báo động của Lacetti

anhminh

Xe tải
Ko hiểu sao, 2 ngày hôm nay, cái xe của em đậu ở sân thỉnh thỏang lại rú lên, dù ko ai làm gì nó cả. Mà em ko lắp thêm báo độgn dùng cảm biến rung cho nó đâu, vẫn là hệ thống chống trộm nguyên bản của nó. Có bác nào biết cách khắc phục ko? bây giờ em đang phải đưa chìa khóa xe cho bảo vệ.!!!

eskimot09

Xe hơi
anhminh nói:
Ko hiểu sao, 2 ngày hôm nay, cái xe của em đậu ở sân thỉnh thỏang lại rú lên, dù ko ai làm gì nó cả. Mà em ko lắp thêm báo độgn dùng cảm biến rung cho nó đâu, vẫn là hệ thống chống trộm nguyên bản của nó. Có bác nào biết cách khắc phục ko? bây giờ em đang phải đưa chìa khóa xe cho bảo vệ.!!!

:D Báo động Lacetti cực nhạy, tớ để vỉa hè, gió hơi mạnh tí là rú ầm lên. Khắc phục đơn giản bằng cách là đừng khoá cửa = remote nữa, khoá = chìa là ok thôi (b)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Không có gì đâu bác à, mấy con Lacetti toàn bị thế thôi.
Lý do: Bác để ngoài trời nắng gioăng cao su cửa nở ra nó hơi kích nở ra 1 tý với cái công tắc ở cửa nên nó gây ra báo động thôi.

Lacetti ko có báo rung, gió mạnh không kêu. Khoá bằng chìa hay khoá bằng remote đều active hệ thống báo động của xe. (bác có thể kiểm tra bằng đèn đỏ tại chốt cửa lái)
eskimot09 nói:
:D Báo động Lacetti cực nhạy, tớ để vỉa hè, gió hơi mạnh tí là rú ầm lên. Khắc phục đơn giản bằng cách là đừng khoá cửa = remote nữa, khoá = chìa là ok thôi (b)

anhminh

Xe tải
Cám ơn mọi người.

khóa bằng chìa đèn ko lên Zippo ạ, sáng nay vừa làm như thế. Nhưng năm ngóai ko bị năm nay mới nắng 1 chút đã bị, kiểu này thay gioăng sớm :). Mà có cách nào khắc phục khác ko hả zippo?

xebuyt

Xe tăng
anhminh nói:
Cám ơn mọi người.

khóa bằng chìa đèn ko lên Zippo ạ, sáng nay vừa làm như thế. Nhưng năm ngóai ko bị năm nay mới nắng 1 chút đã bị, kiểu này thay gioăng sớm :). Mà có cách nào khắc phục khác ko hả zippo?
Bác đã nghĩ ra cách rồi còn hỏi.... :D :D :D

Khoá bằng chìa chắc chắn đèn có lên bác ợ, nếu không lên thì kiểm tra lại. Còn khắc phục thì dễ thôi, tại 4 cửa, cốp, nắp capô có mấy cái công tắc đấy bác vặn ra chút ít là OK. Xe em bị từ lâu rồi, giờ hết rồi

anhminh

Xe tải
xebuyt nói:
Bác đã nghĩ ra cách rồi còn hỏi.... :D :D :D
ai lại đi lùi thế bao giờ hả bác :).
Còn vụ vặn kia, chắc là chui vào gara cho chắc, sợ vặn 1 hồi, nó báo động 24/24. :D

lengkeng

Xe tăng
Tiện thể bác Zippo cho em hỏi mình có thể lắp được 1 bộ báo rung chống trộm kiểu steelmate và xe đã có sẵn báo động như kiểu Innova đươc ko?

@lengkeng: OK về việc lắp thêm nhưng em nghĩ là không nên, vì em toàn tiện thể đạp cho phát kêu loạn lên. Hoặc trời mưa dông sấm chớp là kêu.

lengkeng

Xe tăng
@Zippo: Vấn đề lắp thêm cái này để đõ bị bọn nó bẻ gương :'( Lúc nào thật cần thiết thì bật lên thôi, để cho bọn nó động nhẹ vào xe là kêu :D ....

Hehehehe có mấy con xe lắp cái báo động này, xem em cahỵ cái ù qua phát thế là rú loạn lên. Bác để chỗ nào mà biết trước có nguy cơ mất gương thì bác đã để ý, còn chỗ nào bác không để ý thì có lắp báo động cũng mất mà thôi

lengkeng

Xe tăng
Tóm lại là lắp được nhỉ? Tẹo nữa qua gặp Khôi béo xem thế nào... khéo lại được lắp miễn phí :D

Metal

Xe tải
cái lỗi này bạn em có con lac cũng bị thế. đỗ xe ở bên đường bị cả xóm đuổi thế là hắn phải tháo ra đấy, thiện tài

Gà béo

Xe hơi
Metal nói:
cái lỗi này bạn em có con lac cũng bị thế. đỗ xe ở bên đường bị cả xóm đuổi thế là hắn phải tháo ra đấy, thiện tài
Hôm nọ nhà em đi vắng, có ông nào đỗ xe phịch ngay trước cửa nhà em, thôi thì em thoải mái đỗ xe nhờ nhà hàng xóm còn chui vào nhà, chờ đến gần nửa ngày chả thấy bố kia ra - bực mình dùng chân đạp vào cửa xe mấy chục phát, đạp mỏi cả chân thì ông kia mới ra ! Giá như ông ấy lắp báo động thì em đâu có mệt thế :D

chuyendt

Xe tải
Iem sử dụng con LAC MAX cũng bị bệnh này, iem xử lý xong rồi, rất đơn giản ợ. Vẫn khóa được bằng remote. Cách làm như sau:
1) Mở nắp ca-po
2) Phía bên phải có 1 công tắc rất nhỏ để báo nếu nắp ca-pô bị cậy. Bác chỉ việc sử dụng băng dính hai mặt (loại hay dán ở ổ đấu điện thoại ấy) dính vào nắp ca-pô chỗ đối diện với công tắc ấy là hết ạ.

dennis

Đi bộ
Em xin phép được móc cống cái thớt này :P Con Lac nhà em gần đây sau khi em đấu nối đèn cửa thì ko hiểu sao toi mất cái báo động này, mang ra hãng thì nói là do đấu đèn ko đúng nên gỡ ra để lại tình trạng nguyên thủy, nhưng hiện giờ chỉ khóa/mở/mở cốp sau bẳng remote được, tuyệt nhiên chức năng chống trộm ko hoạt động được. Em lại đem vào hãng và sau khi kiểm tra toàn bộ các kiểu như cầu chì, hộp điều khiển... vẫn ko được, nghĩa là khi em khóa bằng remote thì nó sẽ có tiếng báo khi khóa cửa (tiếng này sẽ ko có khi 1 cửa bị hở...), nhưng khi khóa rồi thì đèn màu đỏ chỗ cửa tài ko sáng, em có co chân đạp chục phát vào xe cũng ko kêu gì, kể cả em thử hạ kiếng xe xuống, khóa bằng remote (có tiếng kêu báo đàng hoàng) rồi thò tay móc chốt cửa lên, mở cửa xe mà hệ thống chống trộm nó vẫn cứ ì ra, chả kêu gì cả:102:

Các bác cho em ý kiến xem nó bị cái gì ạ??? Em ở SG, mang vào Vidamco Sư Vạn Hạnh mà các chú ấy in mạch điện... ra dò rồi vẫn chịu thua. Em potay rồi ạ, hichic

thichthenhi

Xe đạp
Hehehehe có mấy con xe lắp cái báo động này, xem em cahỵ cái ù qua phát thế là rú loạn lên. Bác để chỗ nào mà biết trước có nguy cơ mất gương thì bác đã để ý, còn chỗ nào bác không để ý thì có lắp báo động cũng mất mà thôi
Zippo ơi cho hỏi tí, hôm qua hỏi thì DUy và Linh bảo không cần lắp báo động, nếu có thì phải bỏ cái remote nguyên bản của Lac đi. Mà tình hình chỗ nhà tôi để chúng nó bẻ gương suốt. Cụ cho tôi 2 giải pháp đi:
1. Có lắp thêm báo động mà để nguyên remote cũ được không>
2. Nếu bị bẻ gương thì ra đâu lắp lại, rổ rá thế nào đấy?

LacMax

Xe đạp
@Dennis : Xe bác đã bị hư hoặc kẹt công tắc báo động . Bác đến gara Thanh Thành Thái ở số 5 Quốc Huơng, quận 2. Chân cầu Sài Gòn. Khoảng 15' là xong nếu bị kẹt .

inova2611

Xe điện
híc! em này muốn chống lầy roài! hì hì