Bảo dưỡng, sửa chữa của hãng Mitsu ở HN chỗ nào chuẩn nhất!

holigan

Xe đạp
Các bác đi Mit nhiều, cho nhà iem hỏi một tý: bảo dưỡng, sửa chữa của hãng Mitsu ở HN chỗ nào làm chuẩn nhất ? Thủ tục bảo hiểm trong đấy có thuận tiện không các pác nhỉ ?

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
thủ tục bảo hiểm thì bác nên nghe theo chỉ dẫn của người phụ trách làm bảo hiểm của Cty bảo hiểm. bác hỏi người ta gara nào gần chỗ bác nhất ý. làm như vậy sẽ thuân tiện cho việc thanh toán sau này bác ạ

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bảo dưỡng thì như nhau : vì cũng chỉ có chú đi vòng quanh xe khoảng 2 lần, ngó nghiêng tý rồi kết luận ok
Sửa chữa thì bác về Vinh Quang dưới đường GP ( xe bác thì có gì mà sửa)
Nhưng giá cả thì bác nên lưu ý ông An dân ( rẻ hơn)
Bảo hiểm thì bác nên nhờ ông ....................Land hoặc em nhé. He he

thuypn

Đi bộ
Hôm nay em vừa lấy nhận 1 con Lancer. Em định mua bảo hiểm dưới Vinh Quang cho gần nhà. Bác nào làm bảo hiểm thì cho em cái số liên lạc với nhẹThanks

chauchau

Xe điện
Sửa chữa thì bác về Vinh Quang dưới đường GP
Vinh Quang không ổn bác ạ, em thấy lôm nhôm kiểu gia đình lắm... chưa đi sửa chỉ mới qua để cho nó "ngó 1 vòng" mà đã bực mình rồi...1 chú chắc kém em 2 con giáp ngồi ghếch chân cầm bút bảo em đưa giấy cho nó ký...he he

Andan có vẻ tổ chức chuyên nghiệp hơn, em cũng chưa sửa chữa gì, chỉ cho xe thay dầu vớ vẩn nhưng thấy mát mặt hơn chút (à phòng chờ có điều hòa, nước uống, TV xem..)

Tuan_VTV

Đi bộ
Bác có biết ai bán grandis cũ k?

nightpinky

Xe buýt
Vinh Quang không ổn bác ạ, em thấy lôm nhôm kiểu gia đình lắm... chưa đi sửa chỉ mới qua để cho nó "ngó 1 vòng" mà đã bực mình rồi...1 chú chắc kém em 2 con giáp ngồi ghếch chân cầm bút bảo em đưa giấy cho nó ký...he he

Andan có vẻ tổ chức chuyên nghiệp hơn, em cũng chưa sửa chữa gì, chỉ cho xe thay dầu vớ vẩn nhưng thấy mát mặt hơn chút (à phòng chờ có điều hòa, nước uống, TV xem..)
Quang Vinh làm tốt chứ bác, bác gọi trước cho cu Minh 091-304-1385 rồi mang xe xuống nhé! Em nghĩ là bác sẽ được toại nguyện :D

babydrive

Đi bộ
Cho em hoûi laø coù ai baùn Joli 2005 con ngon khong , lien he em nhe !

vili

Xe tải
Tôi dùng lancer cũng đã được 5 năm rồi, cũng lượn một vòng các "đại lý" của Mit, nhận xét chung là nó cứ cà cộ thế nào ấy - hay là số em nó chuột trù, lúc được ông sơn cẩn thận thì ông đánh bóng lại quên, lúc được cả hai thì lại quên đánh sạch hơi sơn bám trên kính, còn các kiểu vật tư thay thế thì ôi rất đắt (Xe của mit bán rẻ hơn thì vật tư thay thế phải đắt chứ :D ) - thay dầu thì ông vặn không chặt, nên thấm dầu qua vít xả dầu gầm xe, ông thì vặt chặt quá, lần sau tưởng là phải bổ máy ra để thay dầu. Còn phán bệnh xe thì khá giống nhau, chung chung mà đặc biệt là chẳng chính xác lắm mới chết chứ. Sau một hồi lê la đủ 4 cửa ô - Gia lâm, Giải phóng, Thanh Xuân, cầu Giấy thì em giạt về Toyota, đúng là giá nhân công mắc hơn nhưng em cảm thấy happy, đúng là sửa xong thì thấy hết bệnh - đành vậy.
Còn về vụ sơn tút thì các bác bảo hiểm bảo ở đâu thì em làm ở đó, nói chuyện vui vẻ với các bác ở xưởng để nhờ vả các bác làm sạch sẽ giùm, mà đằng nào dăm ba tháng lại phải vào tút lại một lần, làm cẩn thận quá có khi cũng bằng thừa - Xe em hôm nào trời nắng là có đủ mọi cung bậc của mầu sắc luôn, nhìn cũng vui mắt :D :D :D

Quên mất, bác babydrive ơi, nếu bác hỏi mua xe thì bác nên qua Box rao vặt sẽ có nhiều thông tin hơn và bác sẽ nhanh có hồi âm hơn, còn em thì tiếc quá, không có Jolie :D :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
May quá, đúng chỗ đang cần, xin phép hỏi các bác chạy MIT cho kinh nghiệm.

Giờ em đang cần kiểm tra toàn bộ xe Pajero và bảo dưỡng luôn, vậy các bác cho em cái địa chỉ cụ thể. Chỗ nào làm ngon lành, nhiệt tình giá cả phải chăng cho em với nhé.

Sau khi bảo dưỡng xong, đang định bọc da và độ âm thanh tí cho bằng anh bằng em. Xin các bác chỉ giáo!

C.k

Xe buýt
Qua ASC Trần Khắc Chân cạnh vietcombank, em thấy sửa được nhưng hơi đắt

buddyphuong

Xe máy
bảo hiểm chỉ đâu thi đánh đấy thui.May chú PJCO hay chỉ ra Gara Hung Vương chỗ Láng lúm, chất lượng ở đó cũng thường thui..
Theo e thay chỗ HASCO Thái Thịnh có vẻ được, dù giá hơi đắt
Nghe nói Gara Văn Tân chỗ Công Viên Nước được lắm, n e chua check phát nao.

vili

Xe tải
May quá, đúng chỗ đang cần, xin phép hỏi các bác chạy MIT cho kinh nghiệm.

Giờ em đang cần kiểm tra toàn bộ xe Pajero và bảo dưỡng luôn, vậy các bác cho em cái địa chỉ cụ thể. Chỗ nào làm ngon lành, nhiệt tình giá cả phải chăng cho em với nhé.

Sau khi bảo dưỡng xong, đang định bọc da và độ âm thanh tí cho bằng anh bằng em. Xin các bác chỉ giáo!
Nếu xe bác mới mua từ các đại lý của Mit, thì nên "mua ở đâu, bảo dưỡng ban đầu ở đó"
Nếu xe bác mua lại thì bác có thể tham khảo chỗ BlackLac vì kiểm tra và bảo dưỡng ban đầu cái chính là cần sự cẩn thận (Tuy nhiên hình như bác lac ở Lạc trung) nên nếu bác ở mạn Mỹ Đình thì bác thử liên lạc với 1 bác nào đó cũng là member của OF, hiện ở Toyota Mỹ đình (Cũng là Toyota Hoàn kiếm thì phải) - tôi hay làm ở Hoàn kiếm - nhận xét là tay nghề thợ được, đặc biệt là mấy bác Supervisor là loại có trách nhiệm, đàng hoàng, Qui trình rõ ràng. Nếu có người quen sẽ được disscount kha khá đấy.
Độ âm thanh thì bác minhkhoi làm ổn, cái chính là có trách nhiệm và giá rổ hợp lý, ngoài ra nếu làm khởm thì còn có chỗ mà túm quần
Bọc da ghế, nếu ổn nhất là đặt bộ vỏ chính hãng trực tiếp từ nước ngoài về - còn nếu đặt trong nước (kể cả thông qua đại lý chính hãng) dễ ăn quả da Hàng Muối lắm - tức giá chính hãng còn da Hàng Muối, tiền trả tối thiểu gấp rưỡi, lành nhất là ra Hàng Muối hoặc Hà Trung mà đặt - mà mặc cả cho nó lành

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Em thấy sửa và bảo dưỡng ở Gara Trường Phát ở đường Lang cũng ổn lắm,

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Nếu xe bác mới mua từ các đại lý của Mit, thì nên "mua ở đâu, bảo dưỡng ban đầu ở đó"
Nếu xe bác mua lại thì bác có thể tham khảo chỗ BlackLac vì kiểm tra và bảo dưỡng ban đầu cái chính là cần sự cẩn thận (Tuy nhiên hình như bác lac ở Lạc trung) nên nếu bác ở mạn Mỹ Đình thì bác thử liên lạc với 1 bác nào đó cũng là member của OF, hiện ở Toyota Mỹ đình (Cũng là Toyota Hoàn kiếm thì phải) - tôi hay làm ở Hoàn kiếm - nhận xét là tay nghề thợ được, đặc biệt là mấy bác Supervisor là loại có trách nhiệm, đàng hoàng, Qui trình rõ ràng. Nếu có người quen sẽ được disscount kha khá đấy.
Độ âm thanh thì bác minhkhoi làm ổn, cái chính là có trách nhiệm và giá rổ hợp lý, ngoài ra nếu làm khởm thì còn có chỗ mà túm quần
Bọc da ghế, nếu ổn nhất là đặt bộ vỏ chính hãng trực tiếp từ nước ngoài về - còn nếu đặt trong nước (kể cả thông qua đại lý chính hãng) dễ ăn quả da Hàng Muối lắm - tức giá chính hãng còn da Hàng Muối, tiền trả tối thiểu gấp rưỡi, lành nhất là ra Hàng Muối hoặc Hà Trung mà đặt - mà mặc cả cho nó lành
Cảm ơn bác. Em ở Cầu Giấy, phi ra Mỹ Đình cho nó gần bác nhỉ. Ở TO Mỹ Đình có anh em OF nào ở đấy không bác nhỉ?

vili

Xe tải
Cảm ơn bác. Em ở Cầu Giấy, phi ra Mỹ Đình cho nó gần bác nhỉ. Ở TO Mỹ Đình có anh em OF nào ở đấy không bác nhỉ?
Có bác minhconTMD đấy, bác PM trước cho bác ấy xem sao

MISACON

Xe đạp
Mấy anh em dùng Mit hôm nào offfline cái nhỉ, các bác có ủng hộ o a.

nguyenhoangtam

Xe tải
Bac MinhconTMD ơi cho em cái số alo của bác để em quấy quả tí nào