái đo đỏ này là dư lào hả cụ~X(

tptitoe

Xe tăng
Nhà cháu làm ở Lò Đúc đây ạ, Rất khổ sở khi lái xe lúc đi và về. Mùa hè này còn đỡ tý chút vì trường Lê Ngọc Hân HS chỉ học hè có 2 buổi/tuần. Chứ trong năm học còn cực hơn vì phụ huynh đưa và đón con cái đứng tràn lòng đường chẳng biết còn ai trên đời nữa.

tranhien1979

Xe tăng
Có bác nào dự là khi bác chậm hạ cánh thì Lò Đúc thành 1 chiều k0 ạ?