bảo dưỡng vỏ civic trắng

cwise

Xe container
Em đi vá lốp thấy đồng chí thợ nói làm hơn 10 năm trong "ngành" dọn dẹp nội thất khuyên: khi rửa xe, phun nước xong lau khô, thấm ít dầu diesel lên chỗ bị chấm đen, đợi khoảng 10p thì nó tự bung! Sau đó phun rửa bình thường, nước sơn không ảnh hưởng giề! Xe trắng nếu làm như vậy thì ok, anh chị em có kinh nghiệm trong vấn đề này báo em biết nhé. Dùng xi thì chẳng hay ho lắm.

Huy08

Xe buýt
Lần đầu nghe thấy.... đã thử => bẩn hơn kụ ah. Nếu muốn sạch hơn tẹo chỉ có chấm ít si bóng 3M, đợi 10', lau đi là ok

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Em đi vá lốp thấy đồng chí thợ nói làm hơn 10 năm trong "ngành" dọn dẹp nội thất khuyên: khi rửa xe, phun nước xong lau khô, thấm ít dầu diesel lên chỗ bị chấm đen, đợi khoảng 10p thì nó tự bung! Sau đó phun rửa bình thường, nước sơn không ảnh hưởng giề! Xe trắng nếu làm như vậy thì ok, anh chị em có kinh nghiệm trong vấn đề này báo em biết nhé. Dùng xi thì chẳng hay ho lắm.
Năm 2008 Công ty em dự định làm phân phối sản phẩm làm sạch ô tô của Thái . Sang bên đó được giới thiệu về các sản phẩm làm sạch ô tô từ trong ra ngoài , từ động cơ đến lốp, mâm.........
Sô lượng các sản phẩm lên đến vài chục loại như mỹ phẩm của Vợ cả nhà em . Nghĩ tưởng sẽ thành công ( do Việt Nam mình nhiều bụi bẩn ) nhưng đi chào các tiệm rửa xe họ bảo rửa như của anh thì giá sẽ cao không cạnh tranh được , Khách hàng bỏ vài chục nghìn miễn xe bẩn ra là sạch không cần biết mày rửa bằng nguyên liệu cao cấp hay thấp cấp. Thế là thôi đành phải cancel kế hoạch .
Bác cẩn thận nên tìm các tiệm rửa xe cao cấp có sản phẩm chuyên dụng chứ dùng theo kinh nghiệm làm gì ( đấy là thời bao cấp khó khăn bạ cái gì dùng cái đó thôi )

RAVA

Xe ba gác
-Em có kinh nghiệm đi xe màu trắng nên tư vấn giúp cụ,đi màu này phải giữ xe hơn các màu khác,rửa xe phải là nước máy,rửa bằng nước giếng khoan thì nó vàng ệch ra,sau mỗi lần sơn tút lại thì phải đi đánh bóng toàn xe vì chỗ sơn lại nó trắng hơn các chỗ khác.Thật ra 5-6 năm nay em toàn rửa xe trên Sonax,hơi đắt một tý nhưng đảm bảo sạch sẽ,tẩy rửa bằng hóa chất của Đức nên yên tâm.Cụ chịu khó lên trên đó rửa xem,em nghĩ xe màu trắng mà rửa trên đó là chuẩn đấy.

kutukura

Xe tải
đúng là đi cái xe trắng khổ về cái mục rửa dọn làm sạch thật đấy

tuan_auto

Xe máy
đúng là đi cái xe trắng khổ về cái mục rửa dọn làm sạch thật đấy
Thực ra em thấy không cứ gì xe trắng đâu,mình yêu xe thì xe nào cũng thế,bẩn thì phải rửa,hỏng thì phải sửa mà.he he
Nhưng em thấy xe trắng lại đẹp dã man luôn ý,nên chăm lo giữ cái đẹp thì vấn đề gì đâu bác nhỉ ^^

cwise

Xe container
Ok, cam on các cậu, các mợ đã có ý kiến giúp nhà cháu. "Rửa xe trên Sonax" có phải ở đặng thai mai k??.

Duonganh2004

Xe tăng
Em nghĩ cẩn thận như cụ thì dán mị a ló ni lông cả xe là xong ;))

ducquyet

Xe hơi
Theo em bác nên ốp inox đi cho lành