Bảo hiểm LIBERTY giở trò đểu.

Loipham

Xe buýt
Chẳng là nhà cháu đã "trung thành" với Lyberty gần 4 năm nay... vừa rồi cháu về thăm quê (đúng ngày bão trước), cháu lùi xe vào nhà đúng lúc trời đổ mưa, gió lớn, tai mây vạ gió thế nào mà hai cái cánh cổng đang mở lại khép lại khi cháu lùi vào mới chết chứ?.... sứt môi, mẻ chán lung tung cả..., sáng sau về HN có alo cho 24/7 của liberty thông báo tổn thất... Tuần trước nhà cháu cho xe lên Ford HN làm thủ tục sửa chữa, mấy cha bên bồi thường Liberty "đòi" chia làm 2 vụ... cháu cay quá "mợ nớ chứ" mềnh bị ở một địa điểm, một vụ mà nó bắt chia làm 2 vụ và phải trả miễn thường 2 vụ... Bực quá éo chịu được..; Hôm nay còn bị nhận cái công văn trả lời (éo có dấu đỏ) của Lê Đắc Thọ, chuyên viên bồi thường mà nhìn như tờ giấy lộn gửi từ Liberty Sài Gòn ra, yêu cầu "chấp nhận 2 vụ"... mợ nó đểu thật, khi mình bỏ ra cả chục triệu đồng mua cái dịch vụ của nó thì éo sao, nay nó trả sửa chữa cho mình mấy triệu mà nó lại còn đòi "vặt thêm" 2 triệu của mềnh nữa chứ... theo các cụ Liberty có đáng ghét và đáng Cạch đến già không ạ. (không biết có cha nội nào ở cái thớt này làm quản lý ở Liberty không, nên tiếng cái.).[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Chỉnh sửa cuối:

dungce912

Xe điện
em cũng chơi thằng Li này 2 năm, với tinh thần năm sau luôn cao hơn năm trước ít nhất 10%, hỏi tại sao thì bảo xe anh cũ với lại anh làm bh nhiều
ừ thì xe nào chả cũ đi: chấp nhận
nhưng 1 năm em làm nhiều nhất 2 vụ, tính tổng khoảng 5-6 vết xước bé hơn cái bàn tay mà tính là nhiều thì vái cả nón
em nghỉ chơi để tiền uống bia cho mát ruột

Loipham

Xe buýt
Đểu ở chỗ nó "vay mình" theo đúng nghĩa kinh tế học... giờ nó trả mình theo đúng nghĩa dân sư học... thế mà "nó vòi thêm" thế mới cay chứ... có cụ nào bị như em không?!

Toyota Celica

Xe container
Ẹc , em mua bảo hiểm liberty của bên Newway , gói miễn thường 1tr 1 vụ nhưng Newway miễn phí cho 3 vụ đầu tiên ... đỡ cái khoản này ,

Em nghĩ cụ gọi điện lên bộ phận khách hàng , nên làm căng , yêu cầu cho người giám định và nhất quyết yêu cầu chỉ thanh toán 1 " vụ " , em nghĩ bên Lirberty sẽ chấp nhận thôi , nhiều khi do nhân viên nó máy móc !

Loipham

Xe buýt
Ẹc , em mua bảo hiểm liberty của bên Newway , gói miễn thường 1tr 1 vụ nhưng Newway miễn phí cho 3 vụ đầu tiên ... đỡ cái khoản này ,

Em nghĩ cụ gọi điện lên bộ phận khách hàng , nên làm căng , yêu cầu cho người giám định và nhất quyết yêu cầu chỉ thanh toán 1 " vụ " , em nghĩ bên Lirberty sẽ chấp nhận thôi , nhiều khi do nhân viên nó máy móc !
Cụ gặp phải Quý nhân rùi... em thì ngược lại. Híc em nghĩ không phải máy móc mà ở chỗ mấy cha "ăn bẩn" chui vào liberty để kiếm thêm, nếu khách hàng không đủ khả năng tranh cãi. cụ ạ

Thích Là Mần

Xe tải
E dùng PVI thấy cũng tạm tạm. Mua BH dùng 3 phát. 2 phát sơn nhiều nhiều, 1 phát thay 1 đèn pha.

RAVA

Xe ba gác
-Mấy cái xe nhà em thì 10 năm nay đều mua của Bảo Việt HN, mà em cũng chưa bao giờ thấy cái món "miễn thường" cả, xe nào ít dùng thì năm sau được giảm trừ % nhiều (đến 20%), xe nào dùng nhiều thì giảm ít (từ 10-15%). Mua nhiều nên quen cả em bán BH, có gì thì gọi điện là xong, sd BH thoải mái, đến con Kia MN của bà cả mà sơn tút thì cũng mang vào Toy PV, BH nói làm ở đó đắt thì họ lỗ nhưng em kệ, cứ dịch vụ tốt nhất mà phang. Có lần em cũng định sd Liberty nhưng ngó cái báo giá gấp rưỡi của BV, lại lắm điều khoản lằng nhằng nên em chả chơi.

PGT

Xe tải
Website
toyota-phapvan.vn
em hóng câu trả nhời của Libety để còn tư vấn cho khách đây :-?

Loipham

Xe buýt
Vẫn im lặng, không thèm trả lời khách hàng... rõ ràng đây không phải là văn hoá doanh nghiệp có chất Mỹ... mà nó bị mấy đứa VN thuần hoá thành văn hoá Bầy hầy mất rồi. **==**==**==

SmallRiver

Xe điện
Liberty họ giải thích sao cho cụ củ vậy ạ? Chắc có vấn đề gì đấy chứ mấy tr nó giở trò làm gì?

traitimgai20

Xe hơi
Lời khuyên là không nên tái tục bảo hiểm mà nên đổi sang bảo hiểm khác nhất là Liberty năm sau cao hơn năm trước mà miễn thường vô tội vạ.

xe365vn

Xe container
Cụ mua bảo hiểm của gara có liên kết í, có việc gì cứ ra gara mà dã

Loipham

Xe buýt
Liberty cứ khăng khăng tách 2 vụ, còn em khẳng định là 1 lần va quyệt..., nhưng các họ lập luận là: nếu va bên phải thì chỉ bị bên phải, chứ đâu bị bên trái..., em đã gửi cho họ cái bức ảnh cổng nhà Bố em để họ mường tượng vấn đè, zưng họ cố tình không... em điên tiết quá, đâu phải thêm 1 triệu mà mình bực đâu, vì họ cố tình ko hiểu tình huống làm em bực... có lẽ sang năm éo mua nữa.

ferrari360

Xe buýt
Ko mua thì sợ nhỡ ra thì.....ốm tiền.mua thì bọn nó cò quay đủ đường.ở cái Xứ này Lạ nhỉ các Cụ :)

quyennc

Xe tăng
Chẳng là nhà cháu đã "trung thành" với Lyberty gần 4 năm nay... vừa rồi cháu về thăm quê (đúng ngày bão trước), cháu lùi xe vào nhà đúng lúc trời đổ mưa, gió lớn, tai mây vạ gió thế nào mà hai cái cánh cổng đang mở lại khép lại khi cháu lùi vào mới chết chứ?.... sứt môi, mẻ chán lung tung cả..., sáng sau về HN có alo cho 24/7 của liberty thông báo tổn thất... Tuần trước nhà cháu cho xe lên Ford HN làm thủ tục sửa chữa, mấy cha bên bồi thường Liberty "đòi" chia làm 2 vụ... cháu cay quá "mợ nớ chứ" mềnh bị ở một địa điểm, một vụ mà nó bắt chia làm 2 vụ và phải trả miễn thường 2 vụ... Bực quá éo chịu được..; Hôm nay còn bị nhận cái công văn trả lời (éo có dấu đỏ) của Lê Đắc Thọ, chuyên viên bồi thường mà nhìn như tờ giấy lộn gửi từ Liberty Sài Gòn ra, yêu cầu "chấp nhận 2 vụ"... mợ nó đểu thật, khi mình bỏ ra cả chục triệu đồng mua cái dịch vụ của nó thì éo sao, nay nó trả sửa chữa cho mình mấy triệu mà nó lại còn đòi "vặt thêm" 2 triệu của mềnh nữa chứ... theo các cụ Liberty có đáng ghét và đáng Cạch đến già không ạ. (không biết có cha nội nào ở cái thớt này làm quản lý ở Liberty không, nên tiếng cái.).[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<
lẽ ra sáng hôm sau cụ lôi cái mít xe ra để 2 cánh cổng vào rồi làm 1 kiểu để gửi cho Li thì hay hơn, với lại nếu cụ không muốn miễn thường thì có thể mua gói ko miễn thường hoặc tìm CTy nào bán ko miễn thường mà. cụ bớt nóng ạ. bên bồi thường nó cũng có cái lý của nó, vì nó cũng bị nhiều ng 2 vụ mà đòi lập 1 hồ sơ nên nó đề phòng cụ ạ

em cũng chơi thằng Li này 2 năm, với tinh thần năm sau luôn cao hơn năm trước ít nhất 10%, hỏi tại sao thì bảo xe anh cũ với lại anh làm bh nhiều
ừ thì xe nào chả cũ đi: chấp nhận
nhưng 1 năm em làm nhiều nhất 2 vụ, tính tổng khoảng 5-6 vết xước bé hơn cái bàn tay mà tính là nhiều thì vái cả nón
em nghỉ chơi để tiền uống bia cho mát ruột
cụ nghĩ tiêu cực như vậy thì buồn chết :) cty nào cũng có cách tính phí riêng, thường thì 3 năm đầu phí giảm dần do cùng tỷ lệ phí mà giá trị xe giàm, đến năm thứ 4 sẽ nhảy phí do tỷ lệ phí của xe cũ là cao hơn rồi lại giảm dần , bước nhảy thường là 3 năm ạ, còn về việc tổn thất nhiều thì giảm phí ít và ngược lại thì bên Bảo nào cũng như nhau thôi :)
Lời khuyên là không nên tái tục bảo hiểm mà nên đổi sang bảo hiểm khác nhất là Liberty năm sau cao hơn năm trước mà miễn thường vô tội vạ.
theo em thì mua ở đâu mình đc phục vụ tốt, ko ức chế thì cứ theo, chứ đăt hơn 500k-1tr thì chả đáng phải suy ngẫm vì nó là chất lượng dịch vụ ạ

Ko mua thì sợ nhỡ ra thì.....ốm tiền.mua thì bọn nó cò quay đủ đường.ở cái Xứ này Lạ nhỉ các Cụ :)
BH đề đề phòng rủi ro nhớn mà cụ, cụ suy nghĩ 1 khía cạnh như vậy là tốt rồi, nhưng nghĩ thêm khía cạnh nữa là nhiều bác mua BH mà cuối năm cứ phải sơn lại toàn bộ xe mới vui, tổng tiền sơn kiểu ji chả bằng phí bảo hiểm, vậy thì yếu tố chia sẻ rủi ro giữa những ng tham gia bảo hiểm ở đâu ạ. cái Xứ này nhiều ng Lạ thế chứ :)

kienvinh

Xe lăn
Liberty mà lởm nhỉ. Em xài Bảo Việt cứ phi xe vào đại lý Ford và ký mấy cái giấy tờ rồi chiều hoặc mai lấy xe thôi, chả phiền hà gì. À mà em không trục lợi bảo hiểm nhé.

win_arc

Xe máy
Em cũng bị y như cụ chủ thớt là chúng nó đòi tách ra 2 vụ, mà đúng là em đợi bị va quệt mấy lần mới vào làm một thể nên đành cắn răng chịu, tổng chi phí làm trong hãng là 11 củ thì mình phải bỏ thêm 2 củ, nói chung là củ chuối, hết hợp đồng một là đổi bọn khác, hai là giải tán không mua bảo hiểm của bọn nào nữa cho nhanh.

quyennc

Xe tăng
Em cũng bị y như cụ chủ thớt là chúng nó đòi tách ra 2 vụ, mà đúng là em đợi bị va quệt mấy lần mới vào làm một thể nên đành cắn răng chịu, tổng chi phí làm trong hãng là 11 củ thì mình phải bỏ thêm 2 củ, nói chung là củ chuối, hết hợp đồng một là đổi bọn khác, hai là giải tán không mua bảo hiểm của bọn nào nữa cho nhanh.
cụ sang bền em nhé, miễng thường bằng 0 (không) nên tách hay ko tách thì cụ cũng ko phải bỏ thêm tiền nếu sự kiện bảo hiểm xẩy ra

Chỉnh sửa cuối:

Loipham

Xe buýt
cụ sang bền em nhé, miễng thường bằng 0 (không) nên tách hay ko tách thì cụ cũng ko phải bỏ thêm tiền nếu sự kiện bảo hiểm xẩy ra
Hay quá, cụ cho cái địa chỉ, và cách tính phí đi anh em nhà Of đang chờ đợi ạ...

quyennc

Xe tăng
Hay quá, cụ cho cái địa chỉ, và cách tính phí đi anh em nhà Of đang chờ đợi ạ...
bên em là bảo hiểm Cathay phi nhân thọ, cty của Đài Loan mới vào việt nam đc 2 năm nên đang xây dựng thương hiệu nên mức miễn thường bằng không
còn tính phí thì mỗi xe 1 khác, còn phụ thuộc vào năm sản xuất của xe ạ,
Phí = tỷ lệ phí x giá trị thị trường của xe
thường thì tỷ lệ phí của 3 năm đầu tiên là 1.36%
năm thứ 4 và thứ 5 là 1.5%
trên 5 năm là 1.56%
cụ nào có nhu cầu thì em gửi email điều khoản cũng như chính sách giảm phí chi tiết đối với trường hợp cụ thể để các cụ tham khảo ạ